PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hỏi về thông tin cuộc thi Đông Du

PéKitty
27-07-2010, 01:46 AM
Mình được biết hiện nay đang có cuộc thi Đông Du gì đó dành cho Giáo viên và học sinh rất có ý nghĩa. Chương trình này không biết do ai tổ chức và cách thức tham gia như thế nào? Hôm rồi nghe loáng thoáng trên tivi muốn đăng kí tham gia mà không biết làm sao!

Ấn tượng nhất là nghe nói giải nhất là 15chai và 1 chuyến đi Nhật, hehe... mình thích đi Nhật nên nghe tới giải thưởng này là khoái rùi!

Có bạn nào có thông tin về cuộc thi này không cho mình biết với!!!

.:oo0wjndy0oo:.
27-07-2010, 05:20 AM
đông du là cái cuộc thi j thế nhở

PéKitty
29-07-2010, 01:18 AM
Đại loại nó là cuộc thi dành cho giáo viên và học sinh có hoàn cảnh khó khăn và tinh thần cầu tiến. Điều làm mình quan tâm là nghe nói có học bổng và chuyến đi tham quan nước Nhật. Nhưng mình không biết thông tin cụ thể nên hơi tiếc

Hoangtu_deptrai_datinh
29-07-2010, 01:29 AM
bak cu len trang nay ma xem thong tin cu the nha. to moi xem xong thay cung hay hay. chac la mai dang ky tham gia luon day. :hiepsi: www.motibee.com

haha... mắc cười quá, lần đầu tiên vào trang này tớ ngẩn tò te vì cái trang gì ah đâu có liên quan gì tới cuộc thi Đông Du gì đâu? nhìn kỹ mới thấy cái banner link qua trang này: http://duocsangdongdu.com/hoithi/

Hy vọng đây là thông tin mà pe_Kitty cần tìm!

BoA_Jung
29-07-2010, 10:48 AM
Cuộc thi trải nghiệm Tiếng Nhật
Như các bạn đã biết, Nhật ngữ đối với những nước không sử dụng chữ Hán tự (Kanji) nói chung và Việt Nam nói riêng là rất khó khăn trong việc học tập. Đã có rất nhiều người học Nhật Ngữ nhưng tỉ lệ đạt được thành quả như mong muốn là không cao. Nhằm khuyến khích tinh thần học tập Nhật Ngữ của các bạn học viên, tổ chức giao lưu quốc tế KYOURITSU (Nhật Bản) cùng với Trường Nhật Ngữ Đông Du, Trường Nhật Ngữ Sakura, Trường Đại Học Khoa Học Xã Hội Và Nhân Văn tổ chức “ Cuộc thi trải nghiệm Tiếng Nhật lần 2 ” tại TP Hồ Chí Minh dành cho tất cả các bạn học Nhật ngữ tại 3 trường này hằng năm. Giải thưởng là chuyến đi trải nghiệm thực tế, được mắt thấy tai nghe những điều đã học trong sách vở, được vận dụng tất cả những kiến thức mà các bạn đã bỏ công bỏ sức học tập trong những năm tháng qua.
Nhân đây cũng xin nhắn nhủ tất cả các bạn đang học Nhật ngữ tại Đông Du, ngay từ bây giờ hãy cố gắng tìm hiểu về con người và đất nước Nhật Bản để có thể tự tin tham dự và đoạt giải tại cuộc thi vào tháng 10 năm nay. Cuộc thi có hai phần: phần một (vào buổi sáng) là đố vui với các đề tài về văn hóa, xã hội, lịch sử, chính trị… của Nhật bản, phần hai (vào buổi chiều) là phần thuyết trình về một đề tài tự chọn trong ba đề tài của ban giám khảo giao cho. Hãy tự tin rằng ngày này năm sau mình cũng sẽ được lên đường tham gia hành trình ước mơ khám phá Nhật bản nhé các bạn.
http://www.dongdu.edu.vn/

PéKitty
29-07-2010, 07:48 PM
haha... mắc cười quá, lần đầu tiên vào trang này tớ ngẩn tò te vì cái trang gì ah đâu có liên quan gì tới cuộc thi Đông Du gì đâu? nhìn kỹ mới thấy cái banner link qua trang này: http://duocsangdongdu.com/hoithi/

Hy vọng đây là thông tin mà pe_Kitty cần tìm!

Ôi, đúng cái cuộc thi Đông Du này là cái mà Kitty cần tìm nè!
Cảm ơn bạn Hoangtu_deptrai_datinh nhé!
Cuộc thi này rất hay vì mẹ Kitty cũng là giáo viên cấp 3 nên Kitty sẽ về rủ mẹ tham gia thi. Thấy cuộc thi này rất bổ ích!
Mình gửi bài dự thi xong sẽ nhắn cho Hoangtu_deptrai_datinh nha! Bạn nhớ bình chọn cho mình nhé! hihi... cảm ơn bạn :*

PéKitty
29-07-2010, 07:51 PM
Cuộc thi trải nghiệm Tiếng Nhật
Như các bạn đã biết, Nhật ngữ đối với những nước không sử dụng chữ Hán tự (Kanji) nói chung và Việt Nam nói riêng là rất khó khăn trong việc học tập. Đã có rất nhiều người học Nhật Ngữ nhưng tỉ lệ đạt được thành quả như mong muốn là không cao....

Cảm ơn Anh BoA_Jung đã gửi thông tin cho em, nhưng cái em cần tìm là thông tin cuộc thi Đuốc sáng Đông Du mà bạn Hoangtu_deptrai_datinh cung cấp ah. Vì em không bit tiếng Nhật nên ko tham gia cuộc thi của anh dc. Nhưng nếu mai mốt có suất học tiếng Nhật nào giảm giá thì anh pm cho e với nha!