PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tuần mới của bạn (30/5 - 5/6/2011)

Má Lúm
29-05-2011, 10:43 PM
Bạch Dương (21/3 - 19/4)

Tài chính hay những gì liên quan đến tiền bạc sẽ thu hút sự chú ý của bạn trong những ngày đầu tuần. Đừng mạo hiểm mà bỏ qua nó nhé. Bạch Dương cần phải nhìn lại xem dòng tiền của mình ra vào như thế nào, cái nào chiếm tỷ lệ nhiều hơn và từ đó điều chỉnh lại để tránh những kết quả không hay về sau. Giải quyết chúng nhanh nha bởi vì những ngày sau đó còn rất nhiều thứ cũng đáng quan tâm nữa đó, nhất là các mối tương quan giữa bạn và những người xung quanh. Cuối tuần là thời gian rất đẹp và thích hợp cho những buổi dã ngoại hay họp mặt bạn bè, hãy làm cho không gian của mình thiệt sôi động và hào hứng lên nghen.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Cố gắng càng khách quan, càng độc lập trong suy nghĩ càng tốt nhé Kim Ngưu. Cái gì cũng phải rõ ràng, logic bạn à, và tuyệt đối không nên để cảm xúc chen vào trong đó. Thứ Tư, cứ để cho mọi người làm theo ý thích của họ, tuy nhìn rất là “ngứa mắt”, nhưng chính sự hỗ trợ từ phía sau sẽ tăng thêm giá trị và sức mạnh cho bạn đó, bảo đảm liền ngay sau đó họ sẽ đến và cảm ơn rối rít cho mà xem. Thứ Năm đến thứ Bảy, có vẻ như bạn rất chăm chú và hoạt động cật lực với những gì mình đề ra trong dách sách, tinh thần này tất nhiên sẽ giúp bạn mau chóng hoàn tất sớm nhưng đừng vì thế mà quá sức, sẽ không có hiệu quả cao đâu. Cuối cùng, Kim Ngưu nên dành ngày Chủ Nhật để đánh giá lại những gì đã xảy ra và tìm hướng cân bằng cho mình.

Song Tử (21/5 - 21/6)

Dậy sớm và đi dạo bộ trong công viên, hít thở không khí trong lành, liệt kê ra danh sách những việc cần hoàn thành cũng như những cảm xúc ngổn ngang trong đầu và cuối cùng bạn nên sáng tạo trong cách tiếp cận và giải quyết chúng, bởi vì nếu không bạn sẽ rơi vào mạng nhện rối rắm và không tìm được hướng ra cho mình nếu không làm theo các bước như trên. Thứ Ba đến thứ Năm, Song Tử sẽ là trung tâm và được chú ý nhiều. Chính trí tưởng tượng phong phú và nguồn năng lượng tràn trề sẽ tiếp thêm sức mạnh cho bạn, thậm chí mọi người còn cảm thấy thú vị khi được gần bạn nữa kia. Thứ Sáu và thứ Bảy là hai ngày để Song Tử cố gắng đi đến những giai đoạn cuối cùng của bản kế hoạch, bài tập, hay bất kỳ việc nào còn đang dang dở, và rồi hoàn tất chúng. Bạn sẽ có được ngày Chủ Nhật rất đẹp, đặc biệt khi trong đó có sự hiện diện của Thần Tình yêu.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải bắt đầu tuần mới của mình có thể nói là rất hoành tráng và ấn tượng, bởi vì với nguồn năng lượng dồi dào, bạn sẽ tạo ra được những bước tiến lớn đầy ý nghĩa. Nếu cường độ hóa một chút thì có thể thay đổi 180 độ cuộc sống của mình và còn giúp nhiều việc cho những người xung quanh nữa. Tuy vậy, khi bước sang giữa tuần, Cự Giải cần phải kiểm tra lại tình hình chi tiêu của mình, các hóa đơn cần phải thanh toán, đặc biệt là nợ nần, không nên kéo dài hơn nữa nha. Những ngày sau đó, bạn cảm nhận được điều gì đó mới mẻ vốn đã tồn tại từ lâu trong cuộc sống, với việc này bạn sẽ thấy gần gũi và hòa nhập hơn với thế giới của mình. Khi đó, bạn cảm thấy mọi thứ trở nên tươi đẹp và rực rỡ biết bao.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử khởi đầu tuần mới khá sôi nổi và đầy niềm hân hoan, tiếng cười. Mọi người hầu như đều háo hức tìm đến để tán gẫu, để chia sẻ, hơn nữa bạn sẽ kết bạn và làm quen thêm nhiều người mới, họ cũng khá hóm hỉnh và hợp gu lắm đó. Thứ Tư là ngày để bạn cất tiếng nói của mình, cứ mạnh dạn trình bày quan điểm, nhưng cũng trong thời gian này bạn nên dành thời gian yên tĩnh và im lặng đánh giá sự việc cũng như chính bản thân mình. Những ngày sau đó sẽ hứa hẹn nhiều tiến triển tích cực. Với nguồn năng lượng đang có, Sư Tử sẽ tạo ra những bước tiến đáng kể cũng như làm được những gì mình mong muốn. Trong ngày cuối của tuần, chuyện tình cảm của bạn sẽ được thăng hoa nhờ vào sự duyên dáng và ngọt ngào của bạn, “người ấy” thế nào cũng lặng người mà nhìn bạn say đắm cho mà xem.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Nửa tuần đầu tiên, trong Xử Nữ luôn đầy những mối hoài nghi. Bạn cảm giác có điều gì đó không ổn nhưng không thể nào tìm ra được nguyên nhân, chính vì thế mà cứ thường xuyên đặt ra nhiều câu hỏi và nghi vấn. Sẽ ổn thôi mà, đừng lo lắng quá. Một điều bạn nên biết là chúng xuất hiện như thế bởi vì chúng muốn cho bạn một bài học giá trị nào đó trong cuộc sống. Đến thứ Năm, một sự trùng hợp ngẫu nhiên tưởng chừng như vô nghĩa nhưng lại chứa đựng một manh mối, gợi ý quan trọng để giúp cho bạn hiểu rõ hơn về tình huống hiện tại đang đối diện. Sau khi hiểu được toàn bộ câu chuyện thì đảm bảo bạn sẽ cười phá lên cho mà xem. Thứ Sáu đến hết tuần, mọi việc diễn ra vô cùng suôn sẻ đến nỗi bạn cứ tưởng như đang có phép thuật của cây đũa thần đang giúp mình vậy.

Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Biết lo xa, nhìn xa trông rộng là một thói quen tốt, nhưng làm sao để đối diện và giải quyết những việc đang xảy ra trước mắt sẽ càng quan trọng hơn. Hãy nhớ chìa khóa ở đây là tìm cách giải quyết trong êm thắm, nhẹ nhàng chứ không phải đối đầu một cách vật vã tựa như chúng là kẻ thù nha, có như vậy cuộc sống của bạn sẽ phần nào bớt đi sự nặng nề và áp lực. Trong khoảng thứ Năm và thứ Sáu, trước khi thử thách hay vặn vẹo ai đó về quan điểm hay ý niệm của họ về đời sống thực tại thì cần phải nhìn và tự hỏi chính mình trước. Điều này sẽ giúp hạn chế được những mâu thuẫn có thể xảy ra. À, trong ngày cuối tuần, Thiên Bình sẽ thể hiện mình rất tốt, bằng chứng là vượt qua được một vài khó khăn, thử thách tạm thời, mà bạn có biết vì sao mình có thể chiến thắng không, đó là nhờ óc sáng tạo phong phú của mình đó, vì vậy hãy phát huy nghen.

Hổ Cáp (23/10 - 21/11)

Một vài cử chỉ tế nhị, khéo léo đôi khi như là một phép thuật giải quyết được nhiều vấn đề, tuy vậy nếu sử dụng chúng quá nhiều lại dẫn đến những tác dụng ngược đó. Mọi người có thể sẽ bối rối, lưỡng lự trước những câu nói của Hổ Cáp; họ sẽ thắc mắc không biết ý của bạn là gì qua những câu nói đó. Nếu không nhận được câu trả lời như mong muốn thì có lẽ bạn nên thay đổi chiến thuật của mình, đừng ẩn ý nữa, thay vào đó hãy rõ ràng và thẳng thắn hơn. Hai ngày thứ Năm và thứ Sáu, hãy thành thật với chính mình hơn là hứa hẹn và tạo hy vọng cho mọi người, đó không phải là những gì họ thật sự trông đợi đâu. Cuối tuần, ngoài thời gian vui chơi với bạn bè, Hổ Cáp nên tranh thủ thời gian để nghĩ nhiều hơn về dự định tương lai của mình nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Tình bạn hay các mối quan hệ nói chúng là thứ tồn tại lâu dài và vĩnh cửu nhất nhưng cũng mong manh và dễ vỡ nhất trong cuộc sống của mỗi người chúng ta. Những ngày đầu tuần này sẽ là cơ hội để Nhân Mã có dịp gặp gỡ và hiểu rõ hơn về mối quan hệ với một người cực kỳ quan trọng với bạn, đố bạn biết là ai đó. Ừ, chính là con người của bạn và nó phản chiếu phần lớn đời sống hiện thực của bạn. Nửa tuần còn lại là thời gian để khám phá và thiết lập ranh giới giữa bạn và những người xung quanh. Những gì đã từng tỏ ra có hiệu quả với bạn trước đây thì bây giờ không còn linh nghiệm gì cả, chính vì thế phải tạo ra cái mới thôi. Những ngày cuối tuần sẽ giúp bạn nhận ra được đâu là giới hạn của mình và biết lượng sức khi đảm nhận thêm việc gì đó.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Chú ý tối đa tới những gì bạn muốn nói và những gì bạn thật sự khao khát, đó là lời khuyên dành cho bạn trong suốt nửa tuần đầu. Càng thành thật với chính mình, với những khát khao từ trong sâu thẳm tâm hồn và con tìm mình thì sẽ càng dễ dàng cho bạn để đạt được những mục tiêu đó. Khi bước sang thứ Năm và thứ Sáu, Ma Kết có một cái nhìn rõ ràng và sáng suốt về cuộc sống của mình, kèm theo đó là sự khát khao mãnh liệt. Ngay sau đó, một luồng sáng lóe lên trong đầu và bạn sẽ nhận ra được đâu là điều mình đang mong mỏi và chờ đợi từ trước tới giờ, đâu là điều mình đang hướng tới. Hai ngày cuối tuần là thời gian lý tưởng cho bạn vạch ra bản kế hoạch chi tiết để làm sao có thể đi đến và đạt được chúng.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình đang có những ước mơ, những khao khát và ấp ủ những hoài bão lớn lao của mình và gần như không thể nào thoát ra được những hình ảnh đó. Nhưng hãy làm thế này nhé, bạn nên nghĩ thật kỹ về những điều mình mong muốn, sau đó bước từng bước một, làm những động tác cơ bản nhất để bước đầu có thể cảm nhận và hiểu về chúng, chỉ cần làm đúng cách, đi đúng hướng thì mọi việc sẽ đâu vào đấy, rất ăn khớp với nhau và dần dần cơ hội sẽ đến để từ những cái nhỏ nhặt đó bạn sẽ vươn tới điểm đích cuối cùng. Đó chính là lời khuyên dành cho bạn trong nửa tuần đầu. Khoảng thời gian còn lại, Bảo Bình nên cẩn thận trong cách truyền đạt và chia sẻ ý kiến với người khác. Bạn nghĩ rằng mình đang thẳng thắn, có sao nói vậy nhưng người khác lại cảm thấy không vui vì điều đó. Riêng hai ngày cuối tuần, hãy nhìn lại về tất cả những gì mình đã học được và củng cố để cho mình thêm trưởng thành và hoàn thiện hơn.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Khi vừa bước sang tuần mới, Song Ngư nhận được những lời khen ngợi rất ư là ngọt từ những nổ lực của bản thân, như là được nâng lên chín tầng mây vậy, thế nào bạn cũng sẽ "phổng mũi" cho mà xem. Mặc dù vậy, khi bước sang thứ Tư và thứ Năm, tốt nhất bạn nên thành thật với chính mình, hãy xem xét liệu rằng mình có thực sự nghĩ rằng mình có xứng đáng với những lời ca ngợi đó không hay công việc mình đang làm có thực sự hiệu quả không. Càng thực tế thì sẽ càng tốt, Song Ngư à. Nếu bạn đang có ý định thay đổi bất kỳ việc gì thì ngày giữa tuần là thời gian cực kỳ thích hợp để xắn tay áo lên thực hiện. Cuối tuần, hãy nói thật nhẹ nhàng và hành động đúng với những lời mình nói ra, chứ đừng có nói miệng không mà chẳng làm việc gì ra hồn nhé. Mọi người có thể hiểu sai lời nhưng những gì Song Ngư làm thì hoàn toàn đáng tin cậy.

Má Lúm
29-05-2011, 10:46 PM
Song Tử sẽ không thể lẩn tránh trách nhiệm mình phải gánh vác trong tuần này, trong khi Cự Giải có thể lọt vào mắt xanh của một "cái đuôi" bám dai như đỉa.

Dương Cưu (21/3 – 19/4)

Tâm trí của bạn trở nên mông lung trong tuần này, bởi bạn cứ mải suy nghĩ về nhiều vấn đề khác nhau, từ chuyện nhà, đến chuyện công việc, đi lại... Bạn thậm chí còn nghĩ đến những chuyện từ quá khứ sang tương lai. Các câu hỏi cứ xuất hiện trong đầu và bạn không có cách nào lý giải. Tuy nhiên, một vài niềm vui thú vị sẽ xuất hiện trong tuần này. Bạn hãy đặc biệt chú ý đến một người nào đó sẽ gặp gỡ vào thứ Bảy tuần này.

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Bạn sắp đạt được một mục tiêu cụ thể nào đó trong cuộc sống. Bạn sẽ phát hiện một điều thú vị về chính bản thân mình, và điều này khiến bạn thấy tự tin hơn trong cuộc sống. Trong tháng Bảy, nhờ sự cần mẫn và kiên nhẫn, khả năng bạn đạt được kết quả như mong đợi sẽ trở nên rõ ràng hơn. Ngoài ra, bạn cần để tâm đến một số vấn đề khác ngoài công việc trong tuần này, như các mối quan hệ với bạn bè, người thân, người yêu... Từ đó, bạn có thể phát hiện ra một sự thay đổi đáng ngạc nhiên về bề ngoài của một người nào đó.

Song Tử (21/5 - 21/6)

Trước đây, bạn thỉnh thoảng vẫn muốn trốn tránh trách nhiệm của bản thân, nhưng trong tuần này, bạn bắt buộc phải thực hiện những nghĩa vụ này. Bạn cũng cần sắp xếp kế hoạch cụ thể để làm tròn trách nhiệm của mình, vì có những việc bạn không muốn làm chút nào. Hãy cố gắng hoàn thành các việc quan trọng thay vì để chúng kéo dài, vì tuần tới, tất cả thời gian của bạn sẽ bị chiếm hết với rất nhiều việc bận rộn khác. Hãy để ý đến thái độ và hành vi của mình trong tuần này, từ đó bạn sẽ phát hiện ra rằng "kẻ thù" có thể khiến bạn gặp rắc rối là chính mình.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Bạn có thể là đối tượng "lọt vào mắt xanh" của ai đó trong tuần này, và đây là một cái "đuôi" khó chịu. Hãy cố gắng bình tĩnh, vì bạn có thể cảm thấy khó chịu với sự bám đuôi của người này. Bạn cũng cần cảnh giác cao khi gặp phải những lời tán tỉnh hấp dẫn của kẻ "trồng cây si" kia. Nếu cảm thấy không có ấn tượng với người này, bạn hãy cố gắng kết thúc sớm câu chuyện tán tỉnh và khiến kẻ si tình kia thôi ý định theo đuổi bạn. Có thể qua sự việc này, bạn sẽ thấy mình trở nên cứng rắn và "người lớn" hơn, vì không bị những lời nói có cánh kia đánh lừa bạn.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Trong tuần này, bạn có thể có một cuộc "xung đột" giữa lý trí và cảm xúc. Vì "cuộc chiến" này, một trải nghiệm đau thương trong quá khứ sẽ hiện ra và có thể khiến bạn cảm thấy dằn vặt. Bạn sẽ phải cố vượt qua thử thách này và đừng bao giờ tuyệt vọng. Tất cả thử thách này sẽ khiến bạn trở nên cứng rắn hơn. Liên quan đến quan điểm dạy dỗ một đứa trẻ, một người nào đó từng khiến bạn tin rằng sự nghiêm khắc chính là cách duy nhất để mang lại hiệu quả. Tuy nhiên, tuần này bạn nhận thấy quan điểm này không hoàn toàn chính xác khi gặp phải một tình huống cụ thể nào đó.

Xử Nữ (23/8 – 22/9)

Bạn đang cảm thấy rất tự tin và tình yêu chính là "phương thuốc" góp phần vào trạng thái này. Những bận rộn thường ngày luôn khiến người khác lo lắng, nhưng điều này không làm bạn lo nghĩ nhiều, vì bạn biết cách giải quyết chúng ổn thỏa. Khi gặp phải vài rắc rối nhỏ hay điều gì đó không ổn, bạn cũng không vì thế mà giận dữ, thậm chí chúng khiến bạn cứng rắn hơn. Ngoài ra, bạn hãy kiểm tra lại thói quen chi tiêu trước khi quá muộn, vì có thể bạn đang tiêu xài một cách quá tay.

Thiên Bình (23/9 – 22/10)

Hãy thôi thu mình vào vỏ ốc và tự tin với chính bản thân mình. Bạn sẽ nhận thấy rằng mọi người xung quanh đang ủng hộ và cổ vũ bạn hết mình. Đừng cố gắng trốn tránh thực tại và hãy đối diện với khó khăn. Nhờ sự giúp đỡ của bạn bè và đồng nghiệp, bạn sẽ vượt qua mọi khó khăn mà mình từng lẩn tránh. Ngoài ra, bạn nên tận dụng các buổi tối trong tuần này để tạo ra điều thú vị cho bản thân.

Bò Cạp (23/10 – 21/11)

Đây là một tuần tuyệt vời để bạn hoàn thành tất cả vấn đề khác nhau, mà mình đã lập kế hoạch từ lâu. Bạn hãy cố gắng tránh những cuộc tranh cãi vô bổ với người khác trong tuần này. Vì điều này không những khiến bạn và người khác cảm thấy bực bội, mà mối quan hệ thậm chí còn trở nên xấu hơn. Tuần này cũng là thời điểm cho tình yêu của bạn thăng hoa. Bạn sẽ trút bỏ tất cả lo lắng hàng ngày, khi được ở bên cạnh "người ấy" để tận hưởng cuộc sống. Ngày tốt nhất cho tình yêu là thứ Sáu, sau những giờ lao động mệt nhọc. Ngoài ra, bạn có thể nhận được tin vui về một người thân bị bệnh nào đó đang dần bình phục.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Đừng úp mở mà hãy nói thẳng ra vấn đề của bạn, và mọi người sẽ đánh giá cao tính thẳng thắn này. Cho dù bạn bè có thể không giúp được bạn, nhưng sự động viên cũng là một liều thuốc tinh thần quý giá. Đây là thời gian mà bạn vừa cảm thấy vui vẻ, thoải mái nhưng lại khá bất ổn. Hãy cố giấu những thái độ tiêu cực, vì điều đó có thể khiến bạn gặp phải rắc rối. Ngoài ra, bạn nên lắng nghe lời khuyên của bạn bè và đừng cứ chăm chăm làm theo mong muốn cá nhân. Hãy làm việc theo tinh thần tập thể, vì đó là điều quan trọng để mang lại kết quả tốt trong công việc.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Bạn cần một kỳ nghỉ ngắn vào thời điểm này, vì bạn đã lao động cực nhọc trong một thời gian dài. Về chuyện tiền bạc, bạn nên suy nghĩ cẩn thận trước khi mở ví. Ngoài ra, bạn có thể gặp phải một vụ cãi cọ với người quen. Hãy cố tránh điều này, vì bạn sẽ nhận ra rằng đối thủ của bạn không phải là một tay vừa. Nếu để cho sự việc đi quá xa, bạn và người kia đều nhận được kết quả không lấy gì tốt đẹp. Hãy cư xử như một người bạn thực thụ và giải quyết sự việc một cách nhẹ nhàng. Tâm trạng của bạn sẽ được cải thiện trong tuần tới, khi bạn có thể thắng một trò chơi nào đó.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Bạn đang mong muốn có một mối quan hệ bền vững và lãng mạn với "nửa kia". Bạn thích tận hưởng cuộc sống bằng những món ăn, đồ uống ngon hay một buổi tối ấm cúng chỉ có 2 người bên nhau. Bạn có thể đang bị ai đó buông lời gièm pha hay cạnh khóe về mối quan hệ này, nhưng bạn không hề để tâm đến những lời nói đó và cố gắng vun đắp cho tình yêu hiện tại. Khi biết vượt qua khó khăn, bạn sẽ được tặng thưởng bằng những ngày tháng đẹp nhất trong cuộc đời.

Song Ngư (18/2 – 20/3)

Mối quan hệ giữa bạn và người thân sẽ trở nên thân thiết hơn trong tuần này. Tuy nhiên, công việc của bạn dường như đang đi vào bế tắc. Bạn đang không hiểu chuyện gì đang diễn ra, khi mọi việc không như mình mong muốn. Nhưng bạn vẫn còn sự thấu hiểu và chia sẻ của đồng nghiệp. Hãy lắng nghe ý kiến của người khác nói về bạn trong vài ngày tới, vì đó có thể là gợi ý để giải quyết những khó khăn hiện tại. Trong bất kỳ trường hợp nào, bạn cũng nên tham khảo ý kiến của tất cả mọi người.

Má Lúm
29-05-2011, 10:49 PM
Tuần này ở Song Tử toát lên đầy sự vui vẻ và cởi mở. Bạn học tập làm việc cũng rất nghiêm túc, thu hoạch nhiều hơn so với công sức đã bỏ ra.

Bạch Dương (21/3 – 19/4)
Một tuần làm việc đầy sự tích cực, tiến triển nhanh thần tốc. Tuần này Bạch Dương đã chuyển giai đoạn vốn ì ạch trước đó trở nên tích cực hơn nhiều, bạn có nhiều sách lược sáng tạo, mạnh dạn và cách tổ chức cũng hiệu quả hơn nhiều. Cùng với ưu thế về mặt tập thể, xã hội, tuần này có thể sẽ có nhiều thành công đến với bạn. Độ chuyên cần của bạn cũng tăng lên rất nhiều, công việc nhìn chung đều thuận lợi nhưng tuyệt đối không nên quá khoe khoang thành tích. Thu chi bắt đầu có sự hạn chế. Sức khỏe luôn trong trạng thái quá sức chịu đựng, bạn nên chú ý thời gian nghỉ ngơi hợp lý. Tình yêu tuần này là một khoảng không gian tự do.

Màu sắc may mắn: đen
Con số may mắn: 5, 8
Cung kị: không có
Cung hợp: Ma Kết

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)
Trọng tâm cuộc sống của Kim Ngưu có thể chuyển hướng sang sự hợp tác bên ngoài nào đó vì tình hình tập thể bất lợi, tiềm ẩn những tranh chấp. Áp lực công việc cùng với những cạnh tranh khiến bạn rơi vào trạng thái mất thăng bằng, dự định đã lên kế hoạch trước khó có thể thực hiện như mong muốn. Mặc dù bạn đã cố gắng điều chỉnh nhưng hiệu quả không lớn, những người trong cuộc không chấp nhận. Bạn thụt lùi nhanh chóng trong công việc, hành động có phần chống đối, rất có thể mâu thuẫn sẽ xảy ra giữa bạn và cấp trên hoặc với người có thể lực, e rằng sẽ có tổn thất về tài sản, thể trạng cũng không đủ khỏe mạnh, sức đề kháng yếu đi nhiều. Chuyện tình cảm dường như cũng đang chờ một bắt đầu mới.

Con số may mắn: 5, 8
Cung kị: Xử Nữ
Cung hợp: Song Ngư

Song Tử (21/5 – 21/6)
Tuần này ở Song Tử toát lên đầy sự vui vẻ và cởi mở. Bạn học tập làm việc cũng rất nghiêm túc, thu hoạch nhiều hơn so với công sức đã bỏ ra. Có thể nói đây là thời gian vui vẻ, có nhiều may mắn trong công việc của bạn. Sự hài lòng cũng như tự hào tràn ngập tâm trạng và thể hiện rõ trên nét mặt. Tiền bạc theo đó cũng nhiều hơn. Song Tử nên có them nhiều bạn bè hơn, hãy chuẩn bị đón nhận một giai đoạn mở rộng các mối quan hệ, không nên dung con số để đánh giá sự được mất trong cuộc sống. Tuy nhiên, đời sống tình cảm lại đi xuống, bạn suy nghĩ nhiều và nỗi nhớ bạn bè đè nặng, có cảm giác hụt hẫng.

Màu sắc may mắn: hồng
Con số may mắn: 1, 4
Cung hợp: Sư Tử

http://farm01.gox.vn/photo/data/20110530/57334598/5DA0B140E2A2AC2D188ADCD8F70B8339.jpg

Cự Giải (22/6 – 22/7)
Bạn có một tuần bình yên. Biết người biết ta, thuận theo trào lưu. Sự chuyên nghiệp của bạn trong công việc được thể hiện qua những đột phá quan trọng dù nó vẫn đi theo quỹ đạo thông thường. Cự Giải biết cách sử dụng kết hợp những yếu tố kì diệu cùng với cái đầu thông minh của mình, vì thế địa vị của bạn dần dần có được sự công nhận, cuộc sống vì thế cũng trở nên bình yên hơn. Thu nhập tăng một cách ổn định, không chịu bất cứ một ảnh hưởng xấu nào.

Con số may mắn: 0, 3
Cung kị: Ma Kết
Cung hợp: Song Tử

Sư Tử (23/7 – 22/8)
Một tuần trở lại an phận với cuộc sống gia đình. Bạn suy nghĩ chu đáo hơn, nhưng tâm trạng lại thất thường. Sư Tử mong muốn được nghỉ ngơi và có được sự bình yên trong tâm hồn. Gia đình, người thân là vấn đề bạn nghĩ đến, nhớ đến mỗi ngày, vì thế tìm về với cuộc sống bình dị chính là bài học lớn nhất với bạn. Công việc cần sự đổi mới, khuấy động và cách nghĩ khác để có thể khai thác được khả năng tiềm ẩn của bản thân. Tài chính và sức khỏe đều ổn định. Tuần này không thích hợp với những chuyến đi xa, không nên giao lưu kết bạn quá nhiều.

Màu sắc may mắn: trắng
Con số may mắn: 2, 6
Cung kị: Bảo Bình

Xử Nữ (23/8 – 22/9)
Tuần này Xử Nữ có được cơ hội tốt trong sự bất ngờ, chưa có sự chuẩn bị gì về tâm lý. Công đức vẹn toàn, giấc mơ đẹp trở thành hiện thực. Bạn nhận được cơ hội khó có được, giống như may mắn có được miếng bánh ngon từ trên trời rơi xuống. Sự thay đổi của công việc cũng chỉ là một bước chuyển nhỏ trong sự nghiệp, nhưng dù thế nào đi nữa, tuần này đối với Xử Nữ được nhiều hơn mất, rất đáng ngưỡng mộ. Tình hình sức khỏe và tài chính đều bình thường.

Màu sắc may mắn: xanh lam
Con số may mắn: 0, 8
Cung kị: Bạch Dương
Cung hợp: Ma Kết

http://farm01.gox.vn/photo/data/20110530/57334598/595307FEF7437AC535E017452DE2D362.jpg

Thiên Bình (23/9 – 21/10)
Thiên Bình biến trở ngại thành nguồn trợ lực cho mình, bạn tỏ ra có uy và cứng rắn trong công việc. Tuy nhiên, tuần này bạn có rất nhiều việc phức tạp, dễ để xảy ra vấn đề nhỏ, chuẩn bị kế hoạch hành động trước là lựa chọn tuyệt vời nhất trong hoàn cảnh này. Bạn còn may mắn nhận được sự giúp đỡ về người, vật vì thế có không ít những nguồn thu nhỏ. Tuy nhiên, sức khỏe lại rất nhạy cảm, dễ bị lây bệnh cúm.

Màu sắc may mắn: đỏ
Con số may mắn: 1, 3
Cung kị: Song Ngư

Hổ Cáp (22/10 – 21/11)
Tính tự chủ của Hổ Cáp trở nên mạnh mẽ vượt bậc trong tuần này. Bạn có một niềm tin vững chắc và chờ đợi cơ hội tốt đến với mình. Bạn làm việc hay học tập đều rất nghiêm túc và chuyên tâm. Không ít bạn chọn thời điểm này cho quyết định học lên, du học hay nghiên cứu. Quan hệ đối tác đã được cải thiện, có thể bạn sẽ có một bất ngờ gây sốc lớn như thăng chức, được thưởng. Thu nhập rất tốt. Tuy nhiên, sức khỏe cần một chút điều chỉnh nhỏ, chi bằng đến bệnh viện kiểm tra sức khỏe định kì.

Con số may mắn: 0, 2
Cung kị: Sư Tử
Cung hợp: không có

Nhân Mã (22/11 – 21/12)
Một tuần có vẻ may mắn hơn chút. Tầm nhìn và suy nghĩ có sự bắt đầu mới, bạn không còn quá cố chấp với những ý kiến của mình trước đó và dần thiết lập cho mình lập trường mới, hành động trở nên thân thiết, dễ gần hơn, mối quan hệ xã hội vì thế cũng được cải thiện. Công việc có khởi sắc mới, có đơn đặt hàng, có hợp đồng tìm đến tận tay, nhưng không nên quyết định một cách nhanh chóng, nghiên cứu từ từ cũng là một cách học hỏi. Tình hình tài chính tăng lên một cách ổn định. Sức khỏe đang có dấu hiệu đi xuống.

Cung hợp: Bảo Bình

http://farm01.gox.vn/photo/data/20110530/57334598/0BF9B467478DD0555A02EDE04A33F3E1.jpg

Ma Kết (22/12 – 19/01)
Chỉ số nhầm lẫn của Ma Kết tăng cao trong tuần này. Hành động liều lĩnh, hậu quả không tốt. Bạn thường bận rộn với những nhiệm vụ bất ngờ, một khi kéo dài them chỉ dẫn đến sự chậm trễ, tụt hậu của cả tập thể. Nếu không cẩn thận xử lý một số hậu quả không tốt e rằng bạn sẽ phải mất cả một thời gian dài. Hãy nhớ lúc nào cũng phải giữ trạng thái làm việc có động lực và ý chí chiến đấu. Cần học cách điều chỉnh linh hoạt mọi việc để cách làm trở nên nhẹ nhàng. Tình hình tài chính không tốt, sức khỏe tạm ổn.

Màu sắc may mắn: xanh lam
Con số may mắn: 0, 8
Cung kị: Song Tử
Cung hợp: Nhân Mã

Bảo Bình (20/1 – 18/2)
Một tuần có được có mất, luôn có người đồng cam cộng khổ, chia sẻ vấn đề. Công việc nào đó mà trước bạn vẫn theo dõi có chút lặp lại, dù không mất đi tính hiếu thắng nhưng đang dần thay đổi hoặc xa dần với hướng đi ban đầu, tuy nhiên Bảo Bình vẫn có thể duy trì được ưu thế của mình. Nếu bạn là người làm kinh doanh, cũng rất có cá tính, giỏi nghiên cứu sự nghiệp của riêng mình. Tuần này có thể gọi là tuần hoàng kim để Bảo Bình đưa ra quyết định sáng nghiệp hoặc chuyển ngành. Tình hình tài chính không ổn, có sự tổn thất nằm ngoài kế hoạch. Chuyện tình cảm không mấy thuận lợi, mối quan hệ giữa vợ chồng không hòa thuận. Sức khỏe đáng lo ngại.

Màu sắc yêu thích: trắng
Con số may mắn: 1, 3
Cung kị: Xử Nữ

Song Ngư (19/2 – 20/3)
Tuần này của Song Ngư diễn ra bình thường. Dường như những thăng trầm của nửa năm đầu cuối cùng đã yên bình, công việc và những cảm giác bấp bênh đều biến mất. Trong công việc vẫn có những cái bẫy dù bề mặt bình yên. Tuần này có thể có thành viên mới gia nhập vào tập thể, tình cảm có xu hướng tăng tiến. Có dấu hiệu được điều chỉnh lương, phúc lợi. Tình hình sức khỏe ổn định nhưng không nên thức quá muộn.

Màu sắc yêu thích: xanh lam

zzzbeebeezzz
30-05-2011, 01:02 AM
Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử khởi đầu tuần mới khá sôi nổi và đầy niềm hân hoan, tiếng cười. Mọi người hầu như đều háo hức tìm đến để tán gẫu, để chia sẻ, hơn nữa bạn sẽ kết bạn và làm quen thêm nhiều người mới, họ cũng khá hóm hỉnh và hợp gu lắm đó. Thứ Tư là ngày để bạn cất tiếng nói của mình, cứ mạnh dạn trình bày quan điểm, nhưng cũng trong thời gian này bạn nên dành thời gian yên tĩnh và im lặng đánh giá sự việc cũng như chính bản thân mình. Những ngày sau đó sẽ hứa hẹn nhiều tiến triển tích cực. Với nguồn năng lượng đang có, Sư Tử sẽ tạo ra những bước tiến đáng kể cũng như làm được những gì mình mong muốn. Trong ngày cuối của tuần, chuyện tình cảm của bạn sẽ được thăng hoa nhờ vào sự duyên dáng và ngọt ngào của bạn, “người ấy” thế nào cũng lặng người mà nhìn bạn say đắm cho mà xem.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Trong tuần này, bạn có thể có một cuộc "xung đột" giữa lý trí và cảm xúc. Vì "cuộc chiến" này, một trải nghiệm đau thương trong quá khứ sẽ hiện ra và có thể khiến bạn cảm thấy dằn vặt. Bạn sẽ phải cố vượt qua thử thách này và đừng bao giờ tuyệt vọng. Tất cả thử thách này sẽ khiến bạn trở nên cứng rắn hơn. Liên quan đến quan điểm dạy dỗ một đứa trẻ, một người nào đó từng khiến bạn tin rằng sự nghiêm khắc chính là cách duy nhất để mang lại hiệu quả. Tuy nhiên, tuần này bạn nhận thấy quan điểm này không hoàn toàn chính xác khi gặp phải một tình huống cụ thể nào đó.

Sư Tử (23/7 – 22/8)
Một tuần trở lại an phận với cuộc sống gia đình. Bạn suy nghĩ chu đáo hơn, nhưng tâm trạng lại thất thường. Sư Tử mong muốn được nghỉ ngơi và có được sự bình yên trong tâm hồn. Gia đình, người thân là vấn đề bạn nghĩ đến, nhớ đến mỗi ngày, vì thế tìm về với cuộc sống bình dị chính là bài học lớn nhất với bạn. Công việc cần sự đổi mới, khuấy động và cách nghĩ khác để có thể khai thác được khả năng tiềm ẩn của bản thân. Tài chính và sức khỏe đều ổn định. Tuần này không thích hợp với những chuyến đi xa, không nên giao lưu kết bạn quá nhiều.

Màu sắc may mắn: trắng
Cung kị: Bảo Bình

híc sao chả coá 1 chút liên kết gì với nhau thế? toàn là đối lập thui, bít tin vào cái gì đây huhuhu

ng0ctan
30-05-2011, 04:01 AM
ong Tử (21/5 - 21/6)

Dậy sớm và đi dạo bộ trong công viên, hít thở không khí trong lành, liệt kê ra danh sách những việc cần hoàn thành cũng như những cảm xúc ngổn ngang trong đầu và cuối cùng bạn nên sáng tạo trong cách tiếp cận và giải quyết chúng, bởi vì nếu không bạn sẽ rơi vào mạng nhện rối rắm và không tìm được hướng ra cho mình nếu không làm theo các bước như trên. Thứ Ba đến thứ Năm, Song Tử sẽ là trung tâm và được chú ý nhiều. Chính trí tưởng tượng phong phú và nguồn năng lượng tràn trề sẽ tiếp thêm sức mạnh cho bạn, thậm chí mọi người còn cảm thấy thú vị khi được gần bạn nữa kia. Thứ Sáu và thứ Bảy là hai ngày để Song Tử cố gắng đi đến những giai đoạn cuối cùng của bản kế hoạch, bài tập, hay bất kỳ việc nào còn đang dang dở, và rồi hoàn tất chúng. Bạn sẽ có được ngày Chủ Nhật rất đẹp, đặc biệt khi trong đó có sự hiện diện của Thần Tình yêu.

Nhỏ Bạc Hà
30-05-2011, 07:03 AM
Hổ Cáp (23/10 - 21/11)

Một vài cử chỉ tế nhị, khéo léo đôi khi như là một phép thuật giải quyết được nhiều vấn đề, tuy vậy nếu sử dụng chúng quá nhiều lại dẫn đến những tác dụng ngược đó. Mọi người có thể sẽ bối rối, lưỡng lự trước những câu nói của Hổ Cáp; họ sẽ thắc mắc không biết ý của bạn là gì qua những câu nói đó. Nếu không nhận được câu trả lời như mong muốn thì có lẽ bạn nên thay đổi chiến thuật của mình, đừng ẩn ý nữa, thay vào đó hãy rõ ràng và thẳng thắn hơn. Hai ngày thứ Năm và thứ Sáu, hãy thành thật với chính mình hơn là hứa hẹn và tạo hy vọng cho mọi người, đó không phải là những gì họ thật sự trông đợi đâu. Cuối tuần, ngoài thời gian vui chơi với bạn bè, Hổ Cáp nên tranh thủ thời gian để nghĩ nhiều hơn về dự định tương lai của mình nhé.

Nhỏ Bạc Hà
30-05-2011, 07:04 AM
Default Tuần mới của bạn (30/5 - 5/6/2011)
Bạch Dương (21/3 - 19/4)

Tài chính hay những gì liên quan đến tiền bạc sẽ thu hút sự chú ý của bạn trong những ngày đầu tuần. Đừng mạo hiểm mà bỏ qua nó nhé. Bạch Dương cần phải nhìn lại xem dòng tiền của mình ra vào như thế nào, cái nào chiếm tỷ lệ nhiều hơn và từ đó điều chỉnh lại để tránh những kết quả không hay về sau. Giải quyết chúng nhanh nha bởi vì những ngày sau đó còn rất nhiều thứ cũng đáng quan tâm nữa đó, nhất là các mối tương quan giữa bạn và những người xung quanh. Cuối tuần là thời gian rất đẹp và thích hợp cho những buổi dã ngoại hay họp mặt bạn bè, hãy làm cho không gian của mình thiệt sôi động và hào hứng lên nghen.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Cố gắng càng khách quan, càng độc lập trong suy nghĩ càng tốt nhé Kim Ngưu. Cái gì cũng phải rõ ràng, logic bạn à, và tuyệt đối không nên để cảm xúc chen vào trong đó. Thứ Tư, cứ để cho mọi người làm theo ý thích của họ, tuy nhìn rất là “ngứa mắt”, nhưng chính sự hỗ trợ từ phía sau sẽ tăng thêm giá trị và sức mạnh cho bạn đó, bảo đảm liền ngay sau đó họ sẽ đến và cảm ơn rối rít cho mà xem. Thứ Năm đến thứ Bảy, có vẻ như bạn rất chăm chú và hoạt động cật lực với những gì mình đề ra trong dách sách, tinh thần này tất nhiên sẽ giúp bạn mau chóng hoàn tất sớm nhưng đừng vì thế mà quá sức, sẽ không có hiệu quả cao đâu. Cuối cùng, Kim Ngưu nên dành ngày Chủ Nhật để đánh giá lại những gì đã xảy ra và tìm hướng cân bằng cho mình.

Song Tử (21/5 - 21/6)

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải bắt đầu tuần mới của mình có thể nói là rất hoành tráng và ấn tượng, bởi vì với nguồn năng lượng dồi dào, bạn sẽ tạo ra được những bước tiến lớn đầy ý nghĩa. Nếu cường độ hóa một chút thì có thể thay đổi 180 độ cuộc sống của mình và còn giúp nhiều việc cho những người xung quanh nữa. Tuy vậy, khi bước sang giữa tuần, Cự Giải cần phải kiểm tra lại tình hình chi tiêu của mình, các hóa đơn cần phải thanh toán, đặc biệt là nợ nần, không nên kéo dài hơn nữa nha. Những ngày sau đó, bạn cảm nhận được điều gì đó mới mẻ vốn đã tồn tại từ lâu trong cuộc sống, với việc này bạn sẽ thấy gần gũi và hòa nhập hơn với thế giới của mình. Khi đó, bạn cảm thấy mọi thứ trở nên tươi đẹp và rực rỡ biết bao.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Nửa tuần đầu tiên, trong Xử Nữ luôn đầy những mối hoài nghi. Bạn cảm giác có điều gì đó không ổn nhưng không thể nào tìm ra được nguyên nhân, chính vì thế mà cứ thường xuyên đặt ra nhiều câu hỏi và nghi vấn. Sẽ ổn thôi mà, đừng lo lắng quá. Một điều bạn nên biết là chúng xuất hiện như thế bởi vì chúng muốn cho bạn một bài học giá trị nào đó trong cuộc sống. Đến thứ Năm, một sự trùng hợp ngẫu nhiên tưởng chừng như vô nghĩa nhưng lại chứa đựng một manh mối, gợi ý quan trọng để giúp cho bạn hiểu rõ hơn về tình huống hiện tại đang đối diện. Sau khi hiểu được toàn bộ câu chuyện thì đảm bảo bạn sẽ cười phá lên cho mà xem. Thứ Sáu đến hết tuần, mọi việc diễn ra vô cùng suôn sẻ đến nỗi bạn cứ tưởng như đang có phép thuật của cây đũa thần đang giúp mình vậy.

Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Biết lo xa, nhìn xa trông rộng là một thói quen tốt, nhưng làm sao để đối diện và giải quyết những việc đang xảy ra trước mắt sẽ càng quan trọng hơn. Hãy nhớ chìa khóa ở đây là tìm cách giải quyết trong êm thắm, nhẹ nhàng chứ không phải đối đầu một cách vật vã tựa như chúng là kẻ thù nha, có như vậy cuộc sống của bạn sẽ phần nào bớt đi sự nặng nề và áp lực. Trong khoảng thứ Năm và thứ Sáu, trước khi thử thách hay vặn vẹo ai đó về quan điểm hay ý niệm của họ về đời sống thực tại thì cần phải nhìn và tự hỏi chính mình trước. Điều này sẽ giúp hạn chế được những mâu thuẫn có thể xảy ra. À, trong ngày cuối tuần, Thiên Bình sẽ thể hiện mình rất tốt, bằng chứng là vượt qua được một vài khó khăn, thử thách tạm thời, mà bạn có biết vì sao mình có thể chiến thắng không, đó là nhờ óc sáng tạo phong phú của mình đó, vì vậy hãy phát huy nghen.

Hổ Cáp (23/10 - 21/11)

trâm_2402
30-05-2011, 07:45 AM
Song Ngư (19/2 – 20/3)
Tuần này của Song Ngư diễn ra bình thường. Dường như những thăng trầm của nửa năm đầu cuối cùng đã yên bình, công việc và những cảm giác bấp bênh đều biến mất. Trong công việc vẫn có những cái bẫy dù bề mặt bình yên. Tuần này có thể có thành viên mới gia nhập vào tập thể, tình cảm có xu hướng tăng tiến. Có dấu hiệu được điều chỉnh lương, phúc lợi. Tình hình sức khỏe ổn định nhưng không nên thức quá muộn.

Màu sắc yêu thích: xanh lam

giangcoi
30-05-2011, 09:02 AM
Bạch Dương (21/3 - 19/4)

Nelly. Doanh
30-05-2011, 08:32 PM
Dậy sớm và đi dạo bộ trong công viên, hít thở không khí trong lành, liệt kê ra danh sách những việc cần hoàn thành cũng như những cảm xúc ngổn ngang trong đầu và cuối cùng bạn nên sáng tạo trong cách tiếp cận và giải quyết chúng, bởi vì nếu không bạn sẽ rơi vào mạng nhện rối rắm và không tìm được hướng ra cho mình nếu không làm theo các bước như trên.

Đúng là mình đang rơi vào 1 cái mê cung :sr:

Nhỏ Bạc Hà
31-05-2011, 09:15 AM
Bò Cạp (23/10 – 21/11)

Đây là một tuần tuyệt vời để bạn hoàn thành tất cả vấn đề khác nhau, mà mình đã lập kế hoạch từ lâu. Bạn hãy cố gắng tránh những cuộc tranh cãi vô bổ với người khác trong tuần này. Vì điều này không những khiến bạn và người khác cảm thấy bực bội, mà mối quan hệ thậm chí còn trở nên xấu hơn. Tuần này cũng là thời điểm cho tình yêu của bạn thăng hoa. Bạn sẽ trút bỏ tất cả lo lắng hàng ngày, khi được ở bên cạnh "người ấy" để tận hưởng cuộc sống. Ngày tốt nhất cho tình yêu là thứ Sáu, sau những giờ lao động mệt nhọc. Ngoài ra, bạn có thể nhận được tin vui về một người thân bị bệnh nào đó đang dần bình phục.

Câu cuối cùng ko bít đúng hay sai?:D

anhhùng RIM
01-06-2011, 08:54 PM
Hổ Cáp (23/10 - 21/11)