PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lấy người yêu mình hay lấy người mình yêu ?

bebadboy87
08-09-2005, 07:20 PM

Khi hai người thực sự yêu nhau, họ sẽ không tự hỏi xem ai yêu ai nhiều hơn. Đơn giản là cả hai người đều cảm thấy hạnh phúc vì được “cho” và được “nhận”. Tuy nhiên, cuộc sống không phải luôn như vậy. Nhiều người đã phải cân nhắc xem nên lấy người yêu mình hơn hay lấy người mình yêu hơn. Hãy xem ý kiến của một số người trong vấn đề này:

Đối với nam giới thì đơn giản, đa số đều chọn lấy người mình yêu. Bạn Ng.Tr.H. nói: "Yêu người nào thì lấy người đó! Vợ còn không cưới được, làm sao làm nổi được chuyện lớn?" Nhìn các chàng trai trẻ vừa qua tuổi 20 đang vật lộn với các bài tập lập trình, kế toán trên máy vi tính... tôi thoáng nghĩ phẳi chăng tính háo thắng của tuổi mới lớn đã khiến các chàng trai ấy mạnh dạn bày tỏ quan điểm của mình.

Bình tĩnh nghe, cười mỉm... sẽ là các chàng gần 30 tuổi. Các bạn nam này cần một người vợ thương mình "nhỉnh" hơn chút đỉnh! Vì sao? Không hẳn là càng "già" càng "tính", nhưng thực tế cuộc sống đã chứng minh có những hoài bão, ước mơ mà dù đã nỗ lực rất nhiều, họ vẫn chưa đạt được. Từ đó họ nhìn nhận, đánh giá bản thân mình chính xác hơn.

Lấy một người vợ không yêu mình nhiều, có khả năng dẫn đến việc "cô ấy sẽ ngoại tình, chí ít là trong tư tưởng." Nhịp sống gấp gáp đã làm các bậc mày râu "hơi nhiều tuổi" mệt mỏi và càng ý thức sự cần thiết có được một "nơi ấy bình yên" bên người yêu mình. Nam cũng như nữ khó có thể xác định được nhóm "lấy người mình yêu" nhiều hơn nhóm "lấy người yêu mình" hay ngược lại! Quan điểm của họ như thế nào tùy thuộc vào tính cách, điều kiện sống và đặc biệt là tuổi tác.

Dường như đối với những chàng trai, cô gái dưới 28 tuổi còn đang đi học hoặc đang đứng trước ngưỡng cửa của danh vọng, thì họ tự tin hơn, nên chọn người mình yêu. Còn đa số các bạn đã xuýt soát tuổi "băm", nếu lại là công nhân quen "ăn chắc mặc bền" thì dè dặt cân nhắc hơn, sẽ chọn người yêu mình. Những người xinh đẹp hoặc quen được gia đình cưng chiều cũng theo khuynh hướng đó. Lý luận của họ cũng rất sắc bén.

Theo họ, đàn ông vốn dễ chao đảo trước phái đẹp. Vì thế, nếu lấy người mà tình yêu của họ dành cho mình ít hơn tình yêu của mình dành cho họ, e rằng sau một thời gian chung sống do sinh nở, công việc, con cái... người vợ xuống sắc khiến cho người chồng chán nản rồi "thay dạ đổi lòng". Trong khi đó, phụ nữ khi lấy chồng chỉ còn biết đến chồng và con. Với bản tính đa cảm, dễ xúc động trước tình cảm đậm đà của người chồng hết lòng yêu thường mình, họ sẽ chuyển thái độ, tăng dần tình cảm đối với chồng. Như thế sẽ dễ đề huề hơn!

Trong thực tế, có những tình yêu được khai sinh sau hôn nhân, và cũng có những tình yêu bị khai tử sau khi cưới nhau. Vì thế chuyện lấy người mình yêu hay lấy người yêu mình chỉ là một yếu tố trong nhiều yếu tố tạo nên hạnh phúc gia đình.

BinBin
08-09-2005, 07:49 PM
Nếu cho tôi chọn lựa thì tôi sẽ lấy người mình yêu .. Nhưng sự đời lại không như tôi mong muốn , người tôi yêu chỉ mang lại đâu khỗ và thương tâm cho tôi ... nên tôi đành chấp nhận lấy người yêu tôi để tôi được cảm nhận tình yêu từ người đó .. được tận hưởng niềm vui do người đó mang lại .. có lẽ yêu như vậy sẽ tốt hơn và không đau khỗ khi mình yêu người ta

elsa
08-09-2005, 08:33 PM
Tôi đồng ý với ý kiến cua ông BinBin "Lấy người yêu mình còn hơn lấy người mình yêu"
Nhưng theo tôi tốt hơn là lên chon "người mình vừa yêu lai vừa yêu mình" thì tốt hơn mà
Đúng ko, đời còn nhìu còn dài cho mình chon mà

mau_va_tuyet
08-09-2005, 10:35 PM
người mình yêu và người yêu mình có sự so sánh sao thật đáng buồn cười vậy các bạn chết wuach đi cho rồi là một thằng con trai đừng bao giờ phân biệt như thế hiểu kô con gái là những sinh vật dễ bị tổn thương nhất trên thế giới nếu là con trai đừng bao giờ phân biệt như vậy dù là ai đi chăng nữa thì vẫn phải yêu hết lòng hết mình cho dù có ra sao đi nữa còn bạn đang lựa chọn xem nên yêu ai thì hừ đừng lựa chọn nữa tốt nhất là sống một mình ấy

rainnyking
08-09-2005, 10:55 PM
Xin chào mình là thành viên mới!!!!!!Mình cũng muốn đóng góp ý kiến!Theo mình con trai tụi mình phải là chỗ dựa tinh thần vững chắc cho người yêu của mình và phải luôn luôn lắng nghe quan tâm chăm sóc cho cô ấy như vậy thì tình cảm mới bền vững và hai người sẽ cò được hạnh phúc!!!!!!!!!

ti_amo1011
09-09-2005, 03:08 AM
thuong thi nhung nguoi minh yeu dung la mang lai dau kho cho minh nhu loi binbin nhung neu lay ma nguoi ta ko yeu minh thi cung ko co hanh phuc.con neu lay nguoi yeu minh nhung minh ko yeu nguoi ta thi cung dau hanh phuc gi.vi vay co le ko lay ai thui.hiiiiiiiii

kem_mua_thu
09-09-2005, 04:26 AM
tôi sẽ chọn lấy người yêu mình vì lấy người mình yêu khổ lắm à

forever_onlylove
09-09-2005, 07:25 AM
tôi sẽ chọn lấy người yêu mình vì lấy người mình yêu khổ lắm àsu chon lua của ban dúng day

simon
09-09-2005, 10:06 AM
mỗi con người sinh ra trên cõi đời này chỉ sống được vài chục năm , vẻ đẹp bên ngoài sẽ phai tàn theo thời gian, chỉ còn lại vẻ đẹp của tâm hồn là sống mãi. Nếu như tuổi thọ của con người là vài trăm năm , hay thậm chí là vài ngàn năm ,..liệu ý nghĩa của một tình yêu chân thật có hay không?...Ngày hôm qua em hỏi tôi rằng " anh yêu !vì yêu em, anh có thể trèo lên đỉnh của ngọn núi kia giữa đêm đông lạnh giá để hái cho em bông hoa hồng rồi chết không? ''
Tôi trả lời rằng " không thể ! ''
chắc là em thất vọng lắm , vì tôi thấy những giọt nước mắt của em đã lăn tròn trên má ,...
Khi em bực mình trước màn hình computer vì chương trình bị lỗi , tôi chuẩn bị đôi bàn tay của mình để sửa cho em ,.Mỗi khi mặt em nhăn nhó vì đau bụng khi đến ngày ấy , tôi đã sẵn sàng đôi tay của mình để để xoa dịu nỗi đau của em ,mỗi khi em buồn có chuyện không vui , tôi thường pha trò nhảy múa cho đến khi em mệt lử ra vì cười mới thôi , tôi biết em hay sử dụng máy vi tính có thể sẽ làm hại đôi mắt của em , nên tôi luôn giữ gìn đôi mắt của mình thật tốt , để khi về già ngồi dưới hàng cây ngập nắng tôi sẽ nhổ những sợi tóc bạc cho em , dắt em đi trên bãi biển , kể cho em về tổ chim non trước mái hiên nhà ,...Chính vì lẽ đó tôi không thể trèo lên đỉnh núi băng giá tuyết phủ để hái cho em bông hoa hồng rồi chết , bởi vì khi tôi gặp em tôi biết mình phải sống vì em , tôi yêu em hơn cuộc sống của tôi ,nên giờ đây tôi không thể chết được.

jancy_x_87
09-09-2005, 03:41 PM
ok,that's right!good,for you!

Nếu cho tôi chọn lựa thì tôi sẽ lấy người mình yêu .. Nhưng sự đời lại không như tôi mong muốn , người tôi yêu chỉ mang lại đâu khỗ và thương tâm cho tôi ... nên tôi đành chấp nhận lấy người yêu tôi để tôi được cảm nhận tình yêu từ người đó .. được tận hưởng niềm vui do người đó mang lại .. có lẽ yêu như vậy sẽ tốt hơn và không đau khỗ khi mình yêu người ta
tốt nhất là bạn đừng nên yêu ai trước tiên đã!chứ ko thui ko có cảm giác với người yêu mình đâu nhé! :blinking:

bebadboy87
10-09-2005, 12:47 AM
mọi người hiểu nhau ghê, toàn thể một ý kiến :D

oxkho_iu_bxngoc
10-09-2005, 12:58 AM
..... đế lúc đó quyết định .... quyết định vôi vã chỉ tổ sau nay hối hận :D

bebadboy87
21-01-2006, 12:52 AM
nghĩ từ giờ thì sau này mới có sự lựa chọn chính xác đc :D

baby_lananh
21-01-2006, 01:13 AM
tui nghĩ nên lấy người yêu mình thui á ko mai sau lại ân hận á

cô_bé_hạt_điều
21-01-2006, 02:19 AM
Vậy thì lấy cả hai đi mấy Bro, mấy sis ơi! Chứ bé thấy ,kiểu nào mấy Bro và mấy Sis kiểu nói cũng được hết a`!:bad:

Được cái này thì phải mất cái kia thôi !Chứ sao cái nào cũng muốn hết vậy !Tham quá a`!:ex29:

Hoặc là đừng có lấy ai cả!Như vậy sẽ tốt cho bản thân của zu hơn!Vì chỉ vì lấy một người mà zu phải ngồi suy nghĩ,cân nhắc cân đo đông đếm dzữ quá như vậy !Rồi thì còn những chuyện khác thì sao.Trời ơi!dzu còn phải ngồi cân đo, đong đếm đến cỡ nào!.
Vậy thì còn khổ hơn nhiều! Trời ơi!Thấy ớn thiệt!:chayle:
NÓI RA LÀ BIẾT NGAY NGƯỜI ƯA TÍNH TOÁN !:D:,:chayle:,chayle:,:chayle:

♥ PlanetVN ♥
21-01-2006, 02:37 AM
Lấy người mình yêu. Chấm hết. :D
Không lấy được thì kiếm người khác.

fan_of_mtv
21-01-2006, 02:58 AM
nhưng đời nói là nên lấy người yêu mình chứ ko nên lấy người mình yêu

♥ PlanetVN ♥
21-01-2006, 03:09 AM
Lấy người yêu mình mà đầu óc cứ nghĩ đến người mình yêu thì chẳng phải là có tội với người yêu mình lắm hay sao??? :think:

thanhson25
21-01-2006, 03:34 AM
Tình Yêu có thú vị như bạn nói không

Tôi yêu 2 người cùng 1 lúc

¯|¯ïN
21-01-2006, 05:57 AM
Tui thì có ý kiến như thế nài:
1/Con gái:lấy người yêu mình.
2/Con trai:lấy người mình yêu.

đợi anh về
21-01-2006, 11:56 PM
nếu là tui thì tui sẽ ko lấy ai cả!như vậy chẳng phải là tốt hơn sao?

sevenb130
22-01-2006, 01:38 AM
tất nhiên ai cũng sẽ chon người mình yo chứ hiếm khi chọn người yo mình

quỳnh anh
22-01-2006, 02:04 AM
Tôi đồng ý với ý kiến cua ông BinBin "Lấy người yêu mình còn hơn lấy người mình yêu"
Nhưng theo tôi tốt hơn là lên chon "người mình vừa yêu lai vừa yêu mình" thì tốt hơn mà
Đúng ko, đời còn nhìu còn dài cho mình chon mà
tui cũng tán thành với ý kiến này !

okanobee
22-01-2006, 04:02 AM
Oka không lấy ai hết ; vì :
1 . Lấy người yêu mình , mà mình không yêu thì khổ cho người ta ; mà ép mình yêu người ta thì lại khổ cho mình :D
2 . Lấy người mình yêu ; mà người ta không yêu mình thì lại càng khổ hơn cho mình :(

hixhix khiểu này ở giá quá :D

bebadboy87
08-02-2006, 03:52 AM
Oka không lấy ai hết ; vì :
1 . Lấy người yêu mình , mà mình không yêu thì khổ cho người ta ; mà ép mình yêu người ta thì lại khổ cho mình :D
2 . Lấy người mình yêu ; mà người ta không yêu mình thì lại càng khổ hơn cho mình :(

hixhix khiểu này ở giá quá :D
okie, vậy là oka ế rồi :D

Mr.Chuym
08-02-2006, 04:16 AM
Dù chết cũng theo đuổi người mình yêu . Nếu người ấy không chấp nhận đành đứng ngoài chơi vậy

boyhateLOVE
08-02-2006, 01:20 PM
Chuyện này thì nghe vẻ hơi khó giải quyết,nhưng ai đem lại cho mình hạnh phúc thì nên lấy người đó,thế thôi

yêu_em_thật_khó
08-02-2006, 01:34 PM
cuộc sống muôn hình muôn vẻ nhiều khi ko phải lúc nào mọi việc cũng theo ý mình hạnh phúc hay ko thì hãy để thời gian trả lời .

rose_and_sunflower3f
10-02-2006, 06:28 AM
người mình yêu và người yêu mình có sự so sánh sao thật đáng buồn cười vậy các bạn chết wuach đi cho rồi là một thằng con trai đừng bao giờ phân biệt như thế hiểu kô con gái là những sinh vật dễ bị tổn thương nhất trên thế giới nếu là con trai đừng bao giờ phân biệt như vậy dù là ai đi chăng nữa thì vẫn phải yêu hết lòng hết mình cho dù có ra sao đi nữa còn bạn đang lựa chọn xem nên yêu ai thì hừ đừng lựa chọn nữa tốt nhất là sống một mình ấy

đúng, đúng, mình rất hoan nghênh ý kiến của bạn. heheh. cho mình bắt tay làm quen với bạn nha.:blinking:

không nên phân biệt lấy người mình yêu hay lấy người yêu mình. vì đã là tình yêu thì phải từ cả hai phía: nếu mà chỉ từ 1 phía thì em thà ở vậy còn hơn. giả sử mình lấy người yêu mình đi, công nhận người đó sẽ rất tốt với mình, nhưng mình có người yêu người đó đâu? suốt ngày phải giáp mặt với người đó thì khó chịu lắm:madsung: nếu mình lấy người mình yêu, thì mình cũng sẽ chỉ thỏa mãn trong 1 thời gian ngắn ngủi mà thui, nhưng người đó đâu có yêu mình? mình sẽ chỉ nhận được sự thờ ơ của người ta thui.

nhưng thế gian rộng lớn, người ấy khồng yêu ta thì còn có người khác cơ mà. heheheh. vì vậy các bạn hãy cố gắng thì sẽ tìm được hạnh phúc cho chính mình thui mừ.hi`:blowkiss: :huglove:

lavender_ym
11-02-2006, 09:18 AM
tôi sẽ lấy người mình yêu! cho dù phải cay đắng như thế nào! thì đó cũng là con đường mình đã chọn!

tientuyhanoi
12-02-2006, 02:03 AM
mình cũng chọn lấy người mình yêu (Trang ơi anh quyết định sẽ lấy em:iou: )

mọi người ủng hộ tui nghen ^^

Knife
12-02-2006, 02:54 AM
mình cũng chọn lấy người mình yêu (Trang ơi anh quyết định sẽ lấy em:iou: )

mọi người ủng hộ tui nghen ^^
mọi người có ủng hộ hoh hoh quan trọng ^^ quan trọng là Trang có ủng hộ hoh kìa ^^ thế nhỡ bạn chọn lấy Trang là người bạn yêu nhưng cô í hoh yêu bạn và hoh chịu lấy bạn thì làm sao ^^ (dạ dạ đại ca em chỉ lói thí dụ thoai, hem fải em trù ẻo đại ca nên đại ca đừng óanh em tội nghiệp ^^ )

green
12-02-2006, 04:59 AM
tính yeu la dieu rat ki dieu rat huyen bi trong long moi ngươi , ngươi nao ko yeu ai va chang dươc ai yeu la mot dieu bat hanh,vi vay dung so sanh ngươi minh yeu hay ngươi yeu minh

hien911
12-02-2006, 06:22 AM
Tui được chọn tui sẽ lấy người yêu mình chứ không lấy người mình yêu .Còn khi đang yêu tui sẽ chọn người mình yêu .Đơn giản vậy thôi .

baby_sieuway
12-02-2006, 07:06 AM
Theo tui thì tốt nhất ỡ 1 mình vậy mà tốt hơn....chứ láy 1 trong 2 người đó mà mình ko được hạnh phúc thì lấy làm gì.

chiều muộn
12-02-2006, 07:35 AM
Hơ... thế sao ko nghĩ đến một kết cục trọn vẹn hơn ... lấy người mình yêu cũng là người yêu mình ^^ tội tình gì phải chịu cảnh cô đơn vò võ một mình ... buồn lắm bạn ui ^^

♥ PlanetVN ♥
12-02-2006, 08:17 AM
tôi sẽ lấy người mình yêu! cho dù phải cay đắng như thế nào! thì đó cũng là con đường mình đã chọn!
Lang thang cả ngày mới đọc được một câu hay và tâm huyết như thế này... :cool1:
Nhưng...
Rủi cô ấy iu người khác thì sao??? :think:
Hổng lẽ bắt cổ iu mình???

ro bot
13-02-2006, 04:14 AM
mình sẽ lấy người mình yêu.vì khi đó mình sẽ ko phải tiếc nuối điều gì cả .mình yêu VUI và mình sẽ lấy vui

bebadboy87
13-02-2006, 10:02 PM
mình sẽ lấy người mình yêu.vì khi đó mình sẽ ko phải tiếc nuối điều gì cả .mình yêu VUI và mình sẽ lấy vui
vậy thì bạn sẽ rất rất hối tiếc nếu người đó ko yêu bạn :D

KILLYOU
13-02-2006, 10:30 PM
chẳng có gi để chắc chắn rằng là bạn yêu người đấy và cũng chẳng có gi chắc chắn rằng người ấy yêu bạn ! đến 1 lúc nào đó và cũng chỉ đến thế ! đó là sự thật ! Vậy bạn có chấp nhận ko ?

NATServer
13-02-2006, 11:05 PM
có không để mà lựa chọn?

chocolate_milk_01
04-03-2006, 06:58 AM
tui nghĩ chúng ta tốt nhứt là nên lấy người iu mình, vì lấy người mình iu ko bít là nóa bỏ mình đi lúc nào, hixxxxxxxxxxxx........................~_~

hoangtungo_mc
04-03-2006, 10:13 PM
Khong Len Nghĩ Nhu vay. Yeu thì phai có su Dòng Cam cua 2 trái tim 2 con người. VÀ khi 2 Trái Tim da cùng nhip dap thì Đièu tát yeu' là ca 2 người di dén quyét dinh cưới cùng là... hihihi thì ban cung biét ròi dáy tát nhien là cưới nhau rùi , Dúng ko nhi> chúc hp

linda
04-03-2006, 10:26 PM
dĩ nhiên là nếu lấy được người yêu mình và mình cũng yêu người ấy thì tốt nếu ko nên lấy người yêu mình hơn chứ nhưng ngưới đó mình chưa yêu thì cũng phải có cảm tình chút chứ nếu mình chẳng có cảm tình thì đừng lấy như thế khổ lém