PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nếu tôi biết rằng....

[L][Q].[Angel]
12-09-2010, 06:47 AM
Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi nhìn thấy bạn ngủ say, tôi sẽ giữ bạn thật chặt và nguyện cầu Thượng Đế giữ gìn tâm hồn bạn.

Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi thấy bạn bước ra ngoài, tôi sẽ ôm chặt lấy bạn, hôn bạn thật kêu và gọi bạn quay về.

Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi nghe thấy tên bạn được xướng lên trong lời ca tụng – chúc mừng, tôi sẽ lưu lại từng lời nói, hành động của bạn trong những cuộn băng video và sẽ xem đi xem lại chúng nhiều ngày.

Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng để tôi có thể dành một hoặc hai phút còn sót lại, tôi sẽ dừng lại và nói “ Mình yêu thương, quý bạn lắm!”, dù bạn ra vẻ bạn dư biết điều đó.

Ngày mai sẽ tạo nên sự quên lãng, đó là một điều chắc chắn, và chúng ta sẽ không bao giờ có cơ hội để chứng tỏ rằng chúng ta có thể làm được tất cả mọi việc.
Chỉ trong trường hợp tôi trở nên lầm lẫn và ngày hôm nay là tất cả những gì tôi có, tôi sẽ nói rằng tôi yêu thương bạn, quý mến bạn đến dường nào.
Tôi hy vọng sẽ không bao giờ quên rằng ngày mai đã được hứa dành cho một người và ngày hôm nay có thể là lần cuối cùng bạn có cơ hội được ôm người bạn yêu thương thật chặt vào lòng.
Nếu bạn đang chờ đến ngày mai, tại sao lại không thực hiện mọi thứ ngay trong ngày hôm nay ? Bởi nếu ngày mai không bao giờ tới, bạn sẽ phải hối tiếc rất nhiều vì đã không dành những giây phút hiếm hoi còn lại để sẻ chia một nụ cười, một cái ôm, và rằng bạn đã quá bận rộn để tặng ban những gì có thể giúp ước mơ của một người thành hiện thực.

Hãy giữ những người mà bạn thật sự yêu thương trong vòng tay của mình, thì thầm vào tai họ, nói với họ rằng bạn yêu thương họ nhiều như thế nào, và rằng sẽ luôn giữ hình ảnh thân yêu của họ.
Hãy dành thời gian để nói “Mình xin lỗi”, “Tha thứ cho mình nhé”, “Cảm ơn”, hay “Không sao! Mọi việc sẽ ổn cả thôi”, "Mình yêu bạn"... Và nếu ngày mai không bao giờ đến, bạn sẽ không phải hối tiếc về ngày hôm nay một khi bạn đã nói những lời trên.
Hãy biết xin lỗi và bắt đầu lại và nói với những người thương yêu bạn rằng bạn cũng yêu thương họ rất nhiều!

"Nếu bạn yêu một nguời nào đó, đừng đợi đến ngày mai để nói với người ấy biết điều đó. Bởi lẽ ngày hôm sau đó có thể sẽ không bao giờ đến nữa."

Tự dưng lụm đc bài này thấy hay hay nên post cho mọi người đọc..hì

Nguồn: www.yeuhoabinh.com

Nguồn: http://yeuhoabinh.com/showthread.php?t=92248-Neu-toi-biet-rang#ixzz138o2ftsO

NhOk ÍCh KỈ
13-09-2010, 12:31 AM
nhok đồng ý với câu nói cuối bài này

Sad
14-09-2010, 10:07 PM
Ngày mai sẽ tạo nên sự quên
lãng, đó là một điều chắc
chắn, và chúng ta sẽ không
bao giờ có cơ hội để chứng
tỏ rằng chúng ta có thể làm
được tất cả mọi việc.

[L][Q].[Angel]
16-09-2010, 07:08 AM
Có nhiều lúc LQ tự hỏi : nếu như đời không có chữ nếu....ko bek sẽ ra sao nhỉ???

hoahongxanh762
16-09-2010, 07:14 AM
thì cái câu chị vừa nói mang một nghĩa khác .........."như đời không có chữ ...không biết sẽ ra sao nhỉ???" cái này nghĩa là gì ...Không có nghĩa đúng ko ....Tiếng việt sẽ ko diễn đạt được nhiều điều nếu như ko có chữ nếu ...cũng giống như con người ko biết nắm bắt cơ hội thì cũng sẽ không diễn đạt được lòng mình ...

[L][Q].[Angel]
16-09-2010, 08:12 AM
em ak em lớn hơn chị nghĩ đó, em rất hiểu mọi người nhưng em ơi cuộc sống là vậy đó "nếu " ai cug~ "nếu" như thế này nếu như thế kia, nhưng không ai suy nghĩ trc' những hành động của mình để rồi không ai phải nuối tiếc để mà nếu..... nữa..... 16 năm chị sắp 16t roy`Hà ơi! chị luôn nghĩ về quá khứ để rồi nuối tiếc......tiếc cho wa' khứ của mình..hix.... chị từng nghĩ nếu như chị không suất hiện trên cõi đời này thì sao???.....chắc chị sẽ ko wen em ko, ko wen bek mọi ng`.... hix hix....:lovely:

hoahongxanh762
16-09-2010, 08:17 AM
Chị đừng đặt chữ nếu vào đời mình khi mọi việc đã qua ...mà hay đặt chữ nếu khi mọi việc mới bắt đầu ...để suy đoán trước sự việc ...
Hãy thử một lần dũng cảm để biết rằng bản thân lúc nào cũng cần dũng cảm ....biết rằng dũng cảm rất thú vị ...
Nếu chị ko xuất hiện trên đời này ...thì tội nghiệp em lắm ...ko có thị gái trong 4rum để bắt nạt ...hihi ....

[L][Q].[Angel]
16-09-2010, 08:49 AM
Em....hết dạy nổi roy`
ak chị iu em :shy:
Nếu.........chị ko wen bek em thì...........pun` thiệt :lovely:

☆ snow flowers ☆
17-09-2010, 02:27 AM
:sr:

ht cảm đấy, hai chị em ghi sặc mùi cảm động, làm ht thở dài cho đỡ mệt :so_funny:

Nhưng công nhận hai đứa phân tích "nếu không có chữ nếu" hay lắm, chị cũng thấy có gì đó rất thật. Nói chung là cứ sống làm sao mà ta không phải thốt lên chữ "nếu" là đáng sống lắm rồi :)

ps: lớn hơn thì phải gọi chị, đúng hem :sr:

[*Chít*]
17-09-2010, 04:43 AM
nếu không có chữ nếu thì có chữ giá như nè!
cuộc đời không ai lường trước được chữa ngờ, sống nay chết mai làm sao biết được mềnh cần phải làm gì để cho cuộc sống không vô vị!
Đã là cuộc sống thì phải có mắn, có muối, có một tí bột nêm thế mới là sống chứ!
Nếu như đời hem có chữ nếu nhạc lém Hà ơi!

hoahongxanh762
17-09-2010, 08:52 AM
@ chit...chứ chị đi học đã bao giờ nghe cô giảng là có cặp quan hệ từ..."Giá...thì" chưa...chắc chưa...:laugh:....
<đọc kĩ lại những dòng em viết đi...:D>
@ snow....có mỗi em phân tích mà..:meo:...sao khen cả hai...tranh thủ ko lại hiểu nhầm...:hihi:....

[L][Q].[Angel]
18-09-2010, 09:39 PM
hà : now khen cả 2 chị em mình thì cứ nhận đi, thật ra thì....... chắc snoww khen có mỗi chị đấy chứ........em chỉ đc khen lây thui....hí hí
snoww : rất zui khi bạn ghé thăm topic này :lovely:

[L][Q].[Angel]
25-09-2010, 07:10 PM
Nếu......................mãi chỉ là nếu thôi..................................

Hoasotrang
25-09-2010, 09:13 PM
Bài này có hợp ko khj đưa vào mục này nên chuyển sang mục khác hoặc xoá đi cũng được!