PDA

Xem đầy đủ chức năng : Xin lỗi!

Kún_ngốc
19-01-2011, 09:44 PM
GỬI ĐẾN.......
Ba của con,con xin lỗi.
Con biết bây giờ con nói lời này thì ba đã xa con mãi mãi và cũng chẳng nghe được lời này của con nữa rồi. Nhưng dù sao con cũng phải sống thật với bản thân mình. Con nhớ ba, nhớ ba lắm ba có biết không? Con mong được gọi tiếng ba nhưng đó chỉ là trong tiềm thức và con chỉ gọi được trong những giấc mơ.
Con xin lỗi vì đã không hiểu được lòng ba, đã trách ba. Trách ba đã làm khổ mẹ con, trách ba không quan tâm đến gia đình.
Giờ đây khi trong con đã ý thức được mọi chuyện xảy ra xung quanh mình thì tất cả đã là quá muộn. Ba đã rời xa mẹ, anh em chúng con.
Con xin lỗi. Con mong ba ở nơi phương trời xa nghe được lời con nói. "Con yêu và thương ba nhiều lắm."

Mẹ của con, con yêu mẹ nhiều.
Con biết mẹ đã vất vả vì hai anh em chúng con mà con lại không giúp gì cho mẹ được. Con mong mẹ tha lỗi vì đã có những lúc con vô tâm và vô cảm trước nhựng việc xảy ra trong gia đình mình. Con cũng đau lắm mẹ à! Con muốn nói lên tất cả nhưng mẹ cũng đã biết con quá sốc trước việc của bà ngoại, bà nội rồi lại đến ba nữa. Mà thực ra con không muốn đối diện với những sự thật ấy. Con biết mẹ đã cố gắng giúp con trở nên mạnh mẽ hơn, can đảm hơn nhưng con không thể nào quên được mẹ à. Con biết nhiều lúc con làm cho mẹ buồn, con xin lỗi mẹ. Con xin lỗi vì đã không hiểu mẹ. "Con yêu mẹ nhiều, nhiều lắm!"

Anh trai của em, em thương anh nhiều.
Em biết em có lỗi với anh nhiều. Em đã vô cảm trước lời anh nói. Đã có lúc em nghĩ nếu anh không tồn tại trên đời này thì có lẽ mẹ và mọi người sẽ yêu thương em nhiều hơn. Nhưng em đã thực sự nhầm. Mẹ và mọi người trong đại gia đình thương em, dành cho em tình cảm nhiều hơn anh đơn giản vì em là đứa con gái duy nhất trong cả gia đình, vì em thiếu thốn tình cảm của ba ngay từ nhỏ. Em cũng biết là anh thương em nhiều, muốn che chở, bảo vệ em nhưng em luôn từ chối. Em biết tình cảm em dành cho tất cả nhiều nhưng em nhút nhát không nói ra tình cảm thật của mình. Em cũng yêu anh nhiều lắm.

Cậu, người tớ yêu!
Tình cảm của cậu và tớ đã kết thúc nhưng không đồng nghĩa với việc chúng ta không thể làm bạn. Tớ k biết cậu còn tình cảm với tớ hay không nhưng tớ vẫn rất yêu cậu. Tớ thà buông tay để cậu có được hạnh phúc cho riêng mình. Tớ thà buông tay để cậu không phải đau lòng. Tớ thà buông tay để cho tất cả mọi thứ trở nên tốt đẹp hơn. Tớ thà buông tay đễ cậu và tớ k phải gượng ép với nhau. Tớ biết tớ và cậu nên quên tất cả mọi chuyện.
Tớ

+~vìsao~+
19-01-2011, 10:02 PM
GỬI ĐẾN.......
Ba của con,con xin lỗi.
Con biết bây giờ con nói lời này thì ba đã xa con mãi mãi và cũng chẳng nghe được lời này của con nữa rồi. Nhưng dù sao con cũng phải sống thật với bản thân mình. Con nhớ ba, nhớ ba lắm ba có biết không? Con mong được gọi tiếng ba nhưng đó chỉ là trong tiềm thức và con chỉ gọi được trong những giấc mơ.
Con xin lỗi vì đã không hiểu được lòng ba, đã trách ba. Trách ba đã làm khổ mẹ con, trách ba không quan tâm đến gia đình.
Giờ đây khi trong con đã ý thức được mọi chuyện xảy ra xung quanh mình thì tất cả đã là quá muộn. Ba đã rời xa mẹ, anh em chúng con.
Con xin lỗi. Con mong ba ở nơi phương trời xa nghe được lời con nói. "Con yêu và thương ba nhiều lắm."

Mẹ của con, con yêu mẹ nhiều.
Con biết mẹ đã vất vả vì hai anh em chúng con mà con lại không giúp gì cho mẹ được. Con mong mẹ tha lỗi vì đã có những lúc con vô tâm và vô cảm trước nhựng việc xảy ra trong gia đình mình. Con cũng đau lắm mẹ à! Con muốn nói lên tất cả nhưng mẹ cũng đã biết con quá sốc trước việc của bà ngoại, bà nội rồi lại đến ba nữa. Mà thực ra con không muốn đối diện với những sự thật ấy. Con biết mẹ đã cố gắng giúp con trở nên mạnh mẽ hơn, can đảm hơn nhưng con không thể nào quên được mẹ à. Con biết nhiều lúc con làm cho mẹ buồn, con xin lỗi mẹ. Con xin lỗi vì đã không hiểu mẹ. "Con yêu mẹ nhiều, nhiều lắm!"

Anh trai của em, em thương anh nhiều.
Em biết em có lỗi với anh nhiều. Em đã vô cảm trước lời anh nói. Đã có lúc em nghĩ nếu anh không tồn tại trên đời này thì có lẽ mẹ và mọi người sẽ yêu thương em nhiều hơn. Nhưng em đã thực sự nhầm. Mẹ và mọi người trong đại gia đình thương em, dành cho em tình cảm nhiều hơn anh đơn giản vì em là đứa con gái duy nhất trong cả gia đình, vì em thiếu thốn tình cảm của ba ngay từ nhỏ. Em cũng biết là anh thương em nhiều, muốn che chở, bảo vệ em nhưng em luôn từ chối. Em biết tình cảm em dành cho tất cả nhiều nhưng em nhút nhát không nói ra tình cảm thật của mình. Em cũng yêu anh nhiều lắm.

Cậu, người tớ yêu!
Tình cảm của cậu và tớ đã kết thúc nhưng không đồng nghĩa với việc chúng ta không thể làm bạn. Tớ k biết cậu còn tình cảm với tớ hay không nhưng tớ vẫn rất yêu cậu. Tớ thà buông tay để cậu có được hạnh phúc cho riêng mình. Tớ thà buông tay để cậu không phải đau lòng. Tớ thà buông tay để cho tất cả mọi thứ trở nên tốt đẹp hơn. Tớ thà buông tay đễ cậu và tớ k phải gượng ép với nhau. Tớ biết tớ và cậu nên quên tất cả mọi chuyện.
Tớ

temmmmmmmmmmm!
Đừng buồn nữa em ak,anh cũng vậy ak.
Ba của anh đã đi về với suối vàng rồi,anh cũng rất buồn,hận mình...vì ngày đó mình còn tref nên ham chơi không đẻ ý đến những lời ba nói,nhìn những cơn đau của ba mà mình không làm gì được...bây giờ hối hận cũng đã muộn,từ khi ba mất anh đã làm lại chính mình,là người con trai duy nhất và là con út nữa nên anh phải phấn đấu làm lại chính mình,anh đã tình nguyện nhập ngũ phục vụ cho tổ quốc,và bây giờ anh sẽ theo đuổi nghề y này,anh biết sưức của mình nhỏ lắm nhưng một phấn nào đó mình cũng có thể chăm cho sức khoẻ cho gia đình được,không phải nhìn người thân mình phải sống với những cơn đau,bệnh tật,anh sẽ cố gắng và phải cố gắng,em cũng vậy nha,bây giờ có buồn,hối hận...cũng vậy thôi,tất cả đều vô nghĩa,hãy đứng dậy bằng chính đôi chân của mình để người thân của mình không phải buồn nữahãy cố gắng học hành thăạt tốt nha em,anh tin rằng sau này em sẽ là một giáo viên giỏi vừa có tâm,đức,tài,cố lên nha em,anh sẽ luôn bên cạnh em.....chúc em thành công.

Kún_ngốc
19-01-2011, 10:13 PM
A cuong em cảm ơn anh nhìu.
Ốc: ss cũng cảm ơn e nha. Ss cũng k định viết ra kái pài này đâu. Nhưng tối qua ngồi nt vs đứa e nhận của ss nó tâm sự làm ss nhớ lại nên ngồi viết ra thui

ng0ctan
19-01-2011, 10:59 PM
Hjx gia đình thiêng liêng nhưng sao bây h gia đình mình tuy ko bộc lộ ra nhưng trong sâu thẳm là những vết nứt khó hàn gắn,ông anh trai mình nữa !!! Nhưng mjh còn may mắn là vẫn còn ba mẹ !! Chúc bạn vui

Kún_ngốc
19-01-2011, 11:46 PM
Ừk có lẽ những gì vẫn thuộc về mình thì mình mình khó nhận ra nhưng khi đã đánh mất nó rồi thì mới thấy đáng quý biết chừng nào. Cảm ơn những ai đã đọc bài của kún và chia sẻ vs kún. Cảm ơn mọi ng nhìu!

chuotnhat_97
20-01-2011, 01:01 AM
nghe xong nhuẽng lời này,mình cảm thấy là mình vẫn rât hạnh phúc,nhưng mình lại không biêt quý trọng nó,huhu mình hối hận wa

Kún_ngốc
20-01-2011, 01:13 AM
Ừkm, yêu thương k chỉ biểu hiện qua xúc cảm của mỗi con người mà nó còn được biểu thị qua hành động. " Hãy coi yêu thương là những điều bình dị nhất để có thể nhắc và nghĩ tới mỗi ngày" bạn nhé!

ng0ctan
20-01-2011, 08:51 AM
Hjx chúc bạn tìm đc bình yên,mjh cung bùn lắm ^^

Kún_ngốc
20-01-2011, 09:00 AM
Cảm ơn b! Tối ấm nha! B cũng sẽ tìm đc hp của mình thôi.

[sad]
20-01-2011, 09:03 AM
ss kún nà, đôi khi có những lúc vấp ngã..... vấp ngã để thấy mik` trưởng thành hơn ( đạo theo chữ kí của ss ak :D) phải hok ạ?? ^^ Vì z, ss đừng quá buồn, ss nhá !! Những lỗi lầm vô tik` ấy, có thể sẽ 1 phần nào giúp ss thêm lớn hơn, thêm quý trọng những j ss có hơn........ Cố lên ss nhá ! :huglove:

Kún_ngốc
20-01-2011, 09:22 AM
Ss cảm ơn em *dù chẳng bít em và có hơn tuổi e k*.
Đôi khi con ng ta cần nhìn lại tất cả để từ đó đứng dậy và bước đi tiếp một cách vững vàng và trưởng thành hơn.

[sad]
20-01-2011, 09:30 AM
hjhj phải hơn chớ, hơn nên e mới gọi ss là ss ý ^^ e đã cho ng` điều tra lí lịch của ss òi :so_funny::so_funny:

Kún_ngốc
20-01-2011, 09:37 AM
Ặc. ss thì chịu.dám gài mật thám điều tra ss hả? :andon: :andon: :andon: :andon:

[sad]
20-01-2011, 09:50 AM
:so_funny: nổ xíu cho zui thôi, ke ke :bicycle: ss zữ zdạ??? :run::run:

Kún_ngốc
20-01-2011, 10:14 AM
Hơhơ,ss phải làm vậy để k thấy ss hiền mà pắt nạt chứ

~*ẢO ẢNH*~
20-01-2011, 10:23 AM
Kún : chúng ta hãy trân trọng những j đang có . a chúc e luôn hạnh phúc

Kún_ngốc
20-01-2011, 10:29 AM
Em kảm ơn a. Kũng chúc a luôn hp,và mạnh khỏe

whynot
22-01-2011, 07:31 AM
mọi người tốt quá
đều biết đứng dậy sau lầm lỗi còn tôi
chẳng làm được j cả
chj/ biết phá phách
chán cuộn sống quá

Kún_ngốc
22-01-2011, 09:39 AM
Chào b!
Nếu b đã bít mình sai lầm, có lỗi thì tại sao b k đứng dậy và đối mặt với sự thật đó. Nhưng khi b k tự đứng dậy mà kứ tự trách bản thân mình k làm đk jì thì b sẽ k bao h đứng dậy được. Chúc b sớm vượt qua được mọi chuyện.

Kún_ngốc
22-01-2011, 07:12 PM
Yêu cầu b nói lại nếu b k thích đọc nhửng dòng ấy thì tôi k ép buộc b.

ng0ctan
22-01-2011, 10:42 PM
Hj lam wen nha ^^ kún !!! Cuộc sống vấp ngã,nhiều nỗi bùn từ nhiều phía như vậy mới sống đc,riết òi quen thiếu cũng chán !!!

Nautilus
22-01-2011, 10:53 PM
Thjk cau nay : Cuộc sống vấp ngã,nhiều nỗi bùn từ nhiều phía như vậy mới sống đc,riết òi quen thiếu cũng chán
. Ss co len ju ss nhju, moj ng lun ung ho ss.

@mayno? : nay pan dj ra dj day hok phaj cho spam. Cho nj de TAM SU hok tjp nhung nguoj mat lich su.

Kún_ngốc
23-01-2011, 01:19 AM
Ngoctan làm wen b. Cảm ơn lời khuyên của b.
Ốc ss kũng iu ốc và mọi ng nhìu

ng0ctan
23-01-2011, 10:25 AM
Hj làm quen cho mình yahoo nha cùng tâm sự ^^ bạn hay online ko

Kún_ngốc
23-01-2011, 08:21 PM
Ng0ctan mình thường onl nick trog diễn đàn này thui. Y!m ít onl lém.

ng0ctan
23-01-2011, 09:33 PM
Hj vậy hả ^^ bạn cố gắng vượt qua và sống thật tốt nhé !!!

Kún_ngốc
23-01-2011, 10:00 PM
Mình cảm ơn.b nt vào số của mình cũng đk

ng0ctan
24-01-2011, 12:00 AM
Mjnh add yahoo òi bạn onl khi nào thế??

Kún_ngốc
24-01-2011, 12:23 AM
Mình ít onl yahoo. Thi thoảng vào xem có ai gửi thư k thuj chứ k cố định h

kep no
24-01-2011, 03:09 AM
ss cũng tưng trải qua cái cảm giác nghĩ không ai yêy thương mình nhưng rồi khi đi học xa ss mới biết mọi người luôn dành cho ss những điều tốt nhất mà ss không nhận ra ss luôn ích kỉ và chỉ nghĩ tới cảm nhận của mình nhưng khi qua rối ss thấy minh có lỗi ss đang cố găng đền đáp lại những gì mọi người đã dành cho mình
trong cuộc sống k ai là không vấp ngã k ai la không mắc lỗi vấn đề là mình biết đâu là giới hạn biết cần phải sửa chữa chính vì thế đừng tự trách mình nhìu nữa nhe mọi người sẽ rất vui khi biêt e đã trưởng thành thế này

Kún_ngốc
24-01-2011, 03:30 AM
Ss àk, e pít nhưng đôi khi e vẫn thờ ơ, vô cảm vs tất cả dù đã tự nhủ lòng mình k bao h làm cả nhà nữa ss ạ.

Sữachua_tb
24-01-2011, 06:58 AM
Xin lỗi vì anh ko mang lại hạnh phúc cho em.....
Xin lỗi!!!

Kún_ngốc
24-01-2011, 07:10 AM
sữa chua là sao vậy? B có thể nói rõ ra hơn đk k?