PDA

Xem đầy đủ chức năng : Áp dụng Đô đổi Title và Username

HHT Bank
01-06-2011, 09:28 PM
Thân chào các bạn là thành viên của diễn đàn Hoa Học Trò

Trong cuộc sống hàng ngày của chúng ta, gần như tất cả mọi thứ đều phải cần đến tiền. Ít nhiều gì thì khi đi ra đường, trong người có một số tiền nào đó chúng ta mới an tâm, phải không.

Diễn đàn là một thế giới ảo, tuy vậy, nó vẫn là một xã hội thu nhỏ, có vui buồn, hờn giận và cả những giây phút rất đỗi đáng yêu.
Là một xã hội thu nhỏ, do đó nhu cầu thiết yếu và có một thứ không thể tách rời là tiền. Đáp ứng nhu cầu đó, cách đây hơn 1 năm, Ban Quản trị đã áp dụng một MOD cho phép tính đơn vị tiền ảo cho tất cả các thành viên trong diễn đàn thông qua việc post bài viết mới. Đó coi như là một bản Alpha của chương trình sử dụng đồng tiền ảo cho tương lai với các mục đích khác nhau trong diễn đàn.

Tuần tự theo thời gian, Ban Quản trị đã áp dụng thêm nhiều hình thức cho các thành viên sử dụng tiền ảo mà mình kiếm được như: Cho - Tặng, Tặng quà cho nhau, chuyển khoản, vay tiền ngân hàng,... và đã được các bạn thành viên hưởng ứng nhiệt tình.

Thời gian gần đây, có một vài ý kiến đề đạt nguyện vọng được phép sử dụng đồng tiền ảo của diễn đàn với nhiều mục đích khác như đổi nick, đổi title, đổi màu profile, title với các hiệu ứng khác,...

Đáp ứng nhu cầu thực tế và nguyện vọng của các bạn thành viên thân yêu, Ban Quản trị đã họp bàn và thống nhất cho phép thực hiện 4 việc: đổi nick, đổi title, đổi màu title và màu profile. Đây coi như là bản Beta để thực hiện chức năng tiền ảo của diễn đàn. Trong quá trình thực hiện sẽ có những thay đổi hợp lý.

Việc thực hiện sẽ do thành viên trong Ban Quản Trị thực hiện thông qua nick HHT Bank (http://www.matnauhoctro.com/4rum/member.php?u=288798). Các bạn sent tiền cho HHT Bank (http://www.matnauhoctro.com/4rum/member.php?u=288798), kèm theo tin nhắn riêng yêu cầu đổi nick, đổi title, đổi màu title và màu profile theo mẫu sau:

Nick:
Nội dung yêu cầu:
1- Đổi nick từ nick 1 sang nick 2
2- Đổi title từ sang
3- Đổi màu title sang màu (kèm mã màu)
4- Đổi màu profile sang màu (kèm mã màu)

Các bạn căn cứ vào 1 trong 4 yêu cầu trên để thực hiện việc chuyển tiền theo biểu giá đã có. Nếu thực hiện cả 4 yêu cầu thì cộng dồn số tiền của cả 4 yêu cầu.

- o0o -

Qui định về set title và thay đổi username

Theo Quy Định chung của Diễn Đàn (http://www.hoahoctro.com/4rum/announcement.php?f=2&a=204)

1.2. Điều kiện set Title: Thành viên có từ 50 bài trở lên được đăng ký set title. Title được set không hạn chế số lần đổi trong tháng. HHT Bank sẽ nhận yêu cầu đổi title và username vào tất cả các ngày trong tháng.

Quy định về title cho các nhóm thành viên tại diễn đàn:
Nhóm 1: (Thành viên BBT): title 01 dòng, có màu, được sử dụng hiệu ứng
Nhóm 2: ( VIP + Mạnh Thường Quân) : title 01 dòng, có màu
Nhóm 3: (Đạt giải) : title 1 dòng, không có màu ( không tính dòng title màu theo quy định của nhóm đạt giải )
Nhóm 4: (Thành viên) : title 01 dòng, không có màu .
(***Lưu ý: Nhóm được sử dụng title có màu không được dùng màu đỏ. Màu đỏ chỉ được dùng để thể hiện màu của Admin)

1.3. Danh hiệu của thành viên chỉ được đặt khi có sự đồng ý của thành viên đó. Thành viên nào phát hiện mình bị sửa danh hiệu mà không được sự đồng ý của mình đều có thể khiếu nại với Admin hoặc Smod để được giải quyết.

§2. Username:

Tất cả thành viên và BBT đều được phép đổi nick tối đa 5 lần.

2.1. Có những bạn do đăng ký vội nên username không ưng ý lắm, vì thế chúng tôi sẽ đổi lại username miễn phí cho bạn 1 lần duy nhất, ngay cả khi 0 bài viết.

2.2. Với lần đổi tính phí đầu tiên sẽ chỉ được áp dụng khi nào bạn có đủ 500 bài viết.

Những lần đổi sau lần đầu tiên tính phí cho đến khi bạn sử dụng hết số quyền đổi nick của mình sẽ không giới hạn số lượng bài viết

- o0o -

BẢNG GIÁ CHI TIẾT ĐỔI TITLE VÀ USERNAME(Áp dụng cho cả thành phần BBT và các nhóm nick màu)

1. Title :

1.1. Đối với thành phần BBT (nhóm 1):

- Thêm màu title (kèm in nghiêng/ in đậm) : + 15.000 $ HHT
- Thêm hiệu ứng khác : + 15.000 $ HHT
- Thêm profile có màu : + 15.000 $ HHT

1.2. Đối với nhóm 2 (VIP + Mạnh Thường Quân):

- Thêm màu title (kèm in nghiêng/ in đậm) : + 15.000 $ HHT
- Thêm profile màu : + 15.000 $ HHT

1.3. Đối với thành viên và nhóm 3 (nhóm Đạt Giải) :

- Chỉ đổi title (1 dòng, không màu, không hiệu ứng,..): + 5.000 $ HHT
- Thêm màu title (không kèm in đậm, nghiêng hay hiệu ứng nào khác): + 15.000 $ HHT
- Thêm profile có màu: + 15.000 $ HHT
Với những thành viên thuộc phần 1.3, muốn dùng title màu sẽ phải trả phí thời gian sử dụng. Phí sử dụng 5.000 $ HHT/ tháng.
* Đối với title có màu, miễn phí phí dịch vụ bảo hành title lúc bị trục trặc.

2. Username :

2.1. Đổi nick lần đầu tiên : 30.000 $ HHT
2.2. Từ lần thứ 2 trở đi :

- Lần 2 : 30.000 x 2 = 60.000 $ HHT
- Lần 3 : 30.000 x 3 = 90.000 $ HHT
- Lần 4 : 30.000 x 4 = 120.000 $ HHT
- Lần 5 : 30.000 x 5 = 150.000 $ HHT
* Lưu ý : Đối với những nick đã sử dụng hết quyền đổi nick miễn phí lần đầu ở quy định cũ sẽ không được hưởng lần miễn phí đầu ở quy định mới này nữa.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày 01/6/2011. Mọi quy định trước đây trái với quy định này đều bãi bỏ.
Bãi bỏ topic đổi title và đổi nick cho thành viên miễn phí mỗi đầu tháng. Giữ lại nội dung các nick đã đổi trước đây để theo dõi. Các nick trước đây đã được đổi theo danh sách nay thực hiện lại như nick lần đầu thu tiền và áp dụng đúng số lần theo thông báo này.

Quy định này có hiệu lực đối với tất cả các thành viên trong diễn đàn, trừ Smod và Admin.

HHT Bank
01-06-2011, 09:34 PM
Về hướng giải quyết cho những bạn bị mất title :

Các bạn có 5 ngày kể từ hôm nay để xin set lại title cũ (không kèm hiệu ứng), từ 2/6 - 7/6 như là một đợt set title miễn phí cuối cùng.

Bên cạnh đó, nhân dịp ra mắt gói dịch vụ mới này, BBT quyết định khuyến mãi 30% cho những bạn giao dịch trong 10 ngày đầu (từ 2/6 - 12/6).

Mọi thắc mắc các bạn hỏi trực tiếp tại topic này.

AyE
01-06-2011, 10:00 PM
Quay Về Đi...

Title của mình lúc trước bị mất :blushing:

- - -
Done - lukhach

kaivn
01-06-2011, 10:28 PM
Sao không làm 1 quả reset toàn bộ $ đi nhở :D Vì hiện tại mức chênh lệch khá nhiều do số $ bơm ra test từ lần trước quá lớn, luân chuyển loạn xà ngầu, hình thức tính $ cho mỗi bài viết và topic có lẽ cũng phải thay đổi.
Theo như trên thì chỉ có bảng giá đối với các nhóm 1,2,3 mem bình thường cũng không được sử dụng dịch vụ đổi title và user, như vậy không thể nói được phép sử dụng đồng tiền ảo của diễn đàn với nhiều mục đích khác như đổi nick, đổi title, đổi màu profile, title với các hiệu ứng khác...cho tất cả các thành viên đc.

ty_muoi
01-06-2011, 10:29 PM
Devil

Đó là title của mình lúc trước! Phiền các bạn!

- - -
Done - lukhach

Ha[f]
01-06-2011, 10:31 PM
Hypocrisy

Cảm ơn ạ :D.

- - -
Done - lukhach

Sóc Iu
01-06-2011, 10:32 PM
Sao không làm 1 quả reset toàn bộ $ đi nhở :D Vì hiện tại mức chênh lệch khá nhiều do số $ bơm ra test từ lần trước quá lớn, luân chuyển loạn xà ngầu, hình thức tính $ cho mỗi bài viết và topic có lẽ cũng phải thay đổi.
Theo như trên thì chỉ có bảng giá đối với các nhóm 1,2,3 mem bình thường cũng không được sử dụng dịch vụ đổi title và user, như vậy không thể nói được phép sử dụng đồng tiền ảo của diễn đàn với nhiều mục đích khác như đổi nick, đổi title, đổi màu profile, title với các hiệu ứng khác...cho tất cả các thành viên đc.

Đối với thành viên và nhóm 3 (nhóm Đạt Giải)

Chắc là kai đọc thiếu :cr:

kaivn
01-06-2011, 10:36 PM
Ờ ha, đúng là đọc thiếu thật :sr: chỉ đọc qua cái mở ngoặc ^^ Sry .Ok, còn lại thì BBT xem xét :D

Tiểu Bạch
01-06-2011, 10:50 PM
Title cũ của mình là: Thiên Hồ.
Phiền Smod nhé! Cảm ơn :D

- - -

Done - lukhach

Không rời xa...!!!
01-06-2011, 11:18 PM
♥ ɐƞʯ ♥ əɱ

Làm phiền BQT

Xin hỏi nếu lần sau title còn bị reset thì có còn được đổi lại free như lần này nữa không?

- - -
Done - lukhach

Lần sau thì sử dụng $ để đổi thôi, việc bị reset là bất khả kháng và vẫn đang được admin sửa chữa.

Tại thời điểm nãy vẫn chưa thể nói trước được điều gì, mong bạn thông cảm

3Duy
01-06-2011, 11:27 PM
♀├┤2♥Smile♂ Được thì phiềm smod và mod nhoa

- - -
Done - lukhach

+~vìsao~+
02-06-2011, 12:22 AM
Title cũ của mình là title của hội H2T,thanks

---
Done

lukhach

Chũ Ngố
02-06-2011, 01:47 AM
♥H2T♥
đây là title kũ kụa em ạz

---

Done - lukhach

Cú mèo
02-06-2011, 01:51 AM
đổi cho cái title : Bóng tối và tội lỗi

Done - lukhach

[K]shadow
02-06-2011, 01:57 AM
Title cũ của mình: Bình thường thôi.
Đổi lại hộ tớ nhé. Thanks ^^

Done - lukhach

Cầm Lang
02-06-2011, 02:30 AM
...,aren't you?

Phiền BBT, mặc dù mình không có bị Res Tit :")

- - -
Bạn chưa đủ 50 bài viết , chưa đủ điều kiện để đổi title .

lukhach

Nelly. Doanh
02-06-2011, 02:46 AM
Tit cũ của mình là |♥|Đã qua thương nhớ|♥|

Phiền chị Nữ :blushing:

---
Done - lukhach

http
02-06-2011, 03:56 AM
chị mây mở nick cho e đi.e ngoan rùi mờ

~Invisible~
02-06-2011, 04:32 AM
♥H2T♥
phiền mod xíu ak :sr:

Done - lukhach

Khiết Linh
02-06-2011, 05:39 AM
Lạc giữa nỗi cô đơn

Lúc trước tit bị hư :rain:

Em còn 1 mớ nick bị hư tit dù chưa đủ 50 bài viết nhưng lại set trước khi ra cái luật này :rain: Tính sao ? :rain:

Done - lukhach

Tính tới thời điểm hiện tại mà chưa đủ 50 bài viết sẽ k được đổi title miễn phí .

Bạch Phi Yên
02-06-2011, 05:44 AM
Lạc mai như tuyết

Set lại dùm em. Thanks ^^

Done - lukhach

Độc Cô Khuynh Thành
02-06-2011, 05:47 AM
Hoa rơi trong mộng

Set tit lại giúp em :D

Done - lukhach

Tuổi Thơ Ngông Nghênh
02-06-2011, 05:56 AM
Là Gió

Thank mod..................

Bạn chưa đủ 50 bài viết - lukhach

Tuấn chessking
02-06-2011, 07:05 AM
đổi tit cho mình thành : ♥H2T♥
tks trước :D

DiệpPhong
02-06-2011, 07:15 AM
tks trước

Kin Ngố
02-06-2011, 07:23 AM
Đổi lại tít cũ cho em nữa ạ : ♥H2T♥

Em xin cám ơn trước :huglove:

nhoh2t
02-06-2011, 07:24 AM
♥H2T♥
đổi tít giùm em :D tks

lukhachmuathu
02-06-2011, 07:30 AM
all done :D
.......................

jinwon
02-06-2011, 07:30 AM
♥H2T♥
nhờ mod đổi giùm em cái ạ
tks mod trước :)

Done
lukhach

Cá Ngựa
02-06-2011, 07:34 AM
Đọc cái này ko hiểu lắm =.=" hơi thiếu iốt BQT thung cảm ^^
E muốn đổi username và title lun đc hem ạ? Mà hem bít tiền HHT có đủ hok nữa =.="
Nếu đc xin đổi
Username thành Cá Ngựa
Tittle thành Lạnh Lùng Vô Cảm
Nếu có vđề gì xin reply lại để e bít. Tks !

Đổi username lần đầu miễn phí .
All done

lukhach.

Dạ Phong
02-06-2011, 09:20 AM
Cho tớ đổi Usename thành Dạ Phong và Title thành Lưỡng Lưỡng Tương Vọng

À, đổi usename lần đầu hình như được miễn phí, title thì hôm nọ tớ bị mất :)

Done - lukhach

Sad
02-06-2011, 05:54 PM
nick mới dùng chưa đổi tên lần nào có miễn phí đổi user đc ko nhỉ

Nick mới dùng có thể được đổi miễn phí 1 lần duy nhất bất kể điều kiện .

lukhach

Tuyệt
02-06-2011, 07:01 PM
đổi tit cho mình thành : TUYỆT TÌNH nhé , tit cũ của mềnh
tks trước

Done - lukhach

hư vô
02-06-2011, 07:05 PM
cảm ơn trước nhé

Done - lukhach

****bong bóng ****
02-06-2011, 07:25 PM
:tim:Đổi tile của bong bóng thành : ♥H2T♥ :tim:
:tim:cám ơn nhiều nhiều ạ :tim:

Chưa đủ 50 bài viết

lukhach

Hàn Doanh Doanh
02-06-2011, 09:13 PM
♥♥Cô Gái Tự Tin♥♥

Done - lukhach

heo con ũn ĩn
02-06-2011, 09:51 PM
Nick mới dùng có thể được đổi miễn phí 1 lần duy nhất bất kể điều kiện .

lukhach

đổi hộ mình user thành Sky nhé

nick Sky đã có người sử dụng, bạn vui lòng chọn nick khác ha :D
lukhach

Most Wanted
03-06-2011, 12:42 AM
User name: Most Wanted

Tit: Ố là la

Thanks <3

All done, bạn vừa sử dụng lần đổi miễn phí username duy nhất của mình

lukhach

Oxford Yêu Thương
03-06-2011, 02:53 AM
Thà thay đổi title theo yêu cầu của members đạt đủ điều kiện và..."free" như lúc trước nghe có vẻ hay hơn. Chứ còn cái "gói dịch vụ" gì gì đó ở trang 1 chắc... impossible quá ! Member "bé nhỏ" chúng em làm sao có $ nhiều như thế mặc dù nó chẳng là cái gì hết!? Title của avatar thì xem như là 1 "slogan" hay 1 "châm ngôn sống" hay 1 thông điệp ngắn gọn để nói lên điều gì đó của avatar đó. Mấy anh mấy chị nick đã màu sắc sặc sỡ, title thì change liên tục như...yahoo messenger status ấy ^^ mà còn change free nữa chứ ^^ tự mình change cho mình mà ^^ who know? lol...
P/S::: Title thì vui lòng type rõ "title" , thêm 2 ký tự "L" và "E" nữa chả mất thêm t.gian bao nhiêu, cứ "tit" hoài đọc hết hồn :sr: Hôm bữa thấy đâu đó có cái thông báo của bạn lukhachmuathu (không thấy nữa, chắc BBT làm việc không thống nhất hay sao ấy ;)) - có ghi câu "...đối với những bạn muốn tit có màu sắc sặc sỡ...." LMAO... viết tắt thấy có vẻ dùng từ sành điệu nhưng.... please! check out dictionary and see what's the "tit" mean! ^^ "...đối với những bạn muốn tit có màu sắc sặc sỡ...." or "...em muốn bảo trì tit mà hem có tìn.." LMAO....
Title & nick name changing with that $??? dream on! lolz...
Ok, đó là ý kiến về vấn đề change title & nick name = $, còn bây giờ ok, coi như chấp nhận việc change = $ đi. Ai change 1 lần, 2 lần,..., n lần đều phải theo dõi bằng danh sách riêng của những staff làm công việc này huh? Làm việc kiểu... nông dân vậy ta?
Đã charge $ thì cứ vô cái gift system tạo ra cái gift gọi là...đại loại như "Change title/nick name token", đặt điều kiện để mua được gift/token đó là gì gì đó , số lượng bài viết tối thiểu chẳng hạn...etc
Rồi member nào muốn change title/nick name thì cứ vào mua cho chính mình cái gift/token đó và tất nhiên gift/token đó sẽ show trong cái gift list của profile mamber, khi nào nào muốn đổi thì member đang sở hữu cái gift/token đó cứ việc post đăng ký trong đây và member staff nào thực hiện change title/nick name thì chỉ việc vào profile người đăng ký check coi có token hay không. Nếu có thì thực hiện change title/nick name và xoá cái token trong gift list của member đó đi để lần tới mem đó có muốn change nữa thì phải mua token tiếp ^^ Làm như vậy thì những mem đủ điều kiện change title/nick nhưng không đủ $ thì vẫn có thể nhận được sự giúp đỡ từ các mem khác 1 cách dễ dàng, và đó có lẽ là món gift có giá trị nhất trong hệ thống gift hiện tại của HHT. Chứ như bây giờ, muốn change thì send $ cho nick HHT Bank, rồi lỡ người đang sở hữu cái nick HHT Bank đó ăn chuối mắc nghẹn..chết thì ai trả tiền cho em lolz...

♥*Tan_Biến*♥
03-06-2011, 06:18 AM
Set hộ tớ lại title ღ♥ Xa rồi giấc mơ xưa ♥ღ nhé :hug:

Nhỏ Bạc Hà
03-06-2011, 06:45 AM
♥H2T♥

Tks ạ :D

Done - lukhach

Icrysoul
03-06-2011, 06:50 AM
nếu như không đổi title thì mình có phải trả phí thời gian cho màu hiện có của mình ko vậy HHT Bank?

Đợi
03-06-2011, 08:45 AM
Change hộ tớ title thành Missing you ♥... với :hug:

Done - lukhach

sn0w_white
03-06-2011, 08:48 AM
đổi giúp mình cái title thành ```mèo lười '''
thanks nhìu

Done - lukhach

.:oo0wjndy0oo:.
03-06-2011, 09:17 AM
hơi bị bất công khi trước đây có title roài
tự nhiên bị set up roài bi giờ muốn lấy lại title cũ lại mât $$
bất công bất công quá
nhưng dù sao mình vẫn phải nhờ đổi giùm mình cái title thành <>gió vô tình <>

Done.
Chính vì ngại sự bất tiện cho các bạn đã có title từ trước bị reset nên mới có việc set lại miễn phí cho các bạn như thế này chứ bạn đọc ở đâu việc lấy lại title cũ phải mất $ ?

Nếu thật sự là bất công thì từ trên xuống dưới topic cho đến bài viết này, mình bỏ công ra set lại cho các bạn vô điều kiện là việc làm vô ích ? Việc đó chỉ để đổi lại hai tiếng BẤT CÔNG sao?

- lukhach

♥ღTùng tử tế ♥ღ
03-06-2011, 10:19 AM
Admin thay đổi hộ mình user name thành : ♥ღTùng tử tế ♥ღ cái nhé :mpl:

Done.
Bạn đã sử dụng lần đổi nick duy nhất miễn phí của mình.

lukhach

▐▓▒▒░► Tân ²
03-06-2011, 11:32 AM
Admin thay đổi user name mình thành :▐▓▒▒░► Tân ²
Và tit :½ ♥ Dành Cho Em

Tks Admin

Done. Bạn đã sử dụng lần đổi miễn phí duy nhất của mình. Bạn xem lại xem đã đúng chưa ha :D

lukhach

lukhachmuathu
03-06-2011, 11:59 AM
Thà thay đổi title theo yêu cầu của members đạt đủ điều kiện và..."free" như lúc trước nghe có vẻ hay hơn. Chứ còn cái "gói dịch vụ" gì gì đó ở trang 1 chắc... impossible quá ! Member "bé nhỏ" chúng em làm sao có $ nhiều như thế mặc dù nó chẳng là cái gì hết!? Title của avatar thì xem như là 1 "slogan" hay 1 "châm ngôn sống" hay 1 thông điệp ngắn gọn để nói lên điều gì đó của avatar đó. Mấy anh mấy chị nick đã màu sắc sặc sỡ, title thì change liên tục như...yahoo messenger status ấy ^^ mà còn change free nữa chứ ^^ tự mình change cho mình mà ^^ who know? lol...
P/S::: Title thì vui lòng type rõ "title" , thêm 2 ký tự "L" và "E" nữa chả mất thêm t.gian bao nhiêu, cứ "tit" hoài đọc hết hồn :sr: Hôm bữa thấy đâu đó có cái thông báo của bạn lukhachmuathu (không thấy nữa, chắc BBT làm việc không thống nhất hay sao ấy ;)) - có ghi câu "...đối với những bạn muốn tit có màu sắc sặc sỡ...." LMAO... viết tắt thấy có vẻ dùng từ sành điệu nhưng.... please! check out dictionary and see what's the "tit" mean! ^^ "...đối với những bạn muốn tit có màu sắc sặc sỡ...." or "...em muốn bảo trì tit mà hem có tìn.." LMAO....
Title & nick name changing with that $??? dream on! lolz...
Ok, đó là ý kiến về vấn đề change title & nick name = $, còn bây giờ ok, coi như chấp nhận việc change = $ đi. Ai change 1 lần, 2 lần,..., n lần đều phải theo dõi bằng danh sách riêng của những staff làm công việc này huh? Làm việc kiểu... nông dân vậy ta?
Đã charge $ thì cứ vô cái gift system tạo ra cái gift gọi là...đại loại như "Change title/nick name token", đặt điều kiện để mua được gift/token đó là gì gì đó , số lượng bài viết tối thiểu chẳng hạn...etc
Rồi member nào muốn change title/nick name thì cứ vào mua cho chính mình cái gift/token đó và tất nhiên gift/token đó sẽ show trong cái gift list của profile mamber, khi nào nào muốn đổi thì member đang sở hữu cái gift/token đó cứ việc post đăng ký trong đây và member staff nào thực hiện change title/nick name thì chỉ việc vào profile người đăng ký check coi có token hay không. Nếu có thì thực hiện change title/nick name và xoá cái token trong gift list của member đó đi để lần tới mem đó có muốn change nữa thì phải mua token tiếp ^^ Làm như vậy thì những mem đủ điều kiện change title/nick nhưng không đủ $ thì vẫn có thể nhận được sự giúp đỡ từ các mem khác 1 cách dễ dàng, và đó có lẽ là món gift có giá trị nhất trong hệ thống gift hiện tại của HHT. Chứ như bây giờ, muốn change thì send $ cho nick HHT Bank, rồi lỡ người đang sở hữu cái nick HHT Bank đó ăn chuối mắc nghẹn..chết thì ai trả tiền cho em lolz...

Đã nhắc tới tên tớ thì tớ cũng nên có vài lời để phản hồi với bạn, thứ nhất và cũng là trực tiếp nhất bạn nhắc tới câu nói của tớ tại bài viết nào đó. Tớ có thể khẳng định rằng, trước khi quy định này có hiệu lực, tớ chưa có post bất cứ thông báo nào về nội dung này cả. Tớ có thể không nhớ mình đã viết vớ vẩn, điên rồ những gì ở các bài viết khác, nhưng đã viết thông báo để thực hiện điều gì đó thì luôn luôn nhớ. Ở diễn đàn này và cả ở ngoài đời thật, tớ chưa bao giờ là người trốn tránh trách nhiệm đến độ phải xoá bài viết của mình đi để phi tang cả.

Nói thế để bạn hiểu chứ không thanh minh thanh nga gì hết. Ok, bạn đã nói thế thì tớ xin nhận là tớ có viết cái câu như bạn trích dẫn ở trên. Viết tắt một tí, tin rằng ai đọc thì cũng hiểu, và xin bạn, bạn đừng nói với tớ rằng bạn đọc không hiểu nó là gì. Ối người cũng sử dụng cái từ đó trong diễn đàn này, sao bạn không bắt lỗi mà đi bắt lỗi tớ. Tớ có thể mạn phép nói một cách lịch sự rằng như thế là BẤT CÔNG với tớ chứ nhỉ?

Nhưng nói qua cũng phải nói lại, tớ viết tắt theo thói quen, nó chẳng hại ai mất sợi lông nào, ơ cơ mà bạn cũng dùng từ viết tắt LMAO cơ ạ :so_funny: bạn viết bạn hiểu, tớ cũng hiểu, nhưng số hiểu nó có nhiều như số hiểu tớ viết cái chữ tit ở trên không? Và cái từ viết tắt của bạn cũng khá là... biểu cảm a :so_funny:

Vạch lá tìm sâu như thế này có mà tới khuya mai cũng không bao giờ hết và cũng rời xa nội dung chính của comment này. Tớ mạn phép không đi sâu vào vấn đề này mà phân tích thêm về một vài ý kiến bạn nêu.

Ngay từ đầu khi thông báo này có hiệu lực, đã có ngay một câu như thế này:

Đây coi như là bản Beta để thực hiện chức năng tiền ảo của diễn đàn. Trong quá trình thực hiện sẽ có những thay đổi hợp lý.

"Nhân vô thập toàn". Một con người hay vài con người hay thậm chí là một tập thể, đã là con người thì không hoàn hảo, do đó mình trích câu nói xưa để lý giải rằng, khi đề ra quy định này, nó vẫn còn sai sót ở một vài điểm. Và chính vì thế, mới cần sự đóng góp của mọi người để quy định được thực hiện một cách suôn sẻ và hoàn mỹ hơn.

Những ý kiến đóng góp của bạn rất bổ ích, xin ghi nhận và sẽ báo lại với Admin để xem xét tính khả thi trong thời gian tới.

Cập nhật bằng danh sách của những staff làm công tác này theo bạn thì vô bổ và...nông dân, nhưng theo mình điều đó là cần thiết. Nói cần thiết bởi lẽ nếu ai đó thay đổi nick xoành xoạch, những người bạn của người ấy liệu có biết nick lúc ấy là gì? Danh sách sẽ là trợ thủ đắc lực trong lúc đó.

Lập danh sách là để theo dõi, thuận tiện hơn cho staff trong việc quản lý và cũng chỉ có 5 lần đổi với mỗi thành viên nên nó cũng chẳng mất bao nhiêu công sức cả.

Còn cách làm như bạn nói ở trên thì member cứ có đủ tiền hay nhận được sự giúp đỡ của các member khác là thay đổi nick liên tục, không hạn chế à? Đối với việc bỏ tiền ra đổi nick liên tục không bằng reg nhiều nick cho rồi, nhanh gọn, không tốn tiền. Theo bạn thì cách của bạn hay là cách reg lại nick khác theo sở thích thì có lợi hơn?

Diễn đàn là ảo, những cái nick như chúng ta đây cũng là ảo, nhưng đằng sau những cái nick ảo đó, lúc nào cũng có một con người thật. Giới hạn số lần đổi nick, đứng về mặt khách quan nhìn mà nói thì là staff muốn dễ quản lý, đỡ tốn công sức đi đổi nhiều lần. Nhưng đứng về mặt chủ quan mà nói, là một trong những người xây dựng nên quy định này và đưa ra hạn chế số lần đổi, tớ mong muốn mọi người biết quý trọng bản thân mình, biết quý trọng những gì mình đã có, đã để lại trong lòng mọi người khi bạn tham gia ở diễn đàn này. Bởi lẽ khi đổi tên nick, có nghĩa là bạn đã trở thành một người khác, ít nhất thì ở trong một vài phương diện nào đó.

Còn cái vụ HHT Bank ăn chuối nghẹn chết thì nói không phải chứ khi đọc xong tớ cũng ráng ăn cho xong trái chuối rồi trả lời cho bạn kẻo nghẹn chết thì không ai trả lời cho bạn a :so_funny:

Thiên Thần Bay
03-06-2011, 02:45 PM
khổ thân bạn Bank quá,khi ko đang yên đang lành bị trù ăn chuối nghẹn chết:timvo:

tình hình là bây giờ mem hay mod muốn xài j đều phải dùng đô hết,ko còn bao cấp như xưa nữa nên có 1số bạn bị sốc,mem sốc nhưng mod sốc cũng ko kém đâu ạ:D, nhưng nếu để như xưa thì mem ko có điều kiện xài title (gớm,ko dám ghi tắt sợ bị lên án:()màu,mod vẫn change nik và title xoành xoạch,như thế càng bất công cho mem hơn í:rain:

Oxford Yêu Thương
03-06-2011, 03:04 PM
LMAO... :so_funny: từ nó thế nào viết tắt sao người ta không hiểu qua ý khác thì ai nói gì :so_funny: cãi kiểu như trẻ con ấy :so_funny: 1 người viết tắt thì khối người bắt chước viết theo, 4rum này khối người là teen :so_funny: đứng mũi phải chịu sào chứ!? mới đụng tới 1 cái la toán lên thế :so_funny: Reg nick với change tên name lolz... Ok, gud idea :so_funny: vậy tôi reg nick rồi nhờ bạn hay admin copy mấy bài viết, tin nhắn, gifts,... blah blah blah... từ nick cũ qua nick mới cho tôi nhé :so_funny: mỗi bài viết trong 4rum do nick cũ tôi post giờ phải được thể hiện dưới tên nick mới là người post mới được àh nghen :so_funny: Còn cái chuyện 5 lần hay 10 lần gì gì đó bạn muốn qui định sao thì cứ qui định, nhưng nhớ tạo cái file excel lưu trong máy như "quản lý khách hàng" ấy kẻo 4rum down mất database :so_funny:
Bạn nói cái gì "tớ mong muốn mọi người biết quý trọng bản thân mình, biết quý trọng những gì mình đã có, đã để lại trong lòng mọi người khi bạn tham gia ở diễn đàn này." là sao tôi không hiêu??? Ô.o đang nói đến mọi người mà cuối cùng chỉ còn "bạn" là sao? Tôi là mem tham gia HHT được 2 tháng, khá lâu àh, nên đã có gì để mà "để lại trong lòng mọi người" đâu mà quý trọng!? O.o Còn bản thân tôi do cha mẹ tôi sinh ra dĩ nhiên phải luôn quý trọng rồi :so_funny:
Thôi, tôi post ý kiến trên là chỉ là ý kiến chứ chẳng chờ ai trả lời vì có xin xỏ gì ai đâu LOL, đọc và suy nghĩ là tôi vui rồi lolz... bạn cứ ăn uống từ từ, tôi đâu có bắt bạn phải trả lời :so_funny:
haizzz.... mất toi 15' :guoc:

Thiên Thần Bay
03-06-2011, 03:22 PM
Hik,mình buồn quá, khả năng đọc hiểu của mình chắc là có vấn đề rồi vì mình đọc bài viết nửa tây nửa ta phía trên mình ko thấm nhuần được nội dung và ý nghĩa.
Mà bạn bắt bẻ bạn Lữ vì viết “tit” chứ ko viết “title” trong khi bản thân viết cũng chả ra sao, mình ngu dốt,tiếng Anh biết được bập bẹ mấy từ,dò từ điển cũng chưa bao giờ thấy từ “gud” ,chỉ thấy từ “good” thôi:timvo:,đừng nói người khác khi mình cũng thế:bto:

Sad
04-06-2011, 04:07 AM
- Chỉ đổi title (1 dòng, không màu, không hiệu ứng,..): + 5.000 $ HHT
- Thêm màu title (không kèm in đậm, nghiêng hay hiệu ứng nào khác): + 15.000 $ HHT
- Thêm profile có màu: + 15.000 $ HHT

-title: Luôn là gió (20.000$)
-profile màu Green (15.000$)

tổng 35000$ đúng hem ạ

Má Lúm
04-06-2011, 04:37 AM
-title: Luôn là gió (20.000$)
-profile màu Green (15.000$)

tổng 35000$ đúng hem ạ

Title chỉ sử dụng 1 màu thôi Sad :D. Chọn title màu thì không cần trả $ cho mức title không màu. Và đang giảm giá 30% :D.

Môi tím
04-06-2011, 05:27 AM
Đổi dùm tôi thành

Ka-ching

Cám ơn bạn Nữ/bạn Lúm. :sr:

À quên, Lúm nè, mình dùng nick khác trả tiền để đổi title hay pro5 cho nick này có được không? Giao dịch như bình thường đúng không?

Done - lukhach

Mi Yuu - Duyên
04-06-2011, 06:21 AM
Tỳn Êu alone

title cũ của em :5: Làm phiền anh chị nhá

Done - lukhach

San nhõng nhẽo
04-06-2011, 09:31 AM
đổi tit cho em là ♥H2T♥
tks ạz

Done - lukhach

Kún_ngốc
04-06-2011, 10:44 AM
Tit hội Trái Tim HHT của e bị mất ạk. Mong a, ss sửa giùm.

Tks nhiều ạk

Done - lukhach

LIBRA*
26-07-2015, 04:32 AM
giờ còn ai đổi user hộ em với được không ạ =.= admin hay mod nào tốt bụng đọc được thì đổi hộ em thành LIBRA nhé, em cảm ơn nhiều nhiều

Kienfa
26-07-2015, 07:24 AM
giờ còn ai đổi user hộ em với được không ạ =.= admin hay mod nào tốt bụng đọc được thì đổi hộ em thành LIBRA nhé, em cảm ơn nhiều nhiều

Đã đổi xong. Nhưng do có người dùng nick libra nên chú thêm dấu * phía sau nick :sr:. nếu muốn đổi lại cái khác cho chú biết :sr:

LIBRA*
26-07-2015, 09:52 PM
Đã đổi xong. Nhưng do có người dùng nick libra nên chú thêm dấu * phía sau nick :sr:. nếu muốn đổi lại cái khác cho chú biết :sr:

Ngược xuôi ngang dọc hóa ra chú vẫn ở đây :sr: được rồi ạ, cháu cảm ơn :D :D

Cyclone*
21-02-2016, 10:34 PM
Admin, hay mod đi ngang có lòng tốt tiện tay đổi hộ em cái nick thành kí tự thường được không ạ, kiểu Cyclone* í ạ . Một thời trẻ trâu làm lâu ngày quay lại cứ quên mãi :mecry::mecry::mecry:

Đã xong :D

Sóc Iu

miaka
07-11-2017, 03:08 AM
10 năm giờ mới vô lại. Những bài ngày xưa của m đâu hết rồi amin ơi

Kienfa
07-11-2017, 10:48 AM
Vào link này xem:

http://www.matnauhoctro.com/4rum/search.php?searchid=14472

Muốn xem bài xưa khoảng 2011 -2014 phải vô link này:

http://www.matnauhoctro.com/4rum/showthread.php?415181-Tin-vui-cho-TV-HHT

miaka