PDA

Xem đầy đủ chức năng : [One-shot] - Đời buồn mãi thế, nhỏ ơi.

Thiên Nha
07-01-2011, 09:45 AM
Nha Nha/ Completed/ Romance

A/N: [...]

ĐỜI BUỒN MÃI THẾ, NHỎ ƠI.

Tôi ấy à, một kẻ thất thường, rất ngu ngốc.

Một kẻ đa tình lặng lẽ, là kẻ có một người để yêu thương.

Không, phải là hai người để yêu thương.

Một cô, một anh. :)

. . .

Thì đấy, vì tôi thất thường, tôi với cô mới nên bạn nên bè, cô nhỉ. :)

Ngày đó đi cùng với một người bạn của tôi, nhỏ mắng tôi xối xả vì đến trễ. Ngày hôm sau gặp cô, lại bị cô mắng “hiền quá làm chi mà để bị ăn hiếp vậy nhỏ”. Tôi cười ngốc nghếch, người ta trước giờ vẫn vậy mà hông có xấu tính đâu, bỏ đi cô.

Mà, chẳng biết từ lúc nào tôi quý cô đến thế, chỉ gặp cô buồn buồn lang thang trên hành lang thôi mà.

Thật. Cảm giác tự nhiên như khi tôi nhận ra là mình yêu anh vậy :).

Tôi ngốc lắm.

Ngày ấy tôi còn có một bạn trai. Rồi tôi chia tay.

Ừ thì, nếu không chia tay làm sao tôi biết mà yêu anh được.

Từ cái ngày tôi độc thân ấy, đến cả ngày hôm nay, hóa ra tôi yêu anh, yêu nhiều lắm, cô ơi.

Nhưng mà, anh à, anh có biết tôi yêu anh không?

Mà, biết sao được, tôi có nói đâu, chỉ có đôi mắt là luẩn quẩn tìm anh, luẩn quẩn yêu anh thôi mà.

Phải chi cái miệng của tôi nó cũng được như con mắt, phải chi nó hướng ngoại một chút thì hay, cô nhỉ.

[…]

Thôi thì, nói thẳng vậy, tôi yêu thầm anh đấy.

Thì, yêu thầm mà, thỉnh thoảng lại buồn vu vơ, buồn ngớ ngẩn. Biết vậy mà vẫn mà vẫn cứ buồn, vẫn cứ ngu ngơ, vẫn ngớ ngẩn.

Buồn một phần cũng bởi cô. Cô hay buồn lắm.

Ừ thì, cô cũng giống tôi, cô buồn tình. Mà chẳng biết cô buồn vì ai, cô cũng chẳng hiểu tôi vì ai mà buồn.

Chỉ biết nhau buồn, thế thôi.

“Đời người mà, mấy ai được buồn như chúng mình, cô nhỉ”.

Mà, cô hay viết những dòng status trầm cho một ai đó, tôi hay quăng những cái note lặng lẽ dành cho anh.

Ừ thì, chúng tôi cứ thích “like” mấy chữ buồn của nhau, hệt như rằng người ta viết cho mình chứ chẳng phải cho ai.

Chắc vì đồng cảm.

Thì ai nói gì đâu, yêu thầm mà…

“Ừ thì, yêu”.

Cô ấy, cô hỏi tôi, sao đời buồn mãi thế, nhỏ ơi.

Tôi biết sao được, chắc tại đời vẫn buồn thế, thế thôi. Mà, buồn như thế, tôi vẫn cứ thích buồn, lạ, cô nhỉ.

Ừ, lạ. Cô cầm cái điện thoại tôi nghịch nghịch. Đừng thế chứ cô, người tôi thương ở trong đó đó.

Mà, người cô thương cũng ở trong đó luôn, phải không cô?

Cho nên cô mới bần thần như thế, cô mới viết những dòng status buồn lạ như thế.

Cô à, tôi không biết, thật. Anh yêu tôi hay yêu cô. Anh cũng có những dòng status lạ, cô ạ.

Mà, cô này. Cô đừng làm tôi khóc, vì tôi sợ tôi sẽ mất cả anh.

Ừ thì, anh có biết mái tóc cô mỏng dần mỗi tháng hay không?Anh có biết cô ngày ngày lặng lẽ ôm bệnh chờ anh hay không?

Anh có biết, em ghen tỵ với cô ấy lắm không, anh?

. . .

Cô à, cô đừng làm tôi đau, bởi tôi cũng thương cô nhiều lắm.

Mà, tôi thương anh cũng nhiều.

Có điều, cô không biết tôi bật khóc vì cô, cô à.

- 21/12/2010 -

A/N: Viết cho ngày hôm nay, ngày 7 mà, phải không :)

Ngày hôm nay, thật buồn quá, anh à.

hoahongxanh762
07-01-2011, 10:12 AM
Em, và cô ấy, hoặc là anh chọn một từ đầu, hoặc là anh từ bỏ cả hai người từ đầu, nhưng hãy nhanh lên anh nhé, đừng để thời gian âm ỉ mãi trên nỗi đau, bởi em và cô ấy đều là con gái và đều cần được hạnh phúc.

Cô và tôi, luôn có những nỗi niềm giống nhau cô nhỉ? Vì nới chúng ta đặt nỗi niềm đó là một...

P.S Chẳng hiểu sao lại là viết cho ngày 7 ss nhỉ? Không phải chỉ là trùng hợp ngẫu nhiên chứ :)

Thiên Nha
08-01-2011, 04:43 AM
Không, không ngẫu nhiên đâu.

Như em nói đó, anh tốt nhất là nhanh lên, hoặc "em" tốt nhất là hãy ra trước mặt anh mà nói :)

Vơ vẫn vẩn vơ thôi.

Dành cho ngày hôm qua mà thôi :)

Ozhi~
08-01-2011, 05:22 AM
Cũng có thể, đời không vui mãi thế, em à

Nghe chữ buồn nó não ruột. Nghe ra, mình là kẻ trầm cảm đa năng, ss đa năng, em cũng đa năng quá rồi! Buồn cho 2 người.

Vén không hết!

:sr: Vơ vẩn mà mơ mộng quá trời

hoahongxanh762
08-01-2011, 06:04 AM
Không, không ngẫu nhiên đâu.

Như em nói đó, anh tốt nhất là nhanh lên, hoặc "em" tốt nhất là hãy ra trước mặt anh mà nói :)

Vơ vẫn vẩn vơ thôi.

Dành cho ngày hôm qua mà thôi :)

Dù sao thì cũng nên để chút khó hiểu vậy nhỉ? Một chút khó hiểu của ngày 7 :)

Và ss làm em phải nghĩ nhiều rồi đó, nhưng thôi nói thế này chẳng anh thua :sr: bao giờ yêu mới biết được thế nào là tốt nhất, ss nhỉ :blushing:

Sọ Dừa
08-01-2011, 01:28 PM
Lập Fanclub đi Tiana. Cho tại hạ xin 1 vé :D

Bị các hạ hút hồn rồi. Tiền bối :D

1 cô gái xinh đẹp từng dạy tôi là.

Con người không biết buồn thì con người đó không hoàn thiện.

Nhưng tôi vẫn thường cãi lời cô ấy. Tôi không muốn làm người hoàn thiện. Vì tôi tự dìm mình vào quá nhiều nỗi buồn. Là tôi đổ lỗi cho cô ấy hay là tự trách thân tôi?

~~~~*Lan man*~~~~

Thiên Nha
08-01-2011, 04:46 PM
Cũng có thể, đời không vui mãi thế, em à

Nghe chữ buồn nó não ruột. Nghe ra, mình là kẻ trầm cảm đa năng, ss đa năng, em cũng đa năng quá rồi! Buồn cho 2 người.

Vén không hết!

:sr: Vơ vẩn mà mơ mộng quá trời

Người ta bảo người hướng ngoại thường rất năng động.

ss vừa giúp họ có thêm một cái định nghĩa mới: "Người hướng nội thì rất đa năng" :sr:

Nhiều lúc ko thích mình mơ mộng vẩn vơ, buồn buồn ngồi ôm sầu, mà vẫn cứ thấy cái cảm giác đó nó...hấp dẫn lạ :blushing:

Dù sao thì cũng nên để chút khó hiểu vậy nhỉ? Một chút khó hiểu của ngày 7 :)

Và ss làm em phải nghĩ nhiều rồi đó, nhưng thôi nói thế này chẳng anh thua :sr: bao giờ yêu mới biết được thế nào là tốt nhất, ss nhỉ :blushing:

Uh thì, ai mà chẳng đang yêu, có điều mình chưa nhận ra thôi em à :)

[yêu ông bà, cha mẹ chẳng hạn :sr:]

Lập Fanclub đi Tiana. Cho tại hạ xin 1 vé :D

Bị các hạ hút hồn rồi. Tiền bối :D

1 cô gái xinh đẹp từng dạy tôi là.

Con người không biết buồn thì con người đó không hoàn thiện.

Nhưng tôi vẫn thường cãi lời cô ấy. Tôi không muốn làm người hoàn thiện. Vì tôi tự dìm mình vào quá nhiều nỗi buồn. Là tôi đổ lỗi cho cô ấy hay là tự trách thân tôi?

~~~~*Lan man*~~~~

Fan club, ý tưởng hay đấy, mà mình chưa có đủ $$ để hằng ngày thuê thợ chùi vết dép với cà chua trên tường :blushing:

Mình hút hồn ấy thì được [sẽ có thêm ty mới :sr:] mà đừng gọi mình là tiền bối :blushing: Mình chẳng qua là buồn buồn ngáp phải nỗi buồn vu vơ thôi :cr:

Mà, có lẽ 2 ta đều đang trách nhau ấy, vì nỗi buồn cũng có thể gây nghiện lắm a, mà còn nghiện rất sâu, rất...đẹp :sr:

Emmerald
08-01-2011, 07:39 PM
:sr: bối rối quá cơ bạn ấy ơi! Buồn không nhắc đến nhưng thấy lòng rũ xuống :mecry:

Thiên Nha
09-01-2011, 08:35 AM
:sr: bối rối quá cơ bạn ấy ơi! Buồn không nhắc đến nhưng thấy lòng rũ xuống :mecry:

Chết, tớ không vô ý tàn phá một ngày đẹp trời của bạn đấy đâu @.@

wind
10-01-2011, 04:59 AM
Oh, dù gì thì đêm nay anh cũng sẽ đợi =))

Thiên Nha
10-01-2011, 08:04 AM
Oh, dù gì thì đêm nay anh cũng sẽ đợi =))

Anh à, anh cứ yên tâm là vì hôm nay, trong bưổi thuyết trình của tổ, em không đc làm người thuyết trình, nhưng lại là người [bị bắt] phải đứng ra chịu những câu hỏi chặt chém của các bạn "thân yêu" bên tổ khác, cho nên em còn phải đợi chúng hắn thuyết trình để em còn trả đũa, chưa đi được đêm nay đâu :so_funny: