PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tại em yêu đơn phương!

Luckyduck307
15-02-2011, 08:07 AM
Là vậy phải không, 1 lần nữa lỗi lại là do em, ai bảo em thích anh làm gì, như thế chứ gì? Em thật sự cảm thấy mệt mỏi, cái thứ hạnh phúc giả tưởng đó lại là do những gì em nghĩ ra rồi tự đặt tên rồi tự mình xây dựng những điều mà chẳng khi nào có thể trở thành những gì em mong muốn.
Yêu 1 người thật khó, lúc bé cứ tưởng yêu là hạnh phúc nhưng lớn rồi mới biết cũng có nhiều thể loại tình yêu và cũng chẳng có cái gì đau khổ khi trao tình yêu cho ai đó rồi nhận ra người đó không có tình cảm gì với mình. Thế đấy, bao giờ mà chẳng như thế, lúc thích thì tự nói với mình rằng chẳng cần được anh thích lại như chính cái câu châm ngôn mà em đặt làm chữ kí ấy “Em yêu anh, em chờ đợi là chờ đợi cái ngày em hết yêu anh chứ ko phải là ngày anh nói yêu em”, thế nhưng khi cảm thấy mệt mỏi, kiệt quệ sức lực thì lại bảo thà ko có gì để ko cần phải nhớ. Thế đấy.
Thực sự lúc này em muốn mọi chuyện kết thúc hay nói đúng hơn thì phải là bảo vs chính em hãy thôi ảo tưởng đi, tỉnh lại đi vì cái ngày anh nói yêu em sẽ ko bao h xảy ra. Em đã từng nghĩ rằng anh thích em thật đấy, khi anh quan tâm đến em mắng em, an ủi động viên em mỗi khi em cảm thấy thất vọng nhất thế nhưng thì....Sao anh lại níu kéo em bảo muốn em ở lại thêm 1 ngày ở Hanoi.....Sao anh lại rủ em đi đón giáng sinh sớm cùng anh....Sao anh lại nói vs chị Trang là anh quan tâm đến em nhưng anh cần có thời gian để xác định tình cảm......Có thể đó lại là do em tưởng tượng quá mức, thực ra anh chỉ quan tâm đến em như anh trai vs em gái thôi nhỉ.
Nhờ có anh giáng sinh năm vửa rồi em ko cô đơn như 19 năm vừa rồi, vì thế em đã nghĩ rằng valentine có thể đã khác nhưng là em sai, là em có lỗi. Em chỉ thầm trách sao anh lại vô tâm như thế, anh là người đầu tiên biết rằng em đi singapore thế nhưng trước khi em đi anh cũng chẳng hỏi han về chuyến đi và cũng chỉ chúc hời hợt, đơn giản khi em nt thông báo cho anh về chuyến đi của em. Rồi sao, ngày em về chỉ trước valentine 1 ngày thế nhưng người đầu tiên hỏi thăm về chuyến đi của em lại là 2 người bạn của em.....Rồi ngày hôm sau đến lớp anh lại hỏi em “A tưởng e đi 1 tuần”. Đó là câu nói trong cuộc nói chuyện duy nhất của em vs anh 2 ngày nay, thực sự thì vì là do em quá trẻ con lúc nào cũng đòi hỏi nhận được sự quan tâm từ người khác hay vì em ko hề có 1 chút ít ý nghĩa nào vs anh....Mắt em khô, lúc nào cũng trực muốn khóc, khóc lên thật to cho thỏa hết những suy nghĩ lúc này trong đầu em. Từ lúc bắt đầu thích anh, em đã nghĩ lần này sẽ khác, đã không cho phép mình khóc vì bất cứ lý do gì, vì thế em không khóc nhưng thực sự thì cảm thấy buồn lắm lắm....Em muốn trốn chạy, muốn xóa đi những suy nghĩ của em về anh, em đi thật muộn, về thật sớm chỉ để ko phải giáp mặt vs anh. Người ta nói yêu = mắt và thích=tai, vì thế nếu ko thích ai nữa chỉ cần chỉnh đôi tai của mình. Giá như có thể em muốn bịt tai mình lại để không phải nghe thấy tiếng nói cười của anh nhưng nếu làm thế thì làm sao em nghe giảng.
Lúc nào cũng thế trong đầu em cũng chỉ nghĩ đến 1 người là anh, suýt nữa em xuống nhầm bến xe bus, ngay cả khi cố gắng tập trung nghe giảng nhiều lúc em lại nghĩ linh tinh rồi sau đó lại thở dài, chỉ muốn gục xuống bàn. :wish:
Thôi vậy, là do em thôi, dám làm dám chịu, dám yêu thì phải chấp nhận như thế thôi, em thực sự mệt mỏi lắm rồi, em không chịu đựng nổi nữa, em từ bỏ, em chọn con đường khác, anh đi đường anh, em đi đường em......:-< :timvo:

VenusBelly
15-02-2011, 11:28 AM
Yêu và được yêu khác nhau lắm

cobe0609
17-02-2011, 07:44 AM
mình cũng đang yêu đơn phương đây!tình yêu đơn phương thật sự là đau khổ nhưng đó là thứ tình yêu mãnh liệt và chân thành nhất!Hãy cố gắng lên bạn nhé rồi mọi chuyện sẽ qua...

m0nk3y.devil
17-02-2011, 08:25 AM
doc bài cua ban này mjk thâ'y có nhìu djem gjô'ng vs TH cua mjk thê' nào ý.
Ôj. Tình yêu don phuong! Bjt làm gj ngoàj vjêc phaj tiê'p tuc cô' gang.hajzz

Luckyduck307
17-02-2011, 08:51 AM
baby monkey: cố gắng làm gì hả bạn, bạn nói giống TH của bạn thì bạn đã có giải pháp gì chưa???
Thực sự mình cảm thấy bế tăc....

thienduongnoinho_2d
17-02-2011, 11:37 AM
Tình yêu đơn phương rất đẹp bạn à, nó cho ta nhiều cảm xúc khác nhạu
mình cũng giống bạn thôi cũng yêu đơn phương một người
mong ban hay sống thật vuyi vẻ và thành đạt

Luckyduck307
17-02-2011, 08:05 PM
lâu lắm rồi nói mới cầm bút để viết nhật kí, viết ra những gì mà nó suy nghĩ. Nó thấy nó mạnh mẽ, trưởng thành hẳn lên. Phải rồi so với sáng nay khi mà nó vẫn còn khóc thút thít kia mà. Nó muốn làm vậy, phải rồi ý kiến không tồi với 1 người học business.
Hãy cứ làm thế, mọi người sẽ hiểu cho nó. Nói nói nó muốn từ bỏ ở đây là từ bỏ việc chờ đợi cái ngày anh nói thích nó. Nó tin cái gì vốn dĩ thuộc về nó sẽ mãi là của nó, còn cái gì một khi không phải thì níu kéo làm gì (nó cũng có khiếu níu kéo người khác), cứ let it goes. Tình yêu cũng vậy, nó giống như cánh bướm, càng cố bắt thì sẽ càng bay xa, còn không thì ngược lại. Chờ đợi là hạnh phúc ư? nếu cứ chờ đợi liệu có thành công hay ko? tại sao phải tốn thời gian như thế chứ, sao không sử dụng quãng thời gian lãng phí đó lam gì có ích có ích cho đời. If I give up, he'll give in, let it be....
Nó muốn thôi chờ đợi, nó muốn ngừng thích anh, yêu đơn phương chỉ reo rắc đau khổ, mà người chịu đựng ở đây có ai khác ngoài nó đâu. Tính nó trẻ con, thích được quan tâm và nó ích kỉ chỉ nghĩ cho riêng mình nói chung là nó xấu tính lắm chính vì thế nó rất hay hờn dỗi anh. Còn anh thì cũng quan tâm đến nó nhưng với nó như thế là chưa đủ, anh cũng có những sở thích mà khác xa vs nó vì thế đôi khi nó thấy anh hờ hững vs nó. Nó chả biết làm gì ngoài buồn rầu, khóc lóc hoặc đôi lúc nó muốn say để nói ra tất cả, nhẹ lòng. Thôi chờ đợi, ngừng lại, ko yêu anh nữa dù nó biết tình yêu chỉ có khi xuất phát từ 2 phía còn ở đây chỉ mình nó thích anh thôi.
Nó tìm ra giải pháo khác, nó sẽ không thích anh nữa mà cũng sẽ chẳng thích ai nữa, nhất là trong thời gian lúc này. Nó muốn ngừng lại muốn học, học thật giỏi để ra trường tìm được công việc mà nó yêu thích. Nó biết mọi người sẽ nghĩ việc nó ko thích ai nữa chỉ là cách chữa ngượng rằng nó đang chờ đợi tín hiệu từ phía anh. Nhưng đâu phải như vậy, nó biết anh sẽ rất tôt với nó, nó muốn coi anh như 1 người anh tốt. Nhưng vì anh không phải là anh ruột của nó nên có thể hững hờ với nó, nhưng cũng chả sao hết vì nếu coi như thế nó sẽ ko quan tâm và đặt câu hỏi vì sao lại thế nọ thế kia. Anh chỉ là bạn, anh hơn tuổi nó nên nó gọi=anh chứ đâu phải người thân trong gia đình. Nó sẽ thôi trách móc, như thế sẽ tốt cho cả 2.
Nó dừng lại ko viết nữa vì nó biết nếu có tiếp tục viết sẽ không đi đến đâu cả, hơn nữa nếu càng nghĩ về anh cái quyết tâm của nó sẽ chẳng giải quyết được j`, có khi sẽ chẳng giải quyết được gì lại phản tác dụng. ^^ Câu cuối cùng chúc cho nó đạt được những gì mà nó đã dự định, chúc nó thành công và cả hạnh phúc nữa. Good luck :x

b0ngdem02
25-02-2011, 10:08 AM
ôi trời. Tự yêu , tự từ bỏ nay lại tự làm những cái khác. ban này có vỏ bọc đang sợ là sự cô độc thì phải.