PDA

Xem đầy đủ chức năng : [ĐYO] Số 05 - Giấc mơ mang tên Mùa Thu

Hàn Cát Nhi
21-09-2010, 05:42 PM
Đường Yêu Online
Số 05 - Giấc mơ mang tên Mùa Thu

http://www.vohinh.com/www_HoaHocTro_com/files/49/DYO/Banner_DYO.gif

"Vì ta đánh mất thật rồi, lời hứa bên người với bao yêu thương ngập tràn ngày đó còn đâu ngày ta có nhau ta nắm tay bước trên con đường này. Mùa thu rơi lá vàng trên lối đi, mình cùng nghe vỡ vụn trên lá khô bước chân qua, giờ đây mỗi mình ta với ta lặng nghe tiếng thu"

http://www.vohinh.com/www_HoaHocTro_com/files/49/DYO/So05/So05_Giacmomangtenmuathu.mp3

Link download (http://www.mediafire.com/?wq9hgjc3cjgnd38)
Thời gian 0:10:18
Dung lượng: 9.46 MB

BTV & KTV: Hàn Cát Nhi
Tác giả: Tommy Nguyễn
Phát thanh viên: Ẩn danh
Ca sĩ - Nhạc sĩ: Tommy Nguyễn[Giấc mơ mang tên Mùa Thu]
Beat: Autumn Wind - Don't Say Anything

"Nắng chiều, vụt tắt mang về bóng đêm lạnh. Ngày qua vẫn ngỡ ngàng, ép lá mang vào cuối thu buồn. Chợt nhận ra ta chẳng còn em vì mùa thu làm nỗi nhớ chia đôi. Mùa thu đã không đến tìm thì cớ sao lòng mãi mong một người"

Thu đã sang rồi đấy. Đâu đó trong cái se se lạnh Ta bất chợt tìm thấy mùi hoa sữa hăng hắc nửa lạ nửa quen. Ngày xưa, trẻ con đâu có hiểu nhiều về cái cảm giác giao mùa, đâu có hiểu nhiều về cái cảm giác chợt buồn chợt lẻ loi, chỉ biết người lớn nói rằng hoa sữa tượng trưng cho mùa thu Hà Nội ... biết, chỉ biết vậy thôi

Ta vẫn nhớ cái ngày Ta bất chợt nhận ra Ta đã mất em, mất đi 1 miền kỷ niệm, hoài niệm ... Những ngày sau đó Ta vẫn cứ mong chờ nhưng dường như mỗi khi thu sang Ta chẳng còn thấy mùi hoa sữa vảng vất nữa

"Thời gian không muốn đợi, một dấu chân nào đã đi lạc đường. Thời gian không muốn gọi, một trái tim nào đã không thật lòng. Vì ta quên lãng lời hẹn xưa vì mùa thu làm nước mắt em rơi, lặng nghe gió reo cuối mùa, nhận bóng đêm vào nỗi đau không gọi tên"

Ngày hôm đó Ta đã đi lạc đường, Ta bước đi ngược hướng mà đáng lẽ Ta và em đã chọn. Chẳng ai được chọn cho mình con đường tình yêu mà bước chân đã dẫm qua thêm 1 lần nữa. Ta vẫn đi tìm cái cảm giác của mùa thu vừa sang trên những con đường ấy ... Tuyệt nhiên không có hương hoa sữa ... tuyệt nhiên không !!!

Ừ thì Ta đành nhận lấy bóng đêm với chỉ 3 từ chính xác để miêu tả về nó - "Lạnh và buồn"

"Vì ta đánh mất thật rồi, lời hứa bên người với bao yêu thương ngập tràn ngày đó còn đâu ngày ta có nhau ta nắm tay bước trên con đường này. Mùa thu rơi lá vàng trên lối đi, mình cùng nghe vỡ vụn trên lá khô bước chân qua, giờ đây mỗi mình ta với ta lặng nghe tiếng thu"

Những ca từ của đoạn Chorus đã quá đủ để nói về một giấc mơ đi qua. Giấc mơ đi qua mang theo những lời hứa, những chiếc lá vàng khô vỡ vụn dưới bước chân Ta và em đi qua. Ta đã từng ngồi hàng giờ bên quán coffe ven hồ ấy, lắng nghe tiếng mùa thu, nghe tiếng lá khô vỡ lạo xạo và rồi Ta mới chợt hiểu ... Đâu phải có Ta và em thu mới sang, lá vàng mới vỡ vụn. Chính mùa thu làm Ta buồn, thu làm Ta nhớ, thu gieo vào trong Ta những "xúc cảm một chiều"

"Vì ta đánh mất thật rồi, nguyện ước cho một giấc mơ bên nhau trọn đời, người hỡi giờ đây ở nơi rất xa em có nghe lá thu rơi ngập đường. Chỉ một lần nhớ nữa là thu sẽ qua, chỉ một bàn tay là mang em mãi xa. Giờ đây anh lặng ôm hết thu vào trong giấc mơ, một giấc mơ mùa thu."

Vì Ta đã đánh mất những nguyện ước ấy, không phải vì thu, không phải vì em. Nơi ấy, mùa thu của em sẽ lạnh hơn nơi đây, sẽ nhiều lá vàng hơn nơi đây, chiếc lá cũng "to" hơn nơi đây (lá phong mà) ... nhưng thu chắc sẽ không gieo vào em nhiều xúc cảm, nhiều nỗi buồn lắm đâu vì đơn giản thu đang bận gieo vào Ta - nơi đây.

Ta sẽ nhớ thêm một lần nữa vì thu qua nhanh lắm, cũng như em đã có một bàn tay để nắm, bàn tay ấy ấm chứ không lạnh như bàn tay Ta. Cứ để Ta ôm lấy cái cảm xúc heo heo của một đêm thu, để chợt buồn, chợt nhận ra - Tất cả chỉ là một giấc mơ mang tên mùa thu.

Bell
21-09-2010, 07:44 PM
Trời vừa mưa to, gió ào ạt, lành lạnh. Bất chợt thấy bài này, thế là vào nghe. Trong lòng chợt thấy xao xuyến...:) Mùa thu, lá vàng lại rơi nữa rồi...

Cám ơn Hàn Cát Nhi và đội ngũ thực hiện chương trình này nhé! :) Chúc mọi người Trung Thu vui vẻ nhé! :huglove:

Độc Nguyệt Cầm
21-09-2010, 10:32 PM
Bạn MC nói nhanh quá @@ Được cái giọng ấm áp nhỉ? Tự nhiên có cảm giác nhớ mùa thu Hà Nội 5, 10 năm trước...

Thanks nhiều

Má Lúm
22-09-2010, 02:38 AM
Nếu không nhầm thì giọng MC lần này là của cựu admin bebadboy87 nhỉ :cr:.

~*ẢO ẢNH*~
22-09-2010, 04:56 AM
nghe xong thấy yêu cái mùa thu hà nội . giọng MC ấm lắm nhưng ko bít là ai . giọng ca sỹ hay.
hi

Giọt Sương
24-09-2010, 05:01 AM
Lâu lắm rồi mới được nghe giọng anh Dũng hén, nghe mà cứ phải chạy theo anh để nghe xem anh vừa nói gì ý. Nhanh quá cơ. :D

☆ snow flowers ☆
27-09-2010, 04:28 AM
Mình nghe xong down cả về máy, nghe mấy lần mới thấm dc cái ý thu, hay tuyệt :timup:

Hàn Cát Nhi
29-09-2010, 07:00 PM
Trời vừa mưa to, gió ào ạt, lành lạnh. Bất chợt thấy bài này, thế là vào nghe. Trong lòng chợt thấy xao xuyến...:) Mùa thu, lá vàng lại rơi nữa rồi...

Thỉnh thoảng Bell cũng làm người ta ú tim ấy nhỉ ^^! Thanks vì đã lắng nghe:huglove:

Bạn MC nói nhanh quá @@ Được cái giọng ấm áp nhỉ? Tự nhiên có cảm giác nhớ mùa thu Hà Nội 5, 10 năm trước...

Thanks nhiều

Như thế là chậm đó [So với tốc độ và khả năng nói nhanh của MC] ^^! Giọng HN gốc làm sao ko ấm được chứ:cr:

Nếu không nhầm thì giọng MC lần này là của cựu admin bebadboy87 nhỉ :cr:.

:)

nghe xong thấy yêu cái mùa thu hà nội . giọng MC ấm lắm nhưng ko bít là ai . giọng ca sỹ hay.
hi

Giọng ca sĩ ấy:sr:em có biết là ai ko:sr: Anh Nguyễn Hoàng Linh, tác giả Chiếc ô thời gian, khóc thêm lần nữa... ấy:hihi:

Lâu lắm rồi mới được nghe giọng anh Dũng hén, nghe mà cứ phải chạy theo anh để nghe xem anh vừa nói gì ý. Nhanh quá cơ. :D

:) Cũng lâu lắm rồi mới thấy em đấy, chị muốn bắt cóc em làm vài số DYO nhưng sao khó quá.

Mình nghe xong down cả về máy, nghe mấy lần mới thấm dc cái ý thu, hay tuyệt :timup:

Thanks em lắng nghe ^^!

Biển San Hô
30-09-2010, 08:12 PM
Anh này đọc nhanh quá ^^! thích bài hát này , DYO lần nào cũng rất ý nghĩa !

Kanshi
01-10-2010, 08:48 AM
Hix. Ko nghe đươc. Tải về cứ nghe 1 đoạn là lại lỗi.Ko bik sao nữa

hoahongxanh762
02-10-2010, 07:54 PM
Hay và ý nghĩa thật...cảm ơn tất cả những người đã thực hiện nhé...nhưng hình như giọng MC có vẻ nhanh thật..:D