PDA

Xem đầy đủ chức năng : [Oneshot] Những mái tóc chết - Vampy

Vampy
04-02-2011, 12:42 AM
Những mái tóc chết

Vampy/ One-shot/ Psychology, Horror/ K+/ Completed
A/N: […]

---o0o---

Tôi là một nhà tạo mẫu tóc chuyên nghiệp, sở hữu một salon lớn luôn đông đúc khách hàng.

Niềm đam mê duy nhất của tôi là tóc. Trong số những cô gái đến với tôi, chỉ vài người có được bộ tóc tôi quan tâm. Những lọn dài bồng bềnh hay xoăn tự nhiên, mềm và bóng mượt.

Tôi đã luôn ngắm nhìn chúng, óng ánh và đầy hấp dẫn, tỏa sáng trong nắng và tung bay với gió.

Tôi yêu những bộ tóc, đến nỗi tôi chỉ muốn chúng thuộc về mình.

Người xứng đáng, người đủ khả năng chăm sóc giữ gìn vẻ đẹp ấy chỉ có thể là tôi.

Thuộc về tôi, mãi mãi.

.
.
.

Tôi nhìn người con gái đang nằm bất động như say ngủ, khuôn mặt trắng và thân lạnh ngắt.

Đẹp, thật đẹp. Mái tóc hung đỏ tuyệt vời nhất mà tôi từng thấy.

Ngày cô ta bước qua cánh cửa vào salon của tôi, định mệnh đã quyết định cô ta vĩnh viễn không thể đặt chân ra ngoài được nữa. Những thứ thuộc về tôi sẽ luôn trở về với đúng chủ nhân của chúng.

Tôi chải chuốt mái tóc mà tôi sắp lấy lại. Không lâu nữa đâu, khi thuốc đã ngấm vào thân thể kia, khi máu đông lại và xác bục rữa, tôi sẽ có toàn bộ mái tóc hung đỏ đẹp rực rỡ ấy.

.
.
.

Thận trọng bọc từng lọn tóc trong những túi nilon nhỏ, tôi tỉ mẩn rạch da đầu cô gái. Từ từ, nhẹ nhàng, chăm chú.

Máu chưa đông hết, thứ dịch lỏng sền sệt ấy dính vào găng khiến tôi phải thay đôi khác. Thật bực mình, nó sẽ làm bẩn mái tóc yêu quý của tôi mất. Một vài giọt thậm chí còn rơi rớt vào chiếc váy mà tôi thích. Có lẽ sau khi xong việc, tôi sẽ phải vứt nó vào lò sưởi cùng cái xác chết tiệt này. Nhắc đến cái lò, tôi nhớ ra mình lại quên không mua than. Tôi đã dùng những thanh củi cuối cùng cho lần làm việc trước. Lần đó là một mái tóc màu nâu hạt dẻ. Không phải nhuộm nhé, là nâu tự nhiên. Cũng như hôm nay, tôi sẽ bổ sung vào bộ sưu tập của mình bộ tóc đỏ.

Suy nghĩ vẩn vơ làm tôi chệch tay, một mảnh da đầu bị rách. Tôi nhăn mặt xót xa, khẽ khàng nhấc nó lên. Phía dưới lớp tóc kì quan ấy che đậy những thứ thật xấu xí. Bộ não nhăn nheo trắng nhởn, máu đen thẫm đặc quánh.

Con người chỉ đẹp bề ngoài. Và bộ phận đẹp đẽ nhất là mái tóc.
.
.
.

Tôi ngắm nghía thành quả của mình. Dưới ánh đèn, trong làn nước dung dịch nhờ nhờ, nó vẫn rực rỡ và lấp lánh ánh hung sậm.

Tôi nóng lòng chờ ngày lấy mái tóc ấy ra, sấy khô, đánh bóng và cất giữ vào chiếc tủ bí mật. Ngăn tủ của riêng tôi.

Chờ đợi.

Chờ đợi.

Cảm giác đợi chờ kiên nhẫn ấy khiến cả người tôi rạo rực tràn trề sức sống và tinh thần hưng phấn cực độ.

Niềm đam mê duy nhất của tôi chỉ có tóc.

.
.
.

Tôi là một nhà tạo mẫu tóc chuyên nghiệp.

Người ta gọi tôi là kẻ giết người hàng loạt.

.
.
.

Người nhốt tôi vào căn phòng toàn một màu trắng. Tôi ghét màu trắng, nhàm chán và đơn điệu. Tôi muốn nhìn thấy màu của những mái tóc.

Nhưng, bọn chúng đã lấy đi hết rồi.

“Lũ khốn, trả lại cho tao.”

“Mụ điên kia, câm đi.”

“Thật kinh tởm! Nếu mụ ta không có bệnh thì giờ phải lên ghế điện rồi!”

Tôi cười. Lũ ngu ngốc ấy đâu hiểu giá trị cái đẹp. Tất cả số tóc đó là nghệ thuật vĩ đại của tạo hóa, những ả đàn bà kia chỉ là tạm bợ, bọn họ không xứng được sở hữu chúng. Tôi chỉ lấy lại những bộ tóc của mình mà thôi.

.
.
.

Những kẻ mặc đồ trắng bước vào đưa tôi đi. Tôi vùng vẫy. Một cái mũ rơi xuống, mái tóc vàng tuyệt đẹp.

Trong một giây, căn phòng chìm vào tĩnh lặng tuyệt đối. Tôi đờ đẫn. Tôi thích, tôi muốn có nó.

Lao vào, với lấy.

Cô ta thét lên, lùi lại sợ hãi. Tôi mất đà, rơi. Bộ tóc nâu hạt dẻ tuột ra.

“AAAAAAAAAAAAAAAAAAA”

Đầu tôi không có tóc.

The end

Điên
11:49 a.m
19/12/2010

Han_Dong_Sub
04-02-2011, 12:56 AM
hic...đọc ghê quá bạn ơi...nhưng cko póc tem kái đã

Most Wanted
04-02-2011, 01:02 AM
Bị phỗng tay trên!!! Mới đi lòng vòng đã bị giựt tem-.-.

Hay một cách đáng sợ [cả nghĩa đen lẫn bóng]

Nanh Trắng
04-02-2011, 03:23 AM
... Tôi chợt liên tưởng đến một bộ phim ma của Hàn Quốc, hình như là Ma tóc hay Tóc ma gì đó... Giết người để lấy tóc... Giọng kể của Vampy làm người ta sợ còn hơn cả xem phim đó! *LOL

*Sói*

Han_Dong_Sub
04-02-2011, 03:32 AM
Hì....đúng oài đó
Mà tui đâu có giựt tem của ai đâu
Tại đằng ấy đến muộn đó thui!

Vampy
04-02-2011, 04:10 AM
@Han_Dong_Sub + Lijsann: rút kinh nghiệm lần sau tớ sẽ không dán tem fic :so_funny: Anw, thanks^^
@Sói: tớ không hay xem phim Hàn, để lúc nào search thử phim ấy, dạo này rảnh mà :so_funny:

Sọ Dừa
04-02-2011, 07:13 AM
đang tính cho bác Vampy lên dĩa "Tịnh Giả Linh Túy". Lân la hỏi bác có tục danh hán tự nào không? :huglove:

Về fic này: Của thiên trả địa bác nhỉ:huglove:, mà, theo Sọ thì, nếu nhân vật tôi cũng tự ỳ thức mình là người, thì cũng không xứng có tóc nên Dừa ủng hộ việc bả trọc đầu nhưng không ủng hộ chữ Á Á. :mecry:

hoa_anh_tuc
04-02-2011, 09:10 AM
ah há, lâu lắm mới thấy em viết fic mới, vẫn là em! Luôn có những cái mới lạ trong những thứ tưởng chừng như rất đỗi bình thường.

Tóc, và kẻ không có tóc.

Nghệ thuật, và cái gọi là điên loạn.

Em à, ss thích fic này ^^

Vampy
04-02-2011, 09:32 AM
đang tính cho bác Vampy lên dĩa "Tịnh Giả Linh Túy". Lân la hỏi bác có tục danh hán tự nào không? :huglove:

Về fic này: Của thiên trả địa bác nhỉ:huglove:, mà, theo Sọ thì, nếu nhân vật tôi cũng tự ỳ thức mình là người, thì cũng không xứng có tóc nên Dừa ủng hộ việc bả trọc đầu nhưng không ủng hộ chữ Á Á. :mecry:

Dạ về tục danh hán tự bác nói em không có :timvo: Và việc bác định cho em lên dĩa, em thấy vinh dự lắm, cơ mà ngượng ý :blushing:

Về fic, lúc em viết đoạn đấy cũng có nhảy dựng lên kêu Á Á thì phải :so_funny: *cứ nhập tâm kiểu này có ngày vác dao kill người như chơi :phu:*. Nhân vật tôi là một kẻ điên loạn, bà ta say mê những bộ tóc vì bản thân bà ta không có được một bộ tóc đẹp. Bà ta coi tóc là một phần cơ thể mình, vì vậy khi xa rời chúng bà ta có phần lo sợ. Chính thế nên lúc mái tóc giả của bà ta rơi ra, bà ta đã đạt cực điểm của sự hoảng loạn ---> la to. Đại ý là thế đấy ạ, nhưng em không biết diễn đạt ở fic =.="

Anw, cám ơn bác Sọ Dừa đã vào com cho em :huglove:

ah há, lâu lắm mới thấy em viết fic mới, vẫn là em! Luôn có những cái mới lạ trong những thứ tưởng chừng như rất đỗi bình thường.

Tóc, và kẻ không có tóc.

Nghệ thuật, và cái gọi là điên loạn.

Em à, ss thích fic này ^^

Em vẫn luôn thích những gì điên điên mà ss. Yêu cái com, yêu người com :huglove:

*vừa vào box đã thấy mấy fic của mình chình ình trên đầu, choáng quá @.@*

Sọ Dừa
04-02-2011, 10:12 AM
tình hình là lên dĩa "Tịnh Giả Linh Túy" nghĩa là bê lên fic để bêu rếu, sỉ nhục, sỉ vả, hạ bệ, chà đạp, vê vê và vê vê :so_funny: , chẳng tốt lành gì đâu mà bác Vam ngượng :blushing:

Về fic: :huglove: chắc có 1 ngày, Dừa cũng đi kiếm vài bộ tóc :blushing:.

P/s: tóc bác Vam đẹp chứ :cr:

I'm Yours
04-02-2011, 06:53 PM
Đọc từ khuya qua, giờ mới dám cmt. Hình như đây là lần đầu tiên mình đọc truyện của Vam, và mình thấy tiếc là sao mình trước giờ mình ko đọc truyện bạn nhỉ :sr:
ps: may mà mụ ta ko ở HN, nếu ko chắc lột da mình lấy tóc :so_funny:

Nanh Trắng
04-02-2011, 08:58 PM
À Vampy, tôi vừa nhận ra 1 chỗ thiếu logic! (Xin lỗi, tôi ko có ý soi mói đâu à).
Dưới lớp da đầu chứa chân tóc là lớp xương sọ chứ ko phải não đâu bạn! Nói là "Phía dưới lớp tóc kì quan ấy che đậy những thứ thật xấu xí. Bộ não nhăn nheo trắng nhởn, máu đen thẫm đặc quánh" tức là nhân vật rạch xuyên sọ rồi trông thấy mấy thứ đó hả? *LOL

Tôi có tội! *LOL

*Sói*

Vampy
04-02-2011, 09:35 PM
@Sói: sao bạn lại nói mình có tội nhỉ? Com của bạn rất đúng ý tôi nha *cười toe toét*
Thực ra ban đầu tôi định miêu tả kĩ hơn phần đó, nhưng lúc viết từ ngữ ít ỏi không diễn đạt chuẩn xác ý định lắm. Thế này nhé, khi nv tôi "giải phẫu" nạn nhân, để lấy được toàn bộ mái tóc một cách hoàn hảo, bà ta sẽ phải bóc toàn bộ phần da đầu bọc ngoài vỏ não, sau đó mới tiếp tục tách số tóc ra. Một quy trình tỉ mỉ đấy kaka *sao mình bệnh thế nhỉ* lol
Anw, thank Fang nhiều vì cái com. Thơm cái nào :huglove:

@I'm yours: :huglove:

@Sọ Dừa: ý, "được" vùi dập mới thú vị chớ :cr: Mà tóc Vam đẹp lắm nha *khoe :so_funny:*

*type = đt đau tay wá @.@*

Thiên Nha
04-02-2011, 11:08 PM
Rất...rất...rất biết cách hù người :so_funny:

Vampy
05-02-2011, 08:10 AM
Rất...rất...rất biết cách hù người :so_funny:

hù được người là thành công ớ :cr:

Yinnie
05-02-2011, 08:10 AM
đọc xong có cảm giác rùng mình...
sợ thật...
cơ mà nó chân thực nhỉ... =))
[: x]

le.thai.son.cvp
05-02-2011, 08:12 AM
May quá à nha, tóc mình xấu ;;)
Anw, bạn viết hay lắm :X

Vampy
05-02-2011, 09:10 AM
đọc xong có cảm giác rùng mình...
sợ thật...
cơ mà nó chân thực nhỉ... =))
[: x]

Mình nên hiểu từ "chân thực" ở đây thế nào nhỉ *cười nham hiểm*.

May quá à nha, tóc mình xấu ;;)
Anw, bạn viết hay lắm :X

:huglove:

hoa_pri_sami
07-02-2011, 09:21 AM
:scare: đường về nhà sao u ám quá. ai hepl tui với.