PDA

Xem đầy đủ chức năng : đòi lại công bằng cho một người bạn xấu số

kindy
28-09-2010, 04:36 AM
Cư dân mạng thương tiếc teen boy là nạn nhân vụ “xe điên" tại Hà Nội
Cập nhật: 21/09/2010 - 14:19 GMT-6Tham gia thảo luận bài này Bản in
Cái chết của bạn Cao Xuân Thắng (sinh năm 1993) vì bị “xe điên” Captiva chèn qua ngực đã khiến cư dân mạng vô cùng thương tiếc và đồng loạt chia sẻ trên các trang mạng xã hội.

Khoảng 23h đêm 18/9 vừa qua, bạn Cao Xuân Thắng (sinh năm 1993) đã không may mắn bị chiếc “ôtô điên” Captiva Chevrolet chèn chết ngay trên phố Lý Thường Kiệt. Theo báo chí đưa tin, chiếc xe Captiva BKS BKS 30N-1380 bên trên có 5 thanh niên, chạy với tốc độ cao, lạng lách đánh võng trên phố Lý Thường Kiệt.

Đến ngã tư Lý Thường Kiệt - Hàng Bài, chiếc ô tô đâm phải xe máy Liberty, hất tung hai thanh niên trên xe là bạn Thắng và Nguyễn Trường Giang xuống đất. Lái xe chèn qua bạn Cao Xuân Thắng, vết thương quá nặng khiến Thắng tử vong sau khi được đưa vào Bệnh viện Việt Đức khoảng nửa tiếng.

Chiếc xe gây tai nạn (Ảnh theo Dân Việt)
Sau khi gây tai nạn cho Thắng, chiếc "xe điên" còn tiếp tục lao với tốc độ kinh hoàng. Chạy đến ngã tư Khâm Thiên - Lê Duẩn, lái xe tiếp tục tông vào một đôi nam nữ, nạn nhân bị hất tung ra ngoài, chiếc xe Wave bị kéo lê gần 10m trở nên nát bét. Đến lúc này, với sự ngăn cản của người dân, lái xe mới chịu dừng. Tài xế được xác định là Nguyễn Minh Trí, 27 tuổi, ở 841 Giải Phóng.

Vụ tai nạn quá bất ngờ đã khiến gia đình, bạn bè và tất cả những ai quen biết Thắng đều bị sốc. Trên Facebook của Thắng, ngập tràn những lời chia buồn với gia đình, mong Thắng ra đi thanh thản. Bất cứ ai, kể cả chưa từng gặp và tiếp xúc với Thắng đều cảm thấy đau buồn và thương tiếc cho một số phận còn quá trẻ. Bạn ấy mới có 17 tuổi, cái tuổi đáng lẽ ra phải được vô tư, vui vẻ nhất...

Những lời chia sẻ cảm động trên FB của bạn Thắng (Ảnh chụp màn hình)
Một người bạn học cũ nghẹn ngào comment trên Wall Facebook: “Chiều nay khi có việc đi qua Bạch Đằng tớ đã đi lướt qua tờ cáo phó, trên đó ghi tên cậu, năm sinh của cậu tớ đã nghĩ rất lâu và gọi cho nhiều người học lớp cũ lúc đó tớ mới biết người sáng nay mọi người kể lại chính là cậu, 1 người bạn tớ đã rất quý. Thật sự rất buồn. Có lẽ khi sinh ra trên cõi đời này, chắc chẳng bao... giờ cậu biết mình sẽ ra đi ở tuổi 17... Thắng ơi, mọi người đều rất nhớ và thương cậu”. Các bạn khác thì mong Thắng ra đi thanh thản như nick Nhật Louis:“Anh ơi! Tạm biệt anh lần cuối. Ra đi thanh thản anh nhé... Tất cả mọi người đều nhớ về anh”. Nhiều người dường như không tin nổi vào sự thật, bởi cách đây 3 ngày, Thắng vẫn còn vui vẻ update thông tin và comment chuyện trò với bạn bè trên Fb. Vậy mà cách đó có 1 dòng thôi, lại chỉ còn những comment thương tiếc bạn.

Trong mắt mọi người, Cao Xuân Thắng là một cậu bạn vui vẻ, vô tư và rất hòa đồng, chưa từng làm mếch lòng ai. Rất nhiều anh em tốt, rất nhiều bạn bè yêu quý Thắng, và cũng nhiều lắm những người mặc dù chẳng hề quen biết bạn, đều cảm thấy đau xót. Trên Facebook, các bạn của Thắng vẫn đều đặn comment như thể bạn ấy sẽ đọc được hết những lời tâm sự. Còn chị của Thắng thì nghẹn ngào“Chị và mẹ còn đang đợi em về ăn cơm mà. Em còn nhắn tin cho mẹ là em đang về sao đến giờ phút này vẫn chưa thấy em đâu em ơi. Dạo này chị hay cãi nhau với em nên chị không quan tâm cũng không nói chuyện với em, chị xin lỗi em, chị hối hận lắm...”. Những lời chia sẻ sau cùng càng khiến mọi người không cầm nổi nước mắt...

Trên các diễn đàn ở Hà Nội, topic về vụ “xe điên” gây ra tai nạn chết người cho bạn Cao Xuân Thắng luôn được update thêm thông tin. Ở diễn đàn N.org, các member liên tục bày tỏ sự thương tiếc, trong đó nhiều người là bạn bè hoặc quen biết Thắng, nhưng rất nhiều người không biết Thắng cũng thành tâm chia sẻ sự mất mát với gia đình bạn, và hy vọng rằng vụ việc sẽ sớm được giải quyết theo pháp luật, để gia đình Thắng và bạn ấy có thể yên lòng.

Trên Fb, bạn bè vẫn liên tục post những bức ảnh chụp chung với Thắng. Như một cách hữu hiệu nhất để tưởng nhớ tới cậu bạn luôn vô tư, yêu đời, năm nay mới tròn 17 tuổi...
kenh14.vn

Sad
28-09-2010, 05:51 PM
trog 3 ngày chỗ mìh có tận 8 người học sih lớp 11.12 chết.hix

meoconlove1992
28-09-2010, 06:11 PM
hiz! sao nghe mà buồn vậy bây giờ thanh niên VN đi ẩu lắm nên mọi người cẩn thận khi đi ra đường meo xin chia buồn vs GD và bạn bè của Thắng