PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mãi luôn mỉm cười và hạnh phúc, mày nhá!!

pé Lu
17-07-2010, 11:14 PM
Khi "type" những dòng này tao không biết mày có đọc được không nữa?!! Ấy, lại lẩm cẩm nữa rồi, tao đã quên mất mày đã không còn trên đời này nữa, không phải là tao quên mà là tao không tin là mày đã rời bỏ tao đi mãi mãi...Mày biết không, khi nhận được tin mày tự tử chết tao sững sờ cả người, đầu óc trống rỗng, làm sao mà tao có thể tin được là mày - một thằng yêu đời luôn chọc phá người khác - lại có thể làm cái điều ngu xuẩn ấy??? Trước đó mấy hôm mày còn nhìn tao cười rồi còn đòi "đập tao một trận" cơ mà?!...vậy mà bây giờ...

Tao hận bản thân mình đã không làm gì để cản mày làm cái việc đó lại, phải chi tao có ở đó thỳ sẽ không có chuyện gì xảy ra...nhưng tao phải cố gắng chấp nhận một điều là mày đã chết rồi, mấy cái phải chi hay giá như cũng không cứu vớt được gì!!! Tao hận vì đám tang mày tao đã không đến dự, với tư cách là một người chị họ, một người luôn ở bên mày suốt 10 năm thì đáng lẽ tao phải có mặt ở đó nhưng...tao sợ...sợ là mình sẽ không cầm được nước mắt, sợ là tao sẽ không chịu nổi khi thấy tấm hình mày được đặt trước quan tài, vẫn nụ cười đó, vẫn ánh mắt đó, sợ là bản thân tao sẽ không để cho người khác đưa mày đi...Cho đến khi lấy được đủ can đảm thì tao mới dám xuống, vào cái ngày cuối cùng trước khi người ta đưa mày đi...

Tao đã không khóc, à không chỉ là không khóc trước mặt mọi người, chỉ vì tao không muốn mọi việc trở nên tang tóc hơn. Khi cảm thấy nước mắt bắt đầu ứa ra tao lại lấy cớ để có thể nấp ở một nơi nào đó để khóc-một-mình. Ai cũng nói tao là người mạnh mẽ, mày cũng đã từng nghĩ như thế đúng không?! Nhưng nào ai biết rằng đằng sau vẻ mạnh mẽ, lạc quan yêu đời là một trái tim có thể bị tổn thương và yếu đuối biết chừng nào...

Lạ một điều là tao không hề mở miệng hỏi lí do của việc mày tự tử, không phải tao không quan tâm mà là ngay lúc ấy tao còn đâu tâm trí để nghe mấy việc đó nữa. Những gương mặt đờ đẫn, đẫm nước mắt của mọi người cứ luôn ám ảnh tao, và cả những kí niệm của tao với mày cũng luôn lượn lờ trước mắt tao...tao tự hỏi làm sao mình có thể vượt qua??!!

Cũng gần được một tuần rồi mà sao tao vẫn chưa lấy lại năng lượng và tinh thần, phải mất bao lâu??! Mày cũng đừng lo lắng cho tao, sớm muộn gì tao cũng sẽ đứng dậy được thôi...Điều cuối cùng tao muốn nói với mày là "Hãy yên nghỉ và luôn mỉm cười mày nhá!!"

Đồng Nai,18/07/2010

nhoiunhok
18-07-2010, 06:49 AM
....ai cũng vậy...một khi đã mún tìm đến thế giới thứ 2...đã mún yên ổn....người ta cho rằng đó là cách giải thoát cho bản thân mình....thì bạn cứ mỉm cười nghĩ rằng nơi đó...người bạn ấy cũng xẽ thật hạnh phúc...chúc bạn vượt qua nỗi đau này

Nhỏ Bạc Hà
19-07-2010, 08:55 AM
Ai cũng nói tao là người mạnh mẽ, mày cũng đã từng nghĩ như thế đúng không?! Nhưng nào ai biết rằng đằng sau vẻ mạnh mẽ, lạc quan yêu đời là một trái tim có thể bị tổn thương và yếu đuối biết chừng nào...
bạn đừng buồn nhé
hãy trân trọng cuộc sống nhiều hơn ^^

pé Lu
22-08-2010, 08:59 AM
thanks mọi ng` nhìu ^o^ tạm thời bây giờ đã lấy lại được năng lượng, và cũng đã mạnh mẽ được hơn r` :P

conkhisat
02-09-2010, 10:55 PM
Con đường là do mình bước đi, con đường mình đi là do mình đã chọn lấy , vay chúc bạn những tháng ngày tươi đẹp đến với bạn nhé

menurung
03-09-2010, 11:05 PM
]Nhưng nào ai biết rằng đằng sau vẻ mạnh mẽ, lạc quan yêu đời là một trái tim có thể bị tổn thương và yếu đuối biết chừng nào...
thiên thần chào tôi và hỏi: nếu cho pạn một điều ước thì pạn sẽ ước gì?
tôi trả lời thiên thần: hiện tại, tôi ước mình sẽ học thật giỏi và mọi người xung quanh tôi luôn hạnh phúc.
Đừng buồn bạn nhé!
cười lên nào
bạn có thấy mình xinh hơn không
ở phương xa kia đang có người nhìn bạn cười kìa! người ấy luôn mong bạn vui vẻ và hạnh phúc!Đừng làm người ấy thất vọng nha!

hoahongxanh762
05-09-2010, 12:23 AM
Sống......rồi ra đi để tìm giải thát....khóc......rồi hãy quên để cười.........Điều duy nhất mình làm được......là chúc bạn mau vui vẻ......cuộc sống cần một niềm tin......và cần....những nụ cười.........