PDA

Xem đầy đủ chức năng : hãy làm vợ hai anh nhé

timgiabang2011
19-05-2011, 06:45 AM
Nó bước thẩn thờ trên đường phố đầy những dòng suy nghĩ về cuộc đời của mình? Nó nhớ lại khi nó bước chân lên cái đất sài gòn đầy nhộn nhịp và đầy cạm bẫy nhưng vẫn nuôi một nềm mơ ước của tuổi trẻ. Rồi với trí tuệ và hành trang trí thức mà nó chuẩn bị nó cũng đã tìm được một công việc như ước muốn của nó công việc tốt trong một công ty lớn. Nó được sắp xếp vào một vị trí vô cùng nhạy cảm vì cũng chính vị trí này đã từng thay đổi nhân sự nhiều nhất và liên tục tại công ty có người vào làm khoảng chưa đầy 2 tháng thử việc có người trụ được 3 tháng là cũng dứt áo ra đi chỉ vì sự cai trị vô cùng độc tài và đầy khó khăn hắc ám của ông sếp. Nó tự nhủ với lòng mình phải cố gắng và sẽ là người phá kĩ lục ở lại vị trí đó lâu nhất vì nó yêu thích công việc này và muốn đc làm việc cho công ty này từ khi nó còn ngỏi ghế nhà trường. Những ngày đầu vào làm việc đối với nó như 1 cực hình vì chưa cọ xát thực tế nó bị sếp la te tua rồi cộng thêm sự ma cũ bắt nạt ma mới từ các phòng ban khác khiến nó rơi nước mắt ko biết bao lần nhưng vẫn chịu đựng vì sự quyết tâm và vì công sức hi vọng của cha mẹ đã đặt niềm tin vào đứa con gái mình, nó cũng còn phải lo cho đàn em nó nũa nên nó phải cố gắng làm. Từ khi nó vào nó cũng đã chứng kiến biết bao người vào phòng nó và ra đi trước nó cuối cùng nó cũng thở phào nhẹ nhõm là mình đã có thể phá đc kĩ lục rồi chăng niềm vui khi biết mình đã hoàn thành tốt công việc sếp giao dù cũng có nhiều lúc sếp ko hài lòng và lại tiếp tục la nó với những bài học cũ rít mà nó từng nghe. Thế là một nắm trôi qua nó dần lấy đc lòng tin của mọi người trong công ty không còn sự đố ki ghen ghét nữa nhưng mà cũng có vài lời bàn ra tán vào " vị trí này mà đi ra đi vào là bình thuơng nhưng đi vào mà ko ra là bất bình thường" nó cũng chả thèm để ý. Rồi tới sinh nhật sếp nó, mọt vị sếp mà cả công ty chả ai thích dù rất có tài nhưng ông rất khó tính rất độc tài chả đc lòng ai trong công ty. Từ khi vào công ty tới giờ cũng hơn 6 năm trong khi sinh nhật các giám đốc phòng ban điều tổ chức hoành tráng thì sếp nó im hơi lặng tếng vì chả ai đẻ ý và cũngc hả thèm quan tâm đến nhưng làn này thì khác nó quyết định làm ột cái sinh nhật cho ra trò để sếp phòng nhà ta đừng bị mất mặt và ấy lòng sếp. Sếp rất cảm động vì cái bánh kem mà nó cung cả phòng mua tặng một chiếc bánh kem mà từ trước tới giờ sếp chả bao giờ nận đc từ những nhân viên của mình. Rồi trong một chuyến đi du lịch cả phòng mà sép tổ chức để cảm ơn mọi người sếp đã nói với nó lời mà nó thật sự rất sốc và khiến nó chả biết phỉa giải quyết thế nào, "em là một người anh rất tinh tường, một tri kỉ em có những điều mà người khác ko có, đã có rất nhiều người đẹp, người mẫu họ tự nguện xin đc làm vợ hai của anh nhưng anh ko quan tâm đến, không muốn có trách nhệm nhưng em thì khác đây là lời nói thạt lòng anh chưa bao giờ thốt lên với bất kì cô gái nào cả, em làm vợ hai của anh nhé!" Thật không thể tin nỗi người nó tôn trọng có 1 gia đình hạnh phúc vợ đẹp con ngoan mà lại thê? Nó phải làm sao? Nó cũng có tình cảm vơi sếp nhưng nó có học có trình độ không thể làm kiếp vợ lẻ chồng chung đc. Nó không mốn làm người thứ 3 nhưng nó cũng ko muốn rời khỏi công ty này vì mọi người gờ đối với nó như một đại gia đình nó ko muốn mất tất cả, nó đã khéo léo từ chối nhưng nó sợ một ngày nào đó nó lại thay đổi ? Hãy cho nó một lời khuyên bạn nhé!

thocon1127
20-05-2011, 10:40 AM
có thấy ma quỷ gì đâu nhỉ