PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nếu !!!

chira786
25-09-2010, 04:05 AM
" Nếu " có nghĩa gì em nhỉ ? Theo anh nó có nghĩa là " Hy vọng " . Đúng nếu có một hy vọng nhỏ nhoi thì anh mong rằng ngày ấy sẽ quay trở lại , anh sẽ không buông tay , anh sẽ giữ em lại . Em bảo " anh là nô lệ hậu cần " anh phong cho em làm " Nữ hoàng của lòng anh " . Ta xa nhau vì lí do gì em nhỉ ? Em bảo anh không giống những người bạn trai của bạn em . Họ mạnh mẽ , lạnh lùng và có sức hút . Em ơi ! Em có biết rằng anh đã bị gục ngã ngay lần đầu gặp em thế thì sao nó còn đủ sức để phản kháng . Anh đã yêu em như con tim anh ra lệnh , thật nực cười đúng không ? Anh không thể thờ ơ , lạnh nhạt với ánh mắt hút hồn , đôi môi xinh đến cái điệu bộ ẽo lã của em , dường như những thứ ấy làm anh lúng túng mỗi khi đối diện với em . Em nói rằng anh chỉ yêu sắc đẹp của em thôi ! Anh thừa nhận điều ấy không sai , bởi vì anh đã từng bị gục ngã vì nó . Nhưng em ơi ! Sắc đẹp liệu có thể giử con người ta lâu đến thế không ? Tất cả con người em , từ lời nói đến cử chỉ và tình cảm em dành cho anh bấy lâu nay mới đủ sức giử đôi chân ngoan cố của anh . Dù anh có yêu em nhiều đến đâu đi chăng nữa thì " Định mệnh " vẫn cắt đôi tình duyên hai đứa . Em muốn đi ! Em là người đập vỡ con tim anh ! Nát tan thật rồi những mãnh vỡ yêu thương . Có thấy gì không ? Bên trong những mãnh vỡ ấy , là em đó " Cô bé " luôn hiện hữu trong lòng anh . Nó đang lớn dần sẽ lớn dần và anh tin chắc rằng nếu như em không đập vỡ nó thì muôn đời nó vẫn ở yên đó . Nhưng bây giờ võ bộc đã vỡ rồi chỉ còn lại hình bóng em thôi . Xin hãy giữ giùm anh nhé hình ảnh người ngự trị lòng anh , một cô bé ngây thơ hiền diệu , kiêu sa cá tính ... Vẫn mãi là người đẹp nhất lòng anh . Lời cuối em bảo anh " Dừng lại " . Phải dừng lại không được tiến về phía em , phải dừng lại giấc mơ nhỏ nhoi có và được mãi gần em , phải dừng lại không được yêu em nữa , phải dừng lại ở những nơi không có em !... Anh xin lỗi em nhé mặc dù lời xin lỗi này em không muốn nghe , anh không thể thực hiện được yêu cầu của em , hình như đó là cảm xúc , là hoạt động hàng ngày anh phải làm , nó đã in sâu và trở thành thói quen của anh . Anh xin lỗi anh không thể làm được .....

Một ngày vắng em !

Ngày vắng em có lớn lao gì em nhỉ ?

Anh lê bước trên từng gốc con phố

Con đường dài hay lòng buồn dài hơn ?

Nghe tiếng gió đếm cả chiếc lá rơi

Nét ưu tư vơi sau cơn mưa phùn

Hồn tôi đâu ai giữ mãi không buông

Giận cả nắng giận lay luôn cả mưa

Ngước lên trời hỏi bao giờ em đến

Nỗi nhớ mong làm sao cạn hết lòng ...

Em ơi ! Tuy thời gian xa nhau chưa lâu nhưng với anh là vô tận . Xin đừng thách thức con tim yêu của anh , nó mỏng manh lắm em à ! Em cứ đi nếu em thấy mệt mỏi khi bên anh . Hãy nhớ rằng khi em ngoảnh đầu lại thì một nụ cười vẫn đang đón chờ em ...

Hoasotrang
25-09-2010, 09:16 PM
Ai mà có tâm trạng giống mình thế nhỉ

Bi thông minh
25-09-2010, 09:21 PM
hãy khóc để rồi quên đy
cố lên !!!