PDA

Xem đầy đủ chức năng : giọt mưa và nổi nhớ

denynguyenphi
17-09-2010, 06:44 AM
Từ lâu anh đâu nhận ra, bao ngày qua tình iu mà anh đã trao cho em giờ đây, chỉ là 1 chuyện cười đùa vui của em mong manh vậy thôi, khi trời mưa nhẹ rơi anh lê bước chân cô đơn tìm đâu, tìm lại từng kĩ niệm xưa.

Cơn mưa kia vẫn rơi, mưa ngoài sân mà sao dường như vỡ tan sâu trong lòng anh, đêm dài thêm từng giây từ khi bước chân ko way về đây, đưa bàn tay lẻ loi anh đang cố giữ lại từng giọt mưa, giữ lại từng kỉ niệm xưa.

Như khi trời mưa, đưa bàn tay của mình ra. Nâng niu giọt mưa, nhưng mưa vẫn lạnh lùng trôi. Cơn mưa là em, đi về đâu từ khi sương đêm kia chợt biến tan .
Mong manh giọt mưa, lạnh lùng tựa 1 tình iu. Bao nhiu lần anh, từng chạy theo 1 giọt mưa. Nhưng khi là mưa, em nào đâu nào đâu hay anh đang ngồi nhớ em

Cơn mưa kia vẫn rơi, mưa ngoài sân mà sao dường như vỡ tan sâu trong lòng anh, đêm dài thêm từng giây từ khi bước chân ko way về đây, đưa bàn tay lẻ loi anh đang cố giữ lại từng giọt mưa, giữ lại từng kỉ niệm xưa.

Như khi trời mưa, đưa bàn tay của mình ra. Nâng niu giọt mưa, nhưng mưa vẫn lạnh lùng trôi. Cơn mưa là em, đi về đâu từ khi sương đêm kia chợt biến tan .
Mong manh giọt mưa, lạnh lùng tựa 1 tình iu. Bao nhiu lần anh, từng chạy theo 1 giọt mưa. Nhưng khi là mưa, em nào đâu nào đâu hay anh đang ngồi nhớ em .

Em àh cả ngày hôm nay anh đã nghe bản nhạc này rất nhiều lần rất nhiều rồi em àh, sau khi anh va em nói chuyện với nhau vào buổi trưa hôm nay anh không biết anh và e có thể nói chuyện với nhau nữa hay ko, những cảm xúc anh sắp viết lên đây có thể em sẽ ko bao h đọc được và hiểu được cả em àh, nhưng anh vẫn viết có thể đây là 1 cái gì đó nhỏ nhoi để tự an ủi bản thân anh, e có biết cảm xúc khi anh bên cạnh em khi đi trong mưa là như thế nào ko e,quá hanh phúc, nhưng mọi việc đến với anh như 1 giấc mơ vậy,chỉ mới cách đây ko lâu anh và em vẫn vui vẻ bên nhau thì h đây a và em đã phải rời xa nhau rồi, có bao h em hiểu được nổi đau nhưng ko thể khóc ko em, hình như nước mắt của anh đã khô hết rồi nó không thể rơi được nữa, anh đã cố làm mọi cách để có thể thôi nhớ về em.nhưng ko hể được em àh.dù anh có mượn cơn say hay khói thuốc anh vẫn ko thể quên em được.heo àh anh và em đánh mất nhau chỉ vì một người nào đó ngầm phá hoại tình cảm của anh và em thật là không đáng em àh.nhưng nếu em cảm thấy rời xa anh em cảm thấy hạnh phúc thì anh sẽ để em ra đi dù biết
Rằng anh sẽ đau nhưng anh vẫn làm thế.anh luôn nói với em rằng điều hạnh phúc của em là được thấy em cười và hanh phúc thì anh đã thấy vui và hạnh phúc có lẽ anh và em đã đến với nhau thật bất ngờ và có lẽ anh là người đến sau nên anh ko thể nào cho em được những cảm giác như người trước.vì thế anh luôn cố làm mọi thứ để có thể làm e vui làm em hạnh phúc,quan tâm chăm sóc em cũng bởi vì anh là người đến sau ………………………… em àh h em đang ở góc trời đó e có vui ko có hạnh phúc ko,câu hỏi luôn đặt trong đầu anh có phải anh là người sẽ ko bao h có được người mình yêu phải ko em,vì người anh yêu luôn rời xa a,đó chình là em đó heo àh người anh yêu rất nhiều rất nhiều…………………e nói với anh rằng phải sống tôt cố gắn phấn đấu cho bản thân mình vậy em có biết đã cố mỉm cười khi làm việc nhưng trong lòng anh lại đau như thế nào ko và khi anh đứng trước mưa anh đã cầu nguyện mưa hãy đưa em quay về bên cạnh anh và khi màng đêm buông xuống chỉ mình anh với 4 bức tương u tối lanh lẽo anh im lặng, im lặng trong nỗi nhớ và cô đơn thật trống trãi biết bao,đôi lúc anh muốn bật khóc nhưng không thể nào khóc được cã em àh vì anh biết em sẽ không trỡ về nữa…………….a yêu e nhiều lắm heo àh