PDA

Xem đầy đủ chức năng : Xin hỏi mấy cô trong HHT

Kienfa
27-09-2015, 04:27 PM
Cái này là nhân danh mấy em trai trong HHT hỏi :sr: xin đính chính là ý chung còn ý anh/chú có một chút tí à :sr:
Đây là câu hỏi từ hội Ê sắc

Mẫu đàn ông lý tưởng của mấy cô là gì vậy?

Giàu, đẹp trai, ga lăng, nghe lời :sr:, hiểu biết, thông cảm, cao, thấp, mập, lùn, 6 múi hay một múi, chìu chuộng, chồng chúa vợ tôi :sr: ...v.v..

Mấy cô cần cho biết để cánh mày râu biết :sr:, sau đó sẽ cho mấy cô biết mấy anh thích mấy cô thế nào :sr:

Mây Phiêu Lãng
27-09-2015, 07:23 PM
Chỉ cần yêu thương mình thật lòng, sống có trách nhiệm là được anh ạ ^^

Thiên Thần Bay
27-09-2015, 08:03 PM
Yeah yeah
Với cả thương vợ thương con, coi trọng gia đình vợ như gia đình mình. Mỗi năm đưa vợ về thăm nhà vài lần là được :dance:

Kienfa
27-09-2015, 08:21 PM
Được 2 cô trả lời rồi. Thank you!

Anh em nhớ rõ, không thì ghi về học thuộc lòng.

1 Yêu thương thật lòng , có trách nhiệm.

2 Thương vợ con, coi trọng nhà vợ, nhớ cho vợ về thăm nhà mỗi năm

LIBRA*
27-09-2015, 10:43 PM
Với cháu đơn giản lắm :sr: Yêu mình và mình yêu. Đúng người đúng thời điểm :sr:

Vệ Tư Lý
28-09-2015, 12:32 AM
A.Phá mấy ưu điểm trên đều có hết mà sao ế nhệ vậy ta :sr:

Mây Phiêu Lãng
28-09-2015, 01:49 AM
hỏi khó nhau không à :sr:

Kienfa
28-09-2015, 04:56 AM
Với cháu đơn giản lắm :sr: Yêu mình và mình yêu. Đúng người đúng thời điểm :sr:

Nghe đơn đơn giản nhưng cũng khó ở chổ đúng người đúng thời điểm :sr:

Anh thấy mấy cô hình như còn dấu diếm gì đó, chứ không thể nào dễ dàng như vậy. Trong ba cô trọng điểm là yêu, được yêu + thêm trách nhiệm và tôn trọng nhà vợ như nhà mình. Nhưng nếu là yêu thật thì phải yêu cả đường đi lối về, yêu luôn cả nhà vợ ngoại trừ nhà vợ lúc đầu phản đối .... và anh nghĩ yêu thật thì nhất định có trách nhiệm rồi. Bởi như vậy thì anh em mình đều có à :sr:

hỏi khó nhau không à :sr:

Bạn bè nó vậy em à, có cơ hội sẽ không bao giờ bỏ qua, nếu không là có lỗi với bản thân :sr:

Anh yêu cầu mấy cô nên nói rõ hơn nữa, chứ không thể đơn giản như vậy à. Vì anh thấy ba cô từ có gia đình, đang có người yêu đến đang tập yêu đều nói là chỉ yêu là đủ, cộng thêm vài thứ nhưng không khó lắm.

Thiên Thần Bay
28-09-2015, 07:25 AM
Anh thấy mấy cô hình như còn dấu diếm gì đó, chứ không thể nào dễ dàng như vậy. Trong ba cô trọng điểm là yêu, được yêu + thêm trách nhiệm và tôn trọng nhà vợ như nhà mình. Nhưng nếu là yêu thật thì phải yêu cả đường đi lối về, yêu luôn cả nhà vợ ngoại trừ nhà vợ lúc đầu phản đối .... và anh nghĩ yêu thật thì nhất định có trách nhiệm rồi. Bởi như vậy thì anh em mình đều có à :sr:

Anh yêu cầu mấy cô nên nói rõ hơn nữa, chứ không thể đơn giản như vậy à. Vì anh thấy ba cô từ có gia đình, đang có người yêu đến đang tập yêu đều nói là chỉ yêu là đủ, cộng thêm vài thứ nhưng không khó lắm.
Chú ơi, mấy cái càng đơn giản lại càng khó thực hiện nhất đó chú. Bọn cháu giờ đến tuổi thực tế nên cái gì mà đàn ông lý tưởng nó cũng phai mờ đi rồi. Chỉ cần vợ chồng sống thương yêu tôn trọng nhau cùng cố gắng làm ăn để lo cho tương lai con cái, phụng dưỡng ông bà 2 bên nội ngoại. Chứ tiêu chuẩn hay lý tưởng khi va chạm thực tế cũng sẽ bị mài mòn bóp méo đi thôi chú ạ.
Còn chuyện yêu ai yêu cả đường đi là khi yêu nó sẽ thể hiện rõ nhưng khi cưới về nếu ko đủ tôn trọng bao dung thì dù có tình yêu nhưng vẫn nhất bên trọng nhất bên khinh chú ạ
Ví như quà tết tư tưởng mấy ông là cứ phải lo cho nhà chồng trước chứ nhà vợ sơ sơ là đc.

Độc hành
28-09-2015, 07:30 AM
Không liên quan!
Nhưng: Thông gia nhé ???????
Dù nhiều khiếm khuyết nhưng khẳng định luôn "Đàn ông đích thực" :anhpha::anhpha::anhpha: ---> Kết: :misu::kissing:

Thiên Thần Bay
28-09-2015, 07:32 AM
Rồi vợ chồng lấy nhau mà xa quê là thể nào cũng gây hấn vì tết về quê ai ăn tết. Chồng thì bảo con dâu ko về thăm ba mẹ chồng, họ hàng bên nội thì ra thể thống j . Còn con gái thương ba mẹ mình nên muốn về nhà mình
Rồi như ba mẹ chồng ốm đau thì con dâu phải chăm từng ly. Ba mẹ vợ ốm mà vợ có về thăm cũng tạt ngàn chứ dám ở lại dăm bữa nửa tháng đâu ạ, ở thì ai lo việc nhà chồng
Rồi như vợ chồng đi làm lương ko cao lắm, tháng dư ra đc 1 ít bảo biếu ba mẹ. Thể nào nhà chồng cũng được ưu tiên chú ạ
Có nhiều cái khi va chạm mới bik chứ nếu ở ngoài thì thấy sao mà đơn giản thế
Nói chung vẫn có cách giải quyết; chủ yếu là có đủ thông cảm bao dung nhau ko.

Độc hành
28-09-2015, 07:36 AM
Với cháu đơn giản lắm :sr: Yêu mình và mùnh yêu. Đúng người đúng thời điểm :sr:
Lựa chọn thông minh :anhpha:

Kienfa
28-09-2015, 07:42 AM
Chú ơi, mấy cái càng đơn giản lại càng khó thực hiện nhất đó chú. Bọn cháu giờ đến tuổi thực tế nên cái gì mà đàn ông lý tưởng nó cũng phai mờ đi rồi. Chỉ cần vợ chồng sống thương yêu tôn trọng nhau cùng cố gắng làm ăn để lo cho tương lai con cái, phụng dưỡng ông bà 2 bên nội ngoại. Chứ tiêu chuẩn hay lý tưởng khi va chạm thực tế cũng sẽ bị mài mòn bóp méo đi thôi chú ạ.
Còn chuyện yêu ai yêu cả đường đi là khi yêu nó sẽ thể hiện rõ nhưng khi cưới về nếu ko đủ tôn trọng bao dung thì dù có tình yêu nhưng vẫn nhất bên trọng nhất bên khinh chú ạ
Ví như quà tết tư tưởng mấy ông là cứ phải lo cho nhà chồng trước chứ nhà vợ sơ sơ là đc.

Đúng à, lúc mới lớn ai cũng đều lý tưởng, đến đụng thực tế thì bớt đi nhiều. Chuyện bên vợ bên chồng chú thấy bên này cũng có nhiều gia đình lục đục vì gởi tiền bên vợ, bên chồng bên ít bên nhiều. Chú tuy từng nghe qua nhưng lâu nay không nghĩ nó lại ảnh hưởng như vậy cho đến thấy cháu nêu ra, như vậy cái chi cũng cần cân bằng.

Có thể đôi khi mấy ông không có chi tiết lắm, làm lòa xòa đều ok, vì nghĩ ai cũng như mình. :sr:

Sóc Iu
28-09-2015, 04:15 PM
Tính ngồi kể một lô một lốc nhưng sum up lại thành => như Chồng con :yeuroi:

Nói chứ lúc đầu thì cần Tình Yêu
Để tiến xa thì cần Tin Tưởng và Tôn Trọng
Về sống với nhau rồi thì Lắng Nghe, Thấu Hiểu, Thông Cảm và Trách Nhiệm

Dĩ nhiên càng về sau càng cần nhiều, nên mỗi một bước tiến là cộng thêm một thứ chứ không chỉ cần vài thứ đó, và những thứ này cần được áp dụng không chỉ vào 2 đứa mà còn gia đình, con cái, và nhiều nhiều thứ liên quan nữa.

Nói túm lại là Chú kiếm phu nhân xong là Chú hiểu hết liền ah :wawa:

Mây Phiêu Lãng
28-09-2015, 07:08 PM
Không liên quan!
Nhưng: Thông gia nhé ???????
Dù nhiều khiếm khuyết nhưng khẳng định luôn "Đàn ông đích thực" :anhpha::anhpha::anhpha: ---> Kết: :misu::kissing:

Post hình chàng con rể tương lai của Mây lên xem nào ^^

Kienfa
28-09-2015, 07:43 PM
Tính ngồi kể một lô một lốc nhưng sum up lại thành => như Chồng con :yeuroi:

Nói chứ lúc đầu thì cần Tình Yêu
Để tiến xa thì cần Tin Tưởng và Tôn Trọng
Về sống với nhau rồi thì Lắng Nghe, Thấu Hiểu, Thông Cảm và Trách Nhiệm

Dĩ nhiên càng về sau càng cần nhiều, nên mỗi một bước tiến là cộng thêm một thứ chứ không chỉ cần vài thứ đó, và những thứ này cần được áp dụng không chỉ vào 2 đứa mà còn gia đình, con cái, và nhiều nhiều thứ liên quan nữa.

Nói túm lại là Chú kiếm phu nhân xong là Chú hiểu hết liền ah :wawa:

Phải nghiên cứu trước khi thực hành mới tốt :sr:, đúng là cần tình yêu, nhưng có người nói tình yêu sau đó vài năm sẽ nguội bớt. Quan trọng là mình biết mà thực hành được hay không? Hai người phải cần hai chiều cùng chí hướng nữa, nhưng tóm lại là mấy cô điều đầu tiên là tình yêu :sr:

Nghe ra là chưa thấy tình yêu đi trước mà là xem mặt trước rồi :sr:

Ha Luong
29-09-2015, 12:22 AM
Chào cả nhà HHT!
Các bạn nữ HHT nhà mình ý kiến khá chuẩn luôn.

Thực tế thì bắt đầu tình yêu đã khó mà vào hôn nhân càng khó hơn.
Mỗi người một lý tưởng sống để giúp mình vượt qua khó khăn thử thách và người bạn đời luôn là quan trọng và đáng để yêu thương.
Mình thì đơn giản thôi. Không chọn giàu (vì dễ chảnh), không chọn đẹp trai (vì phải lo canh giữ bọn con gái), không chọn ga lắng (vì người như vậy thường đa tình), không chọn nghe lời (vì nhu nhược).

Người vóc dáng cao thấp mập lùn không quan trọng nhưng phải có diện mạo nam nhi, đi đứng tác phong gọn gàng, ăn nói biết người biết ta, không quá nhỏ nhặt tính toán chi li, nói ít làm nhiều, nói điều ngay thật, ăn uống không vồn vả.

Đặc biệt người yêu phải hội đủ tiêu chuẩn để có thể cùng sánh bước vào thánh đường trong ngày thành hôn
(Điều này mà không có thì sống độc thân cũng thỏa lòng).

Độc hành
29-09-2015, 07:51 AM
2 Đứa sắp lớn nhà ĐH mợ dự kiến chọn thằng nào để tớ up ảnh :hoamat:
Giới thiệu sơ bộ vài nét để mợ dễ lựa chọn:
- Đứa em: Tuổi trẻ, tài năng chưa thể hiện gì nhiều! Được cái ngoan ngoãn đang miễn nhiễm các thói hư tật xấu như bố nó như rượu chè, bài bạc, gái gú, thuốc thang nhưng vẫn là đàn ông đấy nhé...:gioi: Chưa định hướng về đường đi nước bước, hình như là cũng chưa từng tiếp xúc với các bạn nữ. Tật xấu đang hiện hữu: chưa vâng lời bố lắm, thỉng thoảng vẫn tranh chấp tay đôi với bố :cry::cry::cry:
- Đứa nhớn: Trông tương đối thư sinh, nghịch ngầm, tiếp thu khá tốt nhưng hay giả đò xem như không biết :humm::humm: có năng khiếu về lý luận nhưng theo đánh giá của bố thì chỉ để trốn việc :ham::ham: Tương đối ngoan gần như đứa em, hiền từ, hơi nhát gan không bắt nạt được ai ngoài thăng em nó:botay: dù tiếp xúc nhiều với phụ nữ nhưng nhắc đến bạn gái thì vẫn lảng tránh trả lời, ĐH khẳng định luôn là chỉ mới dừng ở mức đô bạn bè:wink:
:sr::sr::sr::sr::sr::sr::sr::sr::sr:

Ha Luong
29-09-2015, 09:40 AM
- Đứa em: Tuổi trẻ, tài năng chưa thể hiện gì nhiều! Được cái ngoan ngoãn đang miễn nhiễm các thói hư tật xấu như bố nó như rượu chè, bài bạc, gái gú, thuốc thang nhưng vẫn là đàn ông đấy nhé...:gioi: Chưa định hướng về đường đi nước bước, hình như là cũng chưa từng tiếp xúc với các bạn nữ. Tật xấu đang hiện hữu: chưa vâng lời bố lắm, thỉng thoảng vẫn tranh chấp tay đôi với bố :cry::cry::cry:
- Đứa nhớn: Trông tương đối thư sinh, nghịch ngầm, tiếp thu khá tốt nhưng hay giả đò xem như không biết :humm::humm: có năng khiếu về lý luận nhưng theo đánh giá của bố thì chỉ để trốn việc :ham::ham: Tương đối ngoan gần như đứa em, hiền từ, hơi nhát gan không bắt nạt được ai ngoài thăng em nó:botay: dù tiếp xúc nhiều với phụ nữ nhưng nhắc đến bạn gái thì vẫn lảng tránh trả lời, ĐH khẳng định luôn là chỉ mới dừng ở mức đô bạn bè:wink:

Vậy thì ĐH post hình cả hai nhóc luôn đi.
Lâu lâu nhá một tí vẫn được mà.

Ha Luong
30-09-2015, 10:30 PM
Mấy cô nhà HHT cũng đã có ý kiến về người lý tưởng rồi.
Thế mấy anh chàng nhà HHT thì sao nhỉ? :doc:

Độc hành
05-10-2015, 08:43 AM
Yêu nhé:
Tôi: tôi thích em ^_^ .... ....> ....
Nếu tôi là con gái tôi sẽ tự hỏi "làm sao để anh ấy tán mình nhỉ"
Gia đình nhé: .... trả lời sau ^_^
Kết: Hãy yêu, yêu bằng trái tim (đừng nhầm sang thứ khác nhé) - Yêu là là cá nhân, nhưng gia đình là trách nhiệm với cả xã hội đấy! Thân

Mây Phiêu Lãng
07-10-2015, 03:37 AM
Nghe ra là chưa thấy tình yêu đi trước mà là xem mặt trước rồi :sr:
:sr: dạ, cái này là đặc quyền của các bậc phụ huynh đó anh. Anh Phá phải ráng lên để sớm có đặc quyền đó nhé ^.^

:sr: Nghe ra là thấy đáng yêu hết rồi, vậy post hình cả 2 luôn đi :sr:

hư vô
07-10-2015, 07:08 AM
khổ tâm chú fa kkk quá đi mất kkkkkk

Kienfa
07-10-2015, 12:52 PM
:sr: dạ, cái này là đặc quyền của các bậc phụ huynh đó anh. Anh Phá phải ráng lên để sớm có đặc quyền đó nhé ^.^

:sr: Nghe ra là thấy đáng yêu hết rồi, vậy post hình cả 2 luôn đi :sr:

Anh chưa biết hèn chi thấy lạ lạ, anh sẽ cố gắng :sr:

khổ tâm chú fa kkk quá đi mất kkkkkk

Cái này gọi là hy sinh :sr: chứ khổ gì nữa :sr:

hư vô
08-10-2015, 09:56 AM
hy hay là sinh hử chú ơi kkkkkkkkkkkkkkk

Kienfa
09-10-2015, 05:33 AM
Cái nào cũng được mà :sr: có câu: Thà chết chứ không chịu hy sinh sao. Bây giờ học hỏi những gì mấy cô chia sẽ sau đó mình mới cho mấy cô biết là mẫu người lý tưởng của mấy anh là gì để mấy cô đem về áp dụng :sr:

hongbiet
09-10-2015, 06:24 AM
Vậy bây giờ mấy anh chia sẻ, mẫu người yêu lý tưởng của mấy anh là như thế nào đi ạh, để mấy cô thấy thừa thiếu thế nào để còn bổ sung hoặc cắt bớt đi chứ ạh! :D

Đại hiệp mỏ nhọn
09-10-2015, 05:05 PM
nói là lý tưởng là thế chứ gặp người vừa ý là dớt luôn, cũng chả thèm để ý họ có những điều mình mong ở người yêu lý tưởng của mình ko :sr:

nhưng của cháu thì cũng như mấy chị em ở đây :sr: trung bình thì phải Sống có trách nhiệm, yêu thương gia đình, chiều chuộng tôn trọng vợ. Còn cao cao tí nữa thì nói năng chừng mực, đừng quá vô duyên nói trước nghĩ sau, có ambition trong công việc, chịu siêng chịu khó. nhan sắc trung bình tí :sr: giàu thì miễn chê :sr:

Chứ mấy điện của "soái ca" như giàu đẹp, thông minh, ga lăng, yêu thương vợ, bá đạo trong tình yêu thì cháu biết ko mong đợi gì :so_funny: Thật ra thì nói đẹp xấu ko quan trọng thì láo quá vì cháu ưa thẩm mĩ mà, nhưng nếu quen một người mà mình quá hiểu biết họ, nhìn họ riết cũng ra cảm tình cho nên đẹp xấu lùn cao mập ốm cũng ko quá quan trọng sau quá trình tìm hiểu :sr: nhưng như Ha Luong nói quá đúng ý cháu. Đó là mẫu đàn ông lý tưởng trong đàn ông :sr:

Kienfa
09-10-2015, 05:39 PM
Vậy bây giờ mấy anh chia sẻ, mẫu người yêu lý tưởng của mấy anh là như thế nào đi ạh, để mấy cô thấy thừa thiếu thế nào để còn bổ sung hoặc cắt bớt đi chứ ạh! :D

Thường thì người ta nói "đàn ông yêu bằng mắt, đàn bà yêu bằng lỗ tai" thì rất đúng cho hầu hết.

Mỗi độ tuổi anh thấy đàn ông con trai cũng có cách nhìn khác về người lý tưởng như thế nào!

Lúc còn trẻ tuổi bồng bột mới lớn đa số thì chỉ cần đẹp là yêu chứ không suy nghĩ đến tính cách, hợp hay không?

Trưởng thành khoảng 25 trở đi thì đa số vẫn vậy là đẹp thì cũng yêu tuốt :sr: nhưng sẽ suy xét đến tính cách hợp hay không.

Đến hàng ba thì vẫn giống hàng hai là cũng không thay đổi bao nhiêu nhưng lúc đó chỉ cần mình thích là ok chứ không còn phải ưu tiên đẹp hay không, cách nhìn về đẹp cũng thay đổi, thấy được mỗi cô đều có nét thu hút riêng chứ không đơn thuần là đẹp bề ngoài, lúc đó sẽ nhìn đến tính cách nhiều hơn nếu muốn tiến xa.

Cô nàng lý tưởng cần nấu ăn ngon. :happi:
Dịu dàng với người trong nhà :sr:
Biết thông cảm
Đẹp thì tốt, không đẹp thì chỉ cần thu hút đối với mình là được :sr:

Đừng có cằn nhằn. Có lẽ đàn ông đa số là suy nghĩ đơn giản trong gia đình nên mấy cô hay cằn nhằn là mấy ông sẽ chạy mất dép. mấy cô thường hay chi tiết nên đôi khi mấy anh nói một lại suy ra ba nên vấn đề hay xảy ra. Anh chưa có gia đình nhưng khi đi học từng sống chung với vài gai đình nên thấy cằn nhằn là mấy anh sợ nhất.

Đó là ý kiến cá nhân của anh, còn đám anh em còn lại thì chờ xem lên tiếng mới biết :sr:

Còn cố một số người là trẻ không tha, già không bỏ thì anh không nói đến :sr:

nói là lý tưởng là thế chứ gặp người vừa ý là dớt luôn, cũng chả thèm để ý họ có những điều mình mong ở người yêu lý tưởng của mình ko :sr:

nhưng của cháu thì cũng như mấy chị em ở đây :sr: trung bình thì phải Sống có trách nhiệm, yêu thương gia đình, chiều chuộng tôn trọng vợ. Còn cao cao tí nữa thì nói năng chừng mực, đừng quá vô duyên nói trước nghĩ sau, có ambition trong công việc, chịu siêng chịu khó. nhan sắc trung bình tí :sr: giàu thì miễn chê :sr:

Chứ mấy điện của "soái ca" như giàu đẹp, thông minh, ga lăng, yêu thương vợ, bá đạo trong tình yêu thì cháu biết ko mong đợi gì :so_funny: Thật ra thì nói đẹp xấu ko quan trọng thì láo quá vì cháu ưa thẩm mĩ mà, nhưng nếu quen một người mà mình quá hiểu biết họ, nhìn họ riết cũng ra cảm tình cho nên đẹp xấu lùn cao mập ốm cũng ko quá quan trọng sau quá trình tìm hiểu :sr: nhưng như Ha Luong nói quá đúng ý cháu. Đó là mẫu đàn ông lý tưởng trong đàn ông :sr:

Xem ra cháu cũng tương tự mấy cô là cần có trách nhiệm, yêu thương ....

Thường là ai cũng có mẫu người lý tưởng nhưng bản thân cũng biết đó là khó gặp :sr:, xem ra cháu cần phải soái mới được :sr:, nhưng thường mấy anh "soái ca" cũng là sói luôn đó :sr:

Chú thấy có những người mình không thấy có gì đáng chú ý nhưng ở gần lâu ngày cũng sinh tình :sr:

Đại hiệp mỏ nhọn
09-10-2015, 05:55 PM
con gái sợ lấy nhầm chồng, con trai sợ chọn nhầm nghề mà chú, trách nhiệm tôn trọng thấu hiểu là điều kiện hàng đầu làm cho con gái nghĩ đến chuyện hôn nhân, bởi vì họ cảm thấy người con trai này cho họ sự an toàn. Trừ phi người nào yêu quá điên cuồng,nghĩ kết hôn là trói buộc được người yêu.chứ cháu thấy nếu mà yêu nhưng vẫn thấy chàng này ko hợp để kết hôn thì dù kéo dài hai ba năm vẫn tan như thường.
cháu hả, đã ko còn mơ đến soái ca từ lâu rồi. Cái đó ko hợp cháu đâu. Cháu chỉ thích những chàng nào nghiêm túc trong công việc, chịu siên chịu cực, chứ giàu nghèo ko quan trọng, ngoại hình ko quan trọng. quan trọng cho cháu một bến đỗ an toàn. :sr:

Kienfa
10-10-2015, 08:49 PM
Ai mới quen đều là hoàn hảo, rất khó biết con người thật như thế nào. Thời gian lâu dài đụng chuyện mới thấy rõ hơn được, vấn đề là còn trẻ dễ theo con tim hơn :sr: yêu rồi thì khó dứt ra, nghĩ là mình sẽ thay đổi được người kia.

Tìm được người hợp ý đã khó, sống với nhau càng khó hơn :sr:

hongbiet
11-10-2015, 02:27 AM
Anh Phá nói đầy tràn kinh nghiệm luôn! :D
Quan điểm của em cũng thấy, là phụ nữ thì đừng nên lèm bèm, cứ càm ràm lải nhải bên tai thì đàn ông nào mà chịu cho nỗi! Còn lại mọi thứ em nghĩ đều từ duyên phận của 2 người, không phải cứ có tình yêu là đc...Yêu như cách yêu của đại đa phần giới trẻ bây giờ, quả thật em không yêu đc! Đôi khi quá mù quáng và đánh mất cả bản thân! Lần đầu tiên em yêu - năm em 20t, với lần thứ 2 em yêu - năm em 29t, suy nghĩ vẫn như vậy, không có gì khác! Em thích câu nói của anh: tìm đc người hợp ý đã khó, sống với nhau càng khó hơn!
Nhiều lúc em nghĩ tại em đòi hỏi quá cao? Hoặc là dần dà em trở thành khó tính, khó chìu và khó yêu ta? Em hok hiểu, sao mình ko dễ rung động, chắc tim em bị đơ càng rồi chăng?!? :D nhưng 1 điều em cảm thấy đúng, đó là yêu đương đau đầu wá, và dạo gần đây em nghe nhiều người than phiền về nó!!! :D

Ni*
11-10-2015, 06:51 AM
Chỉ cần 1 Chung Thủy

Kienfa
11-10-2015, 07:16 AM
Anh Phá nói đầy tràn kinh nghiệm luôn! :D
Quan điểm của em cũng thấy, là phụ nữ thì đừng nên lèm bèm, cứ càm ràm lải nhải bên tai thì đàn ông nào mà chịu cho nỗi! Còn lại mọi thứ em nghĩ đều từ duyên phận của 2 người, không phải cứ có tình yêu là đc...Yêu như cách yêu của đại đa phần giới trẻ bây giờ, quả thật em không yêu đc! Đôi khi quá mù quáng và đánh mất cả bản thân! Lần đầu tiên em yêu - năm em 20t, với lần thứ 2 em yêu - năm em 29t, suy nghĩ vẫn như vậy, không có gì khác! Em thích câu nói của anh: tìm đc người hợp ý đã khó, sống với nhau càng khó hơn!
Nhiều lúc em nghĩ tại em đòi hỏi quá cao? Hoặc là dần dà em trở thành khó tính, khó chìu và khó yêu ta? Em hok hiểu, sao mình ko dễ rung động, chắc tim em bị đơ càng rồi chăng?!? :D nhưng 1 điều em cảm thấy đúng, đó là yêu đương đau đầu wá, và dạo gần đây em nghe nhiều người than phiền về nó!!! :D

Anh thấy do càng lớn tim mình ít rung động hơn, nhìn sự việc cũng rõ ràng hơn. Từ đó quyết định không còn bồng bột theo con tim nữa. Tuổi mới lớn chỉ cần yêu là đủ, trưởng thành mình thấy ngoài yêu còn vô số vấn đề khi lập gia đình nên làm mình khó liều mình hy sinh, hay mình sợ phiền phức, sợ cưới nhầm. Anh thấy VN mình có câu "xây dựng gia đình" rất đúng, thường là con người mình cưới được người yêu là đã đạt mục đích, không còn bồi đắp xây dựng tiếp, có lẽ đó là vấn đề... Nhưng gia đình cũng cần hai người có đồng quan điểm chứ một người xây, một người phá cũng tiêu :sr:

Chỉ cần 1 Chung Thủy

Đọc câu chung thủy tự nhiên anh nhớ hồi nhỏ xem phim Alibaba có bài hát cô gái bị 40 tên cướp hát là: "một mình em sẽ chung tình với 40 anh" :sr: ngày nay nhiều người sẽ một mình anh chung tình với 40 em :sr:

Chỉ cần chung thủy, cái này không biết dễ hay khó đây. Ít ra nó là điều tiên quyết phải có trong tình yêu, gia đình.

Mấy cô cần:

1 Yêu thương thật lòng, có trách nhiệm.
2 Chung thủy
3 Thương vợ con, coi trọng nhà vợ, nhớ cho vợ về thăm nhà mỗi năm
4 Lắng Nghe, Thấu Hiểu, Thông Cảm và Trách Nhiệm, chịu cực, siêng năng.

Anh em nhớ học thuộc lòng hỉ :sr:

Ni*
11-10-2015, 07:23 AM
Đọc câu chung thủy tự nhiên anh nhớ hồi nhỏ xem phim Alibaba có bài hát cô gái bị 40 tên cướp hát là: "một mình em sẽ chung tình với 40 anh" ngày nay nhiều người sẽ một mình anh chung tình với 40 em
Mình đang sống ngày nay mà anh:)) mã chữ híc không pó nổi bài đố ai dịch được luôn

Kienfa
11-10-2015, 07:29 AM
Em kéo xuống cuối cùng của diễn đàn nhìn bên góc trái có chổ thay đổi cách gõ chữ :sr:

Ngày nay do giao tiếp rộng toàn thế giới, quan niệm nhiều thay đổi quá cũng dễ làm người đổi thay :sr:

Ha Luong
11-10-2015, 10:48 AM
Mình cũng đồng ý với Ni* rằng chung thủy là yếu tố cực kỳ quan trọng
Nếu có yêu thương, có trách nhiệm với gđ vợ con thậm chí với nhà vợ, tài giỏi giàu có đi chăng nữa nhưng nếu lăng nhăng thì cho đi lẹ.
Mình sợ nhất câu " em là number 1" đó.
Vì sẽ còn number 2 và hàng dãy số phía sau mà đếm hoài không hết.
Hy vọng mình gặp được một chàng nhân đức là thỏa lòng rồi.

Ni*
12-10-2015, 06:01 AM
Mình cũng nghĩ như bạn,vì thứ nhất đàn ông mà đi lăng nhăng là không nghĩ đến vợ,đồng nghĩa không thuơng vợ vì tình cảm bị chia sẻ.thứ hai đàn ông đi với bồ thì phải có tiền cho bồ đồng nghĩa không nghĩ đến gia đình và không có trách nhiệm.thứ ba nếu không chung thủy sẽ chẳng bao giờ đưa vợ về quê ngoại.thứ tư nếu không chung thủy vợ nói liệu có còn ngồi đó mà lắng nghe không ha coi vợ là cọp ...chung quy cần nhất là chung thủy đã rồi hãy nghĩ đến cái khác :D

Độc hành
12-10-2015, 07:20 AM
http://www.matnauhoctro.com/4rum/dbtgallery.php?do=gallery_image&id=228&gal=gallery&type=full
Ảnh cách nửa năm nên trông bọn chúng khá trẻ ^_^

Kienfa
12-10-2015, 08:10 AM
Hai thằng nhóc đẹp trai quá, chắc Mây không chê rồi. Chắc sẽ chọn thằng anh vì thằng em còn nhỏ hơn con của Mây một chút :sr:

Ha Luong
12-10-2015, 11:00 PM
Nhìn hai đứa nhóc của ĐH quá dễ thuơng luôn.
ĐH giới thiệu tên của hai cháu để tiện gọi con rễ nhé.
Em chọn con nhóc nhỏ để còn kịp làm sui kaka.

leon_king
13-10-2015, 08:21 AM
Nấm ơi ! đệ có câu này ko biết được không " kính vợ sống lâu đội vợ lên đầu trường sinh bất lão" ( vợ của Papa) còn vợ của mình thì " tôi yêu nhà tôi nhất"

Độc hành
18-10-2015, 08:17 AM
Thường thì khi yêu người phụ nữ vẫn cho rằng "anh ấy sẽ thay đổi" - Còn người đàn ông lại mong muốn "người vợ mình vẫn như xưa". Sự thực lại ngược lại (trong đó có gia đình tớ) - Dung hòa và tôn trọng, chia sẽ cùng chấp nhận!

Ha Luong
18-10-2015, 08:51 AM
Đúng là ai cũng có mẫu lý tưởng cho mình nhưng quá lý tưởng thì cũng khó sống vui vẻ hạnh phúc.
Có những điều tưởng đơn giản nhưng lại đem đến hạnh phúc trong gia đình.
Mình cũng đồng ý với Độc hành là cần lắm dung hòa, tôn trọng và chia sẻ cùng chấp nhận.
Cứ đem vợ hoặc chồng đi so sánh với cô nàng hay anh chàng nào đó thì trước sau gì cũng rã đám thôi.

zartlichkeit2002
17-08-2016, 01:41 PM
Cái này là nhân danh mấy em trai trong HHT hỏi :sr: xin đính chính là ý chung còn ý anh/chú có một chút tí à :sr:
Đây là câu hỏi từ hội Ê sắc

Mẫu đàn ông lý tưởng của mấy cô là gì vậy?

Giàu, đẹp trai, ga lăng, nghe lời :sr:, hiểu biết, thông cảm, cao, thấp, mập, lùn, 6 múi hay một múi, chìu chuộng, chồng chúa vợ tôi :sr: ...v.v..

Mấy cô cần cho biết để cánh mày râu biết :sr:, sau đó sẽ cho mấy cô biết mấy anh thích mấy cô thế nào :sr:

Đàn ông của Z phải hiểu biết, thông cảm, đẹp trai thì tốt, giàu thì tăng điểm có thì có mà k giàu cũng k sao.

Z yêu toàn ông cao to à. Và chìu Z ra phết. Một múi cũng không sao, cầng xấu thì đỡ khỏi phải giữ. :hahaha::hehehe:

Z thích đàn ông mát xa cho Z. :ufuny:

Thường thì khi yêu người phụ nữ vẫn cho rằng "anh ấy sẽ thay đổi" - Còn người đàn ông lại mong muốn "người vợ mình vẫn như xưa". Sự thực lại ngược lại (trong đó có gia đình tớ) - Dung hòa và tôn trọng, chia sẽ cùng chấp nhận!

Nói chung nhà tớ, ít khi cãi nhau. Bạn trai hay cho tiền cho tớ, nhưng mà tớ cũng chỉ cần tiền ở mức chi phí cơ bản, không ăn tiêu gì nhiều. Khi không vui thì hay nói ra và cùng nhau tìm hướng giải quyết.

Ai mới quen đều là hoàn hảo, rất khó biết con người thật như thế nào. Thời gian lâu dài đụng chuyện mới thấy rõ hơn được, vấn đề là còn trẻ dễ theo con tim hơn :sr: yêu rồi thì khó dứt ra, nghĩ là mình sẽ thay đổi được người kia.

Tìm được người hợp ý đã khó, sống với nhau càng khó hơn :sr:

Nói thẳng ra là k thể thay đổi được. chỉ có điều là dung hòa và chấp nhận rồi tìm hướng giải quyết thôi.

Sao anh Phá đặt ra câu hỏi trên chi dzợ. Anh tính lấy dzợ à

Ha Luong
17-08-2016, 06:32 PM
Hôm nay đọc bài này thấy hay chắc cũng hợp trong tình huống này nên post luôn :smile:

SỐNG YÊU THƯƠNG!
(Ghi nhanh tại nhà thuốc bệnh viện Tỉnh sáng nay)

Đố anh biết đâu điều em mừng nhất?
Lấy chồng giàu, có mấy mẫu đất ư?
Có xe hơi, có nhà ba, bốn lầu?
Tiền rủng rỉnh, ăn mặc ngầu, sang trọng?

Không anh nhé, tất cả là ảo vọng
Anh đẹp trai, cao ráo, biết nói năng?
Anh giỏi giang, lăn xả kiếm bạc trăm?
Không anh nhé, chẳng nằm trong danh sách

Có tiền đô, có vàng ròng tinh sạch
Có bà con, gia thế ở cấp cao
Có đủ đầy học vị với siêu sao
Không anh nhé, em nào mơ ước thế

Điều em mừng, kể anh nghe ướt lệ
Đó là anh có đời sống yêu thương
Đó là anh nhìn ở một góc đường
Thấy bé gái bằng con anh cực nhọc

Mới tí tuổi mà phải tự chăm sóc
Cầm trên tay xấp vé số buồn tênh
Anh động lòng mở ví để cho thêm
Mong cô bé êm đềm trong cuộc sống

Đó là anh nhìn cụ ông lóng ngóng
Đi qua đường mà tụt lại phía sau
Anh dừng xe và anh lại cúi đầu
Xin giúp đỡ, anh nắm tay dắt lối

Đó là anh thấy bà cụ rất tội
Ngồi ở ngay nhà sách để ăn xin
Anh cho con một đồng mới năm nghìn
Dạy con biết thể hiện tình đồng loại

Đó là anh đã chân thật nhận lỗi
Khi lỡ lời khiến em khóc, em đau
Đó là anh cúi xuống giữa chợ bầu
Gài quai dép cho em khi đã rớt

Đó là anh đã bằng lòng gánh hết
Việc khó khăn, kiếm kinh tế nuôi con
Để cho em nghỉ ngơi, khỏe hoàn toàn
Ngồi sung sướng bên từng con chữ mới

Đó là anh chở em đi cắt, gội
Cho tóc tai, mặt mủi sáng hẳn lên
Đó là anh vẫn kiên nhẫn đợi thêm
Để em chọn bao nhiêu quần, áo đẹp

Đó là anh chẳng bao giờ chật hẹp
Với bà con, bạn hữu lấy một li
Anh sẵn sàng chia sẻ và cho đi
Đó là anh thì có gì phải ngại

Anh trung trực chẳng khi nào lừa dối
Đó là anh luôn luôn nhận phần lỗi
Để giải hoà kể cả lúc em sai
Đó là anh chứ không phải là ai

Mười năm rồi em thấy hoài như thế
Anh cứ làm mà không bao giờ kể
Không than van cực nhọc nghĩa là chi
Điều em mừng mong anh cứ phát huy

Hãy là anh như những gì em biết
Sáng hôm nay như ngàn ngày hôm trước
Anh đưa em vào xét nghiệm Pasteur
Anh bảo rằng, sẽ tốt, chúng ta chờ

Mong em khỏe để làm thơ, viết truyện
Mong em khỏe cùng dệt những giấc mơ
Mong em khỏe bao điều chờ phía trước
Và anh ơi, hạnh phúc là trên hết...

Thấy chồng mình yêu kính Chúa càng thêm
Thấy chồng mình giữa biển đời bồng bềnh
Vẫn tỏa sáng, vẫn làm vợ hạnh phúc
Đó chính là điều mà em mừng nhất

Bao bạc tiền nào có thể sánh so
Nào cho em hanh phúc nhỏ hoặc to
Chỉ cần thế, chỉ cần anh như thế
Gia đình mình bể hạnh phúc lớn lao

St

zartlichkeit2002
17-08-2016, 06:40 PM
Bạn Hà Luơng toàn đọc thơ rất hay. Nói Chung z May mắn lấy được Ng đàn ông có đủ tất cả các phẩm chất có trong đó. Cực tốt luôn, và dám sống chết vì Z. Z cũng k hay để ý, bây giờ đọc lại những gì các bạn nói mới thấy mình may ghê :sr:

Ha Luong
17-08-2016, 06:55 PM
Bạn Hà Luơng toàn đọc thơ rất hay. Nói Chung z May mắn lấy được Ng đàn ông có đủ tất cả các phẩm chất có trong đó. Cực tốt luôn, và dám sống chết vì Z. Z cũng k hay để ý, bây giờ đọc lại những gì các bạn nói mới thấy mình may ghê :sr:

Cảm ơn Zart!
Có được người chồng/vợ yêu thương và hiểu mình là điều phước lắm.
Chúc gia đình Z luôn hạnh phúc thành công nhe.