PDA

Xem đầy đủ chức năng : [ĐYO] Số 04 - Một lần khắc tên Anh!

Hàn Cát Nhi
10-09-2010, 06:32 PM
Đường Yêu Online
Số 04 - Một lần khắc tên Anh

http://www.vohinh.com/www_HoaHocTro_com/files/49/DYO/Banner_DYO.gif

Anh ạ! Em không thể khắc tên Anh ngàn lần vào trái tim được, Em chỉ có thể khắc tên Anh một lần thôi Anh ạ! Một lần thôi là quá đủ cho trái tim vốn nhỏ bé của Em. Em ích kỷ nên chỉ có thể yêu Anh bằng một trái tim.

http://www.vohinh.com/www_HoaHocTro_com/files/49/DYO/So%2004/So04_MotlankhactenAnh.mp3

Link download (http://www.mediafire.com/?oryd17i5x5hzmpp)
Thời gian 0:10:37
Dung lượng: 9.72 MB

Biên tập viên: Hàn Cát Nhi
Tác giả: Bình An
Phát thanh viên: Nhím
Ca sĩ: Đắng [Ngàn lần khắc tên em]
Beat: Ngàn lần khắc tên em
Kỹ thuật viên: Ngông Nghênh

:tim::tim::tim:

Một lần khắc tên Anh

:tim::tim::tim::tim:

Anh ạ! Em đang nghe “Ngàn lần khắc tên em” do một người bạn ở Hoa Học Trò trình bày. Em không biết bạn ấy đã từng trải qua cảm giác của chàng trai trong nhạc khúc đó hay không, nhưng rõ ràng Em cảm nhận được một chút gì hạnh phúc trong nỗi đau mơ hồ…

Có một cái gì đó rất lạ, có lẽ là do khúc nhạc mở đầu chăng, cứ triền miên man mác thế nào ấy - Giai điệu thật buồn.

“Đêm bỗng nhiên giọt nước mắt thấm mi cay, đường về ngày hôm nay bỗng nhiên sao xa xôi quá. Anh nhớ Em! Người ơi sao mới hôm qua mà giờ chỉ mình Anh lẻ loi lặng thầm lê bước trong mưa.”

Không có cái gì gọi là “Bỗng nhiên” cả, ấy vậy mà từ Đêm, từ nước mắt, từ con đường quen - “Anh nhớ em”. Phải chăng nỗi nhớ chỉ là bỗng nhiên hay tại người bấy lâu che dấu tình cảm của mình để rồi hôm nay trong cơn mưa lại bật khóc.

Và có lẽ trong cơn mưa đêm ấy người đối diện với sự thật… Rằng: “Ngày hôm qua ta vẫn còn nhau, ngày hôm qua ta vẫn yên vui, sao giờ đây chỉ còn mỗi Anh lặng thầm với vết thương tình yêu. Người hãy nói với Anh vì sao lại ra đi không nói một lời, hay vì Em lòng đã đổi thay lâu rồi.” – Đây là gì nhỉ, như là câu hỏi, câu hỏi cho ngày hôm qua nhưng sao giống như lời trách cứ vậy – Ta nghe đau. Tình yêu mà có vết thương nữa sao, tình yêu là có những giây phút đau đớn như thế nữa sao? Tình yêu làm cho con tim mỏi mệt như thế nữa sao.

Ngày hôm qua có nhau, ngày hôm qua yên vui và rồi người ra đi…

“Trả cho Anh phút giây bình yên, trả cho Anh hạnh phúc êm đềm, những ngọt ngào dịu dàng đã trao và nồng ấm chiếc hôn ngày qua.”

Có lẽ khi nói ra những lời này con người ta sẽ đau lắm nhỉ. Đâu phải muốn người trả lại đâu, chỉ là nhớ, chỉ là thương. Thật sự không hiểu rằng đó là cảm giác gì nhưng lại thấy chạnh lòng, người ta đòi người ta hỏi những cái gọi là vật chất thì còn được… đằng này là “Phút giây bình yên”, là “Hạnh phúc êm đềm”, là “Những ngọt ngào dịu dàng” và là “chiếc hôn” – Làm sao có thể trả lại đây… Vậy mà “Lòng Anh sẽ chúc Em bình yên, chẳng ưu tư vương vấn nơi đây, trả lại Anh để người sẽ đi nhẹ nhàng.”

Một sự mất mát lớn lao, một nỗi đau chẳng thể thốt nên lời, chỉ là giả vờ như bình thản để bước trong cơn đau của trái tim. Đó là sự giằng xé đến nát tan cõi lòng, là sự hi sinh cao thượng cho một tình yêu đã mất. Một lời chúc bình yên – Một nỗi đau vỡ oà.

Tự nhiên thắc mắc, tự nhiên thấy mơ hồ, liệu chăng có nhẹ nhàng cho cái gọi là ra đi hay không…

Đêm bỗng nhiên giọt nước mắt thấm mi cay, đường về ngày hôm nay bỗng nhiên sao cô đơn quá. Anh nhớ Em! Người ơi Anh nhắc tên Em, một lần này nữa thôi để rồi Anh khắc trong tim.

Người vẫn nhớ người trong cô đơn của đất trời, của lòng người và của trái tim. Vẫn nhớ người, vẫn mong người yên vui hạnh phúc, vẫn mong người không có chút vướng bận về những ngày qua khi vết thương lòng đã khiến trái tim hoá đá. Một lần cuối nhắc tên người, một lần cuối gọi tên người trong hư ảo tình yêu. Một lời ca, một bài ca không có lấy một từ “Yêu” nhưng sao lại có thể chứa đựng thứ tình cảm cao quý đó… Tất cả - như mơ hồ.

:tim::tim::tim::tim:

Anh ạ! Em không thể khắc tên Anh ngàn lần vào trái tim được, Em chỉ có thể khắc tên Anh một lần thôi Anh ạ! Một lần thôi là quá đủ cho trái tim vốn nhỏ bé của Em. Em ích kỷ nên chỉ có thể yêu Anh bằng một trái tim.

Tự nhiên Em thấy yêu Anh quá đi mất, tự nhiên Em thấy nhớ Anh quá đi mất, tự nhiên muốn khóc nữa…

Em không thích đâu Anh ạ! Không thích này nào đó Anh hát cho Em nghe bài hát “Ngàn lần khắc tên em” đâu Anh ạ. Bởi Em chẳng muốn mình rời đi trong lặng lẽ như thế, Em cũng không muốn trả lại Anh những kí ức ngọt ngào như thế.

Bình An – Em mong tình mình mãi như thế… Một lần khắc tên Anh – Anh nhé!

Bình An

Hàn Cát Nhi
10-09-2010, 06:46 PM
Tự bóc tem:sr: chắc ko sao, chỉ là nghe lại mình vẫn có cảm giác như những ngày đầu làm DYO:)

Khach2
10-09-2010, 07:09 PM
"Anh ạ! Em không thể khắc tên Anh ngàn lần vào trái tim được, Em chỉ có thể khắc tên Anh một lần thôi Anh ạ! Một lần thôi là quá đủ cho trái tim vốn nhỏ bé của Em. Em ích kỷ nên chỉ có thể yêu Anh bằng một trái tim."

Radio này đúng là "khắc trong tim" ấy :so_funny: Nó giống, giống đếm kì lạ luôn á :so_funny:

Và... thanks ss vì radio này :huglove:

baonhietdoi
11-09-2010, 05:16 AM
Lời phát thanh viên nghe ấm nhỉ :)

m1zz.n4ughty
11-09-2010, 05:22 AM
hay quá....nhẹ nhàng....:huglove:

yukakute
11-09-2010, 06:34 PM
Anh àk....em yêu anh đã yêu từ rất lau rồi!!!! những tháng ngày làm bạn với anh em cảm thấy em yêu anh nhiều hơn thế nữa....em biết em làm thế là hông đúng vì anh đã có bạn gái rồi....nhưng tình yêu em dành cho anh mỗi ngày một lơn....nó lơn dần theo thời gian anh ạk!!!! cho đến khi em biết em cần phải nói ra điều này rằng em rất yêu anh....:ow: dù em biết một khi đã nói ra điều này thi em sẽ mãi mãi mất đi một tinh yêu và một tinh bạn trong sáng ấy!!!!liệu hai chúng ta có vượt qua được giới hạn của tình yêu và tình bạn không anh????một giới hạn tương chừng rất mong manh ây........:sigh:

~*ẢO ẢNH*~
11-09-2010, 08:58 PM
bạn nhím là bạn nào mà đọc hay thế nhỉ ?:so_funny:
bài này đã nghe bạn đắng hát ở bên ca sỹ hht , bây giờ vẫn thấy hay

Nђạt P[ђ]ai
11-09-2010, 11:41 PM
lại dc nghe giọng của MC Nhím :nhi: nghe vol này mà nổi cả dza gà :so_funny: đúng là lời văn "ngọt" quá xá :hum:

[*Chít*]
15-09-2010, 01:08 AM
nhẹ nhàng............
sâu lắng....................

nói thật là em ko thích giộng chỵ Nhím cho lém!

Nothingisforever
16-09-2010, 09:03 PM
oái giọng chị này................đọc trên đài phát thanh mà lại giọng miền Trung.......hay ho nhi??=]]

Hàn Cát Nhi
29-09-2010, 10:18 PM
Radio này đúng là "khắc trong tim" ấy :so_funny: Nó giống, giống đếm kì lạ luôn á :so_funny:

Và... thanks ss vì radio này :huglove:

Còn chị, chị phải cám ơn em về cái DYO số 06:).

Lời phát thanh viên nghe ấm nhỉ :)

Cám ơn bạn đã lắng nghe.

hay quá....nhẹ nhàng....:huglove:

Cám ơn lời an ủi của em:sr:

Anh àk....em yêu anh đã yêu từ rất lau rồi!!!! những tháng ngày làm bạn với anh em cảm thấy em yêu anh nhiều hơn thế nữa....em biết em làm thế là hông đúng vì anh đã có bạn gái rồi....nhưng tình yêu em dành cho anh mỗi ngày một lơn....nó lơn dần theo thời gian anh ạk!!!! cho đến khi em biết em cần phải nói ra điều này rằng em rất yêu anh....:ow: dù em biết một khi đã nói ra điều này thi em sẽ mãi mãi mất đi một tinh yêu và một tinh bạn trong sáng ấy!!!!liệu hai chúng ta có vượt qua được giới hạn của tình yêu và tình bạn không anh????một giới hạn tương chừng rất mong manh ây........:sigh:

Chúc bạn sẽ tìm thấy được hạnh phúc:huglove: và đứng ở đúng giới hạn:huglove:

bạn nhím là bạn nào mà đọc hay thế nhỉ ?:so_funny:
bài này đã nghe bạn đắng hát ở bên ca sỹ hht , bây giờ vẫn thấy hay

Qúa khen, quá khen:so_funny:. Bạn Đắng là anh của em đó nhóc:sr: nhỏ mà cứ nghĩ ko có ai nhớn hơn mình thì phải:hihi:. Lần sau lại ghé nghe DYO ha:huglove:

ai;5066471']lại dc nghe giọng của MC Nhím :nhi: nghe vol này mà nổi cả dza gà :so_funny: đúng là lời văn "ngọt" quá xá :hum:

Đây có thể hiểu là một lời khen:sr:. Hì, thì thỉnh thoảng phải có một số số ko buồn chứ:D

;5068576']nhẹ nhàng............
sâu lắng....................

nói thật là em ko thích giộng chỵ Nhím cho lém!

Nói thật là chị Nhím cũng ko thích làm MC cho lắm:sr:, chị ý chỉ xuất hiện ở những số nào tác giả Bình An viết thôi:sr:

oái giọng chị này................đọc trên đài phát thanh mà lại giọng miền Trung.......hay ho nhi??=]]

Chị Nhím ý định là giải nghệ rồi nhưng khi đọc đc cái này thì chị ta quyết định làm MC tiếp:sr:. Bắc, Trung hay Nam đều là người Việt cả mà:sr: