PDA

Xem đầy đủ chức năng : Quá khứ. Hiện tại. Tương lai. Heo và khỉ^^!

princessbellas
19-10-2010, 07:39 AM
Tính từ ngày lần đầu heo gặp khỉ nhé. Cùng 1 hoàn cảnh,cùng 1 tâm trạng. Chúng ta cùng mang gương mặt lạnh tanh,ko chút cảm xúc nào. Heo ngồi bàn cuối, khỉ ngồi bàn đầu. Khoảng cách rất lớn nhá. Nhưng heo ko hỉu sao, đôi lúc, heo bất chợt chú ý đến khỉ. Tuy ít nói, nhưng chúng ta đều là trọng tâm của lớp vs 2 chủ đề khác nhau hoàn toàn. Heo-lớp phó học tập. Khỉ-ngừ có tài mừ giấu. Dần dần, cả lớp phát hiện ra khỉ thík Thảo Anh-nhỏ"đẹp"nhất trong lớp. Bởi nhỏ chỉ đc vẻ ngoài thôi, bên trong thỳ thật...mất ý tứ của 1 đứa đc gọi là kon gái. Nhưng khỉ đâu bít...và chính thức kua nhỏ. Cùng lúc đó, còn 2 thằng cùng lớp cũng kua nhỏ... Heo đã hoạt bát hơn, khỉ cũng thế. Ngày nào heo cũng nở nụ cười, cái nụ cười giả tạo ghê tởm ấy mừ ngừ ta cứ tưởng thật, trừ khỉ ra thôi, nhưng khỉ đâu nói ra khỉ nghĩ j. Thế nên ngày wa ngày, heo đc nhìu ngừ chơi. Ngưỡng mộ có, thú vị có, tình củm có và đương nhiên kẻ thù cũng có!
Heo nhận chức lớp trưởng, và nhỏa bạn heo thường hay chơi làm lớp phó học tập. Ko phải khoe khoang j nhưng heo thấy heo có khiếu lãnh đạo thật^^vì vs cái tính bộc trực và cái giọng trầm lớn thỳ ai mừ ko nể.
Heo và khỉ tình cờ chuyển chỗ cùng lúc...và chúng ta gần nhau hơn tuy cách nhau 1 lối đy mừ thou. Ko bít tự bao h...khỉ kéo heo vào cuộc chơi...Heo bắt đầu gọi khỉ là sư phụ còn khỉ gọi heo là đệ tử. Chúng ta bắt đầu chat vs nhau. Hằng tuần rồi hằng ngày. Rồi ngày wa ngày...khỉ nhận ra cái chất trong của nhỏ nhưng vẫn chưa nói. Nghỉ tết, heo và khỉ chat vs chơi gunny cùng nhau. Chúng ta bắt đầu tâm sự với nhau, đủ thứ chuyện...

princessbellas
19-10-2010, 07:55 AM
Khỉ nói, ko bík có nên típ tục thík nhỏ hay ko. Heo nói là heo ko bík, tùy khỉ thôi. Chúng ta lại im lặng...khỉ đáng trống lảng hỏi heo đang làm j, và lần này, heo trả lời vs chính kon tim của mình "đệ tử đang đợi một thứ j đó ko rõ^^!" và khỉ reply khỉ cũng vậy.
Rồi thỳ những chuyện dĩ nhiên xảy ra đã xảy ra. Heo thík khỉ, khỉ k thík nhỏ nữa, nhỏ ghék heo, heo ghék nhỏ thỳ sẵn từ đầu năm.
Heheh và hết tết, học kì2 bắt đầu, heo bày trò vík thư, phá thầy cô, chơi xỏ mí đứa hiền như cọng hành=))cho cả lớp. Zui lắm, cả khỉ cũng tham gia nữa chứ:)
Sáng hôm ấy, thằng Tiến-bạn thân của khỉ bây h nhập môn phái lớp mình:D

princessbellas
20-10-2010, 09:08 AM
Càng ngày thỳ cái tính nết ko vào đâu của nhỏ bộc lộ ra hẳn. Và khỉ quyết định stop vs nhỏ^^=>gék+ganh+tình cảm=>chửi. Cái j đến cũng sẽ đến mừ, heo bk nên đã chuẩn bị tinh thần sẵn ở nhà nên nhỏ chửi heo thì heo vẫn kiểm soát đc cảm xúc của mình. Rồi cuộc chiến giữa nhỏ và heo xảy ra. Thi đủ thứ và đương nhiên heo thắg nhỏ...về mọi mặt! Dường như bọn kon trai nhận ra và quyết định way sag đeo đuổi heo@.@ và như thế=>thù+thù=>dọa đánh. Ôi zời, sai lầm lớn của tụi nó khỉ nhỉ. Vì nó chẳng bk heo đâu. Ngừ ta thường nói là 2 mặt nhưng heo 3mặt lận^^!1đối diện vs ba mẹ, 1trên trường và 1khi đánh nhau:D Khó ai ngờ đc 1ngừ như heo mk lại giỏi đánh nhau và là đại tỉ của trường cũ nhỉ. Thỳ cũng fải thôi, heo giấu gương mặt thật của mừ.
Tụi nó chỉ giỏi đc kái mõm dog. Khi heo nhờ thằng bạn cảnh káo thỳ nhỏ lập tức ym ngay, ko dám đụng chạm j đến heo nữa! Và từ thù nhỏ sag kính trọg heo.
Hì...chúng ta càng thân nhau hơn và heo ko bk tự bao h...heo thík khỉ mất rồi:) 1thời gian sau tự nhiên nhỏ nghỉ dài ngày, khi vào học lại thỳ nhỏ hỏi heo rằng heo thík khỉ àk và heo ko trả lời.
Tối thứ 6 heo ko onl đc nên khỉ để lại tin nhắn offine "đt có ở đó ko? Sp có chuyn mún nói. Wan trọg lắm ák! Onl thỳ buzzz sp nhaz!"
Ngày hôm sau, nhỏ lại hỏi rằng heo có thík khỉ ko, và lần này, heo gật đầu "ờ,có". Nhỏ típ tục huyên thuyên nội dung chính là nói móc để khiu chiến. Heheh đươg nhiên là heo tấn côg trc. Ngay chiều hôm ấy, heo vík thư vs khỉ "đt thík sp!". Khỉ ko trả lời mừ giữ lun tờ giấy làm heo đôi chút hồi hộp>.<

princessbellas
21-10-2010, 07:35 AM
Sau cái ngày thứ 4định mệnh ấy, khỉ lại gần heo nhìu hơn nữa:)Thứ 7, một ngày nắng gắt gao khiến cho ngừ khác khó chịu. Hôm ấy, cả nhà heo đy hội chợ sách trên Sài Gòn. Vì heo và chị heo đang tìm sách Eng nên papa đưa cho heo cái đt, kiu tìm đc thỳ gọi papa đến mua cho, rồi đưa chị heo 500k. Tìm mãi mà ko thấy nên 2 chị em quyết định ngồi nghỉ. Heo dùng đt của papa onl và thấy tin nhắn offine của khỉ^^! "chuyn wan trog la,sp ko thjk dt, chi thik kon heo trog lop thou!". Ôiii...!!! Lúc đó heo vui,mừng,hạnh phúc bík bao:) Về nhà, heo onl liền và chơi gunny vs khỉ~^^~.
Năm tháng dần trôi...nghỉ hè đã tới, heo vs khỉ ko đc gặp nhau nữa!
Thật tình, lúc nghĩ đến chuyện ko đc gặp khỉ nữa, heo đã bùn bík bao, bùn đến nỗi mún khóc. Nhưng ko, heo ko khóc. Vì heo ko mún khỉ nói là mít ướt. Ko mún khỉ thấy kon ngừ yếu đuối ẩn chứa sau vỏ ngoài mạnh mẽ của heo. Ngày tổng kết, heo ngồi cạnh khỉ, lòng nặng trĩu, đau thắt lại từng cơn. Nhưng heo vẫn cố gắng. Vẫn cố gắng tươi cười vs khỉ những giây phút đc ở cạnh nhau cuối cùng. Thời gian hôm đó trôi thật nhanh. Thoáng chốc đã hết lễ, mọi ngừ lần lượt ra về, khỉ cũng ko ngoại lệ.
- Về nha!
- Về đi ai cấm!
- Ờ, vậy thôi về đây. Tạm biệt nha.
- Ble! Về lẹ đi cho tui nhờ...!
Dối lòng! Heo đang dối lòng đấy! Khỉ đừng đi mà! Đừng đi! Đừng bắt heo ở lại! Đừng bắt heo chỉ nhìn khỉ bước đi như thế nữa! Way lại đi! Way lại nhìn heo này! Nước mắt...! Heo khóc! Khỉ dỗ đi chứ! Sao khỉ ko làm! Khỉ hứa vs heo rồi mà! Đồ thất hứa! Đồ xấu xa! Đồ ác độc! Vô lương tâm! Sao cứ bước đi thế hả! Sao ko dừng lại nhìn heo! Sao nhẫn tâm bỏ heo lại! Sao phũ phàng vứt heo đi!
...! Nhớ...! Heo nhớ khỉ da diết, điên cuồng. Đếm nỗi đôi lúc cáu giận chính bản thân mình...! Yêu...! Yêu 1ngừ khó đến thế sao? Yêu 1ngừ là phải đau sao? Mệt mỏi thật...! Chờ...heo vẫn cứ chờ khỉ...thời gian sao ko trôi nhanh nữa đi...để cho heo quên cái cuộc tình chẳng bík đi về đâu này...:(

Dragon_93
21-10-2010, 09:48 PM
Chax khj da dc r0j heo n0j ruj do..hj.0nline v0j khj dj

princessbellas
21-10-2010, 11:30 PM
Ukm,nhưng mới là wá khứ thui,còn hiện tại vs tương lai nữa mừ^^

princessbellas
22-10-2010, 08:03 AM
Hic tối nay lười nên ko post đc:( sr mọi ngừ nha,mai post bù 2chap nun!

princessbellas
23-10-2010, 07:37 AM
Ùh thỳ onl, đc 1,2 ngày thỳ khỉ mất tăm ko nói lời nào, heo nghĩ là nhà khỉ đy chơi nên chã trách đc. Nhưng mà...sắp đến 14/7 rồi khỉ ơi! Sinh nhật heo...khỉ nhớ ko...? Ùm...chắc khỉ quên rồi nhỉ. Cũng fải thôi...khỉ THÍK heo nhưng mà... heo YÊU khỉ...! Aaa có lẽ mọi ngừ nghĩ tui khùm, vì 1kon nhỏ lớp 6 làm sao biết YÊU ? Ùm...có lẽ thế nên...ngày sinh nhật heo...khỉ cũng chả lên... Khỉ ơi...heo biết là heo chưa chiếm đc 1nửa trái tim khỉ...xin khỉ...đừng làm heo đau nhói mỗi ngày đc ko...vì mỗi lần khỉ onl, chat vs khỉ thỳ vui thật đấy nhưng sao lúc nghĩ đến khỉ...tim heo vẫn cứ quặn thắt từng cơn:(
Sao thế này...nước j chảy ra từ mắt heo thế ? Nước mắt ư...?! A hazzz sao mà kon gái...mít ướt thế này. Tại sao dù cố gắg mạnh mẽ đến đâu thỳ những lúc đau đớn...họ vẫn cứ rơi nước mắt...!
Tại khỉ! Tất cả là tại khỉ hết! Làm heo khóc, tổn thương ngay trog ngày sinh nhật của mình! Heo khóc đấy! Sao khỉ ko chạy lại! Dỗ heo đi chứ!
...em mất anh yêu...có lẽ chỉ thế thôi...ta hãy yêu nhau như nắng yêu mưa dẫu ko thể bên nhau nữa...:(

princessbellas
23-10-2010, 07:39 AM
Chap típ thỳ chắc tối khuya mới post:D

Mi Yuu - Duyên
23-10-2010, 07:47 AM
Hp wóa :lovely:
Ước jề mềnh đc như thế :)

princessbellas
23-10-2010, 07:28 PM
^^! Tớ cũng chẳng bít bây h có gọi là hp ko nữa

princessbellas
23-10-2010, 07:38 PM
Hazzz sau sinh nhật 3 ngày khỉ onl! Vậy câu đầu khỉ nói vs heo là j?! Heo! Chơi gunz k? ??? Thế đấz sinh nhật thỳ biệt tăm biệt tích. H thỳ onl chỉ để rủ chơi gunz ảk? Heo giận! Giận lắm áh. Nên heo ym lặng...típ tục chờ đợi khỉ nói khỉ xin lỗi. Nhưng ko...khỉ chỉ biết ym lặng...out! Thế thôi sao!? Khỉ quên thật ư...? Vậy sao ko wên heo lun đi! Đáng ghék!
Heo quyết định nt offine cho khỉ
"Có bít heo bùn lắm ko hả, sinh nhật mà chã thấy khỉ đâu, lúc nào cũng canh chừng điện thoại. Mệt! Heo lúc nào cũng là người chờ đợi"
Hix chap nì hơi ngắn tại mai kt toán,sr mọi người nhaz

princessbellas
24-10-2010, 03:54 AM
Khỉ onl rồi reply:
"nhớ mà, tại ông bác sĩ bắt ở lại Nha Trang. Khỉ có nhờ thằng em onl nhưng mà nó ko bíx nói j hết, cho khỉ xin lỗi"
Ừh thỳ thật lòng mún tha lỗi cho khỉ lắm nên khi khỉ nói thế, heo bỏ wa thôj^^
Hjc...cái tin sock kinh khủng...cái j mà ko bít có chuyển trường hay ko...?!
Thời gian típ tục trôi, năm học mới, bước vào trường, lòng hồi hộp. Nhìn cái bảng danh sách lớp. Lớp 7...đây rồi! Xem nào...7a...phan vũ nhật hoa...hjc ninh tiến trực đâu...sắp hết cái tờ giấy...cuối cùng...số 18:ninh tiến trực! Aaa mừng wá đi! Heo chạy vù lên cầu thang lun wên cả coi lớp mình phòng nào. Hết cầu thang, sực nhớ
"chết,wên coi phòng nào rồi huhuh sao h, chạy xuống lần nữa là hết h lun wá. A! Thầy Hùng!"
May mắn thay, heo gặp thầy đang đứng ngoài cửa phòng đối diện lớp cũ. Thấy nhỏ Phương vậy thì đây chắc chắn là lớp mình và năm nay thầy lại chủ nhiệm! Zào lớp...cả lớp hét lên như heo là sinh vật lạ áh! Cả đám chụm lại chỗ heo và hỏi tùm lum*.*! Ùm khoảng 5p sau thỳ khỉ cũng vào. Mún nhảy ra mà nói chuyn vs khỉ, ngồi kế khỉ nhưng heo phải kìm chế vì sợ lũ bạn chọc>.<
Sinh hoạt lớp. Thầy sắp chỗ. Heo ko ngồi cạnh khỉ! Hazzz phải nói là heo bùn lắm ý nhưng chịu thôi... Sax! Khỉ phải ngồi kế bên nhỏ mới vào! Yến Nhi! Hic huhuh heo ko chịu đâu, ghen chít mất!

princessbellas
24-10-2010, 09:25 AM
Nghe tin hết lớp 8 khỉ đi Mỹ...thật...hết mún viết típ...:( vậy là heo phải típ tục chờ sao...?

princessbellas
25-10-2010, 10:29 AM
Típ truyện nàz...:(
Heo quyết định gọi cho thầy Hùng nhờ thầy đổi chỗ Yến Nhi vì khỉ ko thík nó. Ùh thỳ thầy ok nhưng ai sẽ đổi vs nó ?! Heo! Nhưng mà...zị thỳ heo ko ngồi cùng vs honey heo đc. Rồi...kon heo nữa...thể nào nó cũng giận, quát tháo ầm ĩ cho koi. Hazzz khó xử wá...1bên là lớp vs thầy Hùng 1bên là khỉ. Hic cuối cùng heo chọn khỉ và đương nhiên chỉ số ghék thầy Hùng của lớp lại tăng lên>.<hic heo cắn rứt lắm lun, ko bk heo có ík kĩ ko nữa.
Nhưng rồi cũng wa, lớp ổn định hơn và heo vs khỉ tiến triển hơn^^Nắm tay...chỉ có nắm tay thui đã làm heo mún rớt tim ra ngoài ùi>0<woaaa tay khỉ ấmmm và heo ko ngờ tay khỉ còn to hơn cả tay heo! Ngày wa ngày nhá. Rùi thì mi má. Ùm nói sao nhỉ. Cảm giác hồi hộp, hạnh phúc và nóng hừng hực vì ngượng>o<
Cứ chiều hết h thỳ heo vs khỉ hay lên canteen mua bánh. Hum đó đóng cửa sớm nên đi xuốg. Gần hết cầu thag thỳ tự nhiên khỉ choàng tay wa vai heo, way người heo nghiêg wa hun cái chụt ngay tóc mái gần trán. Trời, may mà chỗ đó đèn ko ság lắm, ko thỳ khỉ thấy cái mặt cà chua ngô ngố của heo ùi>.<Nhìn xuốg, heo thấy nhỏ Jessica...hình như nó thấy hết...rồi nó bỏ đi. Sau đó thỳ heo vs khỉ cũng chả wan tâm, típ tục đi thui. Ai ngờ...