PDA

Xem đầy đủ chức năng : Niệm khúc cuối

Tommy Nguyễn
08-09-2005, 07:54 AM
Con đường ấy , ta vẫn bước đi . Vẫn cố lê lết tình yêu vỡ , giấc mộng tan và trái tim tật nguyền bước wa bước wa những kỷ niệm . Giờ em nơi đâu , chắc em hạnh phúc . Phải vậy rồi , ta không thể đem đến hạnh phúc cho em thì ít ra em cũng đã tự tìm đến hạnh phúc cho mình . Hạnh phúc của em không có ta .
..... Biển không có em biển âm thầm vắng lặng
Anh không có em anh nuôi dưỡng niềm tin
Sóng không có em sóng xô bờ bạc trắng
Cát nhớ bàn chân cát lẳng lặng đi tìm
Ta niệm khúc cuối thêm một lần nữa , thêm 1 lần khi em thực sự xa ta để rồi ngày mai , mặt trời vẫn mọc đằng đông và dòng đời vẫn trôi wa chẳng đợi chờ ji` nữa . Em hạnh phúc nhé my house , hạnh phúc với những ji` em cho là đủ . Còn ta , ta hứa là ta sẽ mãi yêu em
Ta không tưởng tượng ngày mà ta nhận thiếp cưới của em ta sẽ vui hay buồn , nhưng chắc chắn giờ đây ta đang đau

Jackson
13-09-2005, 05:25 AM
"khóc cho lần yêu cuối để nước mắt tan vào mưa nhé..."
24-12-2004. Đêm Noel đó, karaoke Hà Anh, những lời hát đó được cất lên cùng những giọt nước mắt.Bên một chút hơi rượu nồng,cùng đoạn kết của bài hát "Khóc thêm lần nữa", bên cạnh là cuộc vui, một cái bóng, một con người dường như sụp đổ theo câu kết của bài hát, sụp đổ theo"...bóng hình em" nhưng đó cũng bắt đầu cho những giot nước mắt cuối cùng để rồi sau đó sẽ không còn giọt nước mắt nào phải chảy cho một tình yêu đã từng rất ngọt ngào.
Khóc thêm lần nữa- Tommy
"Khóc cho lần yêu cuối để nước mắt tan vao mưa nhé
Vẫn biết bàn tay ấy sẽ âm áp bên bàn tay khác
Lối đi nào cho anh anh đi tìm một cơn mưa
Lối đi nào cho em em đi tìm hạnh phúc riêng
Bờ cát vẫn chờ con sóng dẫu biết sóng bây giờ xa lắm
Ngồi gấp những vì sao ước...
... mãi chúc em được hạnh phúc
Dòng chữ năm nào trên cát nay tan vào tận hư vô
Thôi nhé em từ nay anh chôn vào sâu trái tim...
...bóng hình em".

Tommy Nguyễn
15-09-2005, 07:33 AM
Đó thực sự là 1 kỷ niệm buồn mà anh đã muốn lãng quên đi Jack ạ . Để rồi đến hôm nay khi chú nhắc lại anh mới nhớ , thì ra anh đã từng yêu người ta đến vậy . " Niệm khúc cuối " mà . Vậy là đủ rồi , đủ để nhớ và cũng đủ để đau . !!!!!!!!!

Lost.
15-09-2005, 07:52 PM
Cũng lại là một niệm khúc cuối,mấy ai người ta còn nhớ lại cái con đường người ta đi một lần,ấy vậy mà ta thì vẫn cứ nhớ nhớ quay quắt,nhớ mãi một cái tên quen thuộc ,nhớ cái giọng nói ấy êm êm,nhớ tất cả như chưa bao giờ ta thử một lần biết quên......rồi khi ấy nhận ra mình cũng chẳng cứng rắn gì ........ta đã khóc............

Kitty
16-09-2005, 01:22 AM
từng giọt nước mắt....giờ đây em khóc....có làm được gì...????.....đến cuối cùng rồi thì ta cũng chia tay nhau thật rồi....hạnh phúc tuột khỏi tầm tay ....em tự an ủi mình bằng những dòng nước mắt trong đêm ....một đêm dài và lạnh lẽo.....bóng anh lấp đầy tâm trí....và trái tim....trái tim em quặn thắt vì nhớ anh....vì ko còn anh ....xin quên anh ... quê n đi hết như chưa bao giờ.....

TRÁI TIM KHÓC NHỮNG ĐIỀU KHÔNG THỂ NÓI
NƯỚC MẮT RƠI SAO XÓA NỔI ĐẮNG CAY..???..

phonglantim
16-09-2005, 06:30 AM
Quên hết mọi chuyện?????quên nổi không khi mà lòng you vẫn nhớ về người ấy.THiệp hồng trao tay ...miệng cười mà trong lòng nước mắt cứ rơi....ngăn làm sao?ngăn thế nào? Đó là điều không thể làm nổi!
Cánh thiệp hồng của người ấy trao tay
Anh đón nhận mà lòng đầy nước mắt
Biết làm sao đây...khi ông trời sắp đặt
Không cho chúng mình được mãi mãi bên nhau

Anh mãi mãi là kẻ đến sau
nên giờ đây một mình anh ôm hận
Hận ông trời sao không se duyên kiếp
Anh hận tất cả ...ngoại trừ mỗi em thôi
@Tomy nguyễn:MÌnh chỉ làm theo cảm xúc khi đọc bài của bạn thôi chứ ko có gì đâu ha:D

Kitty
16-09-2005, 05:13 PM
nhớ nhớ.....quên quên...thật khó hiểu trong tình yêu.....hận người đó có phải là yêu người đó ko....???...chúc người đó hạnh phúc có phải làm đau trái tim mình ko ?....ko...hình như ta ko có ý như thế....nhưng trong lòng ta đau vẫn rất đau...

tieuthu_rose
16-09-2005, 05:30 PM
khúc niệm cuối, cũng là giọt nước mắt cuối em dành cho anh. Singout, giọt nước mắt em lăng daì trên má, trong đầu những dòng chữ chia tay ôi sao nó cứ ở đó, ko nhớ ,ko thương anh nưã, em đã từng hưá như thế, em không khóc anh ah, nhưng nước mưa làm em rát mắt quá, nước mắt em đành lăn ra. đau lắm anh ah................................................ ........

Tommy Nguyễn
26-09-2005, 11:17 AM
Vứt béng đi nhé , cái mớ kỷ niệm hỗn độn giữa bóng hình em và hàng ngàn câu hỏi vẩn vơ chẳng bao giờ có lời giải . Không đủ can đảm để vứt , chắc cũng đủ can đảm để chôn chặt đi cùng thời gian chứ - TOM ơi , mi sướt mướt quá , cái lãng mạn trong mi như vậy là đủ dùng rồi
Giấc mơ trong trái tim mi chưa ... không... và sẽ chẳng bao giờ là đủ để giúp mi vượt qua những nỗi đau ngược chiều mi đâu rồi 1 ngày mi sẽ phát hiện ra mình càng chạy càng xa .....
Mi đã bắt đầu thích dùng dấu " .... " , có phải giờ đây mi đã hiểu , rồi thì cũng có lúc người ta phải đứng giữa những ngã ba , ngã tư , không biết đi đường nào , không biết sẽ về đâu ??? Tom ah , trong từ điển của mi , phải chăng giờ đây đã có 2 chữ " Lửng lơ "

phonglantim
27-09-2005, 03:17 AM
"Vứt béng đi nhé" Tưởng rằng dễ vứt vậy sao?Nói là vứt song thử hỏi mình có thể vứt nổi không hay cố vứt rồi lại càng đau khổ,càng bị dằn vặt thêm?Cuộc đời là vậy!Có những điều tưởng chừng như đơn giản song lại chẳng đơn giản chút nào.Có những chuyện mình tưởng sẽ làm được theo ý mình song lại chẳng dễ dàng như mình nghĩ.Chỉ có điều làm sao để chôn sâu kí ức trong lòng mình mà thôi

forever love
28-09-2005, 10:38 PM
một kỉ niệm khiến cho con người ta k thể quên dc

baby_khocnhe
29-09-2005, 12:36 AM
hoài niệm về anh.....về kĩ niệm xưa, lòng em đau nhói , làm sao em cóa thể wen anh......và giờ đây cóa lẽ anh đang rất hạnh phúc , hạnh phúc bên hạnh phúc mới của anh......nhưng cóa 1 diều em chắc rằng người ấy sẽ ko bao dzờ iu anh bằng em !!!!!!!!

oxkho_iu_bxngoc
29-09-2005, 01:06 AM
Hoài niệm cuối uh ..... hoài niệm mãi mãi là hoài niệm khg bao giờ có cuối cùng ...... tâm trạng mình cũng như bạn ........ mình đang cố gắng hoài niệm đây ..... có những điều , nhứng câu hỏi bạn khg cần biết tommy à ....... biết nhìu chỉ tổ lảm trạch , lòng chỉ làm đau ,lòng nhau thêm thôi ...... mình thà khg biết , nhưng mình đã biết tất cả ...... chỉ chút thêm đau thương ..... chút thêm muộn phiền , sống chẳng được chết chẳng xong ....... hoài niệm hảy để nó là hoài niệm ...... tình yêu vẫn còn kỷ niệm vẩn đấy nhưng người xưa thì khg còn , đôi khì ngược dòng quá khừ tìm cho mình 1 chút hoài niệm để tiếp tục sống ......
rượu giết ta say ngày mai ta tinh
tình giết ta ta chêt liệm giữa ngàn thu

Jackson
29-09-2005, 02:50 AM
tại sao lại ko là "hoài niệm cuối " được chứ.Đó sẽ là niệm khúc cuối khi người đó muốn quên đi tất cả, muốn bỏ lại sau lưng tất cả những gì mà người đó cho là hoài niệm để rồi người đó ngẩng cao đầu bước tiếp trên con đường sự nghiệp , tình yêu, để rồi ko bao giờ còn phải nhìn lại một kỷ niệm buồn.

Tình Nhat Phai
29-09-2005, 02:53 AM
Hay thiệt lâu quá ko dzô box này mọi ngừi vít thịt hay & thực tế lắm

oxkho_iu_bxngoc
29-09-2005, 04:33 AM
hihi ..... cái này khg biết nhưng với tommy chắc khg phải là hoài niệm cuối :) ...... tiên khg mua được hạnh phúc và người mình yêu

Jackson
29-09-2005, 05:08 AM
Ở đây đâu có ai hiểu Tommy bằng tôi, và tôi tin vào "niệm khúc cuối" của Tommy.Tom ko bao giờ nghĩ đến việc dùng tiên để mua được hạnh phúc hay bất cứ người nào.Trong tình yêu của Tom, hai người đến với nhau một cách trong sáng và thực lòng, ko vụ lợi.

oxkho_iu_bxngoc
29-09-2005, 05:15 AM
:D có ai nói vụ lợi đâu ..... chán jack qua' :D hiểu sai rồi .......

Jackson
29-09-2005, 04:31 PM
cũng có thể là Jack hiểu sai, nhưng mình tin vào "niệm khúc cuối" của Tom

oxkho_iu_bxngoc
29-09-2005, 10:31 PM
niệm khúc của tommy chắc là tình yêu cuối cùng hả jack .....

Jackson
01-10-2005, 08:08 AM
ko phải tinh yêu cuối cùng mà là những giọt nước mắt cuối cùng cho một cuộc tình khó quên.để rồi ko bao giờ những giọt nước mắt còn phải rơi cho cuộc tỉnh đó nữa, để nó trôi vào quên lãng.

Trai_BT
01-10-2005, 12:05 PM
hi
Cái quái gì đây