PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thu đến rồi!!!!

con_gai_Viet_Nam2005
14-09-2005, 10:16 PM
Những cơn mưa cuối hạ rả rích liên tục suốt mấy ngày, càng về đêm mưa nó làm em nhớ đến Anh, có lẽ giờ này anh đã ngủ........k biết trên đó có mưa k anh vậy anh. Nếu trên đó giờ này anh cũng ngắm mưa bay thì hay biết mấy. "Anh về bên người ấy anh có vui k anh???? Giờ anh đang hạnh phúc chứ ????? Công việc vẫn tốt chứ ????? Trăm câu hỏi về anh cứ xoay vần trong tâm trí em.......Ánh đèn đêm rọi sáng cả không gian yên tĩnh chỉ có tiếng mưa rơi ngoài kia, nhìn từ xa những giọt mưa rơi xuống thật đẹp, hình ảnh anh lại nhạt nhòa cùng mưa.
Nhưng mưa mãi rồi cũng tạnh, khi cơn mưa này đi qua thì cũng là lúc 1 mùa mới bắt đầu.....chuyển mùa......Mùa thu đến.. ..cái dư âm của mùa hạ đã hết rồi nhưng những kỷ niệm về anh vẫn còn đó, tình yêu của em vẫn còn đó. Nó k những kết thúc mà còn âm ỉ, kéo dài, vang vọng mãi trong em !!!! Có lẽ điều mà anh muốn là hy vọng em sẽ kết thúc chuyện này, đừng yêu anh nữa, đừng nhớ về anh nữa. Anh muốn em thoát ra khỏi TY của anh nhưng có lẽ nó k thể kết thúc được bởi trái tim mãi thuộc về anh,vì TY đó đã khắc sâu trong trái tim em......
Cơn gió thu đã thoáng qua đâu đây, nó mang hơi thở mới của đất trời, nó thoáng đi qua em mang những nỗi buồn, nỗi nhớ về anh........mang 1 hương thơm ngào ngạt của hoa sữa đậm sắc Thu.

Nơi mùa thu bắt đầu
Từ nơi nào đâu biết
Nhìn cơn gió lao xao
Em biết thu đến rồi
Thu đến từ bao giờ
Lòng em sao buồn quá
Trên cành cây non kia
Lá xanh đâu mất rôi
Chỉ còn đó
Từng khóm lá vàng rơi
Nhẹ từng cơn gió thoảng
Hơi thở của mùa thu