PDA

Xem đầy đủ chức năng : Buồn.......

phonglantim
08-09-2005, 05:29 AM
Buồn!
Đã bảo không mở cái nick đó tại sao nó lại cứ mở?Sao nó cứ thích ngóng thích trông một cái gì đó thế nhỉ?Chỉ là vô vọng thôi mà!Tại sao nó không thể quên được kí ức,không thể để những kỉ niệm đó trôi đi cùng năm tháng?Nó tự dắn vặt như vậy liệu có được gì chứ?Chỉ làm cho nó thêm đau khổ,thêm day dứt mà thôi.
Chiều nay, sau bao nhiêu chuyện không vui nó lại lên net,định lên để viết thơ,viết tâm sự nhưng bất giác nó lại mở nick.....cái nick mà nó thầm nhủ sẽ không bao giờ đọng đén nữa.Ông trời sao lại trêu ngươi nó thé nhỉ.Nó gặp anh!Gặp để mà làm gì,đang tính out tự nhiên một nụ cười xuất hiện.Nó chẳng nói gì...im lặng.Out!NÓ chẳng muốn nói chuyện,thậm chí chẳng thèm nhìn anh nữa.NHưng từ lúc đó nó chẳng biết làm gì,nó ra,nó lang thang,nó quên hết những dự định mà nó đã định làm.Anh là cái gì chứ?Sao cứ ám ảnh trong lòng nó mãi thế?

Dzép Lào
08-09-2005, 05:46 AM
Đơn giản lắm thôi ... Nó Yêu Anh :)

Nếu thời gian có way trở lại ... Liệu nó vẫn yêu anh ?

Đôi khi , đừng cố quên mah hãy để cho Kỉ Niệm ngủ yên một góc nào đó ...
Giống như người say , càng say càng tỉnh ... Cố quên lại càng thấy nhớ ...

phonglantim
09-09-2005, 04:24 AM
Vẫn muốn quên,vẫn muốn xóa nhòa kí ức,vẫn muốn vứt bỏ tất cả...song lòng nó vẫn thổn thức một nỗi niềm khó tả?Quên ư?chẳng thể được.Nhớ ư?Nhớ để làm gì?Trong lòng nó giờ là bao nhiêu nõi khúc mắc,khúc mắc thật khó tả

Kitty
09-09-2005, 04:42 AM
nếu bạn cảm thấy mình ko đủ tự tin để quên người đó thì đừng cố quên làm gì ? .....có những cái ko phải cứ cố là được.....cứ để thời gian trôi qua rồi mọi thứ cũng sẽ dần nguôi ngoai...ít nhất là mình cũng ko phải buồn dzầu như bi giờ..

phonglantim
09-09-2005, 04:47 AM
Những chuyện cũ,những nỗi buồn chẳn thể nào quên trong chốc lát,nhưng chẳng hiểu sao ta cứ cố quên đi tất cả thì dường như nó lại càng dằn vặt trong lòng ta.Nếu một mai muốn giũ bỏ quá khứ,muốn quên hết tất cả hỏi nó phải làm gì bây giờ?

Kitty
09-09-2005, 05:05 AM
phonglantim à ! bạn đã bao giờ nghe bài hát nè chưa ?
Tình yêu trái đắng lời ngọt ngào tiếng yêu hôm nào.Cho lòng ta say,say trong bao giấc mơ êm đềm.Vẫn biết yêu nhiều cay đắng tình đó vẫn in sâu vào tim.Xin quên anh,quên đi hết như chưa bao giờ....Người yêu hỡi ! xin đùng đến trong giấc mộng đêm cho tim nhói thêm.Anh ra đi bao tháng năm trôi qua ngày từng ngày băng giá.Làm sao quên được anh...?....Hỡi anh ! người yêu không chung ước mơ.Trong nhân gian đâu ai thấu cho tim đau này......
bạn thấy lời bài hát nè có hay ko ? bạn hãy để lòng mình thoải mái....ko cần phải gượng ép gì đâu...bởi vì, đôi khi nó sẽ có tác dụng ngược lại...

phonglantim
09-09-2005, 05:11 AM
Chẳng thể nào gượng ép được nhưng tự nhiên nó cứ ùa về trong lòng ta khiến cho ta day dứt mãi.Ngày mai....nó vẫn tin có ngày mai nó sẽ quên tất cả nhưng đó chỉ là ảo vọng.chẳng thể nào .....mọi chuyện chỉ có thế...nó đã khóc,khóc nhiều lắm,chưa bao giờ nó khóc nhiều như vậy.Chẳng ai biết cả,trừ nó.Bề ngoài nó vẫn là một con bé vui vẻ,yêu đời,luôn cười,luôn đi chọc phá người khác.Có ai biết được rằng nó đang cố đi tìm cho mình một niềm vui vẻ nhằm quên đi những kỉ niệm ngày nào.Có ai hiểu....ai hiểu cho nó không?

Kitty
09-09-2005, 05:41 AM
có lẽ là kitty hiểu.....PL bít seo hong ? Hiện tại KT cũng trong tâm trạng như PL nè......Hãy tin là mình có đủ khả năng vượt qua.....cho dù ngày mai có người đó hay ko thì mình vẫn phải thật vững vàng để khi người đó nhìn lại mình người đó sẽ ko cảm thấy thất vọng vì đã đến với một đứa con gái yếu đuối.....Kỉ niệm đẹp bạn hãy giữ cho riêng mình thui......Có lẽ người ra đi ít khi quay trở lại lém....thiệt là phũ phàng phải hong....????.....

phonglantim
09-09-2005, 05:45 AM
Vậy ra kitty cũng đang trong tâm trạng buồn hả?Thực ra cũng chẳng mong người ta quay lại làm chi bởi có quay lại thì tình cảm cũng chẳng được như xưa.Chỉ tiếc rằng mình đã quá tin tưởng,đã quá khờ khạo mà thôi.Hãy xem như đây là nài học,là một kỉ niệm đẹp mà mình đã trải qua

Kitty
09-09-2005, 06:11 AM
đúng như vậy...Cuối cùng thì PL lại là PL gòi á......thế mới đúng con gái chứ.....hihiiiiiiiiii..........

phonglantim
10-09-2005, 02:53 AM
PL thì mãi là PL,làm sao là ngừi khác được hả KT:D

Chanh Chua
10-09-2005, 10:02 PM
có những khi biết là vô vọng nhưn con người ta vẫn nuôi hy vọng.......vẫn cứ chờ vẫn cứ đợi.......tại sao nhỉ .......:?......tại vì người ta đã biết nhớ....người ta đã biết đợi chờ và thế là người ta đã biết yêu.
Chính ví yêu nên ngưới ta mới nuôi hy vọng dú hy vọng có là mong manh........

phonglantim
10-09-2005, 10:32 PM
Hi vọng mong manh...hi vọng về một điều gì đó????chính người đó cũng chẳng biết nữa....chỉ biết rằng có niềm hi vọng đó thì nó cảm thấy vui vẻ hơn mà thôi...

Kitty
10-09-2005, 11:22 PM
nói đi nói lại dòng dzo mụt hùi......gòi lại quay về điểm xuất phát giống như Chanh chua nói về hy vọng......Hình như kt đã nói rất nhiều nhưng cuối cùng lại trở về đúng những điều như chanh đã nói...hy vọng.....dù hy vọng mong manh.....hoặc....hy vọng chỉ để nuôi sống trái tim mình....hic......

phonglantim
10-09-2005, 11:25 PM
Thoai!HEm cóa nói nhìu dzìa cí hi dzọng nữa...Ai muốn hi vọng thì cứ tiếp tục đi ....nếu như hi vọng đó làm cho người ta thấy vui vẻ hơn thì tội gì không hi vọng,không ước mơ một lần

Chanh Chua
11-09-2005, 07:39 PM
ai mà kg có được quyền ước mơ nhỉ........... tại sao ta lại kg ước mơ.........hãy cứ ước mơ đi rồi biết đâu ước mơ sẽ thành sự thật.......điều có thể xãy ra mà ....

phonglantim
12-09-2005, 04:49 AM
THía bi chừ Sp đang mơ ước cí chi rưa? có phải mơ ước được dzô chùa hem?:D

Chanh Chua
13-09-2005, 04:38 AM
chớ koàn rì nữa ....dzô chùa choa en phẹn.....:plz: mô phật......

phonglantim
13-09-2005, 04:43 AM
Hé,sf lên chùa thì lên 1 mình hén,ĐT ở lại kòn i kua chai:D