PDA

Xem đầy đủ chức năng : Buông tay

Kún_ngốc
20-12-2010, 10:08 AM
Tớ không hiểu và càng muốn không hiểu. Tại sao cậu lại làm như vậy đối với tớ? Tại sao cậu lại chà đạp lên tình cảm của tớ như vậy? Những lời nói, lời hứa đó chỉ là gió thôi sao? Tớ hận cậu và cả ghét cậu nữa. Tớ hận vì cậu đã giối gian tớ. Tớ hận chính bản thân mình đã quá ngốc khi tin tưởng cậu. Tớ đã nghe những câu như những gì mình trao đi thì sẽ là hạnh phúc mãi mãi nhưng tớ không thấy như vậy. Tại sao cậu mang hạnh phúc đến cho tớ thì ít mà lại gây ra đau khổ cho tớ thì nhiều? Tại sao vậy? Thời gian đầu tớ còn cảm thấy hạnh phúc khi có cậu bên cạnh nhưng càng ngày tớ càng cảm thấy cậu lạnh lùng với tớ. Tơ đã không tin rằng cậu không còn yêu tớ nữa nhưng tớ cứ nuôi hi vọng mong manh,dễ dàng đến mà cũng dễ dàng tan vỡ. Tớ càng hi vọng thì cậu càng làm tớ thất vọng. Để rồi một ngày cậu nói chia tay. Tại sao cậu nói hai từ đó một cách đơn giản và dễ dàng đến như vậy chứ? Cậu làm tớ đau, làm tớ bị tổn thương,làm tớ mất niềm tin vào tất cả mọi thứ. Tại sao cậu lại nói với tớ hai từ đó trước ngày thi học kì của tớ? Thôi thì tớ sẽ buông tay,tớ sẽ để lại tất cả trong kí ức để rồi bước tiếp con đường mình đã chọn dù không có cậu ở bên tớ nữa. Tớ biết rằng tớ không thể quên được cậu nhưng tớ cũng không muốn cậu bận tâm về tớ. Tớ biết mình sẽ phải làm sao,tớ không cần cậu nữa. Cậu cứ hãy sống tốt trên con đường cậu đã chọn đi. Ở nơi đây tớ vẫn luôn mong một ngày nào đó cậu sẽ lại trở về bên cạnh tớ,tớ sẽ bỏ qua những lỗi lầm của ngày hôm nay.