PDA

Xem đầy đủ chức năng : To: Phong Linh

Arika
16-02-2011, 07:02 AM
It's been a long time nhỉ bạn ấy.

Đã khuya lắm rồi, và tớ nghĩ mình sẽ được thêm một đêm mất ngủ nữa cho những suy nghĩ mông lung. Tớ biết cơ thể mình rất cần một giấc ngủ ngon để lấy sức chiến đấu cho một tuần dài phía trước, nhưng tớ cũng biết, khi đã muốn làm gì, tớ sẽ phải làm ngay, vì sợ đến sáng mai, mọi thứ sẽ trôi tuột khỏi tầm tay và tớ sẽ lãng quên một phần của chính mình.

Ý nghĩ về bạn ấy đến bất chợt và tớ không thể kìm mình bò dậy, mở máy và type những dòng này.

Đừng cười tớ nhé, vì sự trẻ con, ngốc nghếch của tớ, ngày xưa và cả bây giờ. Sau từng ấy ngày tháng, tớ đã học được bài học, có những thứ ta không bao giờ có thể nói lời chia tay với nó, cho dù khi đó ta có quyết tâm đến thế nào đi nữa.

Đây không phải lần đầu tiên tớ phạm phải lỗi này, nhưng là lần đầu tiên tớ phải chấp nhận và khẳng định với bản thân mình điều đó, để không bao giờ nói lời tạm biệt dễ dàng như thế nữa.

Tha thứ cho tớ bạn ấy nhé.

Vì tớ chỉ là kẻ viễn vông và luôn mộng tưởng, những nghĩ rằng mình sẽ bỏ được điều mình nghĩ rằng không nên có nhưng cuối cùng chỉ là sự chạy trốn vòng vo luôn trở lại vạch xuất phát.

Mỗi ngày quay lại đây, nhìn lại topic này (http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=369973&page=3), nhìn vào tớ ngày xưa và những mẩu đối thoại nhỏ nhặt của bạn ấy và tớ, tớ thấy mình thật ngốc khi chối bỏ cả chính bản thân mình.

Tớ muốn tiếp tục phần mình đã bỏ quên, nhưng không biết phải bắt đầu từ đâu. Tớ e ngại bạn ấy sẽ chê trách tớ là một kẻ không dứt khoát và không cần những điều này nữa.

Cho dù thế.

Tớ vẫn muốn tiếp tục, tớ không muốn bị bỏ quên nhưng cũng không muốn chạy trốn thêm nữa.

Come to think of it.

Lúc đầu khi mở topic này, tớ nghĩ rằng mình muốn chia sẻ cảm xúc của bạn ấy, vì một lý do nào đó tớ bị bạn ấy thu hút một cách kì lạ. Nhưng kết quả lại là tớ mới là người được chia sẻ cảm xúc ^^.

Tớ chưa bao giờ, chưa bao giờ nghĩ rằng những gì trên web là thật, và tớ luôn đối xử và hành động theo cách nghĩ không có kết quả và vô nghĩa.

Nhưng con người thật trong tớ cứ từ từ bò ra và tớ nhận ra mình đang dần lệ thuộc vào đây, chỉ riêng trang web này, nơi tớ có mọi người và bạn ấy.

Mọi thứ với tớ đã không còn giả dối như trước.

Tớ không còn non nớt đến mức để mình bị cuốn vào sự quyến rũ, cám dỗ của web mạng như ngày xưa, điều tớ sợ nhất khi thấy mình đang dựa vào website này, nhưng tớ cũng chẳng trưởng thành đến mức vỗ ngực tự hào rằng mình không coi mọi người ở đây là bạn mình, cho dù chỉ là ảo đi chăng nữa.

Tha thứ cho tớ bạn ấy nhé.

Và một lần nữa cho tớ được chia sẻ cảm xúc với bạn ấy, tuy nói là to:Phong Linh nhưng tớ toàn làm theo ý tớ thôi nên đừng giận sự ích kỷ của tớ bạn ấy, nhé.

Cho dù mọi thứ không còn như trước.

Nhưng lần này tớ sẽ không nói tạm biệt nữa đâu, cho dù thời gian tớ bỏ đi có lâu đến đâu đi nữa.

Cảm ơn vì tớ đã có thể gặp bạn ấy ở đây, cảm ơn vì bạn ấy đã luôn ở đây và cảm ơn bạn ấy đã luôn chia sẻ cảm xúc cùng tớ ^^.

VenusBelly
16-02-2011, 07:17 AM
biết nói gì đây nhỉ
thật không biết nói gì ngoài 1 câu chúc cho tình cảm của bạn và người kia lun hạnh phúc
Anh chàng nèo mà tốt phước vậy nhỉ

K'Shadow
16-02-2011, 10:00 AM
Mình vẫn nhớ những bản nhạc tặng nhau của bạn này ^^ Bạn Nhiên zô nhận nào :D

miu chan
16-02-2011, 10:28 AM
Bạn Nhiên thật sự là "tốt phước" mà ( nói theo cách của VenusBelly ^^).
Bạn ấy đang xấu hổ một tẹo đó mà ( cho nên còn chần chừ chưa vào ). Cứ mỗi lần bạn ấy thực sự bị thôi thúc phải làm/ phải viết một điều gì đó thì lại đơ người ra rồi băn cái này, khoăn cái nọ í :meo:

Để tớ chạy kéo kéo bạn ấy vào đây ha :chayle:

Phong Linh
16-02-2011, 12:27 PM
Emm ui, Emm đọc mấy cái comment bên trên kìa, có thấy PL may mắn [ thích dùng chữ “tốt phước” hơn ^^ ] như thế nào khi có Emm là bạn ở đây không :”)

Thật lòng thì tớ không biết phải nói gì nữa, vào lúc này. Mọi ngôn từ nó cứ bay bay đi đâu bỏ lại cái đầu tớ rỗng tuếch íh : ( Sau đó chúng lại rủ nhau hiện về tùm lum tà la cái đầu của tớ luôn :mecry: Thế là tớ chỉ còn biết lần tìm lại topic cũ trong box Nhạc, cái nơi mà tớ cũng không ngờ mình lại viết nhiều đến thế về bản thân tớ-của-gần-một-năm-về-trước, cái nơi mà hồi đó tớ đã chất vấn lương tâm mình - rằng tại sao cái kẻ ích kỷ đáng ghét như mình lại có thể nhận được sự quan tâm lặng lẽ và đáng yêu đến thế từ Emm nhỉ, hay là Emm bị hâm xừ rồi [ I’m really sorry ]… Bây giờ, khi thời gian trôi qua lâu, và tớ có thể tự nhiên mà đọc, tự nhiên mà nhìn lại, tớ biết là hồi đó tớ đã coi topic ấy gần như là Lưu bút, coi bạn Emm gần như là … cái nhật ký để tớ kể lể, nhảm nhí, gọi văn hoa thì là “giãi bày” :)

Chắc Emm hok phiền lắm khi đọc những dài dòng mà tớ viết đâu nhỉ :”) Bạn ấy thích tớ đến thế cơ mà '______' [ ôi PL, đập đầu chít đi >.< ]. Cười sung sướng, vì tớ sẽ được phép tự do dài dòng mà chẳng phải lo sẽ bị ai nhận xét này nọ :dance:, vì có thể tùy tiện viết mà không cần quan tâm đến mọi người có hiểu được những câu chữ rối ren dài dằng dặc mà tớ sắp lạch cạch gõ ra hay không ^^ Với tớ thì đó là 1 điều thú vị :rain: [ chết nhà ngươi đi PL, đồ lập dị >.< ]

Hơn một lần tớ định vào nơi này của HHT để viết một topic trong cái mảng đề tài “HHT – nơi tôi có bạn” rồi íh. Nhưng đó mãi chỉ là điều tốt đẹp ở thì “dự định” mà thôi, trong phút bốc đồng, trong những khi chợt cảm thấy mình đang yêu vô cùng một ai đó. Chưa từng có một cái topic nào như vậy được viết ra, và tớ nghĩ là sẽ k-h-ô-n-g. Bởi lẽ tớ là một đứa rất ích kỷ, rất cá nhân, rất ngại chia sẻ, rất ngại nói với người khác những suy nghĩ của mình về họ.

Khi đọc topic này, đầu tiên tớ tự hỏi, liệu có phải là Emm hơi khách sáo với tớ hay không >.< và tại sao Emm lại … hâm thế [ I’m really sorry, lần 2 ] :rain: Bị thu hút bởi tớ là 1 điều tệ lắm :)

Một lần, tớ cũng đã từng hỏi BCA về sự khách sáo ở trong một lá thư. Sau đó sự trả lời của cô bé này trúng ngay tim đen của tớ cho nên không dám viết hồi âm gì lại nữa. Tớ vẫn luôn có một sự sợ hãi với những ai – dường như – có vẻ – hiểu mình, hiểu cái sự chẳng-tốt-đẹp-gì-cho-cam của mình :)

Đã 6 năm rồi tớ lang thang trong HHT và có vô vàn những kỷ niệm đối với nơi đây.

Cái hồi tớ trẻ con, 18 tuổi, lần đầu tiên đi offline đã giật ngay mũ của người khác [ bebadboy/ Teppi ] rồi chạy đi trốn :rain: . Cũng là cái lần đầu tớ … xin xỏ rất hồn nhiên Myt [ Miranda/ Xám ] con gấu xám áo đỏ, để rồi đi đâu cũng … mang em gấu đi theo cùng mình :rain: Rồi tớ và nhỏ Myt không ai bảo ai mà cùng tặng cho cái Tím [ phonglantim/ Violet ] cùng một quyển sách như nhau, chỉ vì quyển đó có màu … tím ^^ Giờ đây, khi 6 năm đã trôi qua rồi, tớ thường tự cười tự giễu mình khi nghĩ về kỷ niệm. Tớ thật là ngốc, nhưng kỷ niệm ấy đẹp đẽ biết bao, tớ biết mà.

Tớ nhớ về cái lần đầu tiên mình post bài trong box TGLT [ truyện đó “nhu” lắm, chưa bao giờ tớ dám quảng cáo cho ai và đã định xóa đi mấy lần kiểu “giết người diệt khẩu” nhưng rồi không nỡ ra tay], tớ bị chankhonggiay comment mắng trong fic đến nỗi… tan vỡ cả trái tim của một cô gái 18 tuổi [ hồi đó suy nghĩ điên zồ thật :so_funny: ].

Những người bạn đầu tiên mà tớ có ở HHT đều là từ box Thơ mà ra íh. Miranda, phonglantim và tớ hồi ấy là 3 mod bên Vườn Thơ ^^ Ngày xưa tớ kết bạn bè rất đơn giản nha, ai là bạn của tớ sẽ phải đọc thơ ( nhảm kinh lên được) mà tớ viết hoặc phải viết thơ cùng tớ :so_funny: Và sau cùng phải gặp tớ, đi chơi cùng tớ, và trở thành bạn của tớ ngoài đời cơ chứ không phải là thế giới ảo. chankhonggiay, cí ông anh làm tớ khóc lóc giã từ box Truyện ngày nào íh, bỗng chốc trở thành “anh trai” của tớ ( vì thỏa mãn được tất cả những điều kiện trên :so_funny: ) . Tớ nói “giã từ” là còn nhẹ đấy, hồi đó giận lão, nước mắt ngắn nước mắt dài, giật đùng đùng bỏ đi, thề không đội “chời” chung với ông anh ấy cơ mà :so_funny: Tớ nhớ CKG viết nhiều thơ hay lắm, tớ thích đọc vô cùng ^^ ( bi h mới dám thừa nhận là hay chứ hồi đó cay cú, không thèm khen gì :P ). Còn hiện tại thì hình như tớ đang đối xử bất công với bạn Sil từa tựa như vậy, chả hiểu sao tớ cứ thích vùi dập/ không thừa nhận những gì mình thích, mình cho là hay ho và những gì dễ thương hết biết :meo: Àh quên, còn sót bạn Lữ :so_funny: Giận thì không giận nhưng không thích là không thích, chả bít nữa, tính tớ kỳ kỳ thế :im:

Lan man thật, quá lan man :rain: Lại toàn chỉ nói về bản thân mình, không có thuốc chữa thật :rain:

Kệ, nói tiếp, Emm thích tớ lắm ớ, bạn ấy sẽ chẳng phàn nàn gì đâu các ấy ạ :blushing: Tớ nghĩ mình phải lợi dụng một cách triệt để cái điểm này ớ :”)

Tớ cũng gặp bạn Meme trong vườn thơ nì, nhưng dĩ nhiên lúc ấy tớ không phải 18 tuổi nữa, hay là tính kiểu 18 tuổi lần thứ … 6 trong đời đi :D Ganh tị với tsp Elsie của tớ ghê gớm, vì cô ấy có giác quan thứ 6, nhìn nick có thể biết được bạn nào là bạn này, cứ như kiếp trước Elsie là thày bói íh :rain: Chả bù với tớ, tính người hời hợt không quan tâm đến người khác cho nên mới dám hỏi bạn Me mấy câu, nhớ lại xem nào, hình như tớ hỏi cái tên “Meme” đọc thế nào, có thể kêu … mi-mi như gọi con mều không [ I’m really sorry, lần 3 ], hay là me giống kiểu cây me nhỉ ^^ Tớ có phải Elsie đâu muh biết Meme và Emm là 1 người :meo: [ Mãi về sau đọc lỏm “conversation” giữa Emm và Elsie mới biết các bạn tuy 2 mà 1 ớh.

Tớ cũng chợt nhớ đến cái topic SN của bạn Kai muh hồi đó tớ cũng không biết bạn Kai và bạn K là cùng 1 người :so_funny: Cho nên tớ dửng dưng với bạn này nhưng lại rất thích nhảy vô tám chuyện, tám thơ với bạn kia :so_funny: Hic, tớ tôn Elsie làm tsp của mình, nhưng lại không học hỏi được gì từ sự nhạy cảm của cô nhỏ ấy về các nick :meo: [ tsp của tớ thật bất tài, hem dạy dỗ được tớ gì hết trơn :P ]

Mấy đứa lượn lờ bông phèng ở box thơ hồi đó, thiếu thế nào được bạn Oz thường đem mấy em muỗi, em dzùa thả vào topic ăn nhậu chứ :so_funny: Muh hồi đầu thấy nick của bạn Oz nha, chưa nói chuyện tám tiếc với nhau miếng nào nha, tớ ngại nàng này lắm íh. Nàng ta gì muh suốt ngày xưng “T-ô-i”, cá tính cực kỳ, nhưng tớ lại cảm thấy nghiêm túc và lạnh nhạt cực kỳ ấy [ nói xấu nói xấu, hí hí :”) ]. Phải chơi cùng nhau thì mới biết nhau dễ xương ha ^^

Khi tớ được bạn Arika tặng cho nghe bài hát Rain and tears ở box Nhạc, sự thật là tớ đã không biết Arika là ai đâu :)

Tại vì tớ nghĩ …người thích tớ ở 4rum này nhều ơi là nhều :rain: [ khoác lác khoác lác, 1 tấc lên cung trăng :rain: ], biết được ai nhỉ [ chết mất thôi PL >.< nói được câu này thì nên chết đi là hơn >.< ].

Không nói đùa nữa :P Tớ nhận ra Arika là ai, từ cái bài hát có con đom đóm ấy [ ôi, tiếng anh của tớ nó lèng phèng lắm lắm, tớ không gọi chính xác tên của bài hát được : (( ]. Lúc đó tớ nhớ là mình cực kỳ tưng tửng luôn :im:

...

Còn về việc bỏ HHT lại mà đi…

Có nhiều người bạn của tớ đã từng. Hầu như tất cả mọi người mà tớ đã quen ở đây, đều đã từng như thế.
Và tớ đã chứng kiến nhiều sự ra đi trong suốt 6 năm lang thang ở nơi này.

Không phải bất cứ website nào mà chính HHT đã từng tác động rất tiêu cực đến tớ :) Tớ cứ say sưa hoài với những người bạn ở HHT mà bỏ quên mất bạn bè của mình ngoài đời thực. Tớ chia sẻ gần như mọi điều về bản thân với gia đình HHT mà lãng quên mất gia đình mình. Tớ cảm thấy vui vẻ ở thế giới mạng này hơn là cuộc đời ngoài kia mà đáng lẽ ra tớ cần phải sống : )

Những người đã từng bỏ đi ấy, cuối cùng thì họ vẫn quay trở lại, đa ố đều lặng lẽ :) Quay về rồi nhận ra rằng mọi chuyện đã không còn như xưa nữa, hoặc rằng chính bản thân đã đổi thay ít nhiều ^^

Nhưng hầu như ai cũng yêu quý 4rum này, bởi những con người bên trong đó. Và bởi vì kí ức là một điều gì vĩnh viễn không thể thay đổi, cho nên nó đẹp mãi, chỉ cần người ta còn nhớ về.

Emm ơi Emm à, Me ơi Me à…

Tớ viết bài này, hoàn toàn theo suy nghĩ chủ quan của tớ, hoàn toàn phô bày cái tôi ích kỷ, cá nhân ( và kệch cỡm! ) của tớ đó Arika :)

Nhưng đâu vì thế mà bạn ấy ghét tớ, phải không ^^

Cái hạnh phúc của tình bạn là có thể thoải mái chia sẻ cùng nhau những suy nghĩ của mình íh.

Tớ nhận ra cái thành phố mà mình đang sống, nó thật là cô đơn, nó có quá nhiều những con người cô đơn mà họ lại chẳng thể tìm đến bên nhau được…

Ở cái tuổi này, tớ đã biết ưu tiên nhiều hơn cho cuộc sống thật ngoài kia, biết quan tâm nhiều hơn đến gia đình mình và những người bạn ngoài thế giới thực. Tớ đã không còn suy nghĩ rằng “bạn bè trong HHT chỉ là bạn của thế giới ảo” nữa, vì tớ nghĩ rằng bọn mình sẽ có thể gặp nhau, bởi thời gian rất rộng dài mà con người thì có tuổi trẻ cùng sức sống. Phải rồi íh, tớ có một niềm tin phù phiếm là rồi những tất cả những người bạn tớ yêu quý ở nơi này, tớ đều sẽ gặp được họ :P

Tớ sẽ được bẻ chocolate chia cho bạn Dừa, sẽ được lượn lờ ăn kem cùng hạc, được đi lượn lờ hiệu sách cùng lastday, được gặp và ôm Oz trong quán Trầm, được diện kiến tsp Elsie, được dzung dzăng dzung dzẻ với Bell và chỉ chỏ bạn ấy xem mấy em mèo, được líu lo hót cho GS nghe rất nhiều thứ, được khều Devil làm phù dâu cho đám cưới của mình =)), gặp mấy nàng trong box TGLT nữa, nếu quên gương mặt ấy nàng thì tớ sẽ bắt Oz phải chỉ điểm từng người cho mình :P … [ thật là ôm đồm và tham lam quá lắm !! ]

Và dĩ nhiên tớ chẳng ngại ngần gì mà không tham lam thêm một chút xíu. Có ai đánh thuế giấc mơ đâu muh ^^ Nếu như một ngày đẹp trời nào đó bọn mình có cơ hội để gặp nhau, bạn ấy sẽ biết tớ là một cô nàng luyên thuyên đủ thứ dưới biển trên trời nhiều đến thế nào íh :”)

Hy vọng là bạn ấy chưa bị chết bẹp dzí bẹp dzị trong cái bài viết dài lòng lòng này của tớ :”)

From : Phong Linh :blushing:
To : Emm, Me, Arika :huglove:

...Meme...
16-02-2011, 05:07 PM
Đầu tiên, đọc dòng comment của Belly làm tớ tá hỏa âm binh :ham:. Nghĩ không lẽ nó giống một lá thư tình đến vậy, mà nhìn lại thì thấy nó cũng...giống thật :thatall:

Á á, mà đừng hiểu lầm tớ nhé, tớ normal mà :mecry: (ngoại trừ tật điên ra thì mọi cái tớ đều normal hết :dien:)

Đọc comm của Kai cũng rất ngạc nhiên, vì một cái bóng như tớ cũng có thể được ghi nhớ qua những bài hát :D

Còn..."tốt phước" ư :nhi: ? Tớ tự hỏi, thu hút một kẻ stalker như tớ, thì có gì là may mắn đâu hả PL ==", và tớ thì thấy bị bạn ấy thu hút chẳng tệ tí nào.

Thật ra, sáng nay tớ đã định chú thích thêm một dòng Ps: nếu bạn ấy thấy sợ thì cứ việc bỏ của chạy lấy người đi :meo:. Vì nghĩ lại thì đây là lần thứ 2 tớ chơi chiến thuật công kích bất ngờ với bạn ấy mà :so_funny:, đùng một cái không biết từ đâu ra nhảy vào cái To: Phong Linh :phu:

Tớ muốn đặt một cái tên khác cho topic này, nhưng những gì tớ nghĩ đến là kỉ niệm trong topic kia và tất cả những gì tớ làm là viết cho bạn ấy những thứ cũng vô cùng "tôi" của tớ (tớ cũng chỉ toàn làm theo ý tớ thôi, nhỉ ^^?), nên nói cách khác, nó cũng chỉ là To: Phong Linh, dù là theo một cách khác, heh.

Ừm, cũng không biết vì một lý do gì mà tớ thích đọc những điều bạn ấy viết, viết gì cũng vậy, thích lắm ớ, và tớ cho là người khác cũng thế (tớ đang vơ đũa cả nắm này :rain:, lên cơn cao quá rồi, xuống, xuống thôi)

Hèm, tớ khi viết những dòng kia cho bạn ấy cũng thấy ngại lắm lắm, vì tớ cũng không quen chia sẻ cảm xúc của mình một cách trắng trợn như thế @@, cái viễn cảnh bị bạn ấy tạt cho gáo nước lạnh luôn nằm trong tâm trí tớ (dù tớ nghĩ là bạn ấy sẽ không làm vậy đâu, nhỉ?nhỉ?:sr:), vì tớ vẫn có thói quen nghi hoặc nên không dám tự tin uống fristi cho trí tưởng tượng bay cao, chỉ dám dừng ở nơi thấp nhất mà thôi :D.

Những lời bạn ấy viết phía trên làm tớ thấy thật vui vì mình đã có thể viết ra cảm xúc kì quặc đó :hun:. Bên ngoài tớ nhí nhảnh lắm ớ PL :sr: nhưng phần cô độc bên trong tớ vẫn chưa bao giờ dám để lộ ra, tớ không thích vậy (vì tớ cũng self-center lắm lắm :xao:), nhưng giờ tớ cũng đã làm được rồi ế (tự hào, tự hào :sr:)

Thật vui vì tớ đã có thể biết đến diễn đàn HHT, mà nguyên nhân không là ai khác cũng chính là bạn Sil kia (đổ tội đấy :phu:). Thật vui vì tớ đã là một con bé tò mò, tọc mạch vào mọi chuyện (lý do này không được rồi, nhưng tớ đang thành thật lắm ế :sr:) để rồi có thế biết Oz, El, PL, Lu...và thật nhiều những bạn khác nữa mà kể ra thì tớ sợ sót lại ai đó vì cái trí nhớ vô cùng tệ bạc của mình >____<.

Nhớ cái thời chơi game ô đi sờn, tớ cũng có quen và kết bạn với nhiều người lắm ý và tớ không thể đếm được hết số lần tớ quyết tâm ra đi, bao nhiêu lần tớ Pm từng người với lời chào tạm biệt :cr:. Dưng mờ, cái thời ấy, tớ cứ đi rồi về, về rồi đi mà chẳng rút ra được thứ gì cả, có lẽ tớ ngày đó không phải tớ bây giờ. Nhưng lần cuối đi khỏi đó, tớ đã không bao giờ còn quay lại nữa, 3 tháng, nửa năm là đủ cho tớ quên đi tất cả kí ức của những ngày đó, nó chẳng hề đọng lại chút sâu lắng nào ==".

Nhưng với HHT thì lại khác, cũng là những lúc tớ bận bịu, thờ ơ và hờ hững, nhưng tớ không có quên, không phải tớ cố nhớ mà là tớ chưa hề quên. Ừ thì, HHT đã giữ một phần trong tớ ở lại mất rồi, tớ biết mình sẽ chẳng đi đâu được nữa đâu ^^.

Còn về bạn ấy, nó cũng đặc biệt lắm ý, tớ đã bị cái trầm và lặng của bạn ấy hút, cứ như thiêu thân lao vào lửa kìa '______'. Mỗi khi tớ dừng chân ghé qua đây những khi rảnh rỗi, có 3 gương mặt luôn hiện lên trong tâm trí tớ : lively, softly và mystery (trình tiếng eng của tớ cũng hầm xà bà lằng lắm a :im:).

Với tớ, hình ảnh bạn ấy -softly- cứ nhẹ như không, đôi khi thật mờ ảo nhưng vẫn vô cùng đáng yêu (oác, mình đang nói gì thế ). Tớ không hiểu bạn ấy đâu, thật sự không mà, nhưng tớ cũng không hình tượng hóa bạn ấy như idol hay saint đâu :sr:, nên đừng nói tớ quá khách sáo với bạn ấy nhé, vì nó không như vậy đâu.

À.

Zing đã thay đổi rồi, hôm qua là ngày cuối cùng những bài hát tớ post trong kia còn có thể nghe được ở đó. Mãi đến khi tớ viết xong những dòng kia và nhìn lại, tớ mới nhận ra điều đó (là thứ gì đã thúc đẩy tớ viết nó vào hôm qua nhỉ? tớ không biết nữa, liệu tớ có thể quy nó vào fate hay không '________'?)

Don't know :dont know:

Dù không biết thật, nhưng tớ sẽ vẫn tiếp tục gửi đến những To: Phong Linh cho bạn ấy nơi đó, liệu có được không :7: ?

Bạn ấy có thể không đồng ý nhưng tớ dai lắm đấy '_______'

Òa, biết nói mãi thì nhàm, nhưng tớ vẫn muốn cảm ơn bạn ấy, có khi chẳng vì lý do gì đặc biệt cả (lan man, thiệt là lan man mà :wind:)

Và cuối cùng, tớ thích bạn ấy lắm lắm :huglove: (cũng chẳng biết vì sao), tớ thiệt lờ lập dị mà ==".

Wa wa wa, nói nhiều quá mất rồi mà cũng lại chẳng hướng vào đâu cả >.<.

Bạn ấy chắc cũng hông nỡ ghét một kẻ nhiều chuyện như tớ đâu nhỉ :sr:.

Có thể, vào một ngày nào đó (khi tớ là tỉ phú tiền đô cũng nên :so_funny:), tớ cũng rất muốn được gặp bạn ấy để "biết tớ là một cô nàng luyên thuyên đủ thứ dưới biển trên trời nhiều đến thế nào íh" ^^

Không ai đánh thuế giấc mơ mà…phải không? :D

Ozhi
16-02-2011, 07:56 PM
Ố ồ ô ô......

Emm à Emm, Bích à Bích :sr: Em không biết rằng Kai là Lão già lắm chuyện, nhớ những thứ nhỏ nhặt rất vu vơ sao?

Leng Keng à Leng Keng, cô làm tôi muốn quay lại topic của chính mình để kêu gọi "linh hồn các phần tử đã trốn" dậy quá! *sigh*

Chậc, thiệt là mình muốn đu máy bay ra Hà Nội với các bạn í quá đi! Bạn nào nào cũng toàn ở Hà Nội, số mình làm dâu Hà Nội mất thôi à :sr:

Mới đầu, quen được mỗi con bé Emm ở chung cái nơi mình sống thì đùng 1 cái, 2 tháng sau, vù đi mất tiêu :( Em không biết người ta hối tiếc đến thế nào đâu ới :( Muốn bơi thuyền sang đó cưới em quá trời :(

Các nàng ở trên làm mình muốn kéo cái topic của mình lên mà viết tiếp quá :chayle:

kaivn
16-02-2011, 08:18 PM
Sax, em Lúa Nếp :andon: Gọi là trí nhớ tốt thôi :D Hình như đội ngũ ăn nhậu gần đủ hết ở đây, tiện làm phát thịt hết tất cả các con :sr: Hờ hờ, nhắc tới bạn PL mình còn hay nhớ tới vụ sukudo và ô chữ nữa :cr: Hix, với mình tình cảm trong lòng, trong tâm trí rất chi là dạt dào, nhưng để viết ra thì chẳng viết được chữ nào cả, cho nên vô đây hóng và ké tý cảm xúc của các bạn :(

...Meme...
17-02-2011, 04:00 AM
=="

Ss ơi ss à, réo tên em to ai cũng nghe thấy mất rùi kìa >.<.

À à, cỏn Kai (đại từ nhân xưng trong đầu tớ nó không cho phép tớ add thêm gì khác, hông phải tại tớ đâu á :meo:), tớ thật sự hơi hơi ghen tị với tính cách để tâm, chú ý (aka nhiều chuyện như ss Lùa gọi, no offense đâu ah :sr:) của bạn ấy và cả trí nhớ tốt, nhớ nhiều ghê mà (hope bạn ấy không nhớ chuyện nhỏ như con muỗi này đâu ha :nhi:),

Oa, qua đến đây rồi mà vẫn còn muốn đem người ta lên bàn nhậu thì thiệt là....lắm rồi ế Kai :so_funny:

Cỏn,ss à :khocnhe:, biết "giấc mơ chỉ là giấc mơ" :nhi: nhưng em cũng ước giờ này (gần 1h sáng :so_funny:) mình đang ở VN dung dăng dung dẻ với ss quá ớ :mecry:

Nếu có thể, em cũng muốn thấy lại những linh hồn các phần tử đang lưu lạc trong HHT (dủ 80% số đó em chẳng biết ai hết, ham hố nó dzậy thui :so_funny: )

Ss - lively- của em :huglove: (lại nhận vơ rồi này :so_funny:)

Khiết Linh
17-02-2011, 08:26 AM
@PL: Nhiều lúc em cảm thấy em hiểu PL như hiểu chính em, mà em cũng ko hiểu rõ bản thân bao nhiêu nên có vẻ cũng chẳng hiểu ss bao nhiêu. Thậm chí, em mong mình ko hiểu và ko cảm nhận ở ss thứ gì. Có lẽ, không cảm nhận gì hết về ss sẽ tốt cho em hơn :)

ss không reply chẳng quan trọng đâu, em không để bụng việc ấy. Có điều, đôi lúc ngồi đọc lại những dòng chữ em và ss từng trao đổi nhau, em nghiệm ra những điều không thể xây dựng và tồn tại giữa những con người quá giống nhau. PL hiểu ý em không?! ^^

Nhưng yêu quý và tiếp xúc đâu bắt buộc phải đi đôi với nhau, phải ko ss M của em?!

@Meme: Tớ cảm thấy bạn ấy rất hiền, cũng nhạy cảm như tớ, có điều hình như tớ không bao giờ bày tỏ nghiêm túc được như bạn ấy. Cũng rất nhiều lần tớ muốn vào đây viết về những người khiến tớ ấm áp hơn cả những người ở cuộc sống thật. Thế mà, ngẫm lại, tớ vẫn không thể chấp nhận điều đó. Đối với tớ, dù đã offline, gặp mặt đôi ba người của HHT, tớ vẫn không thể hoà nhập vào cuộc sống ảo - nơi mà tớ cho mọi thứ đều là ảo như chính con người tớ. Thế mà, cái ảo đấy cũng chính là nơi tớ dám nói thật lòng mình nhất [ít nhất là hơn cuộc sống thật ở ngoài]. Con người tớ bạn bè bảo rằng u mê quá! Thậm chí đứa nào cũng biết HHT là ngôi nhà thứ 2 của tớ. :) Nhiều lúc tớ mong bản thân có thể sống thật như chúng nó vậy mà cũng lắm khi lại cảm thấy may mắn hơn vì được biết, được sống trong HHT.

Haizzz, xin lỗi vì bắt bạn ấy nghe tớ lảm nhảm nãy giờ. Tự dưng đọc bài của bạn ấy và PL xong, tớ cũng muốn nói cái gì đó chơi chơi :">

Dù sao tớ vẫn rất khâm phục bạn ấy vì dám nói thật lòng mình đến vậy. Và tớ cảm thấy bạn ấy là cái gương mà tớ nên soi vào :huglove:

Elsie
06-03-2011, 02:06 AM
Bạn PL cứ làm như tớ là thấy bói ý, nhìn nick mà nhận ra được bạn nào là bạn này :rain:

Tớ mà không chịu khó để ý tới các t.y của tớ thì làm sao mà nhận ra được các bạn trong vô vàn người (mem) ở H2T chứ :huglove:

Bây giờ mà đưa một bạn tớ chẳng biết là ai rồi bắt đi tìm clone thì có đến kiếp sau tớ cũng không mò ra :so_funny:

Như Sâu nè, rất là đặc biệt, toàn đặt những cái nick không giống ai (giống thì sao mà đặt :so_funny:), và cái cách nc của bà ý, chẳng lẫn vào đâu được. Với bà này thì, chẳng phải mình tớ, ai quen bà ý đều nhận ra được hết :rain:

Như Phong Linh nè, thơ mộng và bay bổng hết sức, thỉnh thoảng có lơ tơ mơ một tí nhưng mà thế mới là gọi là "bay" và "bổng", giọng văn và những thứ liên quan đến bạn ấy đều nhẹ nhàng ý. Bạn ấy cũng vào diện để ý kĩ một chút là sẽ nhận ra.

Emm thì ngọt ngào và tớ thấy hơi bị khách sáo với tớ hay sao ý >.<. Bạn ấy đừng nghi ngờ tình yêu của tớ nhớ, nếu không để ý bạn ấy thì làm sao mà tớ mò ra bạn ấy được, phải không nè :huglove:

Lu thì chắc chỉ ai thân thiết chắc mới nhận ra (phu quân của tớ nè, bỏ rơi tớ đó :khocnhe:)

Sil thì phải để ý kĩ thêm một chút :D

Lu, Sil và Sâu chắc cũng nhận ra bạn PL ngay, chỉ có điều không chỉ điểm thôi. Tớ rảnh rang nên đi quậy phá dzị đó :blushing: