PDA

Xem đầy đủ chức năng : [ĐYO] Số 03 - Mưa ơi... thôi rơi

Hàn Cát Nhi
21-08-2010, 03:48 PM
Đường Yêu Online
Số 03 - Mưa ơi... thôi rơi

http://www.vohinh.com/www_HoaHocTro_com/files/49/DYO/Banner_DYO.gif

Ngay từ những ngày mới yêu, em đã cảm nhận được rằng mình không thể xa nhau, dù chặng đường phía trước còn rất nhiều chông gai. Nhưng rồi thì sao?... Ta vẫn cứ xa nhau.

Nếu không có em, anh sẽ không biết sống ra sao nữa. Nhưng... bao ngày qua, dù không bình yên thì ta vẫn tồn tại được, phải không anh?

http://www.vohinh.com/www_HoaHocTro_com/files/49/DYO/So03/So03_Muaoithoiroi.mp3

Link download (http://www.mediafire.com/?r4z99sss7c1291j)
Thời gian 0:11:36
Dung lượng: 10.6 MB

BTV & KTV: Hàn Cát Nhi
Tác giả: Mưa Thu
Phát thanh viên: hương phù sa & Jack
Ca sĩ: Ozhi & Vệ Tư Lý [Mưa]
Beat: My Heart Will Go On - My Heart I Gave To You

:tim::tim::tim:

"Nếu ngày mai có người yêu anh thật lòng nhiều hơn em,
em xin là người ra đi để anh được hạnh phúc!"

Trong những giấc mơ của mình, em luôn thấy anh bên em nô đùa.
Trong những giấc mơ của mình, em luôn thấy anh cười. Anh ôm em vào lòng, thật chặt, để em không bao giờ xa anh.
Trong những giấc mơ của mình, em luôn thấy nắng ấm và những bông khoe sắc thắm.

Nhưng...

Trong giấc mơ của anh, anh nói rằng anh thấy em đang khóc.
Trong giấc mơ của anh, anh chỉ thấy bóng đêm đen mịt mờ.
Trong giấc mơ của anh, anh thấy em thật gần nhưng anh chẳng thể nào đến bên để đón em vào lòng như anh muốn...

Ngay từ những ngày đầu quen nhau, em đã biết mình không nên yêu nhau. Nhưng rồi... ta đã yêu.

Ngay từ những ngày mới yêu, em đã cảm nhận được rằng mình không thể xa nhau, dù chặng đường phía trước còn rất nhiều chông gai. Nhưng rồi thì sao?... Ta vẫn cứ xa nhau.

Nếu không có em, anh sẽ không biết sống ra sao nữa. Nhưng... bao ngày qua, dù không bình yên thì ta vẫn tồn tại được, phải không anh?
Ngày không anh, với em chỉ là những ngày buồn u ám.
Ngày không em, trong anh chỉ là những trống vắng!

"Mình dừng lại ở đây nhé!"

Không ai dám nói lời chia xa. Nhưng ai cũng hiểu dừng lại sẽ tốt hơn hết. Sẽ chỉ đau một chút thôi, rồi mọi chuyện lại bình thường.

- Anh sẽ không sao, anh chịu đựng được tất cả chỉ cần thấy em hạnh phúc!
- ......
- Dừng lại, như thế sẽ tốt cho em hơn. Em có một tương lai tươi sáng và bình yên. Yêu anh, anh sợ sẽ chỉ làm cho em đau khổ.
- .......
- Anh luôn muốn nơi cuối con đường sẽ có em đứng đợi. Anh muốn chia sẻ cùng em những vui buồn. Anh luôn mơ về một căn nhà nhỏ, nơi có anh có em và một nhóc tỳ xinh xắn của chúng ta. Nhưng đó chỉ là giấc mơ mà anh biết mình khó có thể chạm tới. Dù anh có lo cho em được tất cả, yêu thương và chăm sóc em được bằng như ba mẹ em thì anh biết cũng không dễ dàng gì ba mẹ để em về bên anh.
- ..........
- .............

Em xin lỗi,
em không thể lựa chọn giữa anh và gia đình được. Có lẽ đây là điều duy nhất trong cuộc đời mình, em không thể quyết định được.
Anh đã đến, đã chạm vào một điều mà với em là rất khó khăn.
Nếu anh yêu một người khác em, mạnh mẽ hơn em thì anh sẽ không phải đau lòng như lúc này, phải không anh?

"Mình xa nhau anh nhé!"... Dù em rất đau, trái tim em đau lắm.
"Mình xa nhau...!"... có thể là mãi mãi đó, anh biết không anh?
"Mình xa nhau, anh nhé!"... Như thế bàn tay em sẽ không còn có bàn tay anh nắm giữ.
"Mình xa nhau, anh nhé!"... và nơi cuối con đường, có thể có ai đó đứng chờ anh nhưng sẽ không phải là em.

"Mình xa nhau, anh nhé!"... sẽ không còn ai để cho em hờn dỗi. Không còn ai nhắc nhở em phải chăm sóc bản thân mình nữa. Nhưng không sao, em sẽ tự nhắc em được mà!

Anh sẽ không bao giờ yêu ai nữa, để trong trái tim anh hình ảnh em sẽ luôn được giữ nguyên vẹn. Anh tin rằng nếu mình có duyên thì dù xa nhau một năm, lăm năm hay mười năm cuối cùng mình vẫn sẽ thuộc về nhau.

Lời anh nói, em biết sẽ không bao giờ thay đổi dù đó là do hoàn cảnh hay do người nào đó (kể cả là em). Nhưng em thực sự rất đau lòng khi anh nói như vậy. Có phải em đã sai ngay từ đầu không, sai khi yêu anh, chấp nhận tình yêu của anh để rồi luôn luôn làm người mình yêu đau khổ. Chờ đợi em làm gì khi chính em cũng không biết làm sao để bên anh mà gây cho mọi người ít tổn thương nhất? Chờ em làm gì, quanh anh còn nhiều người tốt hơn em, họ biết cách yêu thương anh, biết chăm sóc anh và hơn nữa... họ sẽ không bao giờ làm anh đau lòng như em đã làm với anh.

"Mình xa nhau mãi mãi, anh nhé!"... Hy vọng con đường anh sẽ tươi sáng và có nắng ấm. Nếu bất chợt có những cơn mưa trái mùa thì đừng vì thế mà buồn nhé!
Ngày hôm qua, anh và những kỷ niệm luôn là món quà quí nhất mà cuộc sống đã dành cho em!
Bình yên, anh nhé![/COLOR]

_Thỏ_
21-08-2010, 04:49 PM
xin con tem :D đoạn mở đầu trầm trầm buồn buồn làm hơi giật mình một chút (^_~)
Thích giọng 2 MC truyền cảm :dien: thích cả My Heart I Gave To You :dien:
Giọng bạn Ozhi mỏng ko nên hát bài những bài có nốt cao như bài Mưa, hát nốt cao là bạn này bị vỡ giọng và ko lên tới đúng nốt :sr: Giọng cụ Lý thì ko có gì để nói :rang:

lastday
21-08-2010, 05:24 PM
mềnh đi chơi, không được nghe :khocnhe:

~*ẢO ẢNH*~
21-08-2010, 06:47 PM
hay lắm . cảm giác man mác , lắng đọng . 2 ca sỹ này thì đã có thưong hiệu trong hht rùi .:D

.:oo0wjndy0oo:.
21-08-2010, 07:05 PM
buồn
tâm trạng
giống mình

Khach2
21-08-2010, 07:26 PM
Cảm nhận :sr: Phải nói mình thích số này hơn 2 số trước rất nhiều :sr: Từ giọng MC cho tới bài hát :sr:

m1zz.n4ughty
21-08-2010, 10:30 PM
thích dọng mc ghê...nhẹ nhàng....nghe buồn quá.....:rain:

Ozhi
22-08-2010, 06:07 AM
=_____________="

Dạ phải, em chỉ ham hố thôi ạ! :so_funny: không ngờ đấy!

Cám ơn chị về những ngày mưa ^^

Nhím à, Nhím ơi em đầu hàng Dạ Khúc :D

phodoncoi
22-08-2010, 06:41 AM

xin mưa....thôi rơi

lastday
22-08-2010, 07:18 AM
Về rồi, về đến nhà bật máy nghe luôn. Đã quá, nhưng mà buồn quá :( Nghe cái này xong nẫu cả lòng :timvo:

Bồ Công Anh
22-08-2010, 08:17 AM
Hình như thu âm không tốt lắm! Em ko nghĩ rằng giọng Sâu run đến mức đó! Cơ mà ông VTL hát hay đó chứ nhỉ?! Nghe nhiều bài lắm rồi mà giờ mới công nhận! :so_funny:

Nội dung nghe buồn quá! Mình lại nghe lúc Sài Gòn đang mưa ầm ĩ! :meo: ----> Nặng lòng! >.<

Giọt Sương
22-08-2010, 12:41 PM
Cảm ơn DYO về một vol đầy ý nghĩa. : )

Phong Linh
23-08-2010, 04:33 AM
HN cũng đang mưa :)

ĐYO càng ngày càng hay hơn chứ nhỉ. Tiếp tục phát huy nghé Cát :huglove:

Jack
29-08-2010, 04:25 AM
Anh làm mỗi cái này thôi đó Nhím , đọc mỏi hết cả miệng ! Anh ngại ba cái này lắm.... Nghe cứ sến sến thế nào ấy.. Có lẽ mềnh già mất rồi :(

Hàn Cát Nhi
29-08-2010, 07:58 AM
xin con tem :D đoạn mở đầu trầm trầm buồn buồn làm hơi giật mình một chút (^_~)
Thích giọng 2 MC truyền cảm :dien: thích cả My Heart I Gave To You :dien:
Giọng bạn Ozhi mỏng ko nên hát bài những bài có nốt cao như bài Mưa, hát nốt cao là bạn này bị vỡ giọng và ko lên tới đúng nốt :sr: Giọng cụ Lý thì ko có gì để nói :rang:

Eo ôi, cứ đứng ngoài mà lên với tiếng thế ấy:sr: cơ mà :sr: như thế là Team nhà người ta đã cố gắng lắm rồi ấy:D.
Nghe lại những cảm xúc cũ thì cảm xúc nó như nào ẤY của TỚ:hug:.

hay lắm . cảm giác man mác , lắng đọng . 2 ca sỹ này thì đã có thưong hiệu trong hht rùi .:D

Thanks vì đã thích, chờ nghe những số tiếp theo nữa ha:hug:

buồn
tâm trạng
giống mình

:) - Đó chính là những gì DYO có thể làm, DYO với những cung bậc khác nhau và hi vọng bạn sẽ thấy đc mình không chỉ trong số này mà cả ở những số sau nữa.

Cảm nhận :sr: Phải nói mình thích số này hơn 2 số trước rất nhiều :sr: Từ giọng MC cho tới bài hát :sr:

Chỉ cần có lý do để em thích DYO thì chị còn lý do để cố gắng:sr:

thích dọng mc ghê...nhẹ nhàng....nghe buồn quá.....:rain:

MC Nữ vốn là một người quá quen thuộc của chương trình phát thanh HHT rồi mà :D

=_____________="

Dạ phải, em chỉ ham hố thôi ạ! :so_funny: không ngờ đấy!

Cám ơn chị về những ngày mưa ^^

Nhím à, Nhím ơi em đầu hàng Dạ Khúc :D

Nhờ cái ham của em mà DYO mới phát sóng đúng tiến độ với mạch cảm xúc đó:huglove:
Không sao, không sao:), sẽ có bài khác cho em:sr:, cơ mà mấy bản thu âm của chị đâu, 29 rồi ha:D

xin mưa....thôi rơi

:om:

Về rồi, về đến nhà bật máy nghe luôn. Đã quá, nhưng mà buồn quá :( Nghe cái này xong nẫu cả lòng :timvo:

:hug:

Hình như thu âm không tốt lắm! Em ko nghĩ rằng giọng Sâu run đến mức đó! Cơ mà ông VTL hát hay đó chứ nhỉ?! Nghe nhiều bài lắm rồi mà giờ mới công nhận! :so_funny:

Nội dung nghe buồn quá! Mình lại nghe lúc Sài Gòn đang mưa ầm ĩ! :meo: ----> Nặng lòng! >.<

Với DYO ko có gì là hoàn thiện cả:sr: chỉ có điều là người nghe có đồng cảm, có rộng lượng và khoan dung để bỏ qua những lỗi nhỏ hay không thôi. Tình yêu cũng vậy, làm sao nói tốt và không tốt:D.

Thanks em đã nghe và nhận xét để DYO có thể hoàn thiện hơn.

Cảm ơn DYO về một vol đầy ý nghĩa. : )
Chị cũng muốn mời em làm MC nhưng hình như dạo này tâm trạng ai đó ko ổn . Lúc nào ấy, pm chị để nhận KB nếu như vẫn muốn làm một cái gì đó ha:hug:

Chị Ti yêu bé Chíp:huglove:

HN cũng đang mưa :)

ĐYO càng ngày càng hay hơn chứ nhỉ. Tiếp tục phát huy nghé Cát :huglove:

Dạ, chưa biết là càng ngày có hơn không, vì hiện tại thì số 30 đã làm mà số 07 vẫn còn trống ạ:sr:

Anh làm mỗi cái này thôi đó Nhím , đọc mỏi hết cả miệng ! Anh ngại ba cái này lắm.... Nghe cứ sến sến thế nào ấy.. Có lẽ mềnh già mất rồi :(

Còn một cái nữa mà anh:((, ngại gì chứ, được mà anh:huglove:

hương phù sa
29-08-2010, 09:50 AM
Nghe buồn buồn :(
cảm ơn đội ngũ thực hiện DYO :) và cảm ơn các bạn đã lắng nghe :blushing:

Bè Xỏ Lá
30-08-2010, 06:39 AM
to Tinh Vi: sao bạn cứ đào bới các bài đã "an nghỉ" rồi lên thế? :rang: Làm mỗi lần nghe lại cứ bủn nhủn hết cả người :so_funny:

Cú mèo
30-08-2010, 07:59 AM
Hô hô hay đấy
mình thít cái này rùi hí :D

☆ snow flowers ☆
30-08-2010, 11:48 PM
Mãi tới số 3 em mới mon men vào đây, 1 và 2 thì không onl đươc. Hay thật, em chờ xem số 4 của các anh chị nhá [ chị nhìu hơn anh nhỉ :D ]

Phong Linh
31-08-2010, 02:18 AM
@ Cat : nhỏ này thật là... Biết PN thích nhất số 7 ko, sao lại để trống hả, đưa...kịch bản đây :")

sillyrain05
01-09-2010, 07:04 AM
Gia đình chỉ có 1 và duy nhât... k thể thay thế
còn em thì có hàng trăm em và em có thể sẽ được thay thế bởi nhiều "em" khác
.........
nếu là thương nhau thật sự thì hãy biết đấu tranh...
mưa ơi... đừng rơi nữa:)

.nhoh2t.
01-09-2010, 06:34 PM
giọng chú jack trầm và ấm quá cơ.....:)

Mắt_lưu_ly
02-09-2010, 09:03 PM
hay thật, thank nha.......

Kaeri
08-09-2010, 05:15 AM

Ko hiễu sao..câu chuyện này giống của e quá , từng lời từng chữ nghe nhói lòng làm sao....dù đã cố quên nhưng khi nghe....e lại khóc.

Hàn Cát Nhi
06-10-2010, 03:00 AM
Nghe buồn buồn :(
cảm ơn đội ngũ thực hiện DYO :) và cảm ơn các bạn đã lắng nghe :blushing:

:) Hi vọng là tâm trạng bé sẽ tốt hơn và có thể thu âm đc các số khác:)

to Tinh Vi: sao bạn cứ đào bới các bài đã "an nghỉ" rồi lên thế? :rang: Làm mỗi lần nghe lại cứ bủn nhủn hết cả người :so_funny:

Tại vì bản tính của bạn là tò mò:sr: và tại vì bài "an nghĩ" có giá trị tương đương như đồ cổ, mà đồ cổ thì hơi bị cao giá:so_funny:

Hô hô hay đấy
mình thít cái này rùi hí :D

Cám ơn bạn, hi vọng bạn sẽ thích dài dài:D.

Mãi tới số 3 em mới mon men vào đây, 1 và 2 thì không onl đươc. Hay thật, em chờ xem số 4 của các anh chị nhá [ chị nhìu hơn anh nhỉ :D ]

Không onl đc nhưng vẫn có thể nghe lúc khác mà:D, số 4 em đã nghe được rồi ấy, số 5 cũng đã phát rồi ấy:D. Em chờ nghe số 6 ha.

@ Cat : nhỏ này thật là... Biết PN thích nhất số 7 ko, sao lại để trống hả, đưa...kịch bản đây :")

KB có rồi ấy chứ, tại PTV chứ bộ, PN đi đòi nợ Mod nam box thơ đi:meo:

Gia đình chỉ có 1 và duy nhât... k thể thay thế
còn em thì có hàng trăm em và em có thể sẽ được thay thế bởi nhiều "em" khác
.........
nếu là thương nhau thật sự thì hãy biết đấu tranh...
mưa ơi... đừng rơi nữa:)

:) Tin rằng bạn đồng cảm với nhân vật:)

giọng chú jack trầm và ấm quá cơ.....:)

Chính vì trầm và ấm nên mới dc gọi là CHÚ đó:sr:

hay thật, thank nha.......

Thanks em!

Ko hiễu sao..câu chuyện này giống của e quá , từng lời từng chữ nghe nhói lòng làm sao....dù đã cố quên nhưng khi nghe....e lại khóc.

ĐYO đã thành công, ít nhất là đối với em:D. Cám ơn vì đã lắng nghe và cảm nhận.