PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mein Tagebuch- mein Leben

anny N
08-09-2005, 09:00 AM
------ 8.9.05------NGÀY ĐẦU TIÊN VIẾT LÊN NHỮNG SUY NGHĨ CỦA MÌNH
Liebe Tagebuch ! :) Đã bao lần An viết nhật ký rồi nhưng đây là lần đầu tiên An viết Tagebuch trên mạng !Dù đã viết rất nhiều nhật ký nhưng An không bao giờ viết đến trang cuối cùng , tại sao vậy ? :( Chẳng lẽ An hay nản chí vậy sao ? Không đâu An biết lí do mà , cuộc sống này quá bận rộn ,đầy sóng gió , An không muốn viết tiếp nữa vào những trang nhật ký đó thì lại có một lí do khác ...........vì......vì cuộc đời An quá đau buồn ...... :khocnhe: Có viết cũng chỉ toàn chuyện buồn thôi !!!Không biết lần này thì sao ?An có mãi mãi viết được không ???Đó là câu hỏi mà An muốn biết , nhưng chỉ có thể Thời gian mới giải đc cho An câu hỏi này thôi .................... :noidea:

Biết mở đầu thế nào đây khi tâm trạng An giờ quá chán nản ! :( An là 1 con nhóc hay buồn vu vơ ,nhiều khi An cũng không hiểu tại sao An buồn nữa , An hay nghĩ linh tinh lắm , mới đây An cảm thấy rằng mình quá nhạy cảm , khi người khác nói gì về mình ko hay An hay để bụng lắm , rồi An lại buồn ! 1 ngày để An có thể cười được là khó lắm , có lẽ An quen như vậy rồi ! An chỉ vui vẻ đc thôi khi An có những người bạn ở trên net thế này ,những người bạn tuy xa mà gần , dù chưa lần nào gặp nhau nhưng những bạn cùng cảnh ngộ đó , cũng xa đất nước thân thương này lại rất hiểu An ! :)
An ở trường cũng ít nói lắm , và cũng ít bạn lắm ! Hình như An không thể sống hòa đồng với mọi người , An cảm thấy chẳng ai muốn làm bạn An nhưng An biết đó là An nghĩ vậy thôi , vì An quá nhút nhát để làm quen với bạn bè . An cũng không có khéo léo trong ăn nói , nói chung An là người mà người ta thường nói là LẠNH LÙNG , :cry: có lẽ trong mắt bạn bè An là người như vậy ...............nhưng cũng không thể nói là An không có bạn bè , An cũng có chứ nhưng chỉ toàn bạn bè thân nhau lâu lắm rồi , chứ An ít khi có bạn mới lắm ....

Còn nhớ 3 năm về trước An là con nhóc vừa từ VN sang , vẫn còn bỡ ngỡ lắm ! Không biết 1 câu tiếng Đức nào , lúc sang An chỉ khóc vì nhớ VN ,nhớ bà nhớ tất cả . Nhưng thời gian làm An không còn phải nghĩ như vậy nữa , An vùi đầu vào học ,học từng chữ một , học sáng học tối vì An không muốn kém bạn bè , An muốn học thật giỏi để không phụ công bố mẹ ....đã đưa An sang đây để An có 1 tương lai tốt .........nhưng nhiều khi An khong thích bố mẹ chút nào ,chỉ vì bố mẹ mà An giờ ko còn 1 gia đình hạnh phúc như xưa ................ :sosad:

anny N
08-09-2005, 12:18 PM
------Đêm 9.9.05 viết nhật ký ------
Đúng vậy, An thiệt thòi quá ! An chỉ hưởng được cái yên ấm của gia đình 5 năm mà thôi . Chỉ vậy thôi ........nhiều lúc An thấy thắc mắc quá , tại sao ông trời bất công như thế ? Tại sao không phải người khác mà người chịu nhiều bất hạnh vẫn luôn là An ??? :( Đêm nay vẫn như bao đêm khác , An lại chờ ba về .......người ba luôn luôn bận rộn đi làm từ sáng đến tối ........nếu như ngày đi học có khi 1 ngày AN cũng chẳng gặp ba được nữa .... :hihi: Giờ nằm đây An mới nghĩ lại những gì trôi qua trong 3 năm qua . Ôi nhanh thật đó , An đã ở cái nước Đức lạnh giá này 3 năm rồi ......thời gian và cuộc sống nơi đất khách quê người làm An già dặn hơn những bạn bè cùng lứa rất nhiều !!! An đã phải làm những việc mà ngày xưa An chưa bao giờ nghĩ đến .Ngày xưa An ko hề nghĩ rằng sang đây lại là 1 cuộc sống đầy gian khó như vậy , :ranting: cứ ngỡ sang đây là An có thể hưởng đc niềm yêu thương ba mẹ sau 5,6 năm không chung sống .Nhưng cuộc đời An đâu phải dễ dàng như vậy ,bao chuyện cứ đổ đến đầu An như vậy ! Thật sự đến giờ An không hiểu sao mình lại ở với ba ????An là vậy đó , An chẳng bao giờ dứt khoát đc chuyện gì ....chỉ vì sợ người cha dượng đó mà An đã lựa chọn sóng bên ba . Chỉ vì những lời đe dọa bên nội ,mà mẹ đã có em bé , với 1 suy nghĩ còn non nớt như hồi đó làm sao An biết đc đâu là thật đâu là giả .... :noidea:

anny N
08-09-2005, 12:54 PM
An là người sống kín đáo , e dè .....chính vì vậy ngay cả ba mẹ An nhiều khi cũng ko hiểu An nghĩ gi nữa .....mà chính An nhiều khi còn không hiểu mình làm gì nữa .....Có lần An đọc đc cái nì trong HHT "bạn cần phải đứng vững vì ít nhất một điều gì đó nếu không bạn sẽ ngã vì bất kì điều gì" sao câu nì đúng với An vậy , :duh: An chẳng có đứng đc vững ở chuyện gì cả , cho nên An mới hay vấp ngã như vậy !An có nhiều tính xấu mà đến giờ An mới biết ,An dễ mất tự chủ lắm , nhiều chuyện An làm chẳng đi đến đâu và rồi cuối cùng lại thấy nuối tiếc !!Thường thì An hay hành đọng theo cảm tính chủ quan , nghĩ gì là làm ko có cân nhắc chuyện gì hết . Nhiều khi An cũng buồn vì mình lắm, mà An cũng hay cố chấp nữa .Nói chung những ai chưa quen biết An lâu thì làm sao hiểu đc An là người như thế nào !
An có 1 người anh trai trên mạng , trông vây thôi mà đã quen nhau 3 năm rồi , :hihi: hôm qua hai đứa giận nhau đền kỳ ......Anh ấy giận An chứ không phải An giận ảnh , :D An biết lỗi rồi mà vẫn cứng đầu , trọc ghẹo nữa . Ai bảo anh ta nói vậy với An , An hay tự ái lắm mà ,thế là không thèm vô YM chat nữa làm cu cậu đợi dài cổ ko thấy đâu .Về nhà bị ăn chửi , :dien: giờ nghĩ lại thấy tội nghiệp ghê ! Hôm nay vừa online gặp ngay ảnh mặt tức đỏ như gấc , :mad: hic......An quên khuấy mất là hắn giận An , cho nên cho 1 quả thôi rồi làm hắn càng bực hơn . và rồi 2 đứa lại choảng nhau ở HHT nì làm mấy ông bà mod rượt theo del bài mỏi cả tay :haha: ( giận nhau quá post bài tùm lum á ) :uzi: Chờ mãi ba mới đi làm An mới vô YM xoảng cho ông anh 1 trận , ai ngờ lúc vô ổng đã chờ sẵn :aba: ( dĩ nhiên mặt còn đỏ hơn quả gấc chứ , như ớt tươi á !

anny N
08-09-2005, 12:56 PM
Thế rùi chưa kịp xoảng tiếng nào ổng đã đòi :hug: ngừi ta luôn , ông nì kỳ ghê cơ !Ở trên mạng thí thôi chứ không biết nếu như ngoài đời thì seo hả ?Rùi bỗng nhiên An hết tức luôn ,hai đứa lại làm lành với nhau ! Sau mấy phút tra hỏi mới biết cu cậu gặp phải ngày xui xẻo , ko làm chuyện gì ra hồn á mới tức như dzậy ! Đã thế vô HHT gặp ngay cô em nghịch quái quỷ trọc ngoáy đúng lúc đang . ( ai biết đâu ổng tức cái gì chứ )Nhưng mà cô em gái đó trông vậy thôi , tình củm lắm . :blinking: Tâm sự với ông anh ba năm câu cho ông anh đỡ bùn , thì ổng lại phải out ,ko về muộn lại ăn dép má tặng ăn gậy ba cho á , :3nhay: ( hic.............nghĩ sao nhanh vậy nói chưa đc nửa tiếng đã out rù , An liền send ngay cái hình An ghép An với hình mà ổng tặng làm ổng sướng mê hồn á ,hihi ! Thấy ổng có vẻ đỡ buồn rùi , cũng nhẹ nhõm ghê , và hai đứa lại hẹn nhau hôm sau ! ..... :lol: những lúc buồn gặp hắn cũng hết buồn !Ôi , chắc giờ hắn ngủ say như heo rùi á :im:

_N_X_
08-09-2005, 02:25 PM
Hì Anny N vô tình bước qua đây , lọt vô thế giới của An , Xin chào và bắt tay người bạn mới nhé , người đồng hương Việt Nam cùng cảnh , Đọc qua nhật ký của An ...." Hơi tò mò tý xíu " TBX tặng An mấy dòng tâm sự nhé , Chúc An vui vẻ và may mắn

Wer sein Leben liebt , Muss nicht immer erster sein
Un als Sieger vom platz gehen .Der muss nicht alles tun , was andere von Ihm erwaten.
Es muss nicht immer mehr erreichen und sich immer höhere Ziele stecken.....Der muss nicht immer länger arbeiten und alles imme schneller erledigen....
Wer sein Leben liebt ....Darf sich öfter einmal Zeit lassen ,
Und selbst gutes zu tun kan bedeuten , Deutlich Nei zu sagen ...Verletzungen heilen zu lassen , ....Eine Freundschaft zu beenden, Diesen oder jenen Plan zu ändern
Alte Gewohnheiten afzugeben, etwas kostbare loszulassen ....Und mitten im Leben...Neu anzufangen !

Thân mến !

anny N
08-09-2005, 02:33 PM
hic hic cảm động chảy nước mắt ...........danke schön !!! nett von dir !Eigentlich kann ich noch nicht so gut Deustch aber ich werde mich viel Mühe geben , để có thể hiểu hết Gedicht này :lol: ( á ............wo ist mein Wörterbuch ???) :think:

-----Chiều 9.9.05------
Ôi trời ơi ............mệt quá ! :dien: Hôm qua thức muộn tới 3,4 giờ mới ngủ ....mải lý luận với papa chỉ về cái chat-voice thôi mà gần hết cả đêm ,sáng nay gần trưa mới dậy ( con gái gì mà hư quá ) :lol: , mắt nhắm mắt mở xờ xờ cái di dộng ở gần đầu giường thì .........oái .....muộn quá rùi ...chít rùi......( đố biết tại sao đấy :D ) hic...... ko biết ngừi ta online chưa ( thì ra là vậy , sợ ngừi ta chờ hả ):D thế rùi chưa kịp đánh răng , rửa mặt gì á :lol: vội vội vàng vàng bật cái Leptop lên , aha ....hôm nay papa đi làm sớm tha hồ chơi tới lúc 3 giờ ....( khoái ) ặc ặc ....chưa lên may quá chắc tí nữa mới on á , chưa kịp dzô HHT thì bà Uyên nhảy bổ vô YM 1 cái làm giật cả mình ! - Chờ tí , tui phải đánh răng cái !:D thế rùi xong xuôi công việc lại chat với bả mấy phút rùi bả biến đi ăn luôn . ..

anny N
09-09-2005, 09:17 AM
Tức thì anh Heo on luôn ( may ghê ) hôm nay chat tâm sự nhìu quá ...buồn cũng có vui cũng có luôn ( vui ko thể thiếu đc khi mà chat với Heo ) hic .....nói là Heo thôi chứ có Heo thật đâu muh , dạo này ổng gầy xơ xác , coi mà tội nghiệp :lol: hehe , đang chat chit với Heo , gặp ngay K . Trùi ui mấy hôm rồi ko gặp , hôm nay mới chat đc chút xíu với ảnh , tâm sự hết chuyện nì đến chuyện kia , hic....nhưng mà toàn chuyện ....buồn hít á , he cũng đang buồn hay sao á , rùi 2 đứa chat với nhau ( trông dzậy mà cũng tâm lý phết ) :cooll: ......nhưng mà tức cái ....là chưa đc nhìn hình ổng :mad: ,định giấu mặt hay sao dzậy ? Tại An để cái avatar của mình nên lúc he dzô he nhìn thấy rùi hà ,hichic.....thiệt quá !!Nhưng có thiệt bằng T ko , ổng còn chưa đc coi hình An hà , ......với nhau mà chưa đc biết mặt .....còn đây á quen nhau chưa đc 2 tùan đc coi hình lun rùi , bất công thiệt :oh: thôi kệ á , giờ ist mir alles egal .... :( , ........
Ôi tròi ơi , giờ An ko có nói dối như ngày xưa đâu , có bao nhiêu khai bấy nhiêu , nói dối chi thêm mệt óc ....dzạy mà K ko tin tưởng mình nói dối , ngừi ta bấy nhiêu tuổi thật mà ko tin , á .....bộ coi An già dzậy sao ? hic......phải rùi ..... An thấy An cũng già hơn mấy đứa bình thường á , trông như 18 rùi á măc dù chưa có đến đâu hà :hihi: An mà nói An 18 chắc khối anh tin nhưng An ko có thích như vạy nữa đâu hà ............

An chán ngấy với mấy vụ tào lao lắm rùi , giờ An chat chỉ mún tìm ngừi để tâm sự thôi ....vì An bùn quá hà , nếu ko có net ở nhà như bây giờ An thật sự ko biết làm gì ở cái phòng với 4 góc tường này á ! :noidea: Chỉ có lên net An mới tìm thấy niềm vui , ko thấy buồn nữa ,An lên chat cũng chỉ vì An buồn thôi , An mún có bạn để nói chuyện vậy mà sao papa An ko có hỉu gì cả , suốt ngày cấm đoán , Papa luôn sợ An sẽ yêu đương trên net rùi ảnh hưởng tới học hành ....An biết mà , papa ko cần nói thì An cũng hiểu Papa nghĩ gì ,nhưng An có phải là đứa ăn chơi mà quên học hành đâu , chat để cho vui .....bộ papa mún An lúc nào cũng buồn vậy sao ? Ko ai nói chuyện á, dần dần chuyển thành bệnh Mặc cảm luôn á , có lẽ chính vì vậy An ít nói quá hà bà con ơi :( An mún nói nhìu lên cũng chả đc ......hic.....nhưng papa có cấm đoán thế nào thì An vẫn ko nghe đâu , càng cấm càng lên đó , An chỉ dám chat trộm thôi .....khi papa đi làm ....papa sợ An yêu trên net ư , hic.....thì An đã lỡ rồi .....đó ....An iu trên net rùi đó , nó làm cho An mệt thật á khi An nói lời chia tay với ngừi , nhưng chả có cách nàp khác cả , hồi ấy papa nghi ngờ rùi ....An ko mún rắc rối thêm chia tay luôn , mặc dù trong lòng khổ lắm ! Đó , An iu trên net đó có sao nào ? An có bị sụt điểm đâu , ngược lại An vùi đầu vào học ,học nhìu hơn để quên những gì đã qua .....

anny N
09-09-2005, 11:16 AM
------Tối 9.9.05------
Hic......tối nay HHT buồn ghê , bà TL bảo thứ 6 bà sẽ lên mà chả thấy ai ???Cái bà nì hợp An ghê , mà sao giống An quá vậy nè ? Giống từ tính cách đến sở thích luôn á ! An sinh có 3 ngày sau bả , nhìn mặt bả mà sao giông giống An quá ! :lol: Trùng hợp ghê , 2 đứa toàn nói đùa nhau " Chắc tui với bà là 2 chị em á .." :D hihi ....
An cũng vừa chát với NCTN xong , uhm......Quyên thì phải !!! Nói đc dăm ba câu lại out rùi :( ..........chán quá đành dzô đây tâm sự típ với Nhật ký ,mà hình như An viết Nhật ký từ lúc 10 tuổi thì phải ,hm....cũng lâu rùi ...hôm qua vừa mở lại ra để đọc , buồn cười ghê :hihi: toàn chuyện ....iu diễn viên , ca sĩ ko hà .....:D ngố quá trời quá đất lun , giờ thì An ko như vậy rồi ....khác xưa nhìu lắm ....đúng là thòi gian và cuộc sống làm người ta thay đổi nhìu .Nhiều khi An nghĩ sao An yếu đuối thế ko biết ?.......Sao An hay khóc vậy ? Buồn là ´khóc , tủi thân cũng khóc , gặp chuyện gì rắc rối mà ko biết phải làm sao ....cũng khóc luôn :cry:..............hic hic.....tự dưng ngồi lại nhớ tới câu thơ này ......[[/COLOR
Ngồi buồn vọc nước giỡn trăng
Nước sao trăng lặng buồn ơi hỡi buồn .......Hic....thôi đi thổi cơm đây ,cũng muộn rồi , nấu để chốc nữa ba về còn ăn nữa chứ ......1 ngày của An như vậy đó ...............

tomato123
09-09-2005, 06:29 PM
mí dziếc lần đầu mà dziếc nhìu wa' hén :D

Chúc bé luôn vui :hihi:

anny N
10-09-2005, 01:55 AM
ặc ặc ,thì viết lần đầu mới có hứng để viết chứ ,hic...........sợ dăm ba ngày chán bỏ đó thôi hà :D:D:Dhehe mà có lẽ ,ai dzô đây cũng choáng ko muốn dzô lần thứ 2 nữa :D a ha ....thế giới của riêng ta ........................:hihi:

anny N
10-09-2005, 09:35 AM
:lol: ------Chập tối ngày 10.9.05------ :lol:
Uhm.....uhm....sau nhìu lần lang thang trong nì , phá tung các topic trong tán dóc lên , nghe bà con than vãn trong room TY ,đọc thư tình sướt mướt bùn rơi cả nước mắt ,nghe nhạc chán chê ,hết Vn rùi lại nhạc tây ,ngó qua chỗ tụi con trai bàn về cái gì mà bàn lắm thế ( ko khác gì con gái hà:D) , rùi lại nhảy bổ vô góc con gái 888 típ về bọn con trai :D thế rùi dzô Hình ảnh Tv coi coi có ai ma mới ko dzô bắt nạt :D bay sang Tin tức thế giới thấy tin đồn Đan trường thất tình ( seo giống An thế ?:D) nhưng rùi cuối cùng nơi mà An thấy yên bình nhất , thanh thản nhất vẫn là nơi nì .............. :lol:

anny N
10-09-2005, 09:41 AM
Sáng nay dậy định đi chợ mà mệt ghê , ko dậy nổi thế là làm 1 giấc ngon lành đến 10 giờ , hic........ko biết thứ 3 ra sao đây , dậy kỉu này chắc ngáp trong lớp luôn :D phải dậy từ lúc 6 rưỡi á ,hic......còn đâu những ngày ngủ nướng ??? :oh: Hôm nay chả thấy K đâu , Heo thì mãi lúc sau mới on ,làm An cứ tưởng hôm nay ko có ai để chat hít ,buồn chít ! Ko hỉu sao An hôm nay lượn lờ bên room TY nhìu nhất , ngày xưa chúa ghét chỗ đó ,giờ thích vô mới lạ :D giờ dzô tán dóc nhàm thí mồ , dzô phải có đồng bọn quậy mới đã ....:D Ôi ,mà hôm qua gọt khoai sọ quên mang găng tay làm tay ngứa quá trời ngứa luôn ,hic......nhưng giờ cũng hít rùi , lần đầu nấu canh khoai sọ thành công rực rỡ :clap:....ngon phết !!!
Á ....giờ đi làm mấy cái hình cho Heo cái ko ngày mai lên ko có ổng lại lẩm bẩm như ông già thì chít :hihi:........

anny N
10-09-2005, 02:14 PM
........Oài roài oai.............làm mãi mà ko thấy đẹp hít á ,bực quá ko làm nữa :lol: hình gì mà thấy toàn chụp tập thể ,giờ phải cắt ra rùi phóng to ,mà đã phóng to thì dĩ nhiên hình nó sẽ bị dạn ,đâu đẹp nữa , chỉnh phần Blur thì nó cứ mờ mờ ảo ảo thế nào á , bực chết đi đc , còn nữa .... hình gì muh ko chịu cười chút coi , mặt thì lạnh ngắt mà đứng ko có làm dáng chút nào khác gì tượng đá ??? :lol: kiểu này có đến Xính hay Hồng kông cũng chịu lun , ko thèm làm nữa ....mà seo An lại phải làm cho ổng , xí ........... :lol: hehe , mà cái trang web của Heo cho ,coi kênh VN hay quá đi , hôm qua papa về lọ mọ mãi .....sướng .....lâu lém roài mới đc coi film VN nè , thời sự Vn nè mà cả quảng cáo nữa chứ , coi mà nhớ Vn quá .....á mà có cả film Ngôi nhà hạnh phúc nữa á sướng ko chịu nổi :3nhay: nhưng mà tập 17 roài coi ko hỉu gì hít ah ...kệ có còn hơn :D
hic.....buồn ngủ quá , đi ngủ thoai !!!!........làm cả tối roài mà ko đc ......hic 12 giờ đêm roài kỉu nì đi học mà ngủ muộn thế này , đến lớp ..............ngáp .........:hihi:

tohru
10-09-2005, 02:33 PM
trùi ui tâm sự của anny giống tui quá, tui cũng là người ít nói, nhút nhát nữa nè , tui rất cần có bạn bè, giờ mới qua ca chán quá, bạn bè ko có, vì mình ko biết tiếng anh

anny N
11-09-2005, 05:37 AM
vậy hả tohru ? tohru biết ko ? nếu như tohru buồn hãy viết những tâm sự buồn vào đây nghen , nếu như tohru muốn đó hà , chúng ta có thể viết chung ở đây cũng đc chứ anny viết có 1 mình thui hà , cũng buồn ......mọi ngùi dzô ai cũng chạy hít .......tại anny viết nhìu quá chắc mọi ngùi sợ ko dám vô nữa :hihi:

kalakamalaka
11-09-2005, 08:43 AM
:lol: ùa, An cũng gần giông ình chạng của mình, cũng ở nước ngoài, xa ông bà nội, nhưng bạn sẽ vượt được mà, mình ủng hộ bạn nha. :lol:

anny N
11-09-2005, 01:58 PM
to kalaka ....uh mình biết mà ....ai cũng phải cố gắng thôi mà :)
-----Tối 11.9.05-------
Hic......còn 1 ngày nữa thôi.....cái di động của An sẽ bị quăng vèo đi mỗi sáng khi cô chủ nó tức tối phải dậy sớm :lol: " 6 rưỡi ,....lại 6 rưỡi rồi ...sao mà nhanh thế ? Muốn ngủ tí nữa cũng ko đc , đang trên mây mơ màng gì á rùi bỗng dưng ....ó...ò....o...ó...ò....o ( con gà nó gáy đấy :D ) giật cả mình suýt nữa rơi xuống đất :D .....bực quá bực quá :mad:
Đó là những gì mà An suy nghĩ đầu tiên khi 1 ngày mới lại bắt đầu........ :lol:
Hôm nay 888 với mấy bà con cô bác trong nì vui ghê , hết buôn trong Tán Dóc cùng ( CC,Nhóc, KK,Gà,AKY,NCC ) rùi lại nhảy sang Nhí nhố với SP ,TQ,cu Đơn ,Lo,Fx ....8 quá trời quá đất luôn ko biết cái gì nữa ..:hihi: giá như ngày nào cũng vui vẻ như vậy :3nhay:

anny N
11-09-2005, 02:01 PM
Uhm.....hôm nay chat với cả ông18 ( hehe ,ko biét nick viết thế nèo nữa chỉ nhớ ổng 18 t thoai :lol: ) cũng dzui thiệt , phá ổng mà cười mún chít , ah mà còn chat đc vói ông anh ở Pháp nữa chứ , dzui quá ! UHm....nghĩ ngày mai còn nhìu kế hoạch quá chắc gì online đc ,hic......còn bao nhiu việc đẻ làm muh....tới trường cùng con bạn nè , đi chợ nè ,lại còn phải dọn dẹp nhà cửa nữa ,hic......nghĩ mà đã thấy mệt rùi hà ...phải cố gắng thôi hà ....hm....định send rùi muh cái HHT nì quái ghê , muốn viết nhìu nhìu cũng ko đc , lại phải copy lại rùi cắt bớt mới send đc , giờ paste lại đoạn cuối ....mệ mún chít :madsung:

anny N
13-09-2005, 05:07 AM
:( ------13.9.05-----Ngày đầu tiên đi học ................á ko phải ngày đầu tiên của năm học mới :lol:
Troài oai...........hôm qua papa nghỉ ở nhà ,chả đc online gì hết ,chán chết ....nhớ mọi người trong nì quá mà ko dám vô , sợ ổng mà biết thì chết ,bao nhiêu tài sản quý báu đều cất giữ ở HHT nì hết ,ổng mà vô đọc đc cái nì là An chết liền hà :madsung: Sao HHT nì có nhìu kỷ niệm với An thế ko biết :lol: .
Hic....hôm qua cố tình trèo lên giường định ngủ sớm mà .......hic....rõ khổ mọi khi ngủ muộn quen rồi , hôm qua 11 giờ đi ngủ mà hai con mắt cứ mở tháo láo ,chả ngủ đc ....mãi 1.....2.....giờ mới ngủ , nằm đó mà nghĩ lung ta lung tung vậy mà 3 h đồng hồ trôi kiểu gì mà nhanh thế :lol: ........ó ....ò....o....ó...ò...o.....trời ơi ...6 rưỡi rùi........dậy thôi ,......quái !!!! Sao chả thấy mệt gì cả ,ngủ có mấy tiếng thôi mà dậy vẫn khoẻ như trâu :D sướng ..........

anny N
13-09-2005, 05:15 AM
vội vàng thay đồ rùi chui dzô toilet ....lúc ra đã gần 7 giờ ,hic.......cuống cuồng sợ muộn giờ , ai ngờ đến trường mình là người đến sớm nhất :lol: gương mẫu chưa :D Tới trường năm nay mà tim cứ thình thịch như muốn lọt ra ngoài á , coi đứa nào cũng lạ hoắc ,hic....đứng ngó ngó coi con bạn nó tới chưa mà mãi chả thấy nó đâu :jerry: ...rồi.....5.min....10....min...15..min á thằng bạn cùng lớp kia roài , sướng quá ....ko hỉu sao mọi khi chả thèm nói chiện với nó mà tự dưng hôm nay dũng cảm tới chỗ nó bắt chuyện trước mới lạ :lol: Á ,sao sướng thế có mẹ đưa đi cùng cơ ah ,mình thì phải đi một mình ,phải lọ mọ tìm đường 1 mình ,hic.......:(

anny N
13-09-2005, 05:18 AM
Ko hỉu sao mẹ nó cũng hiền ghê , nói chiện với bả cũng vui lém ,hehee.....lần đầu nói chiện với mẹ bạn trai :lol: cũng phê :D nói đùa thôi đừng tin nha :hihi: thấy vui khi lần đầu bắt chuyện thành công như thế , chưa bao giờ dũng cảm như thế :lol: Rồi , 8 giờ kém 15 mới dzô trong ,hic...từ nãy đứng ngoài sân lạnh mún chít ,hôm nay mặc ít quá lạnh là phải ( đáng đòi chưa :lol: )á .....con bạn kia rùi sướng thế , cả thằng Thổ nữa vui thế ko biết , thế là có bạn rùi :D tha hồ mà quậy , hic......nói vậy thôi có quậy đc đâu mà quậy ...dzậy là cứ ngõ 4 đứa sẽ thành nhóm chơi thân ai ngờ đâu ,lúc chia thành 2 lớp , 2 thằng kia dzô lớp kia ( mất hứng :bad: ) chán thế

anny N
13-09-2005, 05:21 AM
....tưởng có 2 thèng bạn học cùng lớp ngày xưa , ai ngờ 2 đứa đó sang lớp khác ,hic....giờ có mỗi Sabrina là mình quen thôi ( nhưng mèo mỡ có còn hơn ,nhỉ Heo nhỉ ? :D ) :3nhay:Thế rùi dzô lớp gặp bà chủ nhiệm ,trông vui vẻ thế thôi mà thấy ai ai trong trường cũng bảo là nghiêm :think: hic.....hic....mong đừng có tắc ta quá ko thì tui chít mất :duh: uhm....dzô ngồi đc mấy chục phút thấy bả cũng ko đến nỗi (hic....nhưng mà ai biêt đc :lol: ) nhưng mà học hành siêng năng thé nì sao bả ghét đc ,phải ko nè........bả chỉ ghét đứa nào 888 trong lớp nhìu quá thui ( á may quá ko phải mình :D )......
tới nhận lớp đc 2 h thì đc về ( sướng quá ) nhưng nhìn xuống Thời khóa biểu hết sướng :dien: học gì dã man luôn , hic hic...tới 5 giờ chiều liền mà pause tổng cộng có 3 lần ,mỗi lần khoảng 15 min ,hic.....trường gì mà dã man vậy , quá đáng ko tả nồi :mad:

speaker
13-09-2005, 05:44 AM
http://tv109.com/nhactuvanss/vietnamese/Vietnew10/Luu Chi Vi - Hom qua khac, hom nay khac.wma

anny N
13-09-2005, 01:37 PM
----Đêm 14.9.05--------
Oái.........! Cái ông kia ....post nhạc kiểu gì mà......tưng tửng vậy , nghe được chít liền hà :lol: ko nghe đc roài ông anh ơi ! Mà dzô ko nói năng gì hít , nhảy bổ vô đây đọc hít của ngừi ta rùi post cái gì gì á ko hỉu :guoc: ( thèm guốc rùi muh :D )
Uhm....đang viết dở papa về bực quá , mất hết cảm hứng !Ko biết đến đâu rồi ? Á mà hình như còn phải đi mua sách vở nữa ,đã mua đâu .Hôm nay cô mới cho biết cần mua cái gì ...thôi kệ tí nữa đi , chat xong tăng 2 với Heo đi cũng đc :D hic.....nhưng mà hôm nay papa đi làm muộn ,lúc đó ổng ngủ roài còn đâu :noidea: Chán ghê .........
Hic.....người thấy choáng choáng thế nào á , uhm....lúc nãy đi dưới mưa muh ....chắc cảm mất roài ....á.....hăt......hắt .......s.....si.....sì.....ho....hơi........ :lol: hic.....kỉu nì cảm thật roài .....mệt quá ,chẳng muốn đi đâu ...ở nhà cho xong .

anny N
13-09-2005, 01:48 PM
Oái .....tự dưng mở lại cái hình thèng nèo ngồi cạnh cửa hàng giày ở quê với mấy chú voi tượng , nhìn mắc cười quá :so_funny:đúng là Tượng của tui , mặt cứ như là ...hehe thôi ko nói nữa ..D ổng mà đọc đc có ngày chít liền hà :lol: Á ...muộn rùi đi mua mấy thứ thôi ko đóng cửa là xong ,ngày mai khỏi đi học :D hic.....tại cái thèng án giày quái quỉ kia kìa ....làm An quên béng luôn chuyện quan trọng ,hic hic......( Ich lese gerade sein Tagebuch ,lạ ghê .......er shreibt normaleweise kein Tagebuch ,sao hôm nay dở chứng dzậy ?:D Mà er schreibt dễ thương ghê :hihi: Nhưng đọc chỉ muốn tẩn cho 1 trận ....hic....hic....er raucht immer noch und ich will es überhaupt nicht ,ich will nicht dass er wie mein Vater ist , ich hasse Zigarette .....hasse so .....sehr.. :madsung: ) hehe viết thế nì ai mà hỉu đc :D....thoai đi đây ,tí nữa quay lại ! :lol:

Lilycat
13-09-2005, 03:46 PM
oia', nhìn vô diary của em mà choáng váng chới với luôn, hì sis cũng viết diary nhưng chả bao giờ viết được đến trang cuối cùng cạ bắt tay làm wen, hic giờ sis mới thật sự cảm thấy cái cảm giác xa xứ, xa nhưng người bạn thân của mình là buồn khủng khiếp như thế nạo Một nỗi lonely kô thể nào diễn tả nỗi. The part of their heart is with me , and the part of my heart is with them

speaker
13-09-2005, 07:57 PM
đang đọc TV uỵch cái Tiếng Đức

anny N
14-09-2005, 04:27 AM
tò mò thía :lol: ngừi ta viết gì kệ ngừi ta chứ , bí mật mà :D
to Lilycat :uhm.....nếu viết bằng tay thì em chẳng bao giờ viết hết đc đâu chị ơi , có dzô đây type thì chục trang vẫn còn ít :lo
-----14.9.05----------
Hic.....mọi ngừi biết sao ko ? Hôm nay An dậy mà oải quá , định ở nhà luôn cho xong ,mệt ko tả nổi , ngồi học mà ruồi bay dzô mồm cũng ko biết nữa :lol: Thèng bạn ngồi bên cạnh ko hỉu sao cứ nhìn :D làm ngừi ta ngượng chít đi đc :D Hehe ,cũng may là mới đi học nên ít homeworks ,ko thì chả có thời gian đâu mà online nữa . Hehe , Tượng của tui ơi ...tí nữa tui sẽ lên lúc 8 giờ tối ở nhà nghen , hôm nay ko cần ngủ trưa đâu :D (ặc ặc ...nói dzậy ko bít ổng có hỉu ko :D ) Kệ ....

anny N
14-09-2005, 08:31 AM
Roài ...vừa chat xong với Heo dzô đây luôn , loanh quanh mấy xó ngoài kia sao thấy chán thía ! Định hôm nay ko online nữa nhưng mà .....thấy nhớ nhớ ....lại đành phải dzô chút cho đỡ bùn , hic......tí nữa còn phải làm homeworks nữa ,ngài ngại thế nào ấy nhỉ ?
Hôm nay vừa cho Heo coi wc xong , hic......quen nhau 3 năm rùi nhưng hôm nay mới cho coi lần đầu , á ko phải hình như ngày xửa ngày xưa cũng cho coi 1 lần rùi muh ,uh đúng rùi 3 năm về trước thì phải :D uhm.....đang chat đc một chút thì đau bụng quằn quại , bực thế ko biết ,hic....lần sau ko thèm ăn kem nữa ......
Đang nghe nhạc nè , hic....tự dưng lại thấy buồn rồi , ko hỉu sao nữa , thấy .....nhớ ....nhớ nhà quá ah , chán ..........muốn về Vn chơi tết này quá mà chắc gì về đc cơ chứ . Chán phèo , chẳng bao giờ về đc dịp Tết cả ,mấy năm rùi ko đc nhận tiền lì xì , muốn năm nay về đòi lì xì của Heo , sợ sau này về chắc lớn đùng rùi mà còn đòi ....( xí hổ lém :D ) hic.....vậy mà chả về đc , thèm không khí Tết ở nhà quá , hic....tự dưng thèm ăn bánh chưng mới sợ , mà phải là bánh chưng rán chấm xì dầu mới ngon :cooll: .......

Chả hiểu bao giờ mới đc về nữa , lúc nãy dzô N của T & những người bạn thấy mấy người cũng ở xa quê hương than vãn ầm ĩ ( giống An hà ) ai cũng nhớ Vn , dzô đọc chỉ muốn khóc ! Nhiều khi chẳng hiểu tại sao mình lại sinh ra trên đất nước này , tại sao ba mẹ lại sinh ra An trên mảnh đất hiu quạnh này ? Để rồi ba mẹ để An cứ thế mà sống trong buồn bã , An khó xử quá . AN muốn về với mẹ quá , sống bên mẹ mình luôn là điều tốt nhất ,An cũng rất muốn tâm sự với mẹ lắm , muốn kể hết ra những suy nghĩ của mình ,nhưng mà ....An lại chẳng thể nào làm đc điều đó , có lẽ thời gian xa cách đã làm An ko còn đủ tự tin để có thể bày tỏ tình cảm đó , sống với nội ở VN 6 năm liền , ba mẹ bên này ...đi làm quần quật để kiếm tiền , thật lòng mà nói An chẳng nhớ mẹ gì cả ,6 năm ở vn như vậy người nuôi dưỡng An là bà nội .Sang bên này rồi ,tưởng yên lành có thể sống hạnh phúc bên ba mẹ ,nhưng mà ko ngờ hai người lại làm An khó xử quá đi mất , ngày đó An giận mẹ lắm , vẫn trẻ con chả biết phân biệt sai trái , cứ nghe mọ ngừi nói gì là tin ngay . Có lẽ An ở bên nội nên mới ảnh hưởng như thế ! Mới tin bên nội nhìu hơn ngoại !!! An chả muốn thế đâu , nhưng mọi người biết 1 trong lý do tại sao An ở với ba ko ? An còn nhớ hồi mình 8 tuổi mẹ về vn thăm An , hồi đó ba mẹ đã ó chuyện nhưng chưa ly dị nhau , mẹ đã đưa An đi chơi , rồi đến nhà 1 người bạn , đó là đàn ông , rồi thời gian về VN đó mẹ cũng hay đến nhà bác ấy chơi ,ông ta cũng có vợ rôi ( đang nằm viện ) còn 2 đứa con gái nữa ,ngày xưa ngây thơ nhưng An vẫn thấy nghi ngờ sao á , có 1 tối bác ta mời mẹ đi hát Karraoke nữa , mẹ đi cùng thật ....hôm đó An đi cùng , vì quá mệt nên An ngủ lúc nào ko biết ....Ngủ đc một lúc chợt tỉnh dậy ,thấy mình ´đang nằm trên sofa , An tỉnh rồi mà vẫn giả vờ ngủ , ko biết 2 người đó làm gì mà thấy cứ chụt chụt hoài , đừng cười AN nha bởi đến giờ An cũng ko biết đó là do tiếng 2 người hôn nhau hay là tiếng uống bia của ông ta (thường uống chai bia hay vậy muh ,có đúng ko dzậy ? ) Từ tối đó , An ghét mẹ nhưng ko nói ra ,chính sự yên lặng đó làm An bao lần vấp ngã , ko biết có bao giờ mẹ nghĩ An nghĩ gì từ tối hôm đó ko ?

Rồi những lời nói xấu mẹ của bên nội , An thấy ghét mẹ hơn . .......Và cũng từ đấy ,khi sang bên này nghe tin mẹ có em bé với bạn trai , đã có người khác ư ? Lúc đó ko thể tin đc nữa , An sợ ba dượng lắm ! Sợ ....1 nỗi sợ hãi cứ trùm qua , làm An chẳng muốn ở với mẹ , rồi cái tối ấy lại hiện ra trong tâm trí An , An cứ ngỡ người bạn trai đó chính là người đàn ông ngày xưa đó !Ko ngờ khi sang bên này gặp mặt lại là người khác ! Hả ? Vậy là sao ??? Sao mẹ lăng nhăng vậy ?Đó là những gì mà An suy nghĩ khi mới 11 t , An lại càng thấy ko thích khi mẹ đã có em bé , chính vì vậy An đã chọn ở với ba , hic......hồi đó còn trẻ con thật , giờ nghĩ lại sao mà ngốc thế ? Chính điều đó làm An cứ ngỡ người phản bội trước là mẹ !Nhưng ko phải ......mà là ba ! 3 năm ở với ba .....giờ An mới thấy ba thay đổi như thế nào ,

anny N
14-09-2005, 03:17 PM
Ặc ặc , vừa dzô Nhí nhố xong bực cả mình với cái ông ASD , góp ý chút xíu thôi mà ổng đã nhảy tưng tưng lên như Kanguru roài , ghét thía .......Lúc nãy sốc quá , post thẳng tưng trang đó dzô BBT roài , ai ngờ lại còn bị 1 trận đau lòng ,hic......nhìu lúc thấy mình cũng nóng thật , bình thường ko sao nhưng ai đụng vào ko xong đâu hà ,đã nóng cho nóng 1000 độ luôn , hic.....nhưng mà nóng tính xấu lém ah mà mình chẳng sửa đc, hic.......nhược điểm của mình có khi chỉ cái tính nóng tính đó :lol: bây giờ nghĩ lại thấy cũng ......ngốc quá , ai lại đi tranh cãi với 1 thèng dở hơi như vậy nhưng mà á.........ai bảo ổng chạm phải lòng tự ái của mình chứ :mad: đã thế lần sau cóc thèm nói chiện gì nữa , mặc kệ ............nhưng sao kệ đc chứ khi mà ổng dám bôi bác HHt như thế :guoc: .........bực ko chịu nổi :madsung:

anny N
14-09-2005, 03:27 PM
Xí , khỏi bàn thêm vụ nì nữa ,nghĩ mà tức thêm ra .................
Ặc ặc ,lúc nãy đang đọc truyện ngon lành bỗng con bạn nó gọi làm giật cả mình :lol: ,thế rùi lại có cháo để nấu rùi hè hè , giờ 2 đứa mỗi đứa một trường rùi , bùn ghê ......chơi thân cũng đc 3 năm rùi , ´học chung đc năm rưỡi ,chuyển lớp rùi bây giờ chuyển trường luôn , nhưng mong rằng tình bạn này sẽ mãi bền vững :) Hai đưa nấu cháo hết chuyện nì đến chuyện kia , toàn là trường này to lắm mà nhìu gangster dễ sợ , rùi là học năm nay khó thì mồ , tốc độ học cũng nhanh hơn năm ngoái nhìu , buôn sơ sơ cũng khoảng nửa tiếng thì oái.............nó báo 1 tin vừa buồn lại vừa vui ( hheeh vui nhìu hơn ) ngày mai ko có xe buýt , tàu điện nào hít á , làm con bé nì vừa tin vừa ngờ , dzậy muh đúng thật , gọi cho con bạn cùng lớp nó cũng bảo thế :lol: ------------->>>SƯỚNG .....G.....G : như vậy seo ngày mai đi học đây , chả bít đi cách nèo nữa , đi bộ có mà chít ah , tới trường chắc cũng là lúc tan học roài:D.....ko biết sao nữa , ko đến ko đc ....mà đến thì đến kỉu gì đây , thôi kệ tí nữa ba về hỏi sau :D

anny N
14-09-2005, 03:38 PM
uhm....roài xong vụ nấu cháo giờ tới một vụ còn bất ngờ hơn nhìu , đang lang thang trong Tin tức thế giới bỗng lại đc nhận đc một cái nhắn tin mới ( ai dzậy ta ???:D ) mở ra tưởng của tohru hay bà TL hoặc cũng có thể là Gà , ai ngờ đâu TY nhắn cho mình . Oái lạ ghê .....chưa bao giờ thấy TY nhắn tin cho An muh , ối giời ơi thôi xong roài .....chắc lại cái vụ ASD đây, rõ là mệt quá đi ,chắc lại nhắc nhở tui ko nên post bài linh tinh như dzậy chứ gì ?:oh: Ủa ko phải , sis định cho An làm mod :oh: choài oai .......khó tin khó tin quá ....ko ngờ đc ngừi ta tin tưởng để giao cái vụ đó :lol: hay cũng có thể thấy mình gắn bó với HHT lâu rùi cũng nên , chắc dzậy rùi thấy cám ơn vụ ASD lúc nãy muh ,thật ra thì cũng chả có gì đáng cám ơn cả , mình thật ra chỉ muốn HHT càng ngày càng phát triển tốt hơn muh , mấy chuyện đó ăn nhằm gì :D uhm....nói là ko ăn nhằm gì vậy mà lúc nãy bực muốn chết chỉ vì cái lão dở hơi ấy :guoc: uhm .....ko biết có nên làm ko đây ? Mình sợ vẫn chưa đủ trình độ á , nhóc con biết cái gì đâu mà làm mod :think: nhưng nếu làm thì cũng sẽ cố gắng muh , ặc ặc thui tốt nhất suy nghĩ kỹ đã , nói là 2 ngày sau sẽ trả lời rùi muh ...... :lol:

okanobee
14-09-2005, 05:00 PM
Bà Anny già , lang thang đâu mà mấy hôm nay tui hông thấy :D . Cái chuyện làm mod của bà tui ủng hộ hai tay hai chân . Cố gắng lên , hoàn thành tốt công việc nha . Tui tin tưởng và ủng hộ bà . :)

anny N
15-09-2005, 02:03 AM
Ặc ặc , có ngừi kêu mình là GIÀ mới đau :dien: hehe chạm cốc cái :cungly: , lâu rùi bà biến đi đâu thía , lục sùng sục cái HHT này chả thấy bóng dáng bà đâu :lol: HEHE , về vụ làm mod tui vẫn đang suy nghĩ ,nhưng cũng cám ơn bà đã ủng hộ tui ( hehe hôm nay lịch sự gớm :D )

anny N
15-09-2005, 11:53 AM
hehe hôm nay sướng quá , đc nghỉ 1 hôm roài :lol: biết sao ko ?Nước Đức ơi là nước Đức ......nhìu chuyện quá , đình công hết cái này rùi cái kia , hôm nay bus ,tàu điện,tàu ngầm chả có cái nào chạy cả , sao đi học đc ------>>>>>nghỉ luôn :D:D:D
Hic............mà dạo nì mình cũng lười học ghê , chán thía ! Cô giáo năm nay tắc ta quá ,nghiêm như gì , cho nên nhìu khi chán chả bùn học :madsung: khổ ghê , giá như đc học lại cô cũ thì đảm bảo lại học như điên :lol: hic.........nhớ trường cũ quá .......trường mới này toạn bọn mất dạy hít trơn , học với chúng nó chắc mình cũng điên mất ,hic........
Mà sao hôm nay mạng khìn thế ko biết ,bực hết cả mình ........ :mad:chat mà chả đc tí nào , cứ on rùi out ,on rùi out ..........tức anh ách luôn .....chán thí mồ :madsung:

okanobee
15-09-2005, 06:11 PM
Tui on bà off , tui off bà on ...... có duyên thía nhở :hihi: hehe lần sau đừng có mà lục sùng sục cái HHT nữa , loáng quáng hết cả lên như gà mắc tóc bây giờ :D PM cho tui một tiếng , tui online , chửi nhau dzí bà ha , Anny già :D

anny N
17-09-2005, 04:45 AM
:madsung: ặc ặc , đúng là có duyên thật ,botay.de :lol: giờ có cái biệt danh là anny già mới đau , tức tanh tưởi . Roài để tui pm cho bà :lol:
Ngày 17.9.05
Ặc ặc , mấy hôm đi học bực cả mình với bà giáo , giờ chẳng có hứng đi học nữa,ko phải là do lười mà là do cái bà giáo đó á , chán thí mồ cái trường nì , hôm nọ bọn nó đình công chả có cái bus cái tàu nào chạy cả , mà trường thì xa tít thò lò luôn ,thế mà hôm thứ 5 đến lớp bị bả cho 1 trận , ngượng chín mắt :mad: bọn nó nhà gấn có thể đi bộ , đi xe đạp ,mà cũng có thể là ba mẹ nó chở đi bằng ô tô , còn AN ????????????? Chả có ai chở , tức anh ách , mà xa thía sao đi bộ nổi hả bà ? Mà tui cũng vừa chuyển nhà xong , chả biét đường để mà đi á , cái bà này sao mà vô lý hết sức , ko thông cảm cho ngừi ta thì thôi , làm người ta bực muốn chít lun á :madsung: :madsung: dã man........bị mọi ngừi trong trường ghét là phải :D hic.....mà sao năm nay xui thế ,gặp ngay cái bà tắc ta này phát chán ,thứ 2 lại phải mang cái tờ Entschuldigung đến , chán .........mới mấy hôm đầu đi học mà đã thế ,ko biêt sau này sẽ ra sao ??? :mad:

speaker
17-09-2005, 06:28 AM
chốt hạ là ham chơi hơn ham học

okanobee
17-09-2005, 06:47 PM
Sáng nay , vừa mở mắt ra , tự nhiên thấy nhớ giọng nói của anh kinh khủng . Vậy là phone cho anh hehe , làm anh cũng bị mình kéo dậy , tỉnh ngủ luôn :hihi: Mà tự nhiên thấy lạnh , mới chui vào chăn thì nghe anh nói " Đợi anh xíu . Anh trùm cái mền nha . Phòng lạnh quá " hehe Buồn cười thiệt ! Nói chuyện được chút xíu , mình phải đi tắm rửa , đánh răng , rửa mặt ......... hixhix Chán ghê ! Vậy là phải tắt điện thoại . Hixhix Nhớ anh quá anh ơi ! :cry:
To bà Anny già : hông phải bà già lém goài hẻ ? hehe

speaker
19-09-2005, 07:30 AM
Sao ko write nữa hả trời

Meodzo
19-09-2005, 08:11 AM
Chùi ui .... Thiệt tình là bữa ni mới bò dzô được nè ... Mah nói thiệt là cũng đọc sơ sơ wa hà :D Nhức mắt quá xá á ... Hì ... An nè , cái bà oka là chiên dza kiu ngừi ta dzà cả ... Tại bã dzà khằng nên bà đụng ai cũng kiu dzị cho đỡ tức hay sao á ... Thui , hoh thèm chấp... bà dzà héng :hihi:

ồ ká nô pè : Dzợ chồng bà i âu ??? Tui chả thấy :khocnhe: Nhớ mún khóc thét ( Nói điu đoá , đừng cóa tin :D )

Hờ hờ ... Chạy dzòng dzòng một hồi ... Lượm được cái này ... dzui cực kỳ á bé An :hihi:
Chân dzung Anny N (http://hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=41480) <<< Coi gùi bít :so_funny:

anny N
19-09-2005, 10:57 AM
to OKA : troài............nghe bà nói mà thấy tức mún oánh bà lun á
to sp : hic....dạo nì bùn quá anh ơi , có viết chỉ toàn chuyện chán đời , viết làm gì anh vô anh đọc hít của em ah
to Mèo dzô : trùi ui sis cũng hùa theo cái thèng đó hả , ko chịu đâu :D muh em dzô rùi thấy mỗi cái X to đùng á :D

------Tối 19.9.05----------
Hic ..... có lẽ cái tính hay nản của An lại bắt đầu tái phát rùi :D uhm.........nói đùa thôi bà con ah , mấy hôm nay gặp nhìu chuyện chẳng ra đâu với đâu , chán đời quá ! Hic.....Heo ah , em buồn chuyện gì chắc anh cũng biết phải hông , nhìu lúc em nghĩ sao mình lại dại như thế, sao mình lại đi chơi vào tối hôm đó chứ ? Em biết anh nói vậy thôi nhưng trong lòng ko thể ngờ đc là em lại như vậy đúng ko ? hic,,,,,,sao ko nói thẳng 1 tiếng đi , cứ để trong lòng hoài tức bỏ xừ , hic..........mà Heo biết ko ?Hình như papa lại phát hiện ra em có nick riêng thì phải , hôm nay vừa đi học về mệt mún chít , chưa ăn gì lại đói nữa ,về đến nhà , chưa kịp thở ổng đã nói như dzậy " Nói cho mày biết , bố để con chơi internet thế này ko phải là muốn làm gì thì làm , tuyệt đối cấm chat chit vớ vẩn ,(rùi ....phần đầu nhẹ nhàng giờ đến chỗ hot nhất nè ....) tao mà biết là ăn đòn , bạn bè gì mà kiểu thế hả ? Đâu có biết là ở đâu ? Là người thế nào ?Gia đình nó ra sao ? bạn bè là phải biết nhau , gặp nhau thì ko nói làm gì , sao cứ quan hệ lnh ta linh tinh trên mạng như thế .................rùi ổng cho 1 tràng ...............d....ài...........hic....... bùn quá mọi người ah ......

hic.........giờ mà nghĩ phải xa mọi ngừi,ko chat đc với mọi người ,hic.........anny mún chít cho xong , anny hỉu là tại sao papa làm như vậy , vì sợ có nhìu cái trên net nguy hiểm lắm , ko thể nào mà tránh nổi , anny biết papa lo lắng cho anny nhưng mà ..........anny đâu có làm gì xấu xa đâu cơ chứ , nếu ko có bạn bè trên net chắc anny bùn trong sự cô đơn mất , vốn là người khó hoà đồng với mọi ngừi , anny ít bạn bè lắm chả có ai ,chỉ trên net anny mới tìm đc những giây phút vui vẻ , quên hết chuyện buồn trong cuộc sống hàng ngày , vậy mà pa ko hỉu sao ? hic.......tại sao lại khóc chứ ? Có mỗi vậy thôi cũng khóc sao ? Sao mày yếu đuối như vậy ? Cuộc đời còn có nhìu cái đầy trắc trở mà mày chưa trải qua đâu , hic.....ko hỉu sao nước mắt cứ trào ra ko kìm nén đc .Ngồi type mà hai dòng nước mắt nó cứ thản nhiên mà chạy xuống má , chán quá .....từ ngày sang đây trên khuôn mặt này hình như toàn những giọt nước mặn như muối , con bé ngây ngô , tinh nghịch ngày xưa ko còn....................

Heo ah , sao anh lại bị xuống làm member vậy chứ ? Anh tự nguyện bỏ cái chức Vip đó ư ? Sao lại làm vậy ? LÀm như thế em cảm thấy dường như HHT này thiếu vắng cái gì đó mà em chả biết là cái gì , có lẽ thiếu vắng hình bóng HHT ngày xưa , biết gì ko hả heo , mỗi lần vô Nhí nhố thấy cái chữ Vip của anh , em lại cảm tưởng lại dc trở về 1 năm về trước ,lúc mà tụi mình , poppet,CKK,Hạnh NHi , Killer , SM, CTLM còn quậy như quỷ trong này , em ko hỉu sao những ngày đó in sâu trong tt em , hic.........bùn dã man khi giờ lại phải thấy cái chữ member dưới hình của anh .....nhìn hình đó mà mún oánh anh 1 trận :lol: ........nhưng đâu oánh đc . (thế mới tức )Em nghĩ , anh có rắc rối gì với anh Fa hả ? Có phải chuyện mod miếc gì ko ? làm vậy em càng thấy buồn,chả hỉu sao bởi vì giò chính em làm mod mà ....nói vậy khác gì nói em !
ôi giời ơi , năm nay học khó quá , chắc ko theo kịp chúng nó , hôm nay coi bộ phim vè Martin Behind mà phát chán , hai con mắt cứ trùng xuống ko tài nào mở ra dc nữa,dạo nì thiếu ngủ ,hôm qua ngủ có 4 tiếng rưỡi thôi , hic.......coi xong phim bả cho ngay bài tập về nhà , phải viết 1 cái Bericht lun ,hic.........coi có hỉu quái gì đâu mà viết chứ , nếu tiếng việt thì hỉu chắc cũng thú vị lắm nhưng đây tiếng Đức, hỉu chít liền hà , khó hỉu lém , thà cho mình 1 cuốn sách về mình đọc rùi tự tra từ điển , có lẽ còn dễ hơn nhìu ,đây nghe cái ông kể chuyện mà chả hỉu gì hít trơn á,hic..............ngán tiếng đức quá rùi nè ,phát chán...........kỉu này ăn con 6 như chơi ,hic.........

anny N
21-09-2005, 08:55 AM
Hic ..........dạo này AN cảm thấy thiếu thiếu cái gì á , nhưng cũng sợ sợ cái gì ah ,hic........ko biết nữa là tại sao ! Nhớ 1 người nhưng cũng sợ 1 người nào nữa ..........mấy hôm nay đi học nói chung cũng tạm đc ,hic........hôm nay phải viết văn ,nghĩ mà mún chít quá ,hic..............thôi ngán quá đi ra ngoài tí nữa dzô viết típ :lol:

......Đêm 22.9.05
uhm,giờ biết là thiếu cái gì rồi , mấy hôm ko chat với mọi người thì thấy nhớ chứ sao :D ôi giời ơi , từ hôm đi học xảy ra nhìu chuyện quá , giờ nghĩ lại vẫn thấy ớn ! Mình ko ngờ mình lại là 1 đứa con gái như vậy vào ngày hôm đó ,mình ko còn là mình nữa , là 1 người hoàn toàn khác , ko phải anny ngày nào , hic............giờ nghĩ lại cái đó thấy bùn quá , KO.......................ko đc , tui ko chấp nhận cái đó , ko hề đâu , cái đó coi như 1 giấc mơ mà thôi , 1 .....thật sự là khác cơ , ko phải lần đó ! ko .....ko....ko ....đc ....ko chấp nhận đâu , mình vẫn chờ 1 ngày nào đó mình sẽ đc 1 ngừi nào đó trao mình ......thật sự phát ra từ trái tim của ảnh , đó sẽ là ....đầu còn hôm nọ ko phải ,ko phải đâu ............
chuyện này ảnh hưởng nhìu đến việc học quá , mình ko muốn làm như vậy ,giò phải quên tất cả thôi , ko đc nghĩ đến nữa ......giờ phải cố mà học thôi ko chết mất :madsung:
Cố lên AN ơi , tao nghĩ mày làm đc muh !!!!!!
hic......nhớ ai đó quá .....nhớ phát chán luôn ,cứ tình hình thế này rồi chắc gì hắn còn muốn nhớ tới mình nữa ........rồi chuyện này cũng sẽ lại như lần trước với T thôi ,mình nghĩ rồi 1 ngày nào đó sẽ ko còn chuyện này nữa đâu ,có lẽ nó sẽ chấm dứt bất cứ lúc nào ..........
uhm....hôm nay chat với Chanhche cũng đỡ bùn đi phần nào , y như mình nghĩ đâu có sai chứ , cái vụ của Ngọc á ,uhm.....nhưng may là anh Fa làm lại rùi , tốt thiệt ....thanks anh Fa lần nữa nha. CÒn cái ông kia , liệu hồn mà xử xự cho đoàng hoàng , có ấy đến mấy cũng đừng làm như vậy mà ,ok ? Thôi muộn rồi gần 1 giờ đêm rồi....hic....đi ngủ thoai buồn ngủ mún chit luôn mà vẫn ham viết NK ....thôi bye nhé NK đáng ghét của tui :lol:

speaker
25-09-2005, 03:51 AM
Đã đọc xong he he he he , rõ rồi thưa sir

speaker
26-09-2005, 04:23 AM
im nào FX , ko có gì mờ ám cả đâu , trong sáng lắm , hic hic xúc động we' :(

An ah , sự việc đó anh ko nghĩ rì đâu , đừng bùn . Anh nói thiệt đó , cứ an tâm mà học nhe

anny N
26-09-2005, 12:58 PM
To Ngọc :hihi: chắc anh phải kiếm thêm cái kình để đọc quá hà :dien: uhm....nghĩ làm gì ? Mặc xác nó chứ :D Dzậy là 1 ngày qua rồi , còn 4 ngày nữa hà :hug:Ủa mà mình lên chức sir từ hồi nào vậy :D
To FX :hehe ....chắc gì u đã đọc hết đc mà kêu là hay:haha:muh cái vụ Heo heo ấy hả ,thì như Sp nói đó ...ko có gì đâu,cứ nghĩ tầm bậy tầm bạ hoài hà :hihi:
22 giờ ngày 26 /9/05
8 rưỡi sáng dậy ....( hehe ko phải trốn học đâu ...phải nghỉ có việc quan trọng muh ) oái.......chết cha ....ko biết mama đã gọi điện cho cô giáo chưa ? hic.....thôi xong rồi ....vẫn nằm ngủ say thế kia thì chưa gọi rồi ,hic.....dzậy là ngày mai ăn đủ !:dien:

anny N
26-09-2005, 01:00 PM
Troài....oai...mấy lần nghỉ cũng có xin phép trước đâu ,má oaii...............hại con roài...rõ ràng tối qua dặn trước rồi mà quên lun á , giờ muộn rồi còn gọi đc nữa đâu ...... :dien:
Kệ đến đâu thì đến , tí nữa gọi nhắn lại cũng chả sao ( nhưng vẫn sợ ) :jerry:Ăn sáng xong với mama ( hic lâu lắm rùi mới ăn sáng ,bình thường có ăn gì đâu , dậy là phi luôn tới trường hà ) Xong xuôi 2 mẹ con đi ra hạn , đến đó họ cứ ngạc nhiên hoài, hỏi đi hỏi lại phát chán đi đc , mà cũng quái .........địa chỉ thì đăng ký ở chỗ mẹ mà học và ở thì với bố , ko ngạc nhiên mới là chuyện lạ ......hic....thật ra thì hôm nay chả vui vẻ gì cả , đã ra hạn gì đâu chứ , tại họ thấy lạ quá ....muh !Giờ cho hạn thêm có 1 tháng thôi hà , còn nếu muốn còn có mặt ơ nước Đức này thì phải về München đăng ký lại hộ khẩu ! :sick: uhm, nếu chỉ có vậy thì đã dễ , nhưng mà cái số mình sao mà chán thế ko biết ! Trong thời gian này bố cũng đang định đón cô vợ và thèng cu sang , giờ mà ra đăng ký địa chỉ ở với bố thì ổng sẽ ko đủ khả năng đón 2 ngừi kia sang , bởi vậy hôm nay ông ấy mới cáu ....hic.......rồi ba mẹ lại cãi nhau như gì , :madsung: phát chán ..............tức tanh tức tưởi mà khóc , sao chuyện gì cũng lôi cả mình vào ,làm khó sử quá ! :ranting:

anny N
26-09-2005, 01:02 PM
Ổng sai lè lè roài mà cứ cãi , ngang hơn cua ,hic,.........sau này có ông chồng như thế chắc chít luôn á ! :( Giờ lương ko đủ để đón vợ sang là lại bắt đầu dở chứng .Vậy tại sao đòi nuôi mình chứ ? Nói thật ngán cái gia đình này lắm rồi , hơi tí là cãi vã nhau ,chửi bới tùm lum làm mình đau cả đầu mà đứng giữa 2 ngừi càng cảm thấy khổ hơn ! :noidea: Từ năm 8 tuổi đến giờ chả có giây phút nào yên với 2 ngừi này ! :khocnhe: Ổng chỉ biết ổng mà thôi , con mình ở ngay gần đây thì ko lo ,toàn đi lo cho ai ai xa tít thò lo , liệu ổng có thương mình thật ko ? Hay chỉ muốn chứng minh với mẹ rằng ông là người chiến thắng khi giành đc con ? :ex7:
Hic, càng nghĩ càng thấy bực mình ! Nếu như từ ngày xưa ở với mẹ chắc ko có ngày hôm nay , nhưng mà ....có những cái mà mình cóc thích ở với mẹ , :sick: hic ....hic.....nghĩ lại muốn khóc ! Sao mãi mà chẳng có đc cái nhà yên ấm gì cả ! Mình thật sự thương bố và cả mẹ nữa , nhưng hình như họ chả biết điều gì cả , chuyện tiền nong hay giấy tờ cũng lôi mình vào ! MÌnh là gì chứ ,là gì ????????? :cwm23: ?Với cái tuối này bt ra đc ăn chơi sả láng , chỉ có việc học là chính , vậy mà mình thì sao ???Hết lo chuyện này đến chuyện kia ! :cry:

anny N
26-09-2005, 01:17 PM
Giờ ổng ko muốn mình đăng ký hộ khẩu ở ổng chỉ vì ổng muốn đón vợ con sang mà thôi , a ha giờ định làm cái trò đó chắc ? Tiền nuôi con ổng hưởng ( tiêu sài toàn gửi về Vn chứ mình có đc đồng nào ) mặc dù tiền đó nhà nước cung cấp cho mình nhưng ổng toàn lấy ra tiêu hết ( con nhà người ta thì có hẳn sổ tiết kiệm , từ lúc sinh ra tới lúc 18 t cũng phải có mấy chục ngàn trong đó ) còn mình thì sao ? chả có đồng nào hít ,:haha:tiết kiềm để sau này kiếm cái bằng lái ô tô , mà kìu nì chắc gì có đc ! Sao thiệt quá trời vậy nè ! :ranting: Ổng chỉ có biết vợ con ổng thôi,nghĩ mà bùn ! hic, mình ở bên này thì tiết kiệm từng đồng một còn cô ấy thì sao ????? :dien: Tháng nào cũng có tiền từ bên nay gửi về,sướng quá còn gì ? Chán ... :dien:
Lúc cãi nhau trong điện thoại ,tức lắm rồi mình mới nói thử " Con chán lắm rồi , sao bố mẹ cứ lôi con vào chuyện này ? Con chả muốn ở với ai nữa cho xong chuyện , về Vn cho nhẹ người........." hic................vậy mà ko ngờ ổng nói thế này " rồi , nếu thế thì mày về đi , về 1 thời gian đi , tao cho về đấy , về rồi sau này tính sau " Trời ............ơi ........sốc dễ sợ , ko biết ổng nói thật ko nữa .....ổng định đuổi mình về để ổng đón vợ đón con ổng sang chắc ,để rồi để mình lại ở VN hả ? Rồi chắc gì sẽ sang đc nữa ? :oh: Sốc ko chịu đc nữa !!!! Đến tháng 12 này mà chưa ra hạn tiếp có khi phải về VN thật ấy chứ ko phải đùa ! Chưa bị bọn nó cho 1 trận vì cái tội ra hạn muộn 2 tháng là quá may rồi , thế mà giờ còn cứ ngang ngạnh phát ghét !

anny N
26-09-2005, 01:18 PM
hic..........chả hỉu làm sao , cứ nghĩ sau này phải lấy chồng là thấy ớn roài :mad: Cứ thử tưởng tượng lấy rồi lại ly dị thế nọ thế kia mà chẳng muốn có chồng nữa ,hic.....rồi lại khổ cho con cái , chả muốn chúng nó về sau lại khổ như mình ,hic.....hic.....cóc lấy chồng còn hơn .........má oai...........ở giá cho xong ! :khocnhe: Chứ có lấy chắc chả có ai tử tế hít trơn ,hic..........cái hình ảnh ba mẹ suốt ngày choảng nhau cứ ám ảnh trong đầu từ lúc bé đến giờ ,có lần con bạn coi tử vi của bọn Tháilan , theo ngày tháng năm sinh của mình là vè sau hic.....hic.........số là khổ ...nhất là chuyện TY , sẽ kết hôn 3 lần liền :( oái ........3 chồng cơ ah ????? :haha: Troài...........oai.............tin thì cũng ko tin cho lắm , ko mê tín cho lắm nhưng muh ai mà bít đc đó sẽ là sự thật :so_funny: ...........hic......chả biết nữa :dien: hic.....có mỗi cái chuyện ra hạn thôi mà viết nhìu dễ sợ lun :D thoai ko viết nữa , viết nhìu sợ ông kia hỏng mắt á :hihi: mai chiến đấu tiếp hà ! HIc....ko biết ngày mai đi học thế nào ????

*TAWNY*
26-09-2005, 04:54 PM
chị em sinh đôi,bà viết tiếng gì thía nài???đức??????oh,hay thiệt,hay muh tui ko hỉu,tức wá.oh,cái tựa có nghĩa là gì???tui ngồi tui đọc hết của bà tui lờ đờ wá anny ui!

pate_banhmy
26-09-2005, 09:50 PM
hix. nhật kí của anny viết thiệt là hay hay dến lỗi pt ngôi dọc tù dấu dến cuối ah hix. hix. số phận con người thật là chớ chêu fai? hông anny .
Dung thật .......... hong ia là hoàn hảo cả , cũng nhu trong gia dinh cũng vậy dược vợ hỏng chồng dược ........... vọ hix hix gia dình pt cũng vậy dó , chán lám a

girl_cao_lanh
26-09-2005, 10:57 PM
hay wa' ha ! tiếc là mình hem dc siêng nên .. ko viết như An được ! hì hì ..:D

Restart
27-09-2005, 04:14 AM
anny, 3` viết cái gì mà dài thía, báo hại tui ngồi coi đau cả mắt ! Nhưng mà thôi, bưồn làm chi, chuyện đâu roài có đó mà :D

anny N
27-09-2005, 02:12 PM
To TL : trùi ui ....Đức cái con monkey á , ngừi ta viết rõ ràng tiếng việt thí muh kiu là tiếng Đức ( chỉ khi nào có bí mật chi chi mới viết tiếng đức ,hehe :hihi: ) uhm cái đề đó hả , là " Nhật ký của tôi - Cuộc đời của tôi " đó hà , muh bà ngồi đọc hít thiệt hả :dien: công nhận chị em sinh đôi có khác , biết quan tâm đến tui thì mới dzô đọc hít 6 trang NK nì chứ ( dài thòng lòng :hihi)
To pate : hic....coi nick của pt muh làm anny nhớ đến món bánh mỳ pate ở nhà quá :dien:những ngày tháng ở quê hương đó là những kỷ niệm đẹp nhất của anny pt hà , sang đây rồi có bùn đến mấy cũng phải chịu thôi . Biết làm sao chứ ! Ai mà chẳng có những hoàn cảnh riêng của mình , hic..... muh gia đình pt cũng vậy sao ? vậy chắc pt cũng hỉu những tâm sự buồn này của anny nhỉ ? :(
to GCL : trùi ui , nghĩ gì viết đó thui muh u ...thật ra thì anny cũng lười viết Nk lém hà , dzô đây type còn đỡ chứ mấy quyển NK của anny cũng để xó hà , chán chẳng mún viết á ! :noidea:
to bà : troài..nói như bà thì chiện của bà cũng dễ dàng như dzậy hả bà ? Tui khuyên bà đọc xong cái nì đi khám mắt đi là vừa :D

anny N
27-09-2005, 02:33 PM
Tối 28 / 9
Hic.....lại dzô chiến đấu típ bà con hà :D mà công nhận vừa ngồi lướt qua 6 trang NK đến An cũng thấy hoảng nói chi mọi ngừi :D Viết nhìu dã man thật ,hic....bao giờ cái NK nì đủ 10 trang nó sẽ bị khóa lại hà , rùi những dòng tâm sự này sẽ vùi chôn đến tận trang cuối của room hà , rùi nó lại bơ vơ 1 mình ở đó , nghĩ mà thấy thương nó quá ah , lúc đó chắc An hổng có hứng mở típ topic thứ 2 để viết đâu hà :( Cám ơn mọi ngừi đã cùng dzô tâm sự với An nhé ! Những lời khuyên đó tiếp sức thêm cho An để An có thể sống vui vẻ đến bây giờ mặc dù cái vui vẻ ấy ít đi qua đời An :(
Hôm nay chat với P , An hỉu đc rằng những vấp ngã đó lại là những kinh nhiệm quý báu để có thể vượt qua những gì sắp xảy ra , và những điều sắp xảy ra đó có khi lại vấp ngã lần nữa và cứ thế .....( hic nói cái gì dzậy trời chả hỉu nữa :hihi : )Nói chung là đã sống trong cuộc sống này thì phải chấp nhận tất cả mà thôi !

anny N
27-09-2005, 02:43 PM
Hôm nay cố dậy sớm đi học( ko phải tự dưng như dzậy đâu ah,dậy làm homeworks á :hihi: )dạo nì làm biếng quá , muh tệ thật á !Thoai chừa nì , ko dám như vậy nữa đâu hà , hic...ông ụt ịt muh biết chắc xong luôn :DRồi , dậy ngáp ngắn ngáp dài định nằm xuống ngủ típ muh tự dưng hình ảnh cô giáo hiện lên trong đầu với gương mặt khó tính đó làm An tỉnh ngủ lun:D Thế rồi con bé lại đành phải dậy đúng với ý muốn của cái đồng hồ báo thức chỉ 6 giờ :D đang làm bài Hóa thì...............oái.............! ( lại chiện gì nữa đây :D) hic.....hôm nay thứ 3 hả ? troài........oai.........thứ 3 đc nghỉ 2 tiết đầu muh sao dậy sớm thế hả cái con An này ? :dien: ăn nhìu chè thập cẩm hay sao lẩm cẩm thía :lol: ( hic có đâu ra mà ăn , giỡn thui :D )

Nhất Danh Đại Sư
27-09-2005, 02:45 PM
chòi oi toàn An viết thôi à cho anh viết với nhé An.

anny N
27-09-2005, 02:48 PM
:madsung: troài ....đang mơ đẹp giờ ngủ lại có mơ đc nữa đâu hà :hihi: thôi đằng nào cũng phải học muh ....thế rùi con bé học 1 mạch đến 7 giờ liền ( 180 độ chăm chỉ thía nhỉ :D ) roài.....đang ôm cái quyển từ điền to vật vã thì bỗng dưng bùn ngủ quá trời ( cơn bùn ngủ lại đến thí mới khổ :dien: ) hic....may quá xong rùi thế là cô nàng lại trèo lên giường ngủ típ đến ....................hehe .....đến bao giờ cho mọi ngừi đoán đóa.....:D
Mà quái nhỉ ? NK dài thía nì muh sao mọi ngừi đọc kỉu gì siêu dzậy trời ??? :oh: Anny trở lại trang đầu muh đọc qua có đến trang 3 là mún xỉu vì chính mình rùi , thí muh mọi ngừi đọc hít đc cơ ah , hic.......iu mọi ngừi quá :hug:

anny N
27-09-2005, 02:50 PM
to NTTCT : oái.....giờ cũng lọ mọ trong nì hả ? quái !!!Chưa đi ngủ hả hay sao mà còn lang thang ở đây ? :lol: :lol: :lol: LỜI KHUYÊN CHÂN THÀNH : Đi mua thuốc nhỏ mắt đi đã rùi dzô cũng chưa muộn :D

Nhất Danh Đại Sư
27-09-2005, 02:51 PM
e hem coan gái đi ngủ trước đi chứ ai cho thức khuya thế

anny N
27-09-2005, 02:58 PM
tròi oi ......đằng nào mà chẳng phải đợi papa về muh :hihi: ngủ bây giờ tí nữa ổng về lại ko ngủ đc hà , thôi thì thức lun đến khi nào ổng về ngủ luôn mà thể :D Cũng e hèm nè ......dzô Cuộc thi NSHHT thấy dung nhan anh rùi :D toàn chơi photoshop ko có công bằng đâu hà :haha: muh làm đẹp thía muh kiu ko bít làm , xạo ................................dễ sợ ! ặc ặc , dzô BBT thấy bài logo của em chưa dzậy ? Dzô help cái kiên ơi !!! Làm 1 mình chắc ko schafft nổi á ! :lol:

Akite_for_you
27-09-2005, 05:49 PM
Buồn buồn, nản nản nè, ghé NK của 3` ko có gan đọc lại lần 2 ( :chayle: ) Cũng không biét đến khi nào tôi mới đủ can đảm thử lòng mình viết NK thế này nữa :D

speaker
28-09-2005, 03:53 AM
làm biếng nha , mách ông ụt ịt cho coi

Nhất Danh Đại Sư
28-09-2005, 01:40 PM
e hèm anh thì biết một chút thôi à không có biết nhiều nếu làm thì anh chắc chưa đủ trình độ để giúp em đâu.

speaker
30-09-2005, 08:12 PM
sao ko type nữa ah

anny N
30-09-2005, 11:50 PM
troài oai............cái ông kia .... lúc on thì mắng ngừi ta ,lúc ko on thì lại kêu ko type nữa ah ? chịu thua ông luôn :haha: muh ko cần mách ông ụt ịt đâu,ổng bít rùi còn gì ,hehehe:D
to NTNCT : hehe 1 lần khiêm tốn = 4 lần tự kiêu :D
to bà : hehe thế ko phải bà đang tập tành viết NK ở trang bên kia ah ?:haha:

Thứ 7 , ko bít hôm nay mồng 1 chưa ?:D
Oạch ,1 tuần trôi qua rồi cơ ah ,ko ngờ nhanh như vậy !Hic...mấy hôm bố lăn đùng ra ốm ,cái tội vừa về nhà mà đã chui vô toilet tắm ,ặc ặc chịu thua ổng lun , thế là cảm ,hic.....muh ốm gì nghỉ nhìu thế ,từ thứ 5 đến CN liền , thấy đầu cũng hâm hấp thôi ,bị có 1 ngày thôi mà ,hôm sau là thấy khỏi rồi:D dzậy muh nằm lì ở nhà mấy ngày liền hà, hic....thứ 7 ,CN nì chắc cũng chẳng chat dc với mọi người ....bùn quá........đợi mãi đến ngày cuối tuần muh cũng thành công cốc hà ! Nhớ quá , ngồi buồn buồn nghe nhạc có cái nì nè ,anny vẽ đó :hihi:! http://img302.imageshack.us/img302/3281/thuyanve25be.jpg

speaker
01-10-2005, 01:50 AM
ông ụt ịt đang nói là ông ấy đợi ở yahoo đó

Nhất Danh Đại Sư
01-10-2005, 01:53 AM
hehehe thế anh phải nói anh là đại cao thủ PS hử hehehehe nói vậy mới bằng 1/4 khiêm tốn hehehe

anny N
01-10-2005, 01:57 AM
to sp : troài..........ổng ko đọc hay sao? Hôm nay ko dzô đó đc đâu , papa đang ở nhà ,chán thía ko biết ,hic................
to K : troài........dzậy cùng nau học hỏi vậy:D resize lại cái logo của em cái,lười quá !:hihi:

Nhất Danh Đại Sư
01-10-2005, 02:01 AM
hehehehehe cái đó anh không biết bé ạ cái logo á mà resize lại thì không nhìn ra cái gì đâu em phải tại một cái mới mà phải trọn kích thước như trong cái logo cũ á tốt nhất em copy cái cũ về rùi lấy số liệu tạo một cái mới với độ phân giải, kích thước bằng nhau rùi save lại nhớ để nhỏ hơn 30k đấy

speaker
01-10-2005, 09:49 PM
Mất 1 tuần ko đc zi` rùi

anny N
03-10-2005, 01:09 AM
Thứ 2 , 3 /10
Nè cái ông kia ......... :cuane: sao hôm nay on sớm thế hả ???? Mà .....mà......1 tuần ko on y như rằng .....lên xe tăng luôn :dien: ặc ặc tin sốc dễ sơn lun , chinh phục trong 5 h hả ? chắc là mỗi ngày 1 h rùi 5 ngày ko on là 5 h chứ gì :D hehe nhưng mà nghĩ lại cũng đúng ,lấy vợ đi cho vừa ....:D đợi cái bà thúy an gì gì đó chắc đến kiếp sau mất ,mà nghe nói bả ở giá mà ,nên ông anh kỉu gì cũng đâu có chance :hihi: Mà cái ông này quá đáng ghê , có bồ mà ko thèm thông báo chi cho ngừi ta , 1 phát đăng bài bên NN làm đám cưới lun ,ghê dễ sỡ :dien:
Uhm.....hum nay papa đi làm rùi mới ngồi đc đây,ko thì còn lâu á ! Dzô mà thấy bà con cô bác 888 dzữ thật , cóc thèm đợi anny nì á , cảm giác bơ vơ chơi vơi lun hà :( lang thang vài room bên kia rùi lại dzô đây than vãn típ :D

anny N
03-10-2005, 01:10 AM
Mà cũng quái ! Lúc 3 giờ sáng mới đi ngủ mà thấy ông ụt ịt kia đã on rùi ,tính ra 8,9 giờ sáng Vn chứ bộ,làm gì mà on sớm dzữ vậy ?Chả hỉu nữa ..... :noidea:
Oai roài oai.................cái bài G1N đó tưởng rằng nó đã nằm ở xó nào trong room NLTT , hôm nọ ông Ngọc lại lôi ra reply ,hic............ :( CHÁN ..............tưởng là ông ấy ko dzô đó bao giờ ....hóa ra cũng đọc hít rùi còn gì . Mình nói cái câu đó cũng bun thật á , nhưng chẳng lẽ ko đúng sao ? Mà ko biết ông T mà đọc đc cái đó nghĩ sao,hic..............mong là đừng có đọc , ko thì ..... :dien: Hay là del lun cho xong :Dặc ặc đâu có đc, bài đó cũng nhìu ngừi vào reply quá hà, giờ del mất hết bài của họ ,cũng tội :( Hôm đó tự dưng nổi hứng viết mấy dòng , đề là gửi 1 ngừi đó nhưng mà thật ra bức thư đó mình chẳng bao giờ mún người nhận đó đọc đc ! hic.....ko ngờ mọi ngừi dzô đọc dã man làm mình tự dưng ngài ngại thế nào á ! :dien:

Restart
03-10-2005, 01:39 AM
chài chài, tui tưõng 3` mất tích lưôn rồi chứ :D

anny N
03-10-2005, 02:08 AM
troài.........mất tích gì chứ :D nhớ mấy ông mấy bà mún chít luôn mà ko on đc á , giờ on hình như ngừi ta quên béng tui roài bà ưi ................ra YM mau :D

speaker
03-10-2005, 04:11 AM
Có mẹt ở yahoo rùi mà

Restart
03-10-2005, 06:04 AM
Hix, hoh có 3` tui hoh bít chia sẻ tỉu thuyết của tui cho ai, mà sao xui thế, bà hoh on lão kia cũng mất mặt lưôn :( !

speaker
03-10-2005, 06:54 AM
Chưa có tỉu thuyết mới ah

Restart
03-10-2005, 07:05 AM
có mỗi một cưốn mà kể mãi chưa xong, mưốn vỡ tung cái đâu, ông koàn nói cái mới nữa chắc tui đi..... tu lưôn wa' !

anny N
03-10-2005, 09:58 AM
Tối 3/10/05
hic....vậy là ....lại phải chờ thêm 1 tuần nữa roài ...sao 1 tuần trôi chậm thế ?Mà riêng hôm nay thì vèo 1 cái hết lun cả ngày á :( Lúc sáng đang chat ngon lành thì papa về ,tức ko chịu đc hà, mà chưa có kopieren cái khúc đó , hic......kopiert khi nào bùn bùn ngồi đọc lại rùi lại cừi 1 mình hà :dien: Chán ghê hà, trời sinh ra mình để nói câu đó hay sao dzậy ?:D hic.....bà L ơi ....ông ụt ịt ưi....2 ngừi giờ là thân nhứt của tui á . Nhớ 2 ông bà nhìu nhìu , hum nay tui chả nghe đc tỉu thuyết của bà gì cả , tại ông heo đó ,mải chat với ổng quên lun bà :D hehe thoai cho tui nợ vậy bà nha :hihi:Ngày mai đi học rùi , hơi ớn mà ớn thì thôi xong , ớn để sau này đi ăn xin hả cái bà anny kia????:andon: CẤM ỚN ĐÓ NGHE CHƯA ??? :cuane: hôm nay phải nói hít những gì mà cả tuần vừa rồi đã nghĩ ! Tự dưng hôm nọ ngồi nghe nhạc rùi nghĩ đến những trẻ em ko nhà cửa ở VN , ặc ặc giờ nghĩ lại sao tụi nghiệp dzữ dzậy ,hic......mơ ước của mình sau này là sẽ về VN mở 1 trại trẻ mồ côi , để ko còn thấy những đứa trẻ đi lang thang ngoài đường nữa :(

anny N
03-10-2005, 10:00 AM
Nhìu lần nghĩ thấy ghét người lớn thật á , vô tâm ko chịu đc . HIc....chính mình cũng đã trải qua những chuyện đó rùi mà , mình hỉu những đứa trẻ cùng số phận đen đủi như của mình nghĩ sao khi cha mẹ bỏ nhau :sosad: Và mình ko muốn bọn nó rùi sẽ lại buồn như mình , lại mặc cảm với những tất cả trước mắt chúng ,ôi........chỉ muốn làm gì đó cho chúng nó mà thôi, nhỏ nhoi cũng đc,chỉ mong rằng chúng nó sẽ sống vui vẻ mặc dù ko có cha mẹ bên cạnh ! Mặc dù mình vẫn có bố ,vẫn có mẹ nhưng hình như như vậy khổ hơn nhìu hay sao á ! Mỗi người một nơi mà sao vẫn cãi nhau hoài, hỏi rằng làm sao mà còn đầu óc đâu mà học chứ ???

speaker
03-10-2005, 07:30 PM
MAKE DREAM COME TRUE >>> đây là câu cửa miệng của ông admin www.vmib.com , có vẻ như em wa

anny N
04-10-2005, 11:57 AM
--------Tối 4/10-------- :flower:
Câu đó có vẻ hay ghê hà ,chắc dần dần cũng sẽ là câu cửa miệng của em quá ! :) Hôm nay cô giáo ốm ,phù.............đỡ căng thẳng bao nhiêu :D Học cũng dễ vào hơn á ! Chả hỉu sao mà có ác cảm với cô ấy thía ? Đc nghỉ 1 tiết ,sướng chạy về nhà liền thì oái ......sực nhớ ra là hum nay phải đi chợ hà ,tủ lạnh trống trơn đến tội nghiệp :D ui ,thế rùi con bé lại phải lủi thủi sách giỏ đi chợ , lúc về leo cầu thang tận tầng 3 liền mệt mún chít :duh: ( hehe ngày nào mà chẳng phải leo lên leo xuống chục lần :D dzậy muh dáng người vẫn như ngày nào , thịt thà mỡ màng hình như nó iu cô chủ nó quá hay sao á mà ko chịu teo :haha: ) hề hề thui kệ bé khoẻ bé ngoan vậy :hihi:

trùm 888
04-10-2005, 12:00 PM
chịu khó wua' nhỉ,..........đảm đang wua' à,......

anny N
04-10-2005, 12:04 PM
Vừa về đến nhà papa đi làm luôn , hehe bt giờ này ổng mới về mà hôm nay đúng giờ này lại đi :D Vui thầm trong lòng nhưng muh cũng lo ,lo vì chưa có kịp nấu cơm gì hít ko biết ổng ăn gi chưa ? Thui kệ , hiếm khi có ngày nào như hum nay lẻn dzô net thì gặp ngay ông kia :D hehe 1 bất ngờ sốc suýt nữa phải gọi cấp cứu:hihi hắn cứ tưởng mình trốn học á ,trùi..........coi thường mình đến thía là cùng , chăm học cực kỳ đó nhưng mà thỉnh thoảng tưng tưng rùi lười học thui:D

anny N
04-10-2005, 12:06 PM
Ah mà hum nay lại chat với ông chú BD :D đểu thế ko biết :hihi: uhm tính ra trong HHT nì có khoảng 2 ông chú roài :D ah thêm TBX vừa chat xong là 3 :hihi: con số chắc vẫn sẽ tăng trong thời gian sắp tới :haha: mà chả hỉu sao chú thì nhìu thía mà cô thì chả có ai :haha:

anny N
04-10-2005, 12:07 PM
Trong đó chú Dũng là khoai tay dừ nhứt :hihi:hum nay chat với ông chú mà mắc cười dễ sợ ,sao ai cũng tưởng mình 17, 18 hít dzậy tròi :tongue4: trông ngừi ta già thiệt dzậy sao :D hè hè lúc đầu bảo kiu gọi bằng bác hay chú thì ổng ko chịu cơ :dien: đến lúc sau mới té ra là con bé mới nhiu nhiu thì ok gọi chú cũng đc :haha: hehe chắc chat lần này thui lần sau ko dám chat chit với con bé nì nữa :hihi:khổ thía đấy

anny N
04-10-2005, 12:11 PM
to Q :ủa Q cũng dzô đây hả :hihi: uhm chắc ko đảm đang = Q đâu hà :D
ặc ặc tức quá viết đc có mấy dòng mà cái bảng đáng ghét đó cứ hiện ra , lải nhải hoài bài viết của bạn quá mức cho phép rùi lại do để nhìu hình nọ hình kia bực cả mình á ,bắt mình đang có hứng viết thì lại phải quay lại sửa rùi copy rùi lại paste ,chán thía .......mà trang 9 roài bị vậy là phải :D kỉu nì phải làm part 2 quá :D

speaker
04-10-2005, 06:26 PM
po' tay con gà quay

_N_X_
04-10-2005, 07:38 PM
Thôi thôi vừa vừa phải phải thôi ,ạc ạc www.potayvovinthietdo.com thấy cùng Germany thì hỏi thăm thôi ! trong này nói vậy còn nhiều người Đức đó , Orchidee nè , Mưa Thu này . Ô mai me xào này ...TBX này Girl tóc vàng này ...vvnày . comotvisao này ....xa xứ này , ...vv toàn là biết nhau hết đó , chứ hông phải cứ ra hỏi trên yahoo là ý đồ kua cắt hay tán tẩm gì đâu Bạn ANNY ơi hông tin ra hỏi đi có phải hay ko ....cho tui xin kiếu một nước đi , chài đừng nhầm nhọt thành trống trột thế chứ ! liệt kê TBX vào cái danh sấch bất hủ kia nghe ...ghê hết cả cái chân răng quá !

Ngay từ đầu đã nói 35 tủi già khú đế rùi ac ac tuổi bố mấy thằng trẻ con rùi ...cho tôi yên đi cô nương , ac ac thành ra chả ra làm sao hết ....buồn cho 1 mớ đời

tiểu quỉ
05-10-2005, 01:45 AM
mọi người ơi .. trang 10 rùi ... thông báo với mọi người là quỉ sắp ... chuẩn bị tinh thần đi hén :D

anny N
05-10-2005, 09:11 AM
ToTBX : ặc ặc NK của cháu cháu viết gì chả đc , chú nì vô duyên quá tưởng ko thèm dzô đây nữa cơ muh .....muh cháu có ý gì đâu nè ,trời ơi là trời ..............thôi chuyện qua rùi thì cho qua lun cho xong,mất thì giờ quá .
to SP : bó tay sao còn dzô mà cố type mấy chữ hả :hihi:
To TQ:khỏi cần sis đâu ,em tự khóa cũng đc .Cho xong chuyện :D hehe mà viết lần nì thui , ko mở topic nào nữa đâu ,ko viết NK nữa ,nhẹ người :Dthế là hít :D

tiểu quỉ
05-10-2005, 09:13 PM
kí nài là tại anny hoh chịu viết tiếp chứ hoh fải tại quỉ à nha :D