PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cho cậu, cho tất cả những gì đã qua

~Invisible~
14-05-2011, 04:22 AM
Là cậu, người đã từng là bạn rất thân của tớ.........

Ngày hôm nay, buổi học cuối cùng rồi đấy

12 năm hs, 7 năm, tớ và cậu quen nhau

Giờ tất cả đã thành kỉ niệm rồi

Ngày hôm nay, lần cuối cùng tớ chờ cậu đi học

Lần cuối cùng tớ đc ngồi sau xe cậu

Vẫn là cái cảm giác an toàn và bình yên

Như 7 năm về trc

Mưa đấy cậu ạ, mưa làm ướt nhoè mắt

Tớ tự dặn lòng ko có đc buồn đâu nhưng sao nước mắt vẫn rơi

Tớ đã sai thật nhiều, ngốc thật nhiều

Cậu tha thứ cho tớ, nhưng tớ biết cậu ko quên

Khi tớ choàng tỉnh và nhạn ra, thì cậu đã mãi xa, tớ cố gắng níu kéo, nhưng quá muộn
màng, quá vội vàng, ko đủ để chúng ta xích lại gần nhau thêm 1 chút nào

Những tiếc nuối của tớ, cái lớn nhất là tớ đã đánh mất câu

Còn cậu, hình như những tiếc nuối của cậu

Ko có chỗ cho tớ chen vào

Ngày hôm nay, tớ vẫn ko đủ dũng cảm để lại gần cậu, cảm giác chông chênh như sắp tuột khỏi tay thứ quan trọng nhất vs mình, mà vẫn ko đủ can đảm để giữ lại

Tớ chỉ biết đứng nhìn cậu từ xa, ghi vào trong tim hình bóng về 1 người đã từng là thân thiết nhất vs tớ, trong quá khứ

Một lần thôi, tớ muốn được nắm tay cậu, như ngày xưa

Mong thời gian ngừng lại, để lưu giữu tất cả nh~ gì đã có, để cho mọi thứ ko trở thành kỉ niệm

Mong ước trở lại ngày xưa bé, có cậu, có tớ, là những gì hạnh phúc nhất vs tớ

Hạnh phúc mãi mãi nha, bạn của tớ

hư vô
14-05-2011, 04:44 AM
Thời gian ko quay lại được , nhưng kỉ niệm thì mãi còn . Dù vui , dù buồn , hãy để vào kỉ niệm . Lưu nó lại và nhớ tới nó .
Hạnh phúc đôi khi là nhỏ bé mong manh , mà đôi tay ta ko thể níu kéo .
Chúc em mãi hạnh phúc . Luôn có Kỉ niệm tốt với bạn em nhé , nhìn vào nó và mỉm cười

~Invisible~
14-05-2011, 04:48 AM
tks a, nh mất đi 1 ng bạn
cảm giác ko thể chạm tay vào 1 ng hoàn hảo
đau lắm

hư vô
14-05-2011, 04:59 AM
Hãy để nó là kỉ niệm đẹp .
Dù đau nhưng hãy cười , ngày mai vẫn phải bước tiếp

Nautilus
14-05-2011, 05:08 AM
Mong thời gian ngừng lại, để lưu giữu tất cả nh~ gì đã có, để cho mọi thứ ko trở thành kỉ niệm
:) kỉ niệm mãi chỉ là kỉ niệm :) cố vượt qua và hạnh phúc má nhé :huglove:

~Invisible~
14-05-2011, 06:05 AM
ốc: cảm ơn con
yến hâm: phải làm sao để bc tiếp :wonder:

.:oo0wjndy0oo:.
14-05-2011, 06:11 AM
có những thwus sẽ là mãi mãi
đó là tình bạn
chỉ cần thêm 1 chút niềm tin , thêm 1 chút tự tin nữa thui thì chị tin chắc tình bạn của hai em sẽ xích lại gần như ngày xưa
không gì là quá muộn , hãy tự tin mà bước tới
đôi lúc bạn em chưa sẵn sàng thì chính em hãy là người sẵn sàng đưa tay ra nắm lấy nhé

jinwon
14-05-2011, 07:40 AM
Tình bạn mãi còn trong mỗi người mà. Tình bạn có những lúc trắc trở, xa cách đến mức lạnh người, khiến mình chông chênh không thể ngờ.

Mình sợ cái cảm giác đó, mất đi một người bạn, mất đi một người bên mình bao nhiêu năm, gắn bó với ta bấy nhiêu thời giạn Phút chia tay, quay mặt đi lòng như chùng xuống nặng trĩu vậy.

Sợ cái cảm giác phải xa, sợ cái cảm giác mất đi một phần kỉ niệm trong mình, phần kí ức đẹp của cả hai người. Sợ giờ phút chia tay nhau ấy. Mỗi người quay đi một hướng, mối người bước đi một đường.

Lo nữa. Lo cái cảm giác người ta sẽ ra sao, cái cảm giác khi mình buông tay người ta đã phải đối mặt như thế nào...

Đau. Có lẽ lúc này mới thấy đau đến quặn lòng, nhớ đến tái tê lúc hai đứa bạn thân đi cạnh nhau mà cười vui hết biết :) chọc nhau vang khắp dãy phố dài, khắp quãng đường bên nhau đi về,...

Hối hận. Hối hận vì ngày trước đã buông tay bạn ra. Hối hận vì ngày đó mình đã không bước cùng bạn, cưòi tươi vui hồn nhiên với bạn, tâm sự với nhau hết cả buổi chiều tối,...

Cố lên bạn của tôi! Có những điều không thể lấy lại được mà. Vậy nên bạn cứ làm những gì bạn muốn để về sau nhìn lại mình không phải hối hận rằng: Ước gì ngày xưa mình làm như vậy.

~Invisible~
14-05-2011, 10:12 PM
Tình bạn mãi còn trong mỗi người mà. Tình bạn có những lúc trắc trở, xa cách đến mức lạnh người, khiến mình chông chênh không thể ngờ.

Mình sợ cái cảm giác đó, mất đi một người bạn, mất đi một người bên mình bao nhiêu năm, gắn bó với ta bấy nhiêu thời giạn Phút chia tay, quay mặt đi lòng như chùng xuống nặng trĩu vậy.

Sợ cái cảm giác phải xa, sợ cái cảm giác mất đi một phần kỉ niệm trong mình, phần kí ức đẹp của cả hai người. Sợ giờ phút chia tay nhau ấy. Mỗi người quay đi một hướng, mối người bước đi một đường.

Lo nữa. Lo cái cảm giác người ta sẽ ra sao, cái cảm giác khi mình buông tay người ta đã phải đối mặt như thế nào...

Đau. Có lẽ lúc này mới thấy đau đến quặn lòng, nhớ đến tái tê lúc hai đứa bạn thân đi cạnh nhau mà cười vui hết biết :) chọc nhau vang khắp dãy phố dài, khắp quãng đường bên nhau đi về,...

Hối hận. Hối hận vì ngày trước đã buông tay bạn ra. Hối hận vì ngày đó mình đã không bước cùng bạn, cưòi tươi vui hồn nhiên với bạn, tâm sự với nhau hết cả buổi chiều tối,...

Cố lên bạn của tôi! Có những điều không thể lấy lại được mà. Vậy nên bạn cứ làm những gì bạn muốn để về sau nhìn lại mình không phải hối hận rằng: Ước gì ngày xưa mình làm như vậy.

nếu có nút like tớ sẽ ấn nổ mt lun :sr:
tks bạn iêu nhiều nhiều

diemanh
19-05-2011, 06:12 AM
tình bạn mãi luôn theo 2 bạn mình chúc bạn hạnh phúc