PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đáng lẽ tớ phải là người nắm tay cậu!

h2t3_cactus
24-05-2011, 12:59 PM
Một ngày vắng cậu trời vẫn thế, nhưng trong khoảng ký ức còn lại tớ thấy nhớ cậu lắm.
Cậu biết không đã lâu lắm rồi cậu không liên lạc gì với tớ khoảng thời gian đó tớ thấy trống trải lắm cậu biết không?
Nhưng rồi chính cậu đã dạy cho tớ biết tớ phải tự tập sống mà không có cậu.Tớ sẽ quên cậu như quên một kỷ niệm đẹp,sẽ quên nhanh thôi cho dù tớ biết đó là một điều khó,khó lắm đấy.
Tớ từng ghét cậu,vì chính cậu và tớ đã từng xích mích vời nhau,nhưng rồi tớ và cậu lại thành bạn thân cho dù bây giờ tớ và cậu đã đi theo hai con đường khác nhau.Cậu trở thành một con người trưởng thành hơn cho dù đối với tớ cậu con trẻ con lắm.Cậu biết không nếu hỏi điểm tơ thích nhất ở cậu là gì thì tớ không ngần ngại nói rằng tớ yêu cậu nhất vì cái tính trẻ con của cậu.Cậu trẻ con nhưng trong những khoảng khắc quan trọng cậu rất quyết đoán.Tớ thích cậu ở điểm đó,rất thích..
Nhưng bước vào đại học có quá nhiều thay đổi và chính điều đó đã làm tớ và cậu cách xa nhau dần.Ngày cậu đến thăm trường tớ sao mà tớ thấy vô vị vậy phải chăng tớ thay đổi hay tại tớ không dám đối mặt với chính mình.Tớ ngốc nghếch quá phải không?
Tớ không trách cậu vì người sai là tớ, cậu quan tâm tớ rất nhiều nhưng sao tớ thấy không thoải mái mỗi khi cậu gọi điện hỏi han tớ.Tớ có quá đáng lắm không?
Tớ biết cậu trách tớ vô tâm nhưng chắc lẽ tớ và cậu sẽ không có kết quả gì đâu,tớ thật chán phái không? Tớ phải làm sao bây giờ,làm sao đây khi mà bây giờ tớ mới biết tớ khó mà quên cậu như vậy.
Nhưng rồi tớ sẽ phải quên ,phải quên thôi .Cậu hay tha thứ cho tớ và hãy tìm cho mình một hạnh phúc đích thực.Đừng hỏi tại sao tớ lại làm như vậy rồi một ngày cậu sẽ hiểu thôi.Dù sao đi nữa thì tớ cũng phải cảm ơn vì đã gặp cậu và được làm bạn với cậu.Rồi một ngày tớ sẽ gặp lại cậu khi đó cậu hãy cho tớ một ngày được là một cô học sinh cấp 3 như ngày nào nhé ,một ngày thôi cũng đủ với tớ lắm rồi.Mãi là bạn của cậu, nhớ cậu nhiều!!

nhoc_kudo
24-05-2011, 05:10 PM
Cậu có bao giờ nghĩ cậu cà người đó đã đi quá tình bạn? Thử đặt cậu vào người đó chắc cậu nghĩ rằng người đó sẽ không cảm thấy gì hay là đau khổ?
Thật sự cái gì đến nó sẽ đến nó đi thì nó sẽ đi, chúc cậu lựa chọn đúng con đường mà cậu đang chọn, đừng để một ngày ngoảnh lại thì đã là muộn!

h2t3_cactus
24-05-2011, 10:00 PM
uh.mình hiểu mà.nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều nhé!