PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tư vấn thi ĐH đê :">

♥*Colors*♥
19-02-2011, 08:22 PM
Tình hình, mình muốn thi ktrúc ạ, cơ mà cũng chưa hiểu cái gì lắm

Trc tiên là hỏi
- ĐH ktrúc có những trường nào, trường nào có khoa nào, sau này ra sẽ làm gì (mình biết là làm kts nhưng k biết là kts về phần gì :cr:)
. Trg` nào học tốt hơn, trg` nào thi dễ hơn.

À mình còn rất nhiều câu hỏi nhưng tạm thời chưa biết nên hỏi gì, bạn nào hiểu biết, chỉ giáo cho mình vài chiêu :cr:

K'Shadow
19-02-2011, 09:27 PM
Ở khu vực miền Bắc thì có trường Đại học Kiến Trúc và Khoa Kiến Trúc của Đại học Xây Dựng, ngoài ra còn có 1 số khoa Kiến Trúc của một số trường khác nữa. Tuy nhiên nếu em muốn thì nên chọn 2 cái đầu. Đầu vào của 2 trường trên về cơ bản tương đương nhau nhưng cũng có thể phụ thuộc vào chỉ tiêu tuyển sinh ngành Kiến Trúc của mỗi trường theo mỗi năm. Chất lượng đào tạo thì cũng đồng đều, tuy nhiên theo ý kiến cá nhân thì bên trường Xây Dựng sẽ được học nhiều môn liên quan tới xây dựng hơn, có lợi hơn sau khi ra trường làm việc. Thi ngành này thì em phải học 3 môn Toán, Lý, Vẽ để dự thi. Môn vẽ sẽ được thi trước kì thi đại học. Sau đó sẽ thi 2 môn còn lại cùng với đợt thi do Bộ Giáo Dục tổ chức. Nếu trúng tuyển thì em sẽ học 5 năm tại trường. Sau khi ra trường, công việc một kiến trúc sư thường làm là thiết kế mặt bằng, không gian, hình thức và cấu trúc cũng như dự đoán sự phát triển của một công trình hoặc cung cấp các giải pháp về kiến trúc (công năng, thẩm mỹ cũng như giải pháp kĩ thuật) cho các đối tượng xây dựng ở các lĩnh vực khác nhau. Em hãy tưởng tượng một mô hình quy hoạch đô thị. Đó là 1 phần công việc của kiến trúc sư. Nhìn chung làm việc trong nghề này thì đòi hỏi tính sáng tạo, thẩm mỹ cũng như kiến thức chuyên môn tốt bù lại thu nhập cũng xứng đáng với công sức bỏ ra ^^ Hy vọng em có sự tham khảo để cân nhắc để có lựa chọn tốt nhất :D

♥*Colors*♥
20-02-2011, 12:23 AM
mà, học cái này có cần học vật lý tốt lắm k, thú thực là lý em dốt đặc :rain:

K'Shadow
20-02-2011, 12:35 AM
Học về bên kiến trúc hay liên quan đến xây dựng thì Lý phải tốt ^^ Sau này em học thì có khi đi đâu cũng thấy lực tác dụng lên kết cấu cả :D

K'Shadow
20-02-2011, 12:36 AM
Ngoài ra kiến thức về hình không gian đòi hỏi khá cao :D

♥*Colors*♥
20-02-2011, 12:47 AM
nếu mà học từ bh liệu có ổn k ss nhở, e học lớp 11, còn kiến thức về lý của e thì, quá ngu, chả hiểu 1 cái gì luôn ấy. Liệu e đi học thêm từ bh thì có muộn k :rain:

~Invisible~
20-02-2011, 12:52 AM
ô thỳ ra xanh còn kém t? mềnh
cũng chưa muộn lắm đâu nếu tỳm đc thầy giỏi và chăm học
mềnh cũng ngu lý mà năm nay mới đy học thêm

.:oo0wjndy0oo:.
20-02-2011, 12:54 AM
thi kiến trúc chú trọng môn vẽ
vì điểm môn vẽ nhân hệ số 2 đó em

♥*Colors*♥
20-02-2011, 12:55 AM
~Invisible~ : Lý của mềnh ngu tệ lắm lắm ấy :nhi:
ủa bạn này biết mềnh hở, bạn cũng thi ktruc' hở :shy:

gió: oh, mình biết mà bạn gió :cr:

K'Shadow
20-02-2011, 12:59 AM
Ss là sao :rain: Không sao cả. Vì Lý chủ yếu thi là năm lớp 12 thôi em, tuy nhiên kiến thức cũ vẫn phải nắm kĩ. Quan trọng là mức độ quyết tâm và tự giác ^^

~Invisible~
20-02-2011, 01:03 AM
mềnh cũng ngu thậm tệ lun ý
để năm sau học lun, khỏi học năm nay vì lý ko có kiến thức 11 đâu
cơ bản là chăm thui thỳ nó khác vô hết
mình ko có thy kiến trúc, ktqd cơ ak

♥*Colors*♥
20-02-2011, 01:11 AM
Ủa thế k phải ss hả, sr sr :blushing:

zồi, cảm ơn mọi ng`, có gì k hiểu mềnh hỏi tiếp :D

:jump:

♥*Colors*♥
20-02-2011, 03:27 AM
các bạn cho mình hỏi
nếu học trang trí nội thất hay ngoại thất thì thi trường ji? ( ở hn ý ạ :sr: )
điểm chuẩn có cao k? ở mức bnhiu?
theo e được biết , thì hình như có thi cả khối H và k có môn lý , phải k ạ :sr:
cảm ơn mọi ng rất nhiều :tim:

X :andon::phu:

:gian: ai khiến c hỏi, ờ cơ mà cũng đc, nhưng t k thi khối H đâu :phu:
mà lại còn giám giả mạo tên ngta nữa chứ :gian: