PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lá thư cuối.

Kún_ngốc
22-01-2011, 01:32 AM
Kim Thành, ngày.....tháng.....năm...

Cả nhà thân mến!

Đầu thư con chúc cả nhà mạnh khỏe, hạnh phúc.
Con biết, khi lá thư này đến tay mọi người thì con đã xa mọi người và đi về một nơi xa lắm rồi. Con xin lỗi vì con đã không nói với mọi người sự thật này. Không phải con không đủ can đảm để nói với mọi người sự thật này mà bởi vì con không muốn làm mọi người buồn và khóc vì con.
Con cảm ơn cả đại gia đình mình đã cho con niềm tin, nghị lực và hạnh phúc. Con cảm ơn vì đã cho con ngôi nhà thứ hai đầm ấm, tràn ngập tình yêu thương và coi con như con đẻ trong nhà. Con cảm ơn mọi người nhiều lắm. Cả đời này của con, ngoài ba mẹ con cho con được xuất hiện trong cuộc đời này, thì mọi người nơi đây nuôi dưỡng, giáo dục, chở che con. Ơn này con không thể quên và không được phép quên đi.
Con nhớ, ngày ba mẹ con ra đi mãi mãi, mọi người trong gia đình đã đưa con về đây. Con biết mẹ - người mẹ thứ hai của con, thương con, thương số phận ba mẹ con. Con cũng biết mẹ và mẹ đẻ con là hai người bạn thân và coi nhau là hai chị em. Ba mẹ con đều là con một và giờ con không còn ai thân thiết nữa ngoài gia đình mình. Con biết ba mẹ và gia đình đã giúp đỡ ba mẹ con và giờ lại giúp đỡ con . Con cảm ơn gia đình mình rất nhiều.
Con xin gia đình mình đừng khóc, đừng đau buồn khi con rời xa nơi này. Con không muốn nhìn thấy mọi người khóc vì con đâu. Đừng khóc để con ra đi bình lặng và thanh thản. Những ngày sống với gia đình mình con thật sự hạnh phúc. Con gượng đứng dậy và mạnh mẽ để mọi người không biết gì đến bệnh tình của con cho đến giờ phút cuối cùng. Con biết làm như vậy thì mọi người sẽ đau nhưng con làm như vậy để không phải nhìn thấy mọi người khóc. Ước nguyện cuối cùng con xin được mọi người chấp thuận hãy đưa con về với biển thân yêu, nơi cha con đã sinh ra mà từ bé đến giờ con mới về được một lần. Con cảm ơn gia đình đã thực hiện ước nguyện của con và mặc dù không thực hiện được thì con vẫn cảm ơn mọi người.
Bé ngốc của chị đừng buồn và khóc khi chị ra đi nhé! Chị k muốn nhìn thấy bé khóc đâu. Bé khóc làm chị đau lắm và nếu bé mà khóc chị giận bé nhiều đấy. Chị yêu bé nhiều lắm và hãy thay c hỏi thăm a nhận giún c nhé! C xin lỗi vì đã kéo theo bé vào việc này. C thật sự xin lỗi bé. Hãy học thật tốt và bước tiếp nhé! Hãy học thay cả phần của c nữa nhé! Cố gắng lên nha bé và đừng buồn vì những việc đã xảy ra. Quên nó đi bé à.
Anh trai của em,e xin lỗi vì đã kéo theo e gái vào việc này bởi em k muốn làm a buồn. E đành có lỗi vậy. E cảm ơn a, a đã giúp cho cuộc sống của e những ngày cuối cùng có ý nghĩa hơn.
Con mong gia đình, bạn bè con mạnh khỏe, hạnh phúc ưà hãy sống cả phần của con nữa nhé!

Thảo Ngọc !

trong toi
22-01-2011, 02:20 AM
trong đêm một vì sao sáng sáng chói muông ánh vàng có một người chờ đợi rất lâu để rồi không thấy ai ai về đây và thế em đi chẳng về đây nữa rồi giọt lệ tôi tuông rơi hoà theo tiếng nhạc nhất ngây con đường xưa

Kún_ngốc
22-01-2011, 05:03 AM
Cảm ơn những ai đã đọc. Đó là những gì kún muốn chia sẻ. Buồn lắm khi ss ra đi. Bé ngốc trong lá thư đó chính là kún.

ng0ctan
22-01-2011, 10:45 PM
Hjx có chuyện gì vậy tâm sự đc ko ^^ Đọc xúc động quá làm mjh hồi tưởng lại mái ấm của mjh ngày xưa,nhưng giờ thiếu anh trai mình rồi => buồn quá Kún àh ^^

Kún_ngốc
23-01-2011, 01:16 AM
Cảm ơn b. Chuyện này dài lắm.

ng0ctan
23-01-2011, 10:35 AM
Hj bạn cho mjh yahoo nha ^^ mong bạn cố gắng lên bạn àh mjh thấy bạn rất đau khổ !!!

+~vìsao~+
23-01-2011, 10:54 AM
Huhu,hôm nay anh mới vào đọc bài của em được,cảm động lắm em ak,nhưng bé ngốc của anh định đi đâu vậy...

Nautilus
23-01-2011, 11:12 AM
Cảm ơn những ai đã đọc. Đó là những gì kún muốn chia sẻ. Buồn lắm khi ss ra đi. Bé ngốc trong lá thư đó chính là kún.

Bay gio em moj doc baj nj. Em se im lang hok noi j nhung van lun ben canh ss. Co len Be Ngoc ak. Be Ngoc phaj Truong Thanh hon de SS cua Be mim cuoj.

m0nk3y.devil
23-01-2011, 11:20 AM
vô tình em mới đọc được bài nỳ ss Kún ạ
ss ơi. Cố lên..... Cố lên...............

Kún_ngốc
23-01-2011, 07:57 PM
Ng0ctan cảm ơn b. y!m [email protected]
A cường e k có đi đâu. Ss của e thôi.
Ốc, monkey cảm ơn 2 e. Ss kún sẽ cố gắng