PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nắng Hắt Qua Vai Anh...

Thiên Nha
17-10-2010, 01:41 AM
Author: Tiana

Status: Completed

Genre: Romance

Summary:

“Chúng tôi ngồi bên chiếc bàn đặt ngoài vườn bên ngoài khách sạn. Lá cây hòa vào màn đêm tạo thành màu xanh thẫm, hoa hồng đỏ, mùi đất, mùi thịt nướng, ánh trăng và những cơn gió nhẹ…”

“Gió thoảng qua khe khẽ ấp ủ những giấc mơ chớp nở, những đám mây mờ cẩn thẩn xếp thành từng hàng để trăng vàng rót lên cửa sổ…”

“Người ta nói: “Nước mắt là điều mà trái tim không thể gọi tên”. Tôi không thể gọi tên nỗi đau của anh, tại sao tôi lại không thể khóc?”

“Em sẽ không thể sống bên anh mãi mãi…Cơn gió độc một khi đã lướt qua chỉ có thể để lại trong anh những vết nứt…

Và chỉ ích kỷ giữ lấy tình yêu cho riêng mình nó mà thôi…”

...

Nắng Hắt Qua Vai Anh

Tôi gặp anh lần đầu tiên ở sân bay, lúc đó tôi được cử đi đón đoàn của anh về công ty.

Đó cũng là lần đầu tiên trong đời, tôi phải chờ ở sân bay hơn năm tiếng đồng hồ, cuối cùng chỉ nhận được từ họ một câu xin lỗi vì máy bay bị trễ và thông báo…vẫn còn một guitarist nữa sẽ đáp chuyến sau.

Tất nhiên người đó là anh!

. . .

Tôi để cậu bạn dẫn đoàn khách về Vũng Tàu trình diện trước, còn tôi ở lại đón anh. Nhìn vẻ mặt “thật sự rất cám ơn chị” của cậu ta lúc đó, tôi đã ước là mình chưa bao giờ nói vậy!

Cẩn thận quay tấm bảng ra trước ngực, tôi mệt mỏi tựa lưng vào dãy ghế chờ, tự dành cho mình hai tiếng nghỉ ngơi trước khi máy bay hạ cánh…

Kết quả là tôi để anh ngồi nhìn tôi ngủ gần một tiếng đồng hồ!

. . .

Một cơn gió đi lạc khiến tôi khẽ rùng mình, rồi lại cảm thấy thoải mái với hơi ấm bất chợt xuyên qua chiếc áo sơ mi mỏng. Tỉnh dậy đã thấy anh ngồi kế bên tôi, nhe hàm răng trắng bóng cười với tôi.

“Hơn mười giờ đêm rồi, mình tìm khách sạn nào nghỉ, mai về Vũng Tàu cũng được”. Anh đứng dậy khoác ba lô bước đi. Thấy tôi vẫn ngồi im lặng nhìn, anh hỏi “Không phải em đến đón anh sao?”.

Lúc đó nếu tôi không thấy tấm thẻ anh đeo trước ngực cùng với cây guitar dựng gần ghế, có lẽ tôi đã quay ngược lại mà hỏi: “Anh chắc chứ?”

. . .

Vừa đặt mình lên giường, tôi lại phải rời xa nó bởi tiếng gõ cửa. Anh hỏi nếu tôi muốn chút gì đó lót dạ. Và cái bụng của tôi liền đánh trống đồng tình!

Chúng tôi ngồi bên chiếc bàn đặt ngoài vườn bên ngoài khách sạn. Lá cây hòa vào màn đêm tạo thành màu xanh thẫm, hoa hồng đỏ, mùi đất, mùi thịt nướng, ánh trăng và những cơn gió nhẹ…

“Em mệt không?”

“Mệt lắm ạ”. Trong một phút thất thần, tôi nhận ra, nói vậy khác gì bảo người ta làm phiền mình! “Thật ra cũng không đến nỗi nào, chỉ là lần đầu đi nên thấy có chút không quen”.

Tôi cười.

Dưới ánh trăng, mọi thứ đều trở nên mờ ảo đến kì lạ, cả nụ cười anh cũng vậy.

Tôi là kẻ thích những anh chàng bảnh trai và mang một chút gì đó “hư hỏng”. Họ lướt qua và tôi quay lại nhìn, chỉ để thỏa mãn tính tò mò rất đặc biệt của con gái. Khác với họ, tôi bị anh cuốn hút bởi vì…

Anh cười.

Nụ cười anh dịu dàng như ánh trăng đêm.

. . .

Đêm ấy,

Gió thoảng qua khe khẽ ấp ủ những giấc mơ chớp nở, những đám mây mờ mờ cẩn thẩn xếp thành từng hàng để trăng vàng rót lên cửa sổ…

Đêm ấy,

Em lang thang trong bầu trời đêm được tạo nên bởi nụ cười của ánh trăng

. . .

Trăng đêm đi ngủ, mặt trời còn chưa thấy đâu, anh với tôi đã phải bắt chuyến xe đầu tiên về Vũng Tàu cho kịp công việc. Lúc lên xe tôi mới ra một việc thực sự rất quan trọng…

Số thuốc chống say xe còn lại tôi đã đưa hết cho cậu bạn, phòng trường hợp có người trong đoàn có vấn đề mà quên mất…vấn đề của mình cũng đâu có nhỏ! Huống hồ vừa bước chân lên xe đã thấy đầu óc tôi choáng váng…

“Em có mang thuốc không?”

“Em quên mua thuốc mất rồi, anh cũng bị say xe hả? Em thành thật xin lỗi!”

“Anh không sao”. Anh cười.

Tôi tựa đầu vào thành cửa sổ, nhắm mắt và cố quên đi cảm giác cồn cào khó chịu trong người. Xe đang tiến dần xa khỏi nội thành, đường càng lúc càng sốc. Trán tôi cũng được đà gõ cộp cộp vào tấm kính.

Sương lạnh buốt thấm dần qua ô cửa sổ. Những cơn gió sớm đang thổi bay những chiếc lá cây mong manh còn sót lại sau trận gió đêm qua. Hai tay tôi ôm lấy nhau, xua đi cái lạnh đang thấm vào da thịt, mắt tôi nhắm nghiền cố tìm đường đi vào giấc ngủ.

Bên ngoài sương ướt đẫm, bám vào những khung cửa kính buốt giá, những căn nhà san sát nhau trôi dạt về phía sau, lặng lẽ…

. . .

Anh đắp lên người tôi chiếc áo khoác da của anh. Tôi khẽ rùng mình, cái rùng mình khiến tôi thấy ấm áp.

Những đường nét cứng cáp của chiếc áo khoác chạm vào da thịt. Anh đưa tay vòng qua đầu tôi, ngả nó vào vai anh.

Tôi lặng yên và chìm vào giấc ngủ.

. . .

Trong giấc mơ, tôi thấy anh xoa nhẹ vết đỏ trên trán mình…

. . .

Người ta nói: “Mọi câu chuyện cổ tích có hậu đều khởi đầu bằng những gian nan”. Liệu có câu chuyện cổ tích nào kết thúc có hậu mà bắt đầu bằng những ngoại lệ hay không?

. . .

I Started to cry as the time drew so near
She was going to leave us tonight
So I stifled my tears and I went to her room
And to my surprise, she has a twinkle in her eyes…

. . .

Lúc vào đến bến, xe đột nhiên thắng gấp, anh vì sợ tôi tỉnh giấc mà vòng tay giữ lấy tôi, còn mình vì hụt đà mà…cụng đầu vào cái ghế phía trước.

Trong phút chốc có ai đó ôm chặt vào lòng ấm áp khiến con mèo lười trong tôi cứ mãi nhắm mắt. Rồi tôi bị tiếng “Cốp!” làm giật mình…bật dậy…

Đầu tôi…đụng trúng cằm anh.

Cái vết đỏ trên trán anh đập ngay vào mắt tôi khiến tôi nhớ lại giấc mơ đó. Nhưng mà, đó không phải là lỗi của tôi…

Nhưng mà, đôi môi anh ứa máu “bắt” tôi phải hối hận.

Là lỗi của tôi >.<

Vậy mà anh vẫn cười rất tươi, nhưng trong mắt anh rõ ràng đang nói là “Anh rất đau”.

. . .

Tôi đưa tay lên xoa nhẹ trán anh…

Anh thoáng đỏ mặt, lúng túng nói: “Cám ơn!”.

“Không lẽ anh cám ơn em vì em làm môi anh chảy máu!”.

Vậy là anh đưa tay di mạnh vào trán tôi!

. . .

Anh cười

Nụ cười của nắng!

.

.

.

Chiều mưa. Những hạt mưa tí tách rơi trên mái tôn, gió thổi từng cơn nhẹ nhàng bước qua màn nước.

Anh ngồi trên bậc thang giữa lối đi, ngắm những tia nắng nhảy múa trên những hạt nước còn đọng lại trên lá, rồi trượt dài xuống đặt đường âm ấm mùi mưa.

Những lúc như thế này, có khi tôi cô đơn, có khi thấy trống vắng, nhưng vì có nắng, nắng tô màu vàng trong mắt tôi, ngêu ngao một bài hát quen thuộc…

. . .

…She said: “I know that I’m leaving you behind
But don’t worry, I’ll be fine
I will be behind the blue sky
Among those beautiful stars…

. . .

Ngón tay anh vẫn đều đặn bấm hợp âm biến tôi trở thành ca sĩ bất đắc dĩ của anh

Anh cười, nụ cười anh tỏa nắng.

. . .

Không biết vì sao khi anh hỏi tôi thích bài nào, tôi đã trả lời anh ngay tắp lự.

“Stars anh ạ”

Rồi lại tự cười mình.

.

.

.

Khi tôi nhập viện, anh đã bỏ hết công việc của mình, suốt một tuần anh luôn nắm tay tôi khi tôi tỉnh dậy.

Tôi đã hỏi anh: “Anh có biết em bị bệnh tim hay không?”.

Anh gật đầu.

“Anh có biết em sắp chết không?”

“Không, em chỉ chuyển chỗ ở thôi mà, em sẽ là thiên thần xinh đẹp của anh, chờ anh cùng lên với em, chúng ta lại bên nhau, không phải sẽ rất hạnh phúc hay sao”

“…anh yêu em”. Tôi muốn hỏi anh “tại sao”, nhưng lại biến nó thành một câu khẳng định, có lẽ “tại sao” là một câu hỏi thừa trong tình yêu của chúng tôi.

Anh lại cười nụ cười hiền dịu của trăng, đâu rồi cái ánh mặt trời sống động ấy, đâu rồi anh? Có phải…

Trăng đi ngủ, rồi mặt trời sẽ thế chỗ trăng.

“Phải, anh yêu em ngay từ cái nhìn đầu tiên, công chúa ạ”. Anh hôn lên mu bàn tay tôi, rồi trượt dần xuống các ngón tay. Tôi nhớ những lần anh đánh guitar cho tôi hát, tôi nhớ giọng trầm ấm phụ tôi những nốt cao, tôi nhớ chiều mưa cùng anh ngồi dưới hiên, ấm áp…

“Stars…”, anh nhé…

. . .

Tôi muốn hát, nhưng cơ thể tôi lại nói điều ngược lại. Tôi muốn khóc, nhưng nước mắt phải chảy ngược vào tim.

Người ta nói: “Nước mắt là điều mà trái tim không thể gọi tên”. Tôi không thể gọi tên nỗi đau của anh, tại sao tôi lại không thể khóc?

. . .

Nếu cứ phải nhìn anh thế này, tôi sẽ hận mình đã yêu anh.

Chỉ vì tôi yêu anh nên anh mới đau nhiều như thế.

. . .

…‘Cuz in the sky, oh so high
There are beautiful stars which shine the night
She’ll be dancing in the clouds and she’ll singing in the rain

. . .

Tôi nhớ những đêm tim tôi đau thắt, anh nắm chặt lấy tay tôi và hôn vào trán. Anh nói anh muốn ôm tôi vào lòng, che chở cho tôi.

Những buổi chiều tôi đột nhiên tỉnh giấc, anh nhẹ nhàng cười với tôi thay nắng. Anh muốn nói anh sợ rằng tôi sẽ không tỉnh lại, nhưng rất nhanh, tôi lại chìm vào giấc ngủ. Lại để anh âm thầm ôm nỗi cô đơn một mình.

Tôi thấy anh cười, nhưng đâu rồi nụ cười đầy sức sống nơi anh…

Những khi tôi liên tục mê man, anh liên tục hát cho tôi nghe, rồi nhẹ nhàng gửi một nụ hôn cho tôi qua chiếc mặt nạ oxi. Tôi cảm nhận được tiếng anh nói, cảm nhận được bờ môi anh trong kí ức, nhưng tôi không đủ can đảm để nhìn thấy nỗi đau lặng lẽ trong mắt anh.

Tôi cứ để mình chìm trong tiềm thức, nơi tôi và anh có những ước mơ, có hạnh phúc, có nhau…

Tôi giấu mình trong kí ức…

Tôi đau, bởi anh vì tôi mà đau.

. . .

…I held her hand as she went
She took her last breath…

. . .

Nắng chiều nhè nhẹ hắt lên vai anh, anh hệt như một chàng hoàng tử điển trai trong truyện cổ tích, nhưng câu chuyện cổ tích của em lại không phải là một ngoại lệ…

Em sẽ không thể sống bên anh mãi mãi…

. . .

Cơn gió độc một khi đã lướt qua chỉ có thể để lại trong anh những vết nứt…

Và chỉ ích kỷ giữ lấy tình yêu cho riêng mình nó mà thôi…

. . .

…The tears started flowing out again
And I went to the window and I raised it
And there she was, she was shining the sky

. . .

Em nghe thấy giọng anh khác lạ, hay là vì tiếng bíp cứ đều đặn vang lên trong chiếc máy? Em không thấy anh, có phải anh đang khóc?

Anh à, em sẽ đi, sớm thôi, em sẽ nhảy múa trên những đám mây trắng, em sẽ hát trong màn mưa buốt giá, em sẽ xuất hiện nơi những vì sao xinh đẹp trên kia, và em sẽ chờ anh để tiếp tục yêu anh. mãi mãi…

. . .

Way up high, there are beautiful stars that shine the light
She’l be dancing in the clouds and she’ll be singing in the rain

. . .

Anh lặng yên, rất lâu, rất lâu…

Ánh nắng hắt qua vai anh heo hút, hằn sâu vào đôi mắt anh long lanh. Mọi vật đều rất sinh động, chỉ có mình tôi trắng xóa…

. . .

Trăng đi ngủ, rồi mặt trời sẽ thế chỗ trăng

Em ra đi, anh sẽ không còn phải đau khổ.

. . .

Người ta vào phòng, rất nhanh chóng, kéo chiếc giường tôi nằm đi xa khỏi anh.

Tiếng giày lộp cộp gõ rất to, hành lang hun hút dài, âm vang lên như rên rỉ. Tôi biết họ đưa tôi vào phòng cấp cứu. Anh chỉ lặng lẽ nhìn theo họ…

Ánh mắt anh vô hồn làm giọng hát run rẩy.

. . .

Em sẽ không thể sống bên anh mãi mãi…Cơn gió độc một khi đã lướt qua chỉ có thể để lại trong anh những vết nứt…

Và chỉ ích kỷ giữ lấy tình yêu cho riêng mình nó mà thôi…

Em nhất định sẽ mãi bên anh, mãi yêu anh, mãi mãi.

. . .

…Five years have passed
The cancer was spreading
I wouldn’t last
So I took my last breath.

. . .

Chiều hôm ấy…

Nắng hắt qua vai anh…

Heo hút.

- 13/8/2010 -

A, xin chào :cr:

Sao nhi? Tôi đang muốn dụ những "người cũ" quay lại đây, những "người cũ" đâu rôi? Sao dạo này im hơi lặng tiếng quá để ta đây cũng buồn vì không thấy bạn :alone:

Các ngươi có thấy tội trạng rành rành hay chưa? Còn không mau ra đây cho bạn gặp mặt :cold2:

Dạ Phong
17-10-2010, 02:47 AM
ai gio, "Người Cũ, người cũ đâu" :")

Thế là gặp lại t/y sau bao tháng ngày xa cách [lâm li]
Tớ đang vật vờ, vật vã cho "tuần lễ vàng" sắp tới nhưng vẫn chẳng thể bỏ fic của t/y.
Khác lạ - tớ chỉ có thể nói thế. Có vẻ như t/y đã lột xác trong mấy tháng qua vậy đấy :").

Dạo này tớ đang lo lắng chuyện học hành thi cử nên chả có n` tgian mà online ==
Nhớ tình yêu nhiều :")

Thiên Nha
17-10-2010, 03:20 AM
Ơi ty, sau bao tháng ngày đôi ta xa cách cưối cùng cũng có thể đoàn tụ :so_funny:

Khác lạ? Khác ở chất bi hay chất tình? Khác ở mục đích gọi "người cũ" trở lại hay ở ý nghĩa đem "người cũ" quay về :sr:

Công nhận là bận thiệt đó, nhưng thỉnh thoảng lên ngó mặt nhau cho vơi nỗi nhớ nhung chứ, ai đời bay biến luôn thế kia :guoc:

p/s: nhớ ty lắm lắm :cry2:

Dạ Phong
17-10-2010, 06:00 AM
nói thế nào nhỉ, tớ thấy cái bi đấy-cái tình đấy đã hình thành ngay từ lần đầu họ gặp nhau rồi ==

tớ vẫn đầu đặn vào hht mỗi cn đấy chứ, chỉ là không thấy "người cũ" đâu thôi :")
đề nghị k để invi nữa để còn biết đg thộp cổ nhau mổi khi onl :D

Thiên Nha
17-10-2010, 06:36 AM
thật sao? Tớ thì nghĩ họ đã có một khởi đầu lãng mạn và một cái kết có hậu cơ đấy [chỉ là tớ chưa muốn cho "anh" gặp "tôi" sớm thôi :cr:]

p/s: tắt invi khác nào đi ngược lại nguyện vọng ban đầu của tớ chứ ;;)

¶³QH_candy
17-10-2010, 07:26 AM
hơ...

cái kết thúc của bạn ấy quả thực " rất có hậu " một kẻ đi không trở lại...kẻ còn lại bất lực nhìn...

vậy thôi ...

ngày tốt lành ...:wish:

Fuuko
17-10-2010, 08:38 AM
Người ta nói: “Mọi câu chuyện cổ tích có hậu đều khởi đầu bằng những gian nan”. Liệu có câu chuyện cổ tích nào kết thúc có hậu mà bắt đầu bằng những ngoại lệ hay không?
thích câu này quá,đọc hết mà lòng cứ buồn vương vấn. sao mọi người viết hay thế nhi? có bí quyết gì không?

Dạ Phong
17-10-2010, 09:06 AM
theo tớ thì khi họ gặp nhau cũng là lúc chính họ viết nên một định mệnh buồn cho cuộc tình này rồi :")

Bồ Công Anh
17-10-2010, 09:09 AM
Mất 5s để tôi ngồi lặng trước màn hình sau khi đọc, rồi mới giật mình viết cmt :">
Tôi vốn ko thích những câu chuyện cổ tích nhưng cực kỳ kết những câu chuyện tình ko có hậu :hum: nên dĩ nhiên, tôi thích fic này của tình yêu!

Nói sao nhỉ, lần gần đây nhất khi đọc one-shot mới của bạn tôi vốn ko có cảm giác gì, nhưng one-shot này phải nói thật sự rất ấn tượng!!! Nhẹ nhàng, lôi cuốn và gợi lên 1 cái gì đó... heo hút. Biết sao được, tôi rất iu cảm giác lặng đi vì một câu chuyện ^^"

“Người ta nói: “Nước mắt là điều mà trái tim không thể gọi tên”. Tôi không thể gọi tên nỗi đau của anh, tại sao tôi lại không thể khóc?”

Nước mắt là điều mà trái tim không thể gọi tên. Có lẽ đúng thế thật, buồn cũng khóc, vui cũng khóc mà, ty nhỉ?! :cr:

Thế thôi, lâu ngày mới sửa mạng, lên HHT thấy sao nhà mình vắng quá. Cảm giác cô đơn lại đeo bám. Đôi lúc tôi cảm thấy buồn cười chính mình khi bạn bè xung quanh thì ko có ai, lại đi đeo bám cái ảo của Internet thế này >.<

Fuuko
17-10-2010, 09:29 AM
Mất 5s để tôi ngồi lặng trước màn hình sau khi đọc, rồi mới giật mình viết cmt :">
Tôi vốn ko thích những câu chuyện cổ tích nhưng cực kỳ kết những câu chuyện tình ko có hậu :hum: nên dĩ nhiên, tôi thích fic này của tình yêu!

Nói sao nhỉ, lần gần đây nhất khi đọc one-shot mới của bạn tôi vốn ko có cảm giác gì, nhưng one-shot này phải nói thật sự rất ấn tượng!!! Nhẹ nhàng, lôi cuốn và gợi lên 1 cái gì đó... heo hút. Biết sao được, tôi rất iu cảm giác lặng đi vì một câu chuyện ^^"

Nước mắt là điều mà trái tim không thể gọi tên. Có lẽ đúng thế thật, buồn cũng khóc, vui cũng khóc mà, ty nhỉ?! :cr:

Thế thôi, lâu ngày mới sửa mạng, lên HHT thấy sao nhà mình vắng quá. Cảm giác cô đơn lại đeo bám. Đôi lúc tôi cảm thấy buồn cười chính mình khi bạn bè xung quanh thì ko có ai, lại đi đeo bám cái ảo của Internet thế này >.<

sao lại không có ai? chẳng lẽ không có bạn thân nào sao?trước đây 1 tháng tui cũng bùn lắm, nhưng khi tham gia HHT tui thấy dzui lại nhiều ( dù không hoàn toàn quên đi hết bùn phiền). tui cũng có 2 người bạn thân, nhưng đâu phải chuyện gì cũng kể với tụi nó đc, cứ onl thế này rồi nói nhưng gì mình nghĩ , tâm sự với những người " trước lạ sau wen" thế chứ hiệu quả hơn đấy ban. đôi lúc mình lại tỏ ra 1 vấn đề mà mình cúc mắc ^^.vì vậy vui lên đi bạn nhé.cứ như vầy là ổn thui :so_funny:

Dạ Vũ
17-10-2010, 10:42 AM
Thế nào nhỉ? Ngọt và mằn mặn, thêm chút cay nồng :)

Bạn viết rất hay, câu chữ nhẹ nhàng mà vẫn nặng một tình yêu, tôi thích fic này của bạn ^^. Đã từng đọc chùa của Tina mấy one-shot nhưng mãi đến hôm nay mới comt, thật là tội lỗi nhỉ? :">

À, cho xì pam 1 tẹo nhá ^^!

@con gái Bồ Công Anh:... lâu lắm mới gặp con, phụ thân hoa_anh_tuc đây :) con có vẻ quyến luyến sự cô đơn tịch mịch nhỉ? :cr: dù ta không thân với con lắm, cũng không biết nhiều về con, nhưng ta vẫn mong mỏi ở con một sự cởi mở trái tim và suy nghĩ, cuộc đời tuy không phải đều màu hồng nhưng cũng không chỉ có riêng màu xám, mở lòng thêm tí con nhé, đôi khi sẽ nhẹ nhàng hơn con nghĩ rất nhiều đấy. Iu con... :) Nếu con cảm thấy ta nhiều lời thì cứ bỏ qua cho ta nha, chỉ là một lời khuyên nhỏ, trôi nhanh theo gió thôi mà ^^! Ta sợ bị con gái iu giận lắm :">

Bồ Công Anh
17-10-2010, 07:25 PM
@Tiana: Chợt nhớ ra, đề nghị tình iu đem one-shot này sang HHT - Bé 10t vẫn còn son đăng ký dự thi! Thật lòng mà nói, one-shot này ko tuyệt vời đến mức tối đa nhưng nó rất, rất khá trong số những one-shot của room ta ớ! Tôi tin là sẽ có triển vọng mà! :) Điều quan trọng là tôi thích nó :hum:

@phụ thân: con reply trong profile của nick hoa anh túc đấy :">

nhim'
18-10-2010, 01:55 AM
Vâng, tớ vào gặp "người cũ" đây tình yêu , đúng là dạo này sao mà thấy vắng quá. [Cả con Vịt nữa]

Đọc xong fic này, tớ ko phải chỉ mất 5s ngồi lặng như BCA mà còn mất thêm hẳn 55s nữa để nghĩ rằng nên comt cho tình yêu như thế nào. Nhưng rốt cục vẫn chả biết viết cái gì.

Tớ nói rồi mà, tớ rất thích đọc 1short của tình yêu, cái nào cũng nhẹ nhàng thoang thoảng, nó ko hẳn là một cái kết buồn mà nó khiến tớ phải suy nghĩ nhiều hơn khi đọc hết.

"Anh" và "tôi" từ đầu đến cuối vẫn luôn ấm và dịu dàng, có phải tình yêu đẹp nào cũng khiến người ta có cảm giác như thế? Tớ - cũng phải thầm ghen tỵ với "tôi" nhiều lắm.

Chẹp, đưa cái fic này vào Cuộc thi: HHT - Bé 10 tuổi vẫn còn son! đi tình yêu, tớ sẽ vote 10+ ngay lập tức...

À quên nữa, nói cho tớ biết cảm hứng từ đâu mà tình yêu viết nên cái fic này được ko? Tớ đặc biệt thích cái tên của nó "Nắng hắt qua vai anh", hình như anh đang đơn độc.

Thiên Nha
18-10-2010, 08:37 AM
@ Candy: bạn làm tớ phì cười :so_funny:

@ Fuuko: bí quyết thì tớ chưa dám, nhưng mà "tình" thì tớ có rất nhiều nên có thể gọi là bí quyết được không nhỉ :sr:

@ Vit: cho nên sau này ko nên gặp mặt chồng trước khi kết hôn :cr:

@ Bca:

Tôi vốn ko thích những câu chuyện cổ tích nhưng cực kỳ kết những câu chuyện tình ko có hậu nên dĩ nhiên, tôi thích fic này của tình yêu!

Cái câu này này, nó đánh gục tớ ngay từ khi chạm mắt :cry2:

nó là một cái kết có hậu nhưng vì tớ không viết ra thôi :cry2:

mà để bi vậy thì cung...thú vị nhỉ :guoc:

p/s: ai nói ty không có bạn bên cạnh, bạn ảo cũng là một người bạn mà, ít ra bạn ảo cũng rất thực và, sao nhỉ, đúng nghĩa một người bạn :)

Còn nữa, người ta nói muốn có một người bạn thì mình phải là một người bạn mà :huglove:

p/s2: à, tớ sẽ thử, thật iu ty wa :hum:

p/s3: tớ vừa check và "dòm ngó" bên "Bé còn son" ấy, truyện post bên này thì ko đc post bên kia nữa :sr:

@ Dạ Vũ: nói thật ra thì mình "thó" mấy fictions của bạn cũng ko ít mà com thì gần như...

Mình cũng thật sự là tội lỗi lắm :stress:

mình cũng rất ít khi đọc truyện cổ trang, nhưng mà mình rất thích đọc truyện của bạn, có cảm giác...rất thật :hum:

mình bị nghèo từ ngữ TT.TT

@ nhím: nhím yêu ơi, giờ mới lộ diện :hum:

cảm hứng lấy từ...cái vid của Micheal Wong: Fairytale

Tớ ngồi xem đi xem lại buồn đến rơi nước mắt, sau lại "bắt" được bài Stars của Greyson Chance, cộng với một anh chàng để lại ấn tượng cho tớ, thế la...:sr:

Lúc đầu tớ đặt là "Yêu" cơ, sau đọc lại thì tự nhiên nghĩ đến h/a "anh" ngồi trong phòng với nắng khi người ta mang "tôi" đi, vậy nên...

p/s: thật iu ty wa :hum:

p/s2: đọc p/s2 và p/s3 của Bca nhá [thật sr ty vì sự lười biếng của tớ] [biết sao được con người mà :sr:]

hoa_anh_tuc
18-10-2010, 10:36 AM
@ Dạ Vũ: nói thật ra thì mình "thó" mấy fictions của bạn cũng ko ít mà com thì gần như...

Mình cũng thật sự là tội lỗi lắm

mình cũng rất ít khi đọc truyện cổ trang, nhưng mà mình rất thích đọc truyện của bạn, có cảm giác...rất thật

mình bị nghèo từ ngữ TT.TT

:so_funny: thôi thì ta cũng như nhau :shy: hoà nhé Tina :cr: Cơ mà bạn ấy cứ đều đều ra one-shot là tớ vẫn còn đều đều đọc... :) Và cũng cám ơn lời khen + sự quan tâm của Tina lắm, đó là nguồn động lực rất lớn đối với tớ đấy ^^~

nhim'
19-10-2010, 01:16 AM
Ừ đấy, cái tên "Nắng hắt qua vai anh "có cảm xúc hơn nhiều ty ạ.

Chả hiểu sao tớ lại thích thế chứ. [Thích cả ty nữa...há hà ha]

Khi nào có cảm hứng lại tiếp tục nhá, tớ mong lắm lắm

P/s: Lười hả? 2 đứa mình giống nhau...hehehe

Thiên Nha
19-10-2010, 08:52 AM
@ Dạ Vũ: đều huề cả, bạn cũng là nguồn động lực to lớn đối với tớ đó chứ [mặc dù tớ có rất nhiều những nguồn động lực "khác người" của các ty]

p/s: tớ là một kẻ lười biếng cho nên 1 one-shot hoàn thành, ném vào một xó, một hai tháng sau lấy ra gặm nhấm, chỉnh sửa mới xong đó :sweat:

@ nhím: giống nhau mới là ty chứ nhỉ :sr:

tớ có một poll bên kia rồi, nhưng sao vẫn thấy thích cái này hơn mà...

nhưng thật ra post bài này trong TGLT vẫn có một ý nghĩa rất to lớn đối vs tớ, đó là các ty thân iu của tớ đầy đã rất chiếu cố cho cái fic đầy "âm mưu" này :sr:

nhim'
21-10-2010, 04:28 AM
Ô ô!

Tớ thấy cái fic kia của ty rồi nhưng chưa đọc được. Tại dạo này onl ít ko đủ thời gian để đọc. ty thông cảm há !!! Có time tớ đọc liền. [Tớ rất thích ty viết - há há ]

Sao lại thấy iu tình iu thế nhỉ?

gooddythin_nd1996
21-10-2010, 05:49 AM
:)
Nắng hắt qua vai anh để lại nỗi đau chỉ riêng mình anh :)

Thiên Nha
22-10-2010, 08:36 AM
@ nhím: biết sao được, mình dễ thương quá mà :so_funny:

@ gooddythin: Ừ, còn để lại bên anh một "tôi" yêu anh tha thiết nữa :)

pE_l0c_cHoC
22-10-2010, 08:10 PM
Mon men vô topic này vì thấy cái tựa đề khá đặc biệt, nhuốm chút gì ngọt ngào, ấm áp!
Nhưng hóa ra nó buồn thế này!

gooddythin_nd1996
23-10-2010, 04:31 AM
@ gooddythin: Ừ, còn để lại bên anh một "tôi" yêu anh tha thiết nữa

==> Cả " tôi " và anh đều hiểu được tình cảm của nhau, nhưng một " tôi " đã làm cho anh đau, cả về tâm hồn và thể xác :)

Thiên Nha
23-10-2010, 10:57 PM
@ Lóc Chóc: Ừ thìcai1 "ngọt" với cái "đau" vẫn đi chung với nhau nhưng người ta thường từ chối nó đấy thôi, có ai muốn phải bi thương bao giờ ;;)

@ gooddythin: Nếu "anh" không yêu "tôi" có lẽ "anh" sẽ không phải đau đến thế, suy cho cùng cũng là cái giá của tình yêu. Có điều thấy anh đau, "tôi" cũng đau lắm, nhưng lại là một nỗi đau đẹp, nhỉ :)

gooddythin_nd1996
25-10-2010, 05:24 AM
@ gooddythin: Nếu "anh" không yêu "tôi" có lẽ "anh" sẽ không phải đau đến thế, suy cho cùng cũng là cái giá của tình yêu. Có điều thấy anh đau, "tôi" cũng đau lắm, nhưng lại là một nỗi đau đẹp, nhỉ

==> Giá mà " tôi " yêu anh ít đi một chút thì có lẽ bây giờ " tôi " đã quên được " anh ". " Anh " và " tôi " đều đã để lại cho nhau những kỷ niệm đẹp, những nỗi buồn vu vơ, những hờn ghen trong tình yêu. Và giờ " anh " đau, nước mắt " tôi " rơi :)