PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tớ sẽ cố gắng quên cậu

Kún_ngốc
24-12-2010, 07:18 AM
Tớ biết tớ quá trẻ con,quá lãng mạn,mơ mộng,hay suy nghĩ vẩn vơ. Nhưng,dù là vậy thì tớ vẫn tự biết được rằng tớ đã k có lỗi với cậu,tớ k làm gì để cậu lo lắng,suy nghĩ. Chẳng có lí do gì để cậu làm như vậy với tớ. Không thể vì k có lí do gì mà cậu lại chà đạp lên tình cảm của tớ. K phải vì thế mà cậu coi thường tình cảm của tớ. Tớ k biết được rằng chuyện đó là do cậu vô tình hay cố tình làm tổn thương tớ.
Tớ nhớ,rất nhớ. Đã bao lần ai nói k muốn làm tớ buồn,k muốn có lỗi với tớ,k muốn làm tổn thương tớ,muốn chăm sóc,che chở cho tớ,cho tớ mượn bờ vai,sẽ lắm chặt bàn tay nhỏ bé của tớ,sưởi ấm trái tim tớ? Đâu rồi lời hứa ngày xưa? Đâu rồi những tin nhắn vào buổi sáng sớm hay những đêm khuya lạnh lẽo và cô đơn? Đâu rồi con người cậu của ngày xưa?
Phải chăng những lời nói đó là chiếc lá vàng úa rơi xuống một nơi nào đó nhưng rồi cơn gió đã vô tình thổi bay chiếc lá đi xa,đến một nơi nào đó,một điểm tựa khác sẽ đón nhận chiếc lá ấy. Chiếc lá ấy cứ mải miết chạy theo,phiêu du cùng cơn gió ấy. Rồi bất chợt một ngày lặng gió,chiếc lá ấy sẽ phải dừng lại thôi. Nhưng nơi đó lại có một điểm tựa khác sẽ đón nhận chiếc lá và rồi cũng sẽ có ngày chiếc lá chợt nhận ra,chiếc lá ấy đã làm tổn thương,gây ra đau khổ với biết bao nhiêu điểm tựa khác,trước đó.
Nhưng sẽ k ai biết được rằng,liệu gió có lại đến và cuốn chiếc lá đi nữa hay k? Cũng k ai biết được rằng,chiếc lá ấy,k cần gió,sẽ tự mình rời khỏi nơi điểm tựa ấy hay k?
Tớ cũng k thể biết trước được điều gì. Liệu tớ có thể giữ được cậu ở bên? Liệu cậu sẽ dừng chân lại nơi tớ hay rồi cậu sẽ vẫn rời xa tớ? K ai có thể nói trước được gì cả,phải k cậu? Nhưng giờ đây trong tớ,tớ cảm nhận thấy mình đang dần dần mất cậu thật rồi. Hình như tớ cũng k thể giữ cậu lại được.
Nếu cậu muốn là người ra đi....................
Nếu cậu cho rằng ra đi là cách tốt nhất cho cậu và tớ.........................
Nếu cậu cho rằng ra đi là giải thoát.................
Nếu cậu ra đi vì cuộc sống của cậu.............
Nếu cậu ra đi vì thực ra cậu k yêu tớ hoặc là k còn tình cảm gì với tớ..........
......thì tớ sẽ sẵn sàng chấp nhận,chấp nhận mọi lí do cậu đưa ra dù trong lòng tớ đau,đau lắm.

lovecatling4ever
24-12-2010, 08:15 AM
"những gì là của mình thì mãi mãi là của mình,còn những gì ko phải là của mình thì dù có cố gắng giữ, cố gắng níu kéo thì cũng chẳng bao giờ thuộc về mình.
cố gắng chấp nhận nỗi đau này.
hãy luôn tin rằng thượng đế tạo ra nỗi đau cho mỗi người thì sẽ ban cho người đó 1 người để xoa dịu nỗi đau đó.
chúc bạn giáng sinh an lành

Kún_ngốc
24-12-2010, 09:11 AM
Cảm ơn bạn đã cho kún lời khuyên. Giáng sinh ấm và an lành bên cạnh ng thân yêu b nhé!