PDA

Xem đầy đủ chức năng : gửi đến anh

nguyen thi hương
14-09-2010, 01:40 AM
Ngày 10.10 này là sinh nhật của anh rồi. Thế mà công việc của em vẫn chưa ổn định, em mới chỉ bắt đầu đi làm, công việc chưa quen. Mặc dù em muốn về quê để gặp mẹ và cả anh nữa, điều đó tưởng chừng như đơn giản lại trở nên quá khó với em. Em lên Sài Gòn đã lâu, bạn bè cũng quen biết nhiều, nhưng mọi thứ vẫn như quá xa lạ , dường như em sinh ra không phải để sống trên đất Sài thành này!
Em vẫn nhớ những cơn gió đông se lạnh của miền cao nguyên mênh mông, nơi chỉ có bốn bể là núi rừng, ẩn hiện giữa thung lũng một thị trấn sầm uất, nơi anh và em trải qua thời thơ ấu.
Em còn nhớ hơi ấm từ vòng tay anh, nhớ những đêm em và anh ngắm sao trời cùng nhau. Anh nói dù hai chúng ta có cách xa nhau nhưng vẫn cùng nhau hướng về một bầu trời, ở đó có ngôi sao anh và em.
Nhìn cơn mưa bỗng ào tới mà em thấy lòng mình trống trải biết bao, phải chăng đó là sự cô đơn khi xa anh? Có lẽ thế. Em thấy ân hận, ân hận vì đã yêu anh, ân hận vì đã không trân trọng những ngày tháng anh còn bên em. Ý định quên anh đi để bắt đầu cuộc sống mới , với một tình yêu mới hiện lên trong tâm trí em không biết là bao nhiêu lần. Nhưng con tim em không thắng nổi suy nghĩ đó. Bởi tình yêu em dành cho anh quá lớn. Bạn bè em thường nói tình yêu của chúng ta chẳng có chút lãng nạn nào cả , chẵng giận hờn vu vơ. Em chỉ cười và nghĩ rằng điều đó cũng không sai, bởi thực tế là vậy. Lạ quá phải không anh? Chẳng phải tình yêu chúng ta dành cho nhau quá lớn sao? Chính rào cản của gia đình anh và em đã khiến tình yêu này không đúng như những gì nó tồn tại. Con tim em đang đau lắm anh biết không? Chỉ cần ai nhắc đến tên anh là hai mắt em ứa lệ.
Ở trên này, em luôn mong anh tìm được một người có thể thay thế em trong trái tim anh. Bởi lẽ, em không thể nói lời chấm dứt cho mối tình không có kết quả này, em hy vọng lời đó từ anh. Anh hãy cứ im lặng nếu người đó xuất hiện nhé anh!

NhOk ÍCh KỈ
14-09-2010, 02:03 AM
một cuộc tình tan vỡ vì đẫ wa mệt mỏi nhưng ko ai đủ can đảm đẻ kết thuca buốn nhỉ
e hỉu cảm giác này

nguyen thi hương
14-09-2010, 02:10 AM
thank! ko ai muốn minh trong hoàn cảnh này cả. giờ chỉ có thời gian là liều thuốc tốt nhất

Sad
14-09-2010, 05:51 PM
time sẽ xóa đi tất kả thôi bạn.cố lên nhé

tieu_ly
14-09-2010, 06:55 PM
ko can đảm nói lời kết thúc thì chỉ kòn nhờ vào thời gian thui

Sad
14-09-2010, 10:05 PM
ko can đảm nói lời kết thúc thì chỉ kòn nhờ vào thời gian thui

như vậy mìh gjả dốj sao.?