PDA

Xem đầy đủ chức năng : Khi yêu xin hãy thật lòng

chickenrun1984
08-09-2005, 02:11 AM
Tại sao khi yêu chúng ta nên yêu thật lòng.Vâng.Khi yêu xin hãy yêu bằng cả con tim mình , đừng lừa dối tình cảm của nhau.Và đừng làm người mình yêu phải tổn thương bởi vì nếu như ta không muốn mình bị tổn thương thì chắc chắn người khác cũng không muốn bị tổn thương.Yêu thật lòng để khi một trong hai người phải ra đi thì không ai cảm thấy phải hối hận cả vì lúc đó trong họ tình yêu đó sẽ mãi là kỉ niệm đẹp..Lúc nào họ cũng ngẩng cao đầu vì mình đã yêu bằng cả con tim....... :cooll: :jerry:

Beast
08-09-2005, 03:06 AM
Có thật là khi yêu thật lòng thì chia tay ko ai phải hối hận ko,có thật là khi yêu thật lòng thì trong nhau lúc nào cũng là kỉ niệm đẹp ko,có thật là yêu thật lòng thì lúc nào cũng ngẩng cao đầu vì mình đã yêu = ca con tim ko................................................ ..........
theo tôi thì ko phải như thế :(

BrightRain
08-09-2005, 06:54 AM
Sao lại không phải như thế vậy Beast.Yêu....chúng ta nên yêu thật lòng mới cảm nhận được hết tất cả cảm giác mà TY đem lại dù TY không phải chỉ đem đến cho chúng ta toàn hạnh phúc.Có yêu thật lòng thì mới có kỉ niệm đẹp bởi kỉ niệm đẹp là kỉ niệm luôn khắc trong tim.Có yêu thật lòng thì chúng ta mới không bị ray rứt,dù sau này có thế nào c húng ta vẫn ngẩng cao đầu mà.....đợi một tình yêu khác xứng đáng hơn.

_gIrl-pHoT-dOi_
08-09-2005, 07:30 PM
Tình yêu ko có chỗ cho lừa dối và những vị kỉ cá nhân.Nếu ko thể yêu bằng cả trái tim thì xin lỗi ko thể gọi đó là TY
Có thể ăn nửa bữa,ngủ nửa đêm
Nhưng ko thể yêu bằng nửa trái tim

tinhphieulang7574
08-09-2005, 07:56 PM
mình nghĩ là khi mình yêu phải thực lòng và yêu trọn cả con tim " nhưng trong tình yêu phải có lòng khoan dung độ lương " tưc là mình phải tha thứ cho thứ cho người kia khi bị sai lầm

forever love
08-09-2005, 11:25 PM
dúng là khi yêu thì phải yêu thật lòng dó và còn phải tin tưởng vào người mỉnh yêu

loinoihaybatdaututraitim
09-09-2005, 01:15 AM
đúng vậy đó... yêu mà không thật lòng thì ai bảo là yêu nhỉ... chỉ gọi là có cảm tình thôi... còn nếu mà gọi là yêu thì chắc là tào lao roài...

bigbangs
09-09-2005, 01:52 AM
yêu thì đừng vì mình mà hãy vì người mình yêu bạn ạ

BrightRain
10-09-2005, 01:02 AM
Yêu thì nên vì người mình yêu.Nói thì dễ thử hỏi trên đời có mấy ai làm được???

Băng Tước
10-09-2005, 02:27 AM
Có tui làm được nè !!

hahoa
10-09-2005, 09:09 AM
Tình yêu ko có chỗ cho lừa dối và những vị kỉ cá nhân.Nếu ko thể yêu bằng cả trái tim thì xin lỗi ko thể gọi đó là TY
Có thể ăn nửa bữa,ngủ nửa đêm
Nhưng ko thể yêu bằng nửa trái tim

loinoihaybatdaututraitim
11-09-2005, 02:35 AM
nói yêu thật lòng thì dường như ai cũng muốn... nhưng mà mình nên nghĩ ... hãy giữ một cái gì đó thật bí ẩn... hãy nói tránh về một cái gì đó về mình... không chừng lại làm người ấy vui và thích khám phá... hi hi.. nhưng mà đừng đem chuyện tày trời mà nói dóc nghen... tiêu tán đường tình yêu của mình liền...

chickenrun1984
11-09-2005, 07:17 AM
Yêu thì nên vì người mình yêu.Nói thì dễ thử hỏi trên đời có mấy ai làm được???
Tại sao lại không nhỉ.Thiếu gì người nào .Tui nghĩ ai cũng có thể làm được điều đó nếu mình yêu bằng cả trái tim.
------------------------------------------------------------------------------------------------------
Hãy cùng nhau xây lâu đài trên cát bằng tình yêu của gió,sụ chung thủy của biển,và băng hai con tim đang hòa cùng nhịp đập.

bigbangs
12-09-2005, 12:31 AM
đúng đóa nhưng những người yêu được cả bằng trái tim rất ít bạn ạ

quietboy
27-09-2005, 08:49 PM
Có người yêu thì hạnh phúc; có người yêu thì đau khổ. Nhưng dù đau khổ hay hạnh phúc thì con người vẫn muốn yêu. Tình yêu vì thế mà tồn tại. Con người không thể sống mà không yêu. Hàng nghìn năm nay con người đã sống và đã yêu - yêu thật lòng chứ không phải giả. Thế mà đã có không biết bao nhiêu là tình yêu giả. Cái giả mà rất thật trong đời. Sự giả trá đó lúc biết được thì làm khổ lòng nhau biết bao nhiêu mà kể. Người giả, người thật nhìn nhau lúc bấy giờ ngỡ ngàng không biết thế nào nói được. Người thật thì nằm bệnh, người giả thì nói, cười huyên thuyên. Ðời sống vốn không bất công. Người giả trong tình yêu thế nào cũng thiệt. Người thật thế nào cũng được đền bù.

forever love
27-09-2005, 10:11 PM
bạn nói rất dnug ở hiền thì sẻ gặp lành thôi gieo giông thì sẽ gặp bão