PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nếp gấp

Lost.
07-09-2005, 09:19 PM
Vẫn là một ngày đi qua như thế
Vẫn buổi chiều cho rực rỡ hoàng hôn
Trên con đừơng vòng xe thấy chậm hơn
Không vội vã không rối lòng như thể....

........

Đây là bài thơ đầu tiên mình vào diễn đàn , và cũng là ngày đầu tiên mình đăng ký tạm trú tạm vắng ở đây ngày 7/9 3 năm trước , tự dưng ngồi rà lại những ngày xưa của mình - thấy rất chi là ....vô kỷ luật :D
Mem mới vào diễn đàn mà có biết gì đâu, thành ra cũng có nhiều ng mình thông cảm với họ lắm, vì cũng giống mình hồi xưa :cr:

Nghĩ lại buồn cười , mà cũng buồn buồn sao sao ....

Cũng lâu lâu rồi đấy nhỉ !!!!

TLH
05-09-2008, 05:32 AM
Nghe thiên hạ đồn có đứa réo tên mềnh :-" , tên mềnh đâu fải là của ko đâu mà ai réo cũng được nhể :-" , dzả lệ phí gọi tên đê :-"

Thề với cái đứa ở trên , mềnh cũng bị tương tự như nó, v thì nghĩ là ấy rùi cơ mà c thì mò mãi ko ra :so_funny: , giờ thì êm đã hểu :so_funny:

22/9 có ứa lào ngược dzìa HN chơi ko nhể :nhi:

:nhi:

:dan: :dan:

Hông biết hỏi ứa lào cơ mờ mềnh trả lời đại =)) 22/9 hông biết có ứa lào ngược dzề HN hông chứ ứa này thì hông :nhi:

:gian::gian: ẩy mỗi ứa 1 fát ngã dúi dụi - chẳng có ứa lào mới ứa lào nhá

Lost.
05-09-2008, 09:49 AM
"Ngày hôm qua, gió lãng quên bên đời thổi mãi " (http://source.svvn.net/musica/music_yeuamnhac.com/VPop/Q/Quang%20Dung/Quang%20Dung%20-%20Hoa%20Co%20Vang%20Noi%20Ay/08%20Ngay%20Khong%20Ten%20(Viet%20Anh).mp3)

Ai rồi cũng có những ngày hôm qua như thế
Quanh đây mình chợt vấp phải những điều gì đó rất khắc khoải ,tưởng như có thể nhìn rất rõ những nỗi buồn kia..
nhưng không muốn nói điều gì cả , đơn giản là hình như sẽ không điều gì nữa có ý nghĩa hơn bằng những giây phút 1 mình - họ đang trải qua cái cảm giác của mình ngày xưa - nó rất tệ nó rất....... đau .
Đó là một sự thương tổn mà không phải "dòng thời gian trắng bên đời" nào cũng có thể làm cho nó dễ chịu được....
Nhưng
"Trốn đi đâu được nỗi buồn"

Sẽ là một ngày nào đấy - dù chưa biết là ngày nào cả - tin tưởng nhé - điều đó quan trọng hơn những gì đang cảm thấy....

"hạnh phúc có long lanh như màu nước mắt"

Muốn nói thật nhiều điều với những nỗi buồn kia......
Những điều mà ko dễ dàng để chấp nhận được ở hiện tại.....

Nhất là khi đọc được những cái cảm giác của một đứa khi nói : là những day dứt những điều còn băn khoăn chỉ cần được giải toả để thôi phân vân và đắn đo - những điều mà mình đã từng trải qua....điều đó là có thật !

Giá như mỗi thứ bớt đi 1 chút.....
Nỗi đau ngắn hơn - hay chỉ cần biết đơn giàn rằng : Có những nỗi đau không phải giấc mơ !!!

Lost.
06-09-2008, 12:59 AM
Chẳng biết mình sẽ làm gì cho cuối tuần nữa...
Ra vào - vật vờ - đọc mấy bài viết ở Kênh 14 , nghe vài bài hát cũ....
Tìm kiếm vài điều gì đó ở những người quen....rồi ngẫm nghĩ...rồi lại chờ đợi ở chính mình một cái gì đó.....
Thèm những khác biệt , lạ lẫm....

Cái phone không nghe vào tai đặt treo hờ hững trên vai....cái tiếng nhạc nhẹ đều đều cùng cái tiếng mưa - não nùng vô hạn.....

Mưa suốt từ sáng , cả nhà đi vắng cả , sáng lại làm cái nhiệm vụ lập cập xuống đóng cửa trong cửa ngoài rồi lại treo lên giường ngủ tiếp - lúc ấy trời mưa rất lớn.
Đt của ai kia hết pin chẳng liên lạc được , không biết đã về đến nơi chưa....

Trời thì vẫn mưa....
Và hình như mình lại đang nghĩ đền điều gì đó không mang chiều hướng tích cực
Nhưng dù sao cũng đang cảm thấy rất nhẹ , không nặng nề hay không muốn bận tâm để lại nặng nề nữa....
Uh thì thôi vậy - đến đâu thì sẽ đến , mà đến đâu cũng đc !!!!

Như câu chuyện của chúng ta người nhỉ - chẳng biết nó sẽ thế nào - sẽ đến đâu nữa.
Không muốn coi nó như một cuộc chơi nguy hiểm đâu - nhưng cũng đang thấy mình mạo hiểm , cho một ván bài mà sẽ chẳng có gì hết, nếu như.....

Đang vui hay buồn nhỉ ?!

Thở dài chỉ là thói quen thôi , à uh.

Lost.
06-09-2008, 11:03 AM
Tính ở thời điểm hiện tại là khoảng gần 12hAM thì dưới nhà mình đang có một lốc lũ nhỏ - thật ra là kéo mỗi nhỏ Hương sang thôi - thế nào mà - những 3 cái "em mới" rào rào......

Thế là sau buổi sinh nhật cười quặn ruột thì kéo theo lũ nhỏ về nhà....
Không nhầm thì cái H đang hù lũ trẻ theo kiểu bác......Ngọc Ngạn =))

Bữa sinh nhật đơn giản với một đống phim bỏng ngô nứơc ngọt hạt hướng dương rồi cắt bánh kem và sau cùng là chọc bóng xem câu đố và lấy quà.....mình bốc vào câu "nửa trên là kẻ ăn chay nửa dưới là một trái cây rành rành - là chữ gì ?"....mãi thì cũng đoán ra hic hic.....(đố mọi ng biết là chữ gì :cr: )
phần thưởng là 1 cái cặp tóc đẹp cực :3nhay:
ai bảo đi sinh nhật thì chỉ phải tặng quà mà không đc nhận quà nào :dance: hí hí

--------------------------

Yêu dấu về rồi - khổ thân - cả ngày cứ chạy như công nông - chắc là mệt lắm , đt lại còn hỏng nữa chứ , lúc đang ở nhà Hương thấy gọi nói là vừa về dặn xong thì nt luôn , thế mà lúc về nt xong chẳng thấy tăm tích đâu nữa , chắc mệt quá ngủ rồi ^.^
Hâm hâm hâm :-"

--------------

Thôi đi xuống xem tụi nhỏ nó quậy gì rồi - chắc đêm nay khỏi ngủ quá =]]

E-M
07-09-2008, 03:14 AM

Những điều trải qua
Đó là con người mình
Đó là cái cảm giác rất cũ cho một vấn đề tương tự - và hình như nó ở sẵn bên trong cứ trực chờ rồi thoát ra thôi.
Đằng sau nhưng nụ cười những tiếng nói và đằng sau tất cả những gì tốt nhất là ......tất cả những gì tệ nhất !

Như một bức vẽ vơì những sọc kẻ ca rô - đôi lúc thấy nó tổng thể rất hài hoà rất gắn khít - thế mà nhiều khi man dại thế nào mà lại cứ nhìn vào những ô nhỏ riêng rẽ - đơn độc và trống hoác....

Dạo này mình thích nhiều màu sắc - không còn hay chỉ chọn riêng vào một màu nào đó cố định nữa - nên gần đây nếu bắt gặp những trắc nghiệm vui vui nào mà có liên quan đến màu sắc cái là bắt đầu ngồi....cười chính mình vì chẳng biết mình thích maù nào nữa - nhìn màu nào cũng thích cũng thấy nó được được cả =]]
Ăn vận giờ cũng chẳng còn tông riêng gì hết - cứ chọn đại màu nào cũng mặc tuốt - mà khổ mặc màu nào cũng thấy........ hợp cả :-" =]]
Nẫu nề !!!!

Sự thật là đang thấy rất oải , và mệt - thật đấy ! :3nhay:

-----------------------

Rất nhiều nỗi nhớ - rất nhiều yêu thương......

và cũng rất nhiều......nhiều thứ !

À có một sự woooaaa rất vô duyên là hôm nay ra đường nhìn cái nắng mùa thu mềm mềm óng óng xinh xinh và đẹp đẹp
:thatall:

bibo_bobi
08-09-2008, 08:51 AM
8-9-2008
Hey ! mấy hôm rồi mới lại vào viết. Thực ra thì có nhìu điều muốn viết lám nhưng khổ nỗi ko bít viết từ đâu? bắt đầu từ cái j. khổ ! thì ng ta ít chữ nên ko bít chắt lọc những cái mún nói mà. nên nhìu lúc onl định vít cái j đó , ngồi nghĩ 1 lát rùi lại quyết định ko vít vì ko bít vít cái j.

Uhm hôm nay như mọi hôm khác ,vẫn vào công ty , vẫn ngồi ngáp , ngáp chán rồi ra phơi nắng. và tất nhiên như 1 lẽ đương nhiên là luôn nhớ v nữa. Chả bít lúc nãy v nhá máy làm gì định nt lại nhưng lại thôi. chắc là v nhắc lên onl vít NK để đọc ấy mà. thế là ale hấp chạy về bỏ mặc thằng bạn lơ ngơ chả bít mình đi đâu. Hôm nay ngẫu hứng nt " Anh vẫn yêu em mãi ngàn năm " thế là vc mình lại có 1 khúc song ca = tin nhắn ca khúc YMNN với những trích dẫn đầy tình tứ :D ( Dù ngày nắng hay ngày mưa vẫn yêu em như ngày xưa....)
Vẫn nhớ như in buổi tối hôm SN H vc đã có 1 đêm nói chuyện đến sáng với biết bao nhiu tâm trạng. vui buồn có , khóc cười có. và kết thúc khi có 1 ng đổ máu ( máu cam nhá b-( ) nhưng tụi mình đã hiểu nhau hơn rùi nhỉ? uhm hi vọng sẽ có nhìu những buổi nói chuyện như vậy nữa ( nhưng phải vẫn còn hạn talk24 nhá)
hjhjh thui hôm nay viết thế thôi đã mai vít típ v nhá. bh anh out đây , về a sẽ nt liền cho vy nhá. bít là v hôm nay nhìu tâm trag lắm. đêm nay mình lại sẽ ngồi bên nhau nhé , v lại vẫn sẽ ko ngại ngùng dựa vào 2 bờ vai bị cắn te tua đâu nhỉ :D

Lost.
09-09-2008, 12:57 AM
Hôm qua kêu ng ta dạo này viết ít hơn hồi xưa , hơ
Người ta vẫn viết thế - vẫn đều đặn than thở như thế chứ có ít đâu mà.
Hoạ nếu có thì cũng chỉ vì bây giờ có cái lỗ tai để hét vào rồi cho nên là giải toả đc nhiều thứ chẳng cần lên đây than thở nữa - hí hí hí :cr:

Ôi gần đây mình ngủ rất chi là điên , ngủ khỏi cần ăn uống gì luôn - cũng không thức khuya lắm..... chỉ thức khuya .....bình thường =))
Như hôm nay dậy, xuống mẹ bảo :chưa có cơm tối đâu con ngủ tiếp đi. Nhìn đồng hồ , cũng giật mình rồi tự lẩm bẩm : uầy ,công nhận mình ngủ khiếp thật. Rồi vào oánh răng rửa mặt mà vẫn còn ngáp độ chục cái tiếc rẻ nữa =))
Lại vừa rồi đọc đc ở đâu nói là lúc thì không ngủ được lúc thì ngủ li bì thì là dấu hiện của sì trét - ẹc ẹc.....sì trét là bệnh kinh niên của mình rồi chứ có phải bi giờ mới có đâu :xao: =))

Dạo này lại bắt đầu đau đầu trở lại - có lẽ tại thời tiết dở hơi....khó chịu nhỉ !

------------------

Chiều nay có người theo đoàn đi công tác vài hôm nhỉ , ngoan nhá tự chăm sóc đấy nhá.
Và chăm chỉ chiụ khó nữa chứ , yêu kưng :hug:

Àh hôm qua ngươì ta biết vì sao kưng thẫn thờ với lị là "buồn mà chẳng biết vì sao tôi buồn" rồi".....Vì không được (hoặc không dám) đi chơi cùng người ta....hè hè hè

Lúc hỏi đi bao lâu , muốn trêu nên nói đi vài hôm cơ.....thực ra đi có mỗi 1 ngày....hôm sau còn về làm sinh nhật nữa chứ - gọi là làm thế thôi ,chắc cũng chẳng bày vẽ thêm gì nữa....
Thế mà kêu buồn này nọ - hâm , dở hơi , thần kinh , thiều năng.....
Cái lúc sau đọc tn thấy thương ghê..... thương cả 2 đứa hâm cơ.
Đứa nào cũng ngốc - ngốc ngay từ đầu !!!!

Buồn cười nhể :D

------------
Hôm qua cũng nói với phụ huynh là tuần sau đi HP , ôh mà phụ huynh không nói gì đâu nhé - sướng ghê :3nhay:

Lost.
09-09-2008, 09:04 AM
Bỗng dưng thấy chán , àh phải nói là - dạo này mình thường xuyên có cảm giác bỗng dưng thấy chán
=)
Hay đến 1 lúc nào đấy thì mọi thứ đều sẽ phải như thế.....

Đến lúc chẳng còn muốn biết gì nữa - cái cảm giác cố gắng làm cái gì đó mà như thể vô nghĩa vô hình !!!!

Rất mệt để chạy theo nhau , không biết thế sao , hay là thôi cứ chạy 1 mình nhỉ , sẽ đỡ hơn là cứ phải kèm theo 1 điều gì đó !
Mệt mỏi lắm đấy !

Hay là thôi chẳng quan tâm nữa - vì chẳng ai còn quá bé để cần những điều thừa thãi đó - bởi đôi khi nghĩ lại thấy mình cũng thật vô duyên hoặc đại loại thế !

Xem 1 bộ phim nó nói rằng - con người ta luôn cần cảm giác an toàn !

Lost.
10-09-2008, 09:00 AM
Đang hoàn toàn bình thường , tâm trạng đang hoàn toàn thoải mái nếu không muốn nói là cực vui - ấy thế mà tự dưng bực mình cáu chuyện không đâu vào đâu - lý do là 1 cốc nước và thằng anh trai chết tiệt !!!!
Mình xem phim Bỗng dưng muốn khóc , và chẳng vì lý do thằng anh đuổi mình xuống dưới phòng bố mẹ để một mình him vừa onl vừa nghe nhạc thì đã chẳng sao - ờ thì mình xuống dưới nhà , và khổ cái thói quen chết tiệt đi đâu cũng vác theo một cốc nước đá bên cạnh.
Rồi - cứ như thế lại tạm ổn , chẳng sao cả - thế mà thằng anh lò dò xuống laà đek gì không biết - thế là vào đá băng một phát - cả cốc nước đổ ụp vào đệm của phụ huynh - thế là từ đang yên đang lành mình bị chửi.........

Hỏi có trời nào thấu - ức chết mất !!!!!

Cáu - thế là nói lại - mình không chịu đc khi mình không làm sai mà bị nói oan - thế rồi 3 mặt 1 nhời - mọi thứ chẳng còn cái gì hay ho hơn đc nữa !!!!

Tính mình vốn là thế - không bỏ đc !!!
Cái Vân nó đc cấu tạo như thế mà , chết tiệt - tức quá đi mất !!!!

----------------------

Thật ra chuyện nó chẳng đáng để bực - lại còn với cái tâm trạng vui thì với nhiều người nó sẽ được trung tính đi - nhưng với mình thì hoàn toàn ngược lại - vui thì hẳn là chuyện vui còn bực thì lại là chuyện hoàn toàn riêng rẽ !
Nên nó giống như cái kiều bị tụt hứng - ngoặt bất ngờ - và lăn xuống dốc đột ngột - không phanh kịp !
Đấy - thế thôi

----------------------

Tự dưng người ta muốn gọi cho kưng cực nhưng tự dưng cũng chẳng hiểu sao là chẳng biết nói gì nữa , chắc nghe an ủi xong sẽ khóc quá !!!
hic - dở hơi nhờ - vả lại thì chắc kưng cũng mệt nên thôi chẳng gọi nữa , cả ngày bêu nắng chắc là mệt lắm nhỉ - chẳng có cái gì vui cả - chán chết đc !!!

mk

*pInk horizon*
10-09-2008, 09:49 AM

:bighug:

....

Cái Ú đang tức thế mà sao mình đọc NK cái Ú lại muốn cười thế này :lol: , giờ đang tưởng tượng mặt của Ú lúc này :hihi:

Lost.
11-09-2008, 09:09 AM
Muốn cắn cái Pink hấp - dạo này mình tự thấy mình rất có vẻ thú tính :so_funny: ai cũng muốn cắn , động cái là muốn cắn xé cái gì đấy :xao: Chết chết thật !!!!

Nếu mà nói thế oxy hâm sẽ lại nói mình tiêm phòng chưa , grrr :gian:

--------------
Ôi sáng nay dzời mát thế cơ mà nhì sao giờ oi oi nhỉ - đêm nay mà mưa mưa chút thì thích. Cơ mà có một điều mà không thể khác được là mình ngửi trong không khí có cái mùi gió của mủa rồi đấy , cái mùi thơm thơm đặc biệt lắm nhưng rất rất quen....
Căn bản hay hít hít hà hà cái mủi chuyển mùa lắm , nên nhận đc ra nó ^^

------------------
Sáng nay , pp hỏi thế chán ở nhà chưa ,mẹ nói chị Yến gọi bảo sắp đi làm rồi nhé , có đứa giãy nảy lên kêu sao không hết tháng 9 đi =(( - tháng này bao nhiêu kế hoạch dự định - vả lại đang mải chơi dở =(( sao lại báo tin sắp đi làm chứ =(( dã man......
Thế ai nuôi bá cô đc hả
Bố mẹ thật là tàn nhẫn :sosad:

----------------------
Oxy hâm !
Tự dưng đang chờ rep thì lại gọi.
Hôm qua người ta ức thế thì lại lăn quay ra ngủ mất , căn bản cũng hiểu là bị nốc out vì bị ép uổng =)) - không chịu đc nhiệt nên là nằm dài
Hôm nay người ta bình thường rồi thì gọi làm giề.
Lâu lắm mới có ngày hôm qua là không nói chuyện , thế mà sao thấy nó như rất lâu rồi í nhỉ :I

Chết thành thói quen thì hỏng
Làm mình quen với cái kiểu phải có người nói chuyện đêm thì liệu hồn b-(

hic hic :sosad:

Đáng nhẽ là cáu nhưng lại cứ buồn cười mới bực chứ - ghét thế , càng ngày càng ghét !
dở hơi thần kinh thiểu năng !!!!
Hôm nay không đc ngủ trước mình
Không cho ngủ trước nữa =))

*pInk horizon*
11-09-2008, 09:32 AM
Bạn là ko cố ý vào đây phá đâu nhá, nhưng lỡ bước chân vào rùi nên ko nhịn đc những suy nghĩ đang diễn ra trong đầu :so_funny:

Chết thật,may là mới chỉ đến mức "muốn" chứ "chưa cắn" ,may mà mình vào kịp thời để ngăn "thú tính" lại :so_funny:, nào, chìa bộ phận nào ra bạn tiêm cho nào:so_funny:

http://i194.photobucket.com/albums/z41/binhyen_album/55167122-T10BacsyKimTiem.gif

Rồi, giờ thì an toàn rồi,muốn cắn ai thì cắn hết lo này nọ =))

Ké NK tí nha:

Trời mưa, cả ngày nay mưa suốt không có lấy nổi một tia nắng. Đêm trở nên tối đen hơn , lại có tiếng ếch kêu nữa, dù đây chẳng có lấy 1 cánh đồng ( nỏ biết nó trốn đâu mà kêu to nữa chứ :meo:) , thấy sờ sợ. Đêm qua ko dám ngủ rồi ,chắc đêm nay cũng ko ngoại lệ ,tí nữa có mưa to như đêm qua ko nhỉ? Cho cái Ú mưa ở đây đấy :Sr:

p/s1 : Mũi iem thính thế, thế đố iem ở đây mưa có mùi j :so_funny:
p/s 2: Hé hé, iem nại đi nàm rùi :cungly:
p/s3: Iem càng ngày càng "ác" đấy :so_funny:

Lost.
12-09-2008, 11:50 PM
Hôm qua có uống 1 chút mà sao hôm nay nhức đầu kinh - khổ , cái tuổi nó đuổi xuân đi mà :meo: già cả dần dần rồi , ngẫm cứ buồn hết cả người :rain: hic hic...

=))

Uầy vừa đọc mý bài viết trong hht - đang đọc hay tự dưng nhiều thân chủ cho cái mặt cười :) <--- này vào bài viết mình lặp tức chuyển hướng cảm xúc một nhát ngược chiều luôn !!!!

Khó chiụ với cái icon í cực cực cực kỳ - nhắc ,lại nhớ bao nhiêu vụ - những người chỉ biết qua blog mình thôi - thấy cái nick yahoo mình gài trên đó mới nhảy vào nói chuyện này nọ - nói đc vài câu, chẳng hiểu sao cứ thấy sài :) <-- này, 1,2 lần không sao, nhưng khoảng hơn 3 lần là i như rằng mình sẽ có lý do không nói chuyện nữa.
Chẳng phải kiêu hay đại loại thế - chỉ đơn giản là khi nói chuyện mà cứ thấy cái icon đó là cái hứng thú nói chuyện bị giảm đột ngột - thà rằng cứ cười vô duyên nhe hết hàm http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/4.gif<--- này này , hay cười man rợ cái kiểu http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/19.gif<-- này...... hoặc gì gì gì cũng được miễn là đừng cười :)<--- thế - nhìn sao sao ế, mà chốt 1 câu là mình ghét cái nụ cười ấy!!!!! http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/30.gif

Ngày mai mới trung thu nhỉ - ngày mai rước đèn nó mới ý nghĩa nhể - ngày mai đốt nến cho cái đèn lồng xếp - đốt hết trung thu hết nến ma chắc còn ngứa tay chắc sẽ chuyển qua đốt cả cái đèn quá =)) (đốt xong đi khoe thế nào mình cũng bị ẩy :gian: ) =))

Sáng thì trời se se mát mát , đến trưa trưa thì oi oi....thời tiết như dở hơi >,<

-------------------------

Sáng nay có kẻ điên - mình mà kích đểu vài câu nữa chắc phóng từ NĐ về - nói là nói thế thôi - chỉ được cái to còi mà còi chẳng hề to :-" Biết quá mà !!!
Cơ mà cái lúc ý kiến kêu về rồi đi lên chợ đêm mua đồ trung thu - thì tự dưng mình cũng thấy khả thi, cũng muốn nói : uh hay là về đi !!!!

Mà thôi - không nhắc đến vấn đề này nữa !
Nhắc chỉ thấy thở dài và ngậm ngùi thêm.
Chẹp !!!

Cái đống đèn này ứ có màu xanh lá của mình - ứ đẹp :dapcom:

Lost.
13-09-2008, 08:37 PM

Tối qua về cũng chẳng muộn cơ mà về là đã dính luôn cái đt rồi nên là chẳng mó máy kể lể than thở gì đc.....

Eo lần đầu đi vào chỗ đông nghẹt người đó với 1 người sợ quá cơ - thế là thôi - xềnh xệch lôi nhau ra khỏi cái đám hỗn loạn ấy - đến nghẹt thở !!!!
Ngày xưa cũng đã từng nghĩ và không biết sẽ đi cùng ai đến những nơi như thế - sẽ rất vui - và.....uh là thế...
Cũng không rõ đc cảm xúc thế nào - nhưng vui - mà niềm vui thì không thể là giả đc - mình chỉ không bao giờ thể hiện ra là mình buồn thôi chứ không mấy đội lốt niềm vui - cho nên niềm vui luôn là 1 điều rất thật!!!

Hôm qua cũng định vào khoe với nàng Mút là cái đèn của nàng chưa được khai trương - đêm nay nó sẽ đc đập phá cùng với 2 cái đèn nữa cơ hí hí - đc đốt nến - và cũng có thể đc đốt cả cái đèn =)) nếu lúc ý quá hưng phấn và không thể kiếm soát đc hành động của mình - vả lại giăng sáng nữa mà - cho nên là có thể rất nhiều hành động phi nhân tính diễn ra lắm =))

Sờ tờ tờ của mình treo là - "đề nghị các bạn trẻ đi chơi trung thu kiểm soát đc hành động của mình" là cấm có sai sót gì =))
------------------------

Chiều nay lại gặp kưng nhỉ - hì hì..... hâm :D - mà sao cứ thích cãi nhau với mình thế nhờ :I - ờ đâu cũng tranh cãi đc - nhiều khi cáu chẳng nhẽ cắn thật cho 1 phát chết tươi :gian:
Cứ đòi mua thú bông - ng ta đã bảo không cần rồi , lúc ý mà cố mua thì lại bắt mang về đấy - chứ ng ta không vác về đâu - cho về mà ôm cho ấm :nhi: sắp mùa đông dzồy :nhi:

Đêm nay thắp đèn đi chơi :3nhay:
:5:

bibo_bobi
13-09-2008, 09:30 PM
14-9-2008
Sau 1 tuần đi làm mệt nhọc giờ lại có mặt ở đất HN rồi , hihi hay thật ,giờ cũng chẳng tin mình có quyết định bất ngờ và nhanh chóng như vậy. Tất cả ko có 1 trở ngại nào ko một chút đắn đo suy nghĩ nào :D
Sau khoảng gần 3h đi xe mình cũng đến đc nơi cần đến. Lúc ý mới bắt đâu thấy lo lo :cr: ko bít mình có đang hành động sáng suốt ko nhi? nhưng mà thôi, tặc lưỡi. chắc sẽ ổn cả thôi mờ :D

Đã bẩu mình đang đứng ở đó rồi mà cứ đi lòng vòng tìm mãi chả thấy :cry: chỉ đc cái câu giờ của ng ta là giỏi. cuối cùng thì đã nhìn thấy :D định chạy sang ngay mà cái chân cứ lo lo =)) nhìn cái cảnh cứ tranh nhau gọi nên thành ra máy đứa nào cũng báo số kia đang bận =)) lúc ý chắc cáu tiết lắm nhể :D

Rồi hít thở sâu 1 cái quyết định băng qua đường mặc cho dòng xe đang chạy ầm ầm , thế mới bít lúc ý quyết tâm thế nào. ko màn gì sống chết nữa, cũng bởi tại trước khi đi đã xác định trước rôi. dù có j cũng ko ân hận mờ. Tiếc là lúc ý lại bắt ng ta sang bên kia đường nên lúc ý mới ko cùng đường ko thì ng ta còn định cố tình lượn lờ trước mặt xem có nhận ra ko cơ. dù bít sẽ chả nhận ra đâu :D

Rồi mọi việc theo đúng kế hoạch, đi bộ lòng vòng. uhm ko phải lần đầu đi dạo ở đó mà sao vẫn cứ jun jun =)) thingr thoảng chỉ dám liếc mắt nhìn trộm tí :P. Có tin đc ko nhỉ? mọi thứ như 1 giấc mơ hiển hiện trước mắt là những thứ mình luôn chỉ có trong tưởng tượng. Ah uh thật đấy , đúng rồi....đúng thật rồi đây. Chả phải chỉ là những lời tự an ủi kiểu " chúng mình như đang rất gần " nữa mà thực sự là đang gần thật. gần kjnh khủng lun, thậm chí là ko phải " với tay là thấy " như mọi khi nữa.

Vẫn cái kỉu nói chuyện ấy, vẫn bạo lực và cứng đầu cứng cổ như vậy. thành ra mình cũng tự trấn an là cứ coi như đang nc đt thôi thế nên cũng khá là mạnh mồm cãi lại choe choé.

Thích lắm , vui lắm , thật đấy. Vui đến nỗi chả mún đi đâu nữa , dần dà lại dụ dỗ...hôm nay đi típ =))
Uhm thì chả mấy khi có dịp mình có quyết tâm thế này. Căn bản cũng là hôm qua định mua 1 số thứ tạm coi là quà SN sớm vì ko bít đến SN có về đc ko. nhưng mà cứ lồi lồi ko nghe cơ, cứ lôi mình đi xềnh xệch, đã bẩu ng ta ko đi đc nhanh rùi mà cứ kéo. rồi về lại kêu " toàn đi sau mình "

uhm rồi cũng đến giờ về , chả mún về tí nào :( lúc chưa mún về thì cứ đuổi về , lúc bảo về thì lại ko về. cứ thích nói ngược lại cơ , chống lại cơ. ờ mà ko thế thì đâu phải vợ mình :D

Còn tip...:cr:

Lost.
15-09-2008, 09:18 AM
Phù sau 2 ngày biệt tăm biệt tích (vì bị bắt cóc) thì cuối cùng mình cũng chạm được vào cái comp ….
Hôm qua thì về muộn – hôm nay thì té ra khỏi nhà từ sáng -mà chưa bao giờ về muộn như hôm qua đâu ý - trước chỉ là chủ nghĩa xê dịch từ 10h -10h30 buổi tối là về thôi chứ chưa bao giờ quá 11h - ấy thế mà hôm qua …ẹ ẹ

Hic, điên đời ở chỗ về nhà lại hoàn toàn không bị làm sao, mới sợ :I - vừa dắt xe con bé vừa hoảng là chẳng biết có chuyện gì đang diễn ra mà sao mọi thứ …im ắng đáng sợ thế … đã nghĩ tình hình này là thôi dzồy - từ sau là : ờ nhà ngoan con nhé
Hic hic ….

Về đốt cái đèn xếp của nàng mút cho nó gọi là trông giăng hí hí – eo nhìn thích cực luôn :X:X:X
Đáng nhẽ là sẽ thắp nó lúc ở hàng mý ý cơ nhưng quên ….
Cí đồ hâm lúc đi ăn đã hỏi trước là có ăn đc mỳ ý không rồi - lại còn to còi kêu gì cũng ăn đc , thế mà cả buổi cứ ngồi chong chong nhìn ng ta ăn, điên - mà khổ - con bé đc cái không có cái bệnh bị nhìn thì không ăn đc – nên là cứ ngồi đả nhiệt tình - nhiệt tình quá mức là còn ăn hộ cho cái đồ hâm 1 nửa đĩa – cơ mà cái dạ dày bé nên không hết đc, chứ không á … có mà 2 suất nữa cũng xong … món tủ mà …
Rồi vác nhau lên hồ ngắm người là người có gì thú vị đâu cơ chứ - lại còn diễn ra bao nhiêu thứ thú vị khác rất chi là …… abc xyz ……B-))

Cái lúc ngồi ở hồ, bé Mùa thu tím nhắn tin chúc trung thu nhưng không nói tên, mình gọi lại và không cần đoán lần thứ 2 – trúng phóc he he …

Về hơi muộn chút không bị ý kiến gì , vừa mừng vừa lo - thế là …..được đà, thế là ….sáng hôm sau, thế là
… lại tiếp tục đi nữa =))
Càng ngày càng mất nết – tình hình này là coi như hỏng hóc tổng cục rồi =))

Bắt buôn đt từ đêm đến 5h sáng - lại bắt dậy vào lúc 8h :I thần thánh à.
Hẹn chờ ở chỗ Lê Nin con bé mắt nhắm mắt mở , ngái ngủ tưởng nhìn nhầm, chưa thấy người đâu đã thấy lù lù 1 hộp quà to to , điên mất - từ hôm trước đã bảo không thích gì , mà đã mua 2 cái dây đt rồi còn gì nữa , cứ vớ vẩn !!!

Rồi la liếm trong đấy đến chiều về …..với nào là này nọ.........abc xyz ……..
Mải mê mụ mị cho lắm vào rồi là làm mất chìa khoá xe =(( khổ đời chưa cơ chứ .......hốt hết cả hoảng – đi loanh quanh tìm mà tìm vào mắt à - tìm kiểu gì khi mà từ khi vào đấy vì trời nắng, nên phải di chuyển chỗ ngổi ngót 20 lần là ít - thì biết cái ghế nào mình đã la liếm mà tìm – hic …sợ gần chết …

2 cái mặt nghệt đần mà dở khóc dở cười – lúc ý hẳn là nhìn nực cười chết thôi =))
Sau mấy người người ta mách cho chỗ sửa khoá thế là lại lọ mọ đi ra bảo họ đánh lại chìa cho , may nhá không thì á.....cũng chẳng biết nữa , mà trời xui quỷ khiến thế nào mà lúc gửi xe thằng cu lại không khoá cổ , không thì dắt xe ra bằng mắt =))

Đúng là oái oăm - cười lại khóc rồi cười ….ai bảo mải mê nghịch ngợm =)) biết dzời đất gì đâu =(

Ôi mới 2 ngày không chạm vào cái comp mà sao lắm chữ thế nhỉ =))
nghỉ giải lao:hoamat:
=))

Lost.
16-09-2008, 05:31 AM
Hôm nay sinh nhật 1 đứa hâm - nghĩ cũng áy náy khi mà mình chưa tặng đc cái gì thì đã được tặng lại - dù ngày sinh nhật còn chưa đến - nghĩ thấy tội tội thằng bé !!!!
Cơ mà ai bảo.....
Ờ thì thôi - coi như có quà rồi nhá - àh 1 gói giấy ăn còn gì nữa =)

Tí nữa cũng đến sinh nhật bé Vi - sinh cùng ngày 16/9 nhá , trùng hợp hay nhỉ ^^

Honey sinh nhật vui tuổi mới an lành , may mắn khoẻ mạnh và luôn cười đấy nghe chưa :gian:

Hôm nay ngủ gần như cả ngày - bù cho mấy ngày vừa rồi không đc giấc nào đẫy đà

Lơ đễnh và hờ hững nhiều điều xung quanh quá - hi vọng tình trạng này sớm đi qua !
Mà thôi sao cũng đc !

Lost.
23-09-2008, 01:06 AM
Sự thật thì cũng đang có cảm giác “bỗng dưng muốn khóc” thật đấy ….
Có ai như thế không nhỉ , sau những lúc vui nhất là những khi buồn nhất – vô duyên - thế mà đêm qua mình lại muốn khóc - gọi cho 1 người – chỉ muốn nói chuyện thôi - chỉ muốn nghe tiếng nói con người , vậy mà ai kia không hiểu được mình , rồi lại tranh luận những thứ vớ vẩn mà mình chẳng hể muốn nghĩ ….
Từ cái mục đích đơn giản là muốn đc chia sẻ, dù chỉ là im lặng dù chỉ là lắng nghe hơi thở hay 1 tiếng nấc thôi – sao mà khó thế - mình có quá khó để người khác có thể hiểu đc đến như thế không nhỉ ?!!!!

Cái thói quen những khi cực buồn là luôn tự đi qua , tự nguyền rủa cái gì đấy rồi quên rồi lại bt
Bây giờ là lúc đến khi cần 1 ai đó, thì cũng chỉ muốn họ cùng mình đi qua cái chặng đó - chứ không khao khát đc ai đó cố gắng lấy lực kéo ra khỏi cái vũng buồn vì như thế cũng là bất thành mà thôi . Chỉ cần 1 người im lặng và hiểu mình đang thế nào , họ sẽ biết rằng sẽ cùng mình đi qua cái thời khắc khó khăn đó !

Nhưng chẳng thể ai hiểu !
Dù mình có cố giải thích đến cùng cực những suy nghĩ nhưng tâm tư thì cũng chẳng ai hiểu đc cái con người đơn giản đến phức tạp mình !

Cái cảm giác thèm thuồng được người khác hiểu nó mới khổ sở làm sao !!!

Đã sang tuổi mới 1 ngày – cái con số 23 mình không thích – thích 22 lắm - hồi xưa chọn số thì sẽ luôn có 22 trong đó ! Nhưng đã đi qua nó rồi – nhanh nhẹn và khéo léo người ta hay bỏ qua nhiều điều của ngày hôm qua …..như mình vừa đi qua cái số 22 trọn vẹn ấy !!!

Có cái gì đấy rất buồn – mơ hồ và vội vã réo rắt …
..hoang hoảng quay ra xung quanh tìm kiếm cái gì đấy đang gọi mình khắc khổ lắm …mà chẳng thấy đâu …
Có cái gì đấy rất đau đáu ….

Tình yêu cũng cần phải học , cũng phải biết cách yêu – tinh yêu không phải cái thứ nhìn thiên hạ họ có thế nào mình cũng bắt chước để có thế ấy – tình yêu không phải là kiểu ghen tị và so sánh với người khác về những điều mình có – tình yêu là lựa chọn và không có quyền hối hận .

Tình yêu là cái mà với mình nó chỉ là thứ xa xỉ …đôi khi tưởng nó nằm trong tay nhưng hình như nó chỉ là một tờ đô la giả !!!!
Trước giờ với mình tình yêu vẫn là một phạm trù không có thật !

Ấy - vậy mà người ta vẫn cứ yêu nhau !

.March
23-09-2008, 05:12 AM
sau những lúc vui nhất là những khi buồn nhất

Chỉ cần 1 người im lặng và hiểu mình đang thế nào , họ sẽ biết rằng sẽ cùng mình đi qua cái thời khắc khó khăn đó !

Haizzzz, thiết nghĩ sao cái thời điểm này cứ làm cho con người ta cảm thấy trống thế nhỉ?...

Sau những lúc vui nhất - là những khi buồn nhất - uhm, đúng nhỉ?
chẳng phải vì một cái lí do quá cũ kĩ, chẳng phải viìmột điều gì đó gợi nhắc đến....ko cần một lời giải thích ! Có phải cái gì cũng dễ dàng giải thích đâu....

Mất rồi - tất cả !!!

Ừ thì làm lại từ đầu....chỉ mong mình có thêm được nghị lực để ko phán xét mọi thứ một cách nhanh chóng, vội vàng nữa.....

Tháng 9 - qua nhanh đi !

Lost.
23-09-2008, 10:39 AM
Thôi thì tháng 9, qua mau đi [!]

Tháng 9 - qua nhanh đi !

Đã có 2 người nói câu ấy có lẽ bây giờ đã đến lượt mình - nó làm cho người ta khắc khoải quá rồi - đừng níu mùa và níu những giọt trong veo lại nữa !!!

Tháng 9 - qua nhanh đi !!!!

kem dâu mút
23-09-2008, 09:54 PM
Ơ, có đưa nào hôm đầu thấy bảo như thế thì lại nhảy choi choi lên chứ. Giờ thì chấp nhận số phận à? :nhi:

đừng níu mùa và níu những giọt trong veo lại nữa

Ừ, chỉ đừng níu giữ những thứ này thôi, còn những thứ khác thì chưa chắc đâu. Có những thứ vốn phải buông nó ra nhưng không thể nào và nhất nhất không thể nào buông ra được.

Tháng 9, a cay nhất là ngày 22. Đau đớn cùng cực nhất cũng là ngày 22 và sau này sẽ nghỉ chơi với ngày 22.

Lost.
24-09-2008, 02:27 AM
Trời đang mưa rồi , may thế - dịu hơn hẳn - mk mấy hôm nóng oi điên người....
Có 1 cái nick sáng với biểu tượng idle....thế lại hình như lại miên man ngớ ngẩn !!!!

Nhớ oxy ghê - về đến nơi lại vào làm bt - nghe nói lắm thứ giấy tờ này nọ lắm công việc dồn sẽ bận nhiều lắm và ít liên lạc - thật ra khi hoh nói thế cứ bt thôi rồi nt ít đi thì ng ta cũng không để ý đến, tự dưng nói xong lại đâm ra để ý đến , thành ra.....
Nhớ Oxy !!!!!!

Chiều nay bão về , nghe thời tiết nói từ mấy hôm rồi - giờ trời mưa lại cứ như bị ẩm thần kinh ý - hic hic hu hu...
C ơi....................................

Lost.
27-09-2008, 01:09 AM
Không hiểu có ai như thế - nhưng riêng mình sợ cái cảm giác mà thấy mình mạnh mẽ hơn người khác , đâu phải lúc nào cũng có thể tỏ ra mạnh mẽ được chứ – đâu phải luôn chấp nhận cái cảm giác lúc nào cũng như đang bất an về người khác .
Đấy chính là điều mà mình luôn tránh : cảm giác bất an về người khác !!!

Là con người ai cũng muốn tìm cái cảm giác an toàn . Dù kể cả ngoài kia có là động đất tận thế chiến tranh… hay đại loại thế thì chỉ cần nghĩ đến ai đó thôi mình thấy được sự an toàn trong tâm tưởng – và đơn giản đó đồng nghĩa với yêu thương !

Nhớ lại ngày xưa đã nói chuyện với Mèo – và đến bây giờ mình mới hiểu cái cảm giác của mèo lúc ấy – mèo nói những người con trai đã từng xuất hiện với mèo rồi mèo lại để họ ra đi chỉ vì – nơi họ mèo không thể thấy mình yếu đuối hơn họ được dường như lúc nào cũng thấy họ chỉ muốn dựa vào mình.
Đứa con gái nào mà chẳng vậy , chỉ muốn được dựa vào vai của 1 ai đó với ý nghĩa rất quan trọng , chứ không phải là nơi mà để người con trai dựa vào .
Có lẽ, mình đang giống mèo ở một khía cạnh nào, chắc thể đấy là cái cảm giác chung - rằng : thật sợ khi thấy lúc nào mình cũng phải mạnh mẽ và dường như thực sự đang rất mạnh mẽ đối với người khác !
Tại sao không là cái cảm giác đc yếu đối đc che chở đc an toàn bên cạnh 1 người nhỉ ?!

Hôm trước nhỏ bạn thân cũng nói – và cũng là điều mà từ ngày xưa mình luôn nghĩ đến : khi tìm được một người để có thể yêu thương , là lúc mà cảm nhận rằng ở bên cạnh họ mình thấy không hoang mang sợ hãi và có một cảm giác an toàn bình yên .

Có khó quá để có thể tìm thấy những điều như thế không ?!!!!

Mình không muốn cố gắng là người mạnh mẽ hơn người khác nữa !!!!

Vẫn còn những quan tâm và chia sẻ mà , vẫn còn muốn giữ nhau trên con đường dài , vẫn còn muốn chờ đến ngày mà khi chúng ta không thể còn làm được gì nữa thì mới đầu hàng mới buông lơi …
Sao lại có thể không còn cảm giác muốn níu giữ nhau lại được nhỉ ?!
Điều đó là sai rồi - vẫn phải thấy đủ tự tin để giữ những thứ mà mình nghĩ là nó thuộc về mình chứ - vẫn phải cố gắng cho đến khi không thể nữa chứ - sao lại có thể có những suy nghĩ vô cớ rồi lại buông tay mặc định được !!! Không được như thế đâu người ạ !!!

Phải luôn là một trái tim mạnh mẽ kiên ngang với hoàn cảnh – không bao giờ để cho người khác thấy mình đang yếu đuối đang bất cần – đó là một nhược điểm của thất bại , tự mình dìm mình xuống những điều tệ hại nhất !
Phải cho người khác thấy mình luôn sẵn sàng để đi qua cơn bão tuyết !
Phải cho người khác cảm giác bình yên , điều đó là cần cố gắng , và phải làm được - điều duy nhất không khiến mình hổ thẹn với chính mình !
Làm được phải không ?!

http://i45.photobucket.com/albums/f83/vanmit/102316481679680188f.jpg

Lost.
27-09-2008, 10:46 PM
Trở giời - đau đầu thế , hôm qua còn đang fình fường chẳng sao , sáng nay dậy đã ong ong chóng mặt nhức nhối.....có tuổi rồi mà - khổ :rang:

Dạo này con bé có vẻ thấy mình uỷ mị vật vã , thấy mình nghiêng nhiều về tình cảm về trái tim hơn là lý trí , thực tế trước kia khác cơ - không quá thiên về mặt tình cảm đâu - hoặc cũng ít để lộ - vì cứ nghĩ đó là điểm yếu - sợ người khác nhìn ra điểm yếu đó của mình !!!

Sự thật là cũng rất nhớ thằng bé , nhớ đến nỗi mà ngủ hay gì đấy.....sưng cả mắt , nhưng lại cứ giận !
Vì cũng chỉ sợ bị bắt gặp cái điểm yếu đó !

Cách cư xử cũng khác người nữa - hay làm ngược lại thực tế và hoàn cảnh - thế mới oái oăm =)

---------------------------http://www.taochu.com/pictures/taochu.com_picture26.gif

ÔI - cái con bé phức tạp - thật khó chịu - với thằng bé thì con bé hơi phức tạp hơn so với bt - cũng có thể thằng bé đơn giản hơn nhiều và sẽ khó để có thể hiểu đc con bé nghĩ gì - khó hơn là sự giải thích đằng sau mỗi hàng động của con bé !
Vì nếu hiểu con bé , mọi thứ sẽ dễ dàng hơn - có lẽ từ giờ con bé sẽ không dạy thằng bé cách hiểu con bé nữa , sẽ đến lúc thằng bé phải tự hiểu và tự giải nghĩa để có thể biết đc mọi điều con bé làm con bé nghĩ !

Nhưng thật ra thì con bé rất nhớ thằng bé !!!! =(

kem dâu mút
29-09-2008, 02:51 AM
Nguồn gốc của nó là không biết pts nên cứ dùng theo cách của thời tiền sử đi, có chết thằng Tây nào đâu mà sợ chứ :rock2: :rock2: :rock2:

Đứa nào cười hở mười cái răng vậy! :rang:

Ồi ôi sao mà nó nặng thế này, vác muốn sụm bà chè :moood:

Lost.
29-09-2008, 09:12 AM
hự hự ặc ặc..............:so_funny: kem ơi là kem mút ơi là mút :so_funny:

đúng là kem còi :rock2: :timup:

Cơ mà sự thật là
Con bé đang nẫu hết cả nhũn , nhũn hết cả nhoét đây - hic !
Đúng là phức tạp thật cái con người mình , đã bảo là cái đầu hay suy nghĩ rồi , về những điều như thế và tương tự thế , tự ái và tự trọng rất lớn - mà chẳng thể hiểu cho - tính khí nó thế rồi - chẳng khác đc đâu - nên nếu như lỡ thì cũng phải tránh và hạn chế tối đa đi.

Mà nói chung thì.....

Chẹp !

Chẳng biết nữa !

Muốn ôm quá !!!!

>D<

Lost.
30-09-2008, 09:18 AM
Thật ra thì niềm vui của mình đơn giản bình dị và ngẫm kỹ thì nó cũng mang yếu tố lãng xẹt một chút xíu :p nhưng cũng rất bình thường như người ngoài đường thôi !

Hôm nay hà nội mưa , nó mưa kiểu đứt quãng , nên tạnh cái là người ta lại bảo nhau nhủ 1 câu "lại sắp mưa bây giờ ấy mà"
Mưa là thế , nhưng chiều nay công viên vẫn rất đông.

Nghĩ lại thấy khung cảnh cũng lãng mạn đấy chứ ,trú mưa dưới một cái mái hiên nhỏ , nhìn người ta chạy mưa lạch bạch , nhìn vài người vẫn ung dung tập thể dục đi qua , nhin phía bên ngoài đường thì xanh đỏ những ùn tắc của giờ tan tầm....và thấy nơi mình đang đứng bình yên và ấm lạ lùng....

Ngày xưa xem phim , thấy cảnh có 2 nhân vật chính đứng trú trời mưa dưới cái mái hiên nom rồ man tích vật vã, mình cứ thắc mắc là tại sao lại chỉ có 2 người trong khi lúc đấy vẫn còn bao nhiêu người cũng đang chạy mưa qua, chẳng nhẽ họ không nhìn thấy cái mái hiên ngoài 2 nhân vật chính ?!
Hôm nay thì mình không thắc mắc điều đó nữa , chỉ thấy lạ nhưng cũng chẳng hỏi tại sao nữa - vì lúc ý cũng chỉ có 2 đứa chạy vào cái mái trú duy nhất của cái dải đường mà mọi người đang chạy qua lại khá đông....như chẳng có ai nhìn thấy cái mái che đó hay sao ý.....[?]

Nhiều khi thấy cuộc sống cũng khá đơn giản - chỉ có con người phức tạp thôi !
Hà nội mùa này mưa phùn gió bấc !!!

http://peace.nghenhac.info//music/nhactre/Hongochavol3_hongocha/Mua_dong_se_qua.mp3

Lost.
01-10-2008, 01:32 AM
Dạo này mình nhàn rỗi và rảnh đời - có những lần 2-3 ngày không ló mặt ra ngoài đường - kể cũng tài. Thi thoảng làm chân xe ôm cho mm hoặc có vài khắc hẹn hò nước nôi đàn đúm thưa thớt, vì cả nể nên đi !
Từ sáng giờ - hết tv lại đến cái comp , rồi lại ra ngó nghiêng đám hoa quỳnh đã rũ rượi vì mưa - mấy hôm trước nó nở mà chẳng xem thì thôi , bây giờ nó héo rồi thì lại có hứng chiêm ngưỡng - dở ngươì !

Muốn gặp Tồ ghê!

Có nói là sẽ tặng một món quà cho lần gặp gần nhất tiếp theo , mà ngẫm cũng tội nghiệp - hình như cầm tinh cái chong chóng thật hay sao ý - ngày nào cũng đôn đáo cho những việc mà chẳng liên quan trực tiếp - số còn đa đoan lắm Tồ ạ , còn khổ nhiều !
Ngẫm nhiều khi mình cũng ác - cũng hoạch hoẹ cũng bắt tội bắt vạ mà thằng bé cũng ngơ ngác chẳng biết gì , chẹp - mất cả hứng !

Nghe thấy có quà cũng háo hức quá nên là chắc nay mai lại í ới !

----------------

Tháng 10 rồi - muốn viết gì đó trong entry mới cho blog nhưng cũng chẳng biết viết gì - viết về những gì đang diễn ra cũng tốt những chưa biết sắp xếp thế nào nữa !
Muốn kể cho ngày hôm qua về ngày hôm nay như thế nào
Muốn diễn tả những điều mà thời gian mang lại

Muốn kể với tháng 10 !!!

Lost.
02-10-2008, 09:30 AM
Đang nói chuyện với cái leg keg, nó đang tửng nặng nề vì ngày mai đc gặp Marc - cái cảm giác đc gặp đc gần thần tượng hồi xưa xưa hình như mình cũng tưng tửng như thế :cr:
Cơ mà hình như con bé thì hơi quá trớn :I =))
cơ mà căn bản cũng sướng thật :D

---------------------
http://media.tuoitre.com.vn/Stream/music/2008/mk01-02-emvetocxanh.mp3

"có đôi lần một người ngủ quên lỗi hẹn....."
Cũng chẳng sao lắm - từ nhỏ đã đc luyện tính kiên nhẫn rồi nên hơn 2 tiếng chờ đợi cũng chẳng thành vấn đề lắm - nhưng căn bản vấn đề là ở thái độ thôi - khổ nỗi....chẹp....lại chẳng biết làm gì khi mọi thứ đang căng và thẳng như thế !
Nên con bé càng cáu hơn !

Có một sự thật mà chẳng ai muốn nhắc là - không hiểu nhau - không thể hiểu nối nhau !!!

"bập bùng điệu đàn để ta nhắn gió lên, xin dâng người một dây đã đứt, ngày nào khúc ca yêu xưa không còn vui , dây đàn chùng quanh giấc mộng.
này một yêu thương đã tắt đêm qua, mong chờ bàn chân em đến
viết lên con tim câu thơ buồn để ngàn năm sau hoá đá

Thôi nghe em tóc kia còn xanh - thì xin cứ an lành "

Lost.
04-10-2008, 10:31 AM
Đọc cái tin nào chẳng nhớ thấy nói có không khí lạnh tràn xuống Bắc Bộ - nghĩ bụng chẳng thấy đâu cả - thế mà vừa rồi thấy ngoài trời bắt đầu có gió lớn - cái cây đa bên cạnh lại bắt đầu xoà quấn vào nhau....xạo xạc ...nghe mà buồn hết cả người !
Nhớ OXy ghê !
Mải mê gì với đêm ca nhạc chẳng thấy tăm tích đâu cả !
ĐT mình thì lại hết xiền đến nơi rồi chứ...

Mai đi chơi cũng chật vật với vài chục khìn =))
khổ dạo này đời sống khó khăn - vạn vật tăng giá =))

Thôi đi ngủ - chẹp !

Lost.
05-10-2008, 10:36 PM
Hôm qua đi chơi với H2T về , vui nhưng vì chiều qua gió lớn quá nên đau đầu khủng khiếp - về tắm gội nằm đc 1 lúc thì các anh chị trong nhà lại ới đi hát hò nhậu nhẹt – lúc đầu định không đi nhưng – nhưng đã lỡ đi thì đi cả ngày cho nó trọn vẹn thế là lại tớn đi …
Đau đầu về thêm vụ hát hò nhảy múa bia bọt – cái đầu mình giống 1 cái gì đấy rất muốn chặt bỏ đi – nó ong ong òng òng ung ung ủng ủng …..đại loại là không thể chấp nhận đc!
Thế mà về vẫn cố mò lên mạng hóng hớt xem ai có hình hủng gì không – ngắm nghĩa ké - ngắm nghía là một chuyện – căn bản có tật giật mình từ cái vụ đi đờ sờ về bị làm tâm điểm của phó nháy nên sợ lại bị dính vụ bê bối nào nữa thì vỡ hết cả mo :rain:

Hôm qua ở hồ gió lớn thật – đi chơi cũng cái ngày gió mùa mà ,đúng là cả bọn không có duyên với thời tiết tí nào =))

Tối qua lúc đi ra ngoài, mm bắt mặc áo rét - lục đục mở cái tủ quần áo mùa đông ,cái mùi thơm thơm của quần áo cất trong tủ từ năm ngoái sực lên dễ chịu thế …
“….đâu hay mùa thu gió – đêm qua mặc thêm áo ….”
Lại nhớ Đêm nằm mơ phố
Hôm qua đi hát quên không hát đêm nằm mơ phố - chỉ loanh quanh hát mý bài kiểu như Cô gái đến từ hôm qua, hoang mang, hay hối hận muộn màng, ước mơ trong đời ….

Sáng nay dậy lạnh như mùa đông đến từ lâu rồi ….

----------

Vẫn còn nhiều điều bận tâm - tình cảm - vật chất - mọi khách quan và tất tần tật những gì tồn tại - sao mà nhiều điều hoh nghĩ thì thôi nghĩ lại mệt mỏi nhờ !
Mình rất dễ bị tác động mới dở hơi - dễ bị lung lay lắm chứ tưởng àh
Hic !!!

Lost.
06-10-2008, 10:22 PM
Câu đầu tiên trong Nếu bỗng ta chán nhau là :
”Một sáng ngủ dậy bỗng dưng người ta thấy chán nhau ....”

Dạo này mình bắt gặp ngoại cảnh nhiều hiện tượng tương tự thế , và mình cũng đang tương tự thế - thế nào là cả thèm chóng chán - thế này đây – trúng phóc!
Nhìn ỏ bạn thân, hay tình cờ nghe một câu chuyện nào đó của thiên hạ thì cũng toàn những tình cảnh đó – hay cái gì cũng có yếu tố dây truyền nhỉ - chắc thế!

Rõ ràng và đàng hoàng là không có cái gì tồn tại mãi mãi, ít ra mình cũng đã đủ khôn để gật gù về cụm từ đó , ngày xưa Quá Khứ vẫn thường hay nói câu này – mình thấy buồn ghê gớm nhưng cũng cố tình như không nghe và không tin vào điều đó, để lại vô tư và tiếp tục chấp nhận đi nốt con đường vô duyên !!!
Bây giờ khi trải qua và tạo ra thì mình đã thấy mọi câu nói đều có nguyên căn và lý do để tồn tại !
Hơn nữa là nhận ra mình không đơn giản là dễ dàng đc hiểu – và người với người cũng không đơn giản là dễ dàng hiểu được nhau - sẽ thật mệt mỏi và phức tạp nếu cứ gồng đầu lên để thấy điều mình không bao giờ thấy được !

Lại thở dài cho nhau vui vậy !!!!

“Chẳng có điều gì là dễ dàng cả .”
Bản tuyên ngôn của cuộc đời và tình yêu viết thế , người ta vẫn hay chấp nhận và đi theo cái đường lối cũ mèm của nhân loại - để được nhận về những kết quả như nhau – mình không thích thế - và hiển nhiên mình được loại trừ - vì thế mình sẽ lại đứng tại một điểm cố định nào đó để được nhìn thấy mọi thứ - đứng 1 mình !

Mấy con nhỏ trong hht vẫn hay trù ẻo nhau là sẽ mở quán nước cây si – có lẽ cũng là cái điềm lành cho nhân loại thái bình =))

Hiện tại thì mình đang thấy nhẹ hời – mùa thu mà – không thấy mùa thu rất đẹp hay sao, không thấy mùa thu hiền đến ngô nghê àh, mùa thu dễ chịu nhất!

Nhìn vào gương , loáng thoáng lại thấy một con bé ngổ ngáo và không phụ thuộc – như một ngày rất xưa !

Lost.
07-10-2008, 09:33 AM
http://www.vohinh.com/www_HoaHocTro_com/files/4/Bai%20hat%20danh%20tang%20nguoi%20yeu%20-%20LeoLicky.wma

Đang nghe cái list trong máy
Tệ thật - chẳng hiểu sao cái lúc mình chèn bài vào và sắp xếp lại không nghĩ là có những khi mình phải nghe liên tiếp toàn những bài tâm trạng liền kề nhau như thế này nhỉ

-Bài hát dành tặng người yêu
-Boulevard
-Hát cho người yêu dấu
-Are you the one
-Một thoáng hương tình

.......

Dở hơi phết!

Mùi hoa sữa thơm thế - phố mình không nhiều hoa sữa , nhưng 1 ,2 cây cũng đủ để giữa cái không gian về đêm loãng lạt này cho người ta đc cảm giác dễ chịu !

Mùa này mọi thứ rất dễ trầm xuống kiểu như thế này
Rất dễ để một mớ hỗn độn có cớ được lộn xộn và đảo tung trời lên
rất dễ để từ bỏ những gì đang ở vị trí bấp bênh để chạy đi theo giác quan và cảm tính
rất dễ và cũng rất khó khăn
....................

Lost.
07-10-2008, 10:18 PM
Nếu như ngày ấy biết ta hạnh phúc
Sẽ ko lìa xa bao khát khao đầy vơi
Nếu như ngày ấy, sống ko hờn ghen,
Mình đâu sẽ lạc lối trăm năm

Ước sao thời gian trôi ngược về đây
Giữ nhau để biết ta mãi luôn cần nhau
Trái tim nhỏ bé ấm trong tình yêu
Để mùa đông qua đi nhẹ nhàng...
http://www.fileden.com/files/2007/6/11/1166125/Noi%20Thoi%20Gian%20Ngung%20Lai.wma

Gần 50 cái kênh trên Tv cũng chẳng thể dừng lại đc ở kênh nào - lướt thướt qua mấy vòng rồi lại tắt phụt đi - đống báo nham nhở lôi ra rồi lại nhét vào - rồi lại lên loanh quanh trên mạng - lại lơ đễnh đọc những truyện online rồi thì lại vu vơ buồn buồn !!!

Vô công dzồi nghề rảnh đời và thụ động, hờ hững cuộc sống và con người là những gì cuả hiện tại !
Hứng đời lên lại vác xe ra ngoài đường đếm cây cho qua ngày, dù ngay lúc ý mà có một cuộc hẹn hò nào đó thì chắc mình cũng sẽ từ chối mà thôi - cuộc sống cứ thế thôi :kaka:

---------------

"một sáng ngủ dậy người ta bỗng chán nhau..."
Ai đó nói nếu có điều gì hay ho hơn thì hãy nhắn - uh - thế nếu mãi mãi chẳng có điều gì nữa hay ho hơn thế thì sao - có lẽ cứ để cho nó êm êm như thế cho dễ chịu hơn cho tất thảy chúng ta !

----------------

2 ngày nay mình nghĩ hơi nhiều về quá khứ - cũng có thể tại thời tiết mùa này thế - nghĩ thì nghĩ nhưng không quá vật vã chỉ len lén một điều gì tương tự nỗi buồn mà thôi !!!!
Có những ngày đã qua - đôi khi thật sự bình yên....

Nếu như ngày ấy biết ta hạnh phúc
Sẽ ko lìa xa bao khát khao đầy vơi
Nếu như ngày ấy, sống ko hờn ghen,
Mình đâu sẽ lạc lối trăm năm

Ước sao thời gian trôi ngược về đây
Giữ nhau để biết ta mãi luôn cần nhau
Trái tim nhỏ bé ấm trong tình yêu
Để mùa đông qua đi nhẹ nhàng...

Buột miệng hát những câu hát đó - rồi lại bật cười thấy mình ngốc tệ :-j

bibo_bobi
08-10-2008, 01:24 AM
Thực sự là ko có ai chán ai , chỉ có người chán cái cuộc sống hỗn độn, tạp nham và đầy bất công.
Thực sự là vãn rất yêu, rất thương, rất nhớ nhưng vì sao ko thể hiểu cho nhau, thông cảm cho nhau trog cái lúc tình cảnh éo le rất dễ khiến con người ta buông xuôi từ bỏ tất cả?
Cũng chẳng phải vô tình hay vô tâm , rõ ràng đang biết rõ hoàn cảnh của mình cơ mà. ko lẽ ko có 1 chút đồng cảm?
hay là con người ta cũng đã đến lúc chán nhau thât......?

Lost.
10-10-2008, 01:17 AM
Cắt tóc rồi :| - ko có quyền hối :| - trong cuộc sống thì có nhiều cái mà người ta không có quyền hối hận - ví thử như ......cắt tóc chẳng hạn :|

Chẳng phân vân 1 tích tắc nào - lúc sáng đưa mm đến nhà bà về xong - dắt xe vào nhà xong mới phán 1 câu "con đi cắt tóc đây" - vài phút sau đã thấy ngồi trên cái ghê xoay xoay, nói cái chị trong cửa hàng: cắt tóc cho em , rồi .....rẹt...rẹt..... xẹt....xẹt...
Xong !
Ngắn hơn khoảng mười mấy phân, nhìn cũng không ngu lắm , thiểu bình thường =)) - năm nay mình mới cắt có 1 lần - ko như năm ngoái ngoái náo đó thì 1 năm cắt phải 4 vụ =)) cắt hết hâm luôn =))

Thế là thấy nhẹ gánh - dù chưa biết nhẹ cái gì nhưng trước mắt là nhẹ cái đầu - còn đây là mình hay có cái quan niệm cắt bớt cái gì đó thừa thãi đi là mọi cái xui xèo hay bất chắc cũng đi theo - như kiểu mỗi lần buồn buồn mà cũng đúng lúc móng tay dài - ngồi hí hoái 1 hồi cái móng tay cụt ngủn cả , sau đó là thấy mình dễ chịu hơn hẳn với những điều tồi tệ !
Nên cứ buồn buồn là cắt móng tay riết !

Còn giờ , mới cắt tóc xong thì chỉ mong là.....sắp tới có nhiều xiền thôi =))
Giờ mới bắt đầu thấm thía cách sống của bạn tắc kè là làm con người phải TOAN TÍNH VÀ THỰC DỤNG - chí lý !!!
Từ giờ mình phải thực dụng chút mới sống đc :phu:

Ra đâu thì ra :rang:

Lost.
11-10-2008, 02:39 AM
Ờ ờm ờ....chán fèo :rang:
có những ngày cuối tuần rảnh rang người ta mới biết được nhiều cái hay ho và hay hớm - ví dụ như biết đc xung quanh có nhiều cái chán fèo và nhạt nhẽo :muacon:

Sáng nay cái tép nhắn hỏi có đến nhà bé Thuý chơi không - sung sướng với ý nghĩa vậy là cuối tuần của mình đã không bị nhàn nhạ đến chán đời - chắc mẩm đã được đi - nt cho tép kêu nếu đi thì đợi ở cổng trường đó , thế mà chỉ được vài phút sau đã phải pm với cậu bạn là thôi ông đi đi tôi không đi nữa.. hic hic - hứng cứ phải nói là tụt đến gót dép chứ chẳng đùa....chắc cậu bạn cũng hiểu tình hình nên là nhắn lại nói không sao cứ ở nhà cho ngoan đạo.
Chắc cũng phải thế thật - hi sinh những lợi ích trước mắt để thực hiện những điều lớn lao hơn - mà ở đây là hôm nay hoh cố đi nữa để dành phi vụ tuần sau fụ huynh cho đi Khoang Xanh - nhể, chứ dạo này đi nhiều quá ứ đc đi thì hỏng bánh kẹo - hic - đành thế :plz: amen :plz:

Cơ mà
...........vẫn chán chán thế quái nào ý :sosad: - hồi sáng đã sang nhà con bạn lê la một lúc, nhưng mà dạo này nó cũng bận học vẽ vời gì đó ,nên chẳng buôn lâu được.
Hỏi thăm vụ mèo mủng đến đâu, có ai liên hệ xin thêm không, hình như là cho 2 hay 3 con rồi, lúc sáng nay có một bé và một chị nữa hỏi nhưng chưa thấy đến.
Mình thì mình ghét chó mèo (hoặc thể chúng nó ghét mình) nên ko thấy cảm giác gì , nhưng chắc là còn bé tiếc lắm , cả nhà nó yêu mèo thế cơ mà !
Hic mỗi lần sang chỉ sợ hoh nhìn đường là dẫm phải lũ mèo nhà nó , đến hãi !

Rủ lão anh đi mua quần áo, bên chợ hàng thùng, í ới thêm mấy anh chị nhà bác nữa cơ mà mọi người lại hẹn ngày mai =((

Kết quả là lại ngồi đây than vãn :so_funny:
đời chỉ có thế thôi đấy - mờ ka :so_funny:

-----------------

Vừa hắn nhủ cho đồng chí OXy yêu dấu, vài tin - mình cũng chẳng muốn chờ tin nhắn nữa, uh thì mình nhắn, dù cũng phải nói 1 điều hơi phũ phàng 1 tí đó là cũng chẳng biết nhắn gì cho nhau nữa !!!
Tệ thế cơ đấy , cũng có ai muốn đâu , có những điều không có lý do gì mà !
Ai đấy muốn mọi thứ tự nhiên, uh thì mọi thứ đang hoàn toàn tự nhiên.

Vả lại có thêm 1 chi tiết gây chán nản – đó là nếu OXy không về nhà, đt không bị mất sóng , thì chắc cũng sẽ chẳng biết là cô bé ấy vẫn đều đặn liên lạc nhờ

Biết được là căn bản vì vào web vina, trong danh sách gọi nhỡ thấy không chỉ mỗi số của mình gọi muộn thế mà còn có số khác cũng hay gọi muộn như thế - đó cũng là yếu tố chẳng muốn nhắn nhủ gọi ghiếc gì – nói chung là không thích , mà cái gì không thích là không làm trong trạng thái hoàn toàn thoải mái và vui vẻ , không có gì cản trở hay khó khăn - mình được cái lạ ghê cơ !!!!!:rang:

Mọi thứ đã và đang bình thường
đến một giới hạn nào đó thì cái đồ thị tình cảm nó cũng phải tự biến đổi thôi !!

E-M
11-10-2008, 03:24 AM
So sánh với quá khứ à - Nhầm ,chẳng có cái gì để ss cả - vì chẳng thích so sánh ai với ai hết !!!!

Cảm xúc thì vẫn là cảm xúc thôi - chẳng có lý do gì hết...
Uh, cũng đã nói thẳng với nhau rồi còn gì - vẫn còn những dư âm chưa thể ngày 1 ngày 2 giải toả , cũng đã cho nhau thấy những điều như thế rồi còn gì - nhưng không thể hiểu đc thì thôi !
Cái điều mà đang mong được hiểu thì được nhận lại là gì - là một sự sợ hãi tưởng đang bị đem ra so sánh , sự mất tự tin vào chính tình cảm của mình.....

Thật ra là niềm tin xa xỉ , vẫn còn chưa thể đủ cho nhau được , từ tất cả !
Mình cũng đòi hỏi về niềm tin nhưng chính mình cũng chưa đủ niềm tin để trao đi....
Chẹp - phức tạp !

Mệt !

Lost.
11-10-2008, 10:01 PM
http://rs.canhac.com/music1100/HienThuc_Moc/Output/hoinguoigiobay.cnc

Còn nhiều gió không, còn nhiều lá không
Để ta đốt hết, khói bay lên trời...
Hơi người gió bay...
Ngày mộng du, ngày thơm hơi khói, gói tro đem về..
Khóc thêm...
Thì cũng qua muộn rồi.
Hơi gió bay, chờ nhau vẫn mùa rơi lá khô
Về mùa sau đốt gió thôi,
Để mai thức dài, đan nắng ngời...

Chủ nhật !
Cười cười nói nói - bẵng đi lại thấy chênh chao lạ
Nghe hơi người gió bay cho nó bay luôn :rang:

Tẹo nữa lại sang nhà bà - nhậu nhẹt - hay là hôm nay cũng say 1 bữa nhỉ - hôm trước uống hoài mà nó ứ say cho :dien: đểu thật !

Không suy nghĩ nhiều - hoh bận tâm nữa
"để ta đốt hết , khói bay lên trời..."

----------

Lúc sáng hứng lên thế nào mà lấy nc hoa của bố xịt , bố kêu nc hoa con gái không xịt cứ xịt nc hoa con trai - thì thế - trước giờ rất thích mùi nc hoa con trai nhá :D chẳng hiểu sao - hay là mình les :xao:
:so_funny:
Bạn tắc kè chẳng nói mình hồi trước : Bạn Vân les nặng =))
Khổ ghê - căn bản cứ nhắc đến mối mai thằng nọ thằng kia gì gì là bạn Vân bạn ý lại mắng cho , rồi lại còn cứ thích đi ngắm chân dài chứ :rang: thế mới khốn :phu:

Kệ đời - les cũng đc , đỡ nhọc lòng :so_funny:

"còn nhiều gió không
còn nhiều lá không
.........."

Lost.
13-10-2008, 05:04 AM
Thiu thiu cơn ngủ , mẹ gọi xuống có quà - àh chợt nhớ hôm qua chị Hằng cũng gọi nói hôm nay sẽ nhận đc quà mà quên mất
Có một hình cô gái ,tóc xù bằng nhôm hay sắt gì đó đang cầm một cái khay mà trong cái khay đó là một khuôn nến.
Ngoài ra còn
có 1 cái lọ nước hồng hồng ở trong đựơc đóng kín, bên ngoài có 1 cái nắp bằng gỗ, có vài bông hoa được làm giống hoa hồng nhưng bé bé hơn tí, có một cái túi đựng vài cục đá màu trắng bé tí

Đang còn bất ngờ chưa biết làm gì với hàng loạt thứ lỉnh kỉng lủng củng....nhớ ra là phải gọi điện báo và cảm ơn chị ý....rồi chị ý mới nói là mở cái bình ra lắp cái nắp gỗ vào cho đẹp rồi cắm máy bông hoa kia vào, đấy là bình nước thơm để trong phòng mùi sẽ toả ra rất thơm, xong xuôi thấy vấn còn thừa cái túi vải mà đựng mấy viên đá trắng trắng bé bé - thế là để cho nó gọn gàng đổ hết đá vào trong cái bình - ôh thế mà lại đẹp - mẹ ngồi nhìn loay hoay làm cứ kêu thơm thế.
Thì ra đó là cái bình thơm trang trí phòng - lắp ráp xong xuôi nhìn rất đẹp :D

Có mỗi tả đc tặng gì thôi mà liên tha liên thiên =))

Chị Hằng là người quen trên blog,xinh cực, vẽ đẹp, có đôi mắt biết cười....cơ mà lại chưa có người yêu mới lạ chẳng hiểu sao chị ý biết blog mình, thích đọc và mượn về...rồi thì......baâ giờ mình được tặng quà :D

bức tranh này chị Hằng vẽ đẹp ^^ http://vnupload.com/upload/files/2008-10/fcbccd0d.jpg

---------------

cái đầu đau đau, nhưng nhức , khó chịu sao sao.....
Mấy ngày rồi nhờ - hình như 2 ngày chẳng liên lạc gì với nhau......uhm....
Đã bảo mà - cứ vậy thôi !!!!

---------------

Lại ngồi nghe và tìm nhạc , nghe đến chán cái lỗ tai rồi
Bây giờ trong phòng có thêm cái mùi đặc biệt, tối thắp nến vào cái hình người đấy xem sao - chắc là cũng có cái để vui !

\/./\./\/
13-10-2008, 12:13 PM
Nửa đêm về sáng - dậy - chỉ vì muốn gửi cho ai đó một cái mail....
Những băn khoăn của hơn 2 năm mình muốn được biết - có quá khó để cho nhau biết sự thật đâu, có quá khó để nói lên những điều mà tất cả đều cần biết đâu.....có quá khó để làm cho nhau đau thêm 1 lần nữa đâu......

Chỉ là một sự thật và một lần đối diện không đắn đo - sự đối diện vững vàng !

Cái mail đã đc gửi bằng cái địa chỉ cũ của ngày xưa - đó chính là một sự đối diện hoàn hảo lắm rồi !

Đêm gió quá....
Thức muộn lại thấy đói - thế mới khốn nạn chứ lị
Thôi vào cuốn chăn đi ngủ !

Ngoan nào.

Lost.
14-10-2008, 10:25 AM
Trời đang ngày một lạnh dần hơn....
Từ qua giờ mẹ cứ hay lên phòng hít hít cái mùi lọ nước thơm, đã thế mai cho mang xuống nhà dưới - mình để cái lọ ngay chỗ cửa sổ , nên gió tạt vào cái mùi nó càng toả ra lan khăp phòng, thoang thoảng thôi còn thơm, đằng này đêm ngủ gió lùa hăng hắc khó chịu...

Bố cho tiền xăng từ mấy hôm , hôm nay hỏi mới nhớ là từ hôm ý mình chưa ra khỏi nhà nhát nào cả - mà nếu đi đâu cũng có lão anh hoặc có ng đèo - thời gian này đang ở nhà nên là có hôm chẳng ló mặt ra ngoài đường luôn.
Hôm nay mới mò ra giữa phố mua cái bánh ăn vì trưa nhà không thổi cơm , cái bác bán hàng nói : dạo này đi đâu àh mà bác chẳng gặp, mới về àh - kêu cháu cũng vẫn ở đây thôi, có đi đâu đâu - bác ý cứ khăng khăng là : chắc là phải đi đâu xa mới về chứ lâu lắm rồi có thấy đâu đâu....
:dien: con bé nản ậm ừ , cầm cái bánh vèo về.
Thì ra sự vắng bóng của mình cũng ảnh hưởng ít nhiều đến hàng xóm đấy chứ - điển hình là bác bán tạp hoá giữa phố =))

Đã thế tu cho dài hạn nữa ở nhà, rồi mốt ló mặt ra kêu mới đi nứơc ngoài về - chắc vẫn được tin như một hiển nhiên =))

----------

Dạo này học cách đi ngủ sớm , những chỉ là thời gian trèo lên giường sớm thôi chứ thời gian ngủ thì cũng còn mút mùa - còn nằm vật vã suy nghĩ vẩn vơ một hồi mới ngủ đc - có hôm thức đến gần về sáng mới ngủ đc !!!

Cứ nghĩ đến hôm tới đi KX lại thấy vui vui, hôm qua tìm đc cái balo cũ của ông anh, định hôm tới mang đi, mang đi ngâm, mà đến tối quên mất không giũ , sáng mò ra ngoài hiên đã thấy mẹ phơi rồi ^^

Định nt or gọi cho ai đấy, nhưng lại thôi !

Thôi đi ngủ - vào cuộn chăn ôm gấu ôm gối ngủ cho ngày nào !

Lost.
15-10-2008, 09:59 AM
Uhm cuối cùng thì cũng chỉ là muốn nhắc nhau giữ ấm , khi trời đã và đang chuyển lạnh nhiều hơn vào mỗi ngày....
Mình không có thói quen trách ai bao giờ - nếu trách thì cũng chỉ là nói nhau chưa khéo trong mọi chuyện nên mọi thứ mới liên tiếp xảy đến khiến mọi điều bất ổn như thế thôi !
Người ta cần nhìn vào vấn đề , nhìn thẳng vào nó cơ - rồi mới thấy mình đúng mình sai đến đâu !

Từ trước giờ thì mình cũng không mấy trách cứ ai - chỉ thấy mình đi sai đường lỗi và trách mọi thứ diễn ra vô duyên với ngoại cảnh quá mà thôi !
..........
và rằng
không nên trách nhau !

----------

chỉ vì còn yêu thương

http://www.nhac1000.com/music/nhac17/doan_trang_tinh_yeu_den_trong_gia_tu.wma

Vạch vào mùa đông một cái gạch ngang nữa - mùa đông nào mình cũng có một chuyến tàu lướt ngang , sẽ còn bao nhiêu nữa những bóng người lướt qua con đường mình đi nhỉ !
Hồi lâu lâu đã nói là sẽ thôi không đong đếm những bước chân đi ngang qua cuộc đời mình rồi !

----------------
..............

kem dâu mút
15-10-2008, 08:27 PM
Bảo này, hay là rạch vào mùa đông 1 vết dao đi, cho nó chết tươi trong lạnh giá đi, chứ thế này cũng chẳng sống nổi qua mùa đông. Chết cho chết ngay chứ đừng thoi thóp. Đông lạnh lắm!

Ôm Hà Nội đã rất xa 1 cái ôm! Để đổi lấy sự tỉnh táo và rồi tiếp tục chặng đường ngóng trông theo thời gian...

Lost.
16-10-2008, 09:41 AM
Không ghét mùa đông lắm , thậm chí là rất thích cái hanh heo khô khan của nó ,thích cái xám bàng bạc và xao xác ấy, thích xuýt xoa và nghe người khác than thở với nhau là: Lanh quá, lạnh chết mất thôi, sao trời lạnh thế nhỉ , hì hì chẳng hiểu sao nghe vui vui tai :D....thêm cái không hiểu nữa là dù rằng mùa đông về nhìn mình giống con gấu trúc vô vàn tận :| :rain:

Hôm nay sinh nhật mẹ , cả nhà lại làm chút đồ mặn và phá chai rượu sữa Bailey ông anh tặng sinh nhật mình đến sinh nhật mẹ mới đc đập hộp hic....đến là dài cổ !!!

Nhớ hồi năm ngoái hay năm kia gì , bố cũng tự làm rượu kem sữa , hồi í hình như mới quen cái Tép ,hôm đến sinh nhật cũng phải uống cốc rượu của nhà gia chủ =)) không biết có nhớ không !
Cái chai bailey kia cũng tương tự tác phẩm cuả bố, chỉ có điểu ngọt và đậm mùi sô cô la hơn chút thôi !

==============

Lúc chiều đi ăn chè uống nứơc với bạn Vịt 1 lúc rồi về - giải quyết đc lời hò hẹn nhau mãi cho vụ chè cháo thế là cũng xong - khổ chỉ vì mình đang giai đoạn lười tiếp xúc mà :-j
Lúc về trời chập choạng tối, gió thanh thanh dễ chịu giữa phố xá !
HN mùa gió , hôm nay hà nội gió , và những ngày sau cũng sẽ rất gió

Nhớ một âm thanh xa xôi , nhớ một tiếng gió mà không phải nghe trực tiếp , nhớ những lần sóng chẳng đủ truyền đến nhau , nhớ những điều......... rằng chúng ta luôn còn thiếu nhau , còn nợ nhau, còn chưa đủ cho nhau.
Cho những ngày hiện thực không trọn vẹn đi chăng nữa thì cũng mong trong tâm tưởng còn điều lành lặn !
Nhỉ !
Mùa lạnh rồi mà!

Lost.
17-10-2008, 12:18 AM
http://www.vohinh.com/www_HoaHocTro_com/files/4/IWillBeHereForYou.wma

Nửa Vời !

Em sợ nhất là sự nửa vời
Khi tất cả trong em phải là nguyên vẹn
Nửa vời tình yêu, nửa vời ước hẹn
Nên tình yêu dổi màu, ước hẹn đơn sai
Chân lý nửa vời sớm một chiều hai
Sự thật nửa vời chẳng ai thấu tỏ
Căn giận nửa vời phòng khi sóng gió
Quyết tâm nửa vời đời dễ tiến, lui
Nửa vời đúng, nửa vời sai
Nửa với trắng đen, nửa vời thù hận
Trời đã sinh cho em
Một trái tim nguyên vẹn
Có thể nào em yêu một kẻ nửa vời.

.... chẳng phải là kẻ mộng du mà khi chợt tỉnh thấy mình đang đi trên một sợi dây căng phía trên nóc nhà, để rồi không thể nhảy xuống mà phải tiếp tục đi hết.
.... chẳng phải một sự miễn cưỡng chấp nhận hiện tại khi mình đã nhìn thẳng và lựa chọn trên những cái giá đời bóng loáng và đắt đỏ.
.... chẳng phải gống lòng thích nghi với quá khứ thay vì biết chấp nhận những gì đã tự tay mình gói ghém rồi bỏ lại.
.... chẳng phải là một trái tim thiếu thốn yêu thương , chỉ vì chưa biết đặt tại đâu nên còn ích kỷ giữ chặt.

Nhưng không bao giờ chấp nhận đc những Nửa vời và lưng chừng nhau , mọi điều đều cần rõ ràng , sẽ có lý do để đến - cũng như thanh thản cho một nguyên nhân buông rơi.
Học mãi mới đc một linh hồn giả - vờ - không - yếu - mềm !

Lost.
17-10-2008, 11:39 PM
http://i45.photobucket.com/albums/f83/vanmit/taochucom_lonely.jpg

tiếp tục....
Lại những cơn mất ngủ kéo dài , để mỗi sáng dậy như một cực hình không thể khác , đau đầu và oải rã rời , muốn ngủ mà không tài nào ngủ đc , vì sẽ là những cơn ác mộng những âm thanh và màu sắc hỗn tạp....rồi sợ hãi.
Chỉ là thấy bất an , thấy vắng vẻ và đơn độc...
không nhớ đêm qua có khóc không nữa , hình như là có - và cũng chẳng có nguyên nhân
Nói chuyện với ai đó xong chỉ thêm cảm giác cô đơn và bất ổn....

Ai khác chẳng thể hiểu mình - 1 cái gì đấy muốn vỡ tung toé ra mà không đành lòng rạn nứt !
Đến bao giờ tự mình đi qua được chính mình như mình vẫn tưởng nhỉ , đến khi nào thì mới có những điều giống với sự thấu hiểu và chân thành - đến khi nào những yêu thương không là nửa vời và lưng chừng....
Đến khi nào mình sẽ biết mình cần gì thực sự....
đến khi mà chẳng là khi nào hết !
"những gì đang có chẳng phải rất hoàn hảo hay sao ?" - đến bao giờ thôi đong đếm cơn buồn nỗi vui...?!

Cứ tưởng sẽ có một người biết đc mình nghĩ gì , rồi hiểu, sẽ luôn xuất hiện khi mình thực sự cần - mình tự vẽ vời và mộng du thật hay sao - vô lý....?!

------------------

Hôm nay trời nắng , vì thế mà mọi thứ khô nẻ hơn thì phải , thấy khó chịu !
Cuối tuần , PP đi công tác , mm đi viếng đám ma của một ông già trong xóm , Hà đi đá bóng về rồi ngủ lăn quay đến trưa , sáng lạch cạch và mệt rã bước khỏi giường , xử lý cái đống bát đĩa từ ngày hôm qua chất cao bằng người , đói kiếm cái gì ăn , ăn chút rồi lại nôn hết....
Mình dễ chết sớm quá !
Chợt nghĩ đến ông già mới mất , có lẽ ông ấy đã rất thanh thản !!!
Hanh khô sao mà khó chịu.

Mai đi chơi với hội , cầu thời tiết đừng mưa , không nắng !!!!

39độ Yêu
18-10-2008, 12:00 AM
:3nhay:

À lam sam sam
Á lam sam sam
À lu ba si ya
Á lu ba si ya
À lam sàm
À lim sìm

:covu: :covu: :covu:
:3nhay:

Ú ơi biết cái này là gì ko Ú :so_funny: Mai bà con HHT HN đi chơi vui vẻ với nước và nước nhá :sr:

Lost.
18-10-2008, 08:33 AM
% là 50-50 cho chuyến đi ngày mai , đến giờ này mà mẹ vẫn còn có vẻ muốn làm căng căng , hic - hi vọng là mẹ không nói gì với bố cả - vì thế nên mình cũng chẳng dám đả động đến tiền nong và không xin tiền bố nữa vậy ,dù là đã bảo chỉ đi loanh quanh nội thành thôi rồi ăn uống cùng nhau...mẹ vẫn răn răn đe đe ,,,, dù đã cứ lờ lơ lơ đi nhưng mà thực tế là.....hãi quá cơ !
Ngang và bướng đến thế cũng hơi gai gai người với câu "nếu mẹ biết đi xa , không bao giờ được đi đâu nữa "
Khổ thân tôi :rain:

Bố vừa đi công tác về , theo lập trình và kế hoạch sẽ xuống thủ thỉ với bố rồi lúc sau là đc cho tiền , cơ mà đã phắn thẳng lên nhà , sợ lởn vởn mẹ thấy mặt nhớ việc là lại le te với bố là : "àh đấy, bố xem ngày mai nó ...abc xyz.....":rain:

:plz::plz::plz::plz::plz:

Mình còn vài tiếng quyết định xem có đặt giờ đt để mai dậy hoh =))

kem dâu mút
18-10-2008, 09:44 AM
Ú iêu, thôi thì cứ oánh thẳng rồi tiến. Hy vọng sẽ được buổi picnic vui vẻ nhờ. Thoải mái hưởng hết cái tháng Mười nhẹ nhàng này hộ nhá! :hug:

Phong Linh
18-10-2008, 05:29 PM
đến khổ. ma ma đại nhân của tôi cũng rứa. đã phải thề non hẹn biển đủ thứ ùi mà vẫn không chịu cho đi. phải nhắn tin cho Tep bảo nếu đến nhà , mẹ tôi có hỏi thì phải bảo hôm nay cả nhà đi "Chùa Thầy" thôi,đi thắp hương khấn vái chùa chiền thanh tịnh :3nhay: mẹ tôi mà bít đi KX thì cứ khoanh tay ở nhà ngoan đi :|:| mong là sẽ ổn thoả

Lost.
19-10-2008, 10:10 PM
Ui sáng dậy người chẳng ra ngợm nữa - đi Chùa Thầy mà mệt thế :so_funny: - ý tưởng của cái Leg keg =))
Lúc đầu cũng chỉ bảo đi chơi loanh quanh chứ chưa nghĩ là nói điêu như cái leg keg là Chùa Thầy =)) nên lúc sáng của buồi đi ông anh giai gọi thì mới bắt chước là nói đang ở Chùa Thầy.
Rồi đến lúc ngồi nhà em Thuý chờ con gà đồi hoá kiếp thì mom gọi - mon phát biểu "à thì ra là đi Chùa Thầy nhá, thế mà kêu đi loanh quanh".....=)) chắc lão anh lại le te rồi :think:

Về kêu "Chùa thầy cách có 14 cây thôi mà" <~~~ cũng ý tưởng cái leg keg nốt, mình sực nhớ nên bệt vào =))
bố phán "14 cây vào mắt à" - cái keg keg :gian:
mẹ hỏi "Chùa thầy sao mà ướt lẹp nhẹp thế" - "cả hội bị dính mưa" =))
May mẹ không tra là mưa mà ướt sũng sượi từ trong ra ngoài - ướt thì ướt 1 bộ thôi - đây ướt 2 bộ luôn , (dù 1 bộ ướt vì mưa thật, mộ bộ ướt vì bị dìm xuống suối :gian: - mà Chùa thầy thì làm gì có suối mà cơ chứ , xém chút lộ =))

Ôi bây giờ chạm vào đâu cũng kêu oai oái vì đau ê ẩm hic :moood:
Chân hoa cà hoa tím bầm dập , bàn chân thì lỗ chỗ đau - cơ mà đi chơi là cấm kêu ca - nên mình sẽ không kêu ca nữa =))
ăn chơi là phải chịu đựng =))

------------------------

Thưa dần nhau
Thưa dần những điều để nói để kể để san sẻ , thưa dần những quan tâm , lơ đễnh nhau để còn giữ lại cho riêng mình chút gì đấy để mai này không mất trọn vẹn....

là Nửa vời - mình không cần điều đó !!!!
Vậy thì
cứ giữ lấy 1 mình, giữ lại hết đi !

Những điều chẳng thể nào trọn vẹn rồi cũng bị hoại tử dần mà chết - thế thì thôi nhỉ !

Lost.
21-10-2008, 12:32 AM
Sáng nay đưa mẹ đến viện để kiểm tra, chăm sóc sức khoẻ , có sẵn phiếu nên không phải chời lâu mất thời gian , thêm nữa nó là dịch vụ nên cũng tiện lợi - cũng ổn cả chẳng có gì đặc biệt !
Đi loanh quanh chờ đợi mà nhớ cái viện của mình hồi xưa quá....bao nhiêu là cái hay ho và thú vị , thi thoảng lại thấy rất nhớ mấy anh chị ở viện cũ !

Dạo này lại bị đau đầu, vì trở gió ...
Trong thời gian chờ đợi mình chỉ muốn vào cho ng ta chụp cho mình cái đầu xem thần kinh của mình có có bất ổn chỗ nào không mà nhiều khi tự thấy mình bị ảnh hưởng gì mà cứ....điên điên thế nào ế ! chẹp...

===

Mọi thứ là một cái dao động hình sin , là những đợt lăn tăn của thời gian và không gian - đôi khi thấy mình chưa thích nghi được đến mức muốn chạy trốn all !

Đã có rất nhiều những cuộc nói chuyện như thế - sòng phẳng và đồi diện , mình muốn mọi thứ cần đc giải quyết với cách như thế để cho ra một kết quả nhanh dù có - dù không thì người ta cũng không phải chờ đợi !
Hi vọng mọi điều sẽ học đc cách ngoan ngoan và biết đi một con đường cố định của chúng nếu như không muốn bị quăng giữa chừng lăn lóc !

...gió..

.March
21-10-2008, 09:11 AM
Bắt đầu những ngày đi học, bắt đầu ngừng chơi, bắt đầu quỹ thời gian bị thu hẹp và bắt đầu cái giai đoạn mệt mỏi mà mình sẽ phải trải qua.....

Vẫn cái cảm giác ong ong ở đầu. Hôm nay, lại phạm một sai lầm nhỏ ,mỗi lần làm sai -mình đều rất sợ. Vẫn khó bắt chuyện với mấy người phòng bên - hay tại mình chưa biết cách? Haizzzz.....!
CHiều về mưa, ban đầu vẫn nghĩ là sẽ nhỏ thôi nên ko mặc áo mưa. Mà thực ra thì muốn mặc cũng ko có vì nó ko còn trong cốp rùi. Tính lượn vào nhà cái Ú lấy - lại thôi. Cứ thế đội mưa đến chỗ học. Buổi học thứ 2 rồi - cảm giác mệt mỏi hơn là hứng thú , muốn nằm dài xuống bàn nhưng ko tiện nên lại cố gắng cho hết buổi.
Lúc ra lấy xe một chị gọi giật lại. Nhìn mới nhớ là hồi thi 2 chị em ngồi gần nhau và bảo lẫn nhau , giờ lại học cùng lớp , thế mà cho đến giờ fút này vẫn chưa biết tên chị ấy là gì. ôi chời, mình là cái thể loại j` ko biết nữa =))

Vẫn chưa gập cái anh học lớp xây dựng- ngày trước học ôn hay giữ chỗ cho mình ^^. Chắc sau này thể nào cũng có lần chạm trán ở nhà xe cho xem ^.<

Lại gần hết tháng 10 - nhanh quá!
.................................................. ..

Dạo này chữ nghĩa cứ lủng củng, ngôn từ vụn vặt ko thể tả được. Muốn viết mà ko thể nghĩ được gì. Chắc mình thực dụng hơn trước rồi - chắc chỉ nghĩ đến tiền thôi :so_funny:

Lost.
26-10-2008, 01:36 AM
Sáng nay dậy phố man mát trong trong, chứ không mưa như bây giờ , phóng xe vi vu đường phố 1 lát gió tạt vào lạnh lạnh hay hay....tự dưng thèm bánh mỳ cay thế , hồi trước hay đi ăn với Gin và QA và mới biết họ gọi nó là bánh mỳ cay đấy chứ , còn trứơc mình toàn gọi là bánh mỳ HP

Lang thang tiện đường về qua Khương Thượng ngắm nghía - cái khu mà bán vô thiên lủng những món đồ , mình vẫn quen gọi là cái Chợ học sinh - ngày xưa dường như tuần nào đi học qua cũng phải vào 3 4 lần dù chẳng để mua gì, chỉ thích ngắm thôi :D
Hôm nay tự dưng muốn make up cho cái đt buồn tẻ của mình , nên lại dán dủng abc xyz vào cái đt - nghịch một hồi thì nhìn nó cũng hay hay ^,.^

Muốn mua 1 cái rất chi là hay hớm cho Ocy dở hơi, nhưng thôi để hôm nào rồi vài cùng chọn sau vậy !

Trời mưa rồi , lại thấy nhớ hôm trời mưa như dở hơi , bão như hâm, 2 đứa điên hôm đó !
Thế là Mỹ Đình chưa nở hết hoa sữa , thế mà mình cứ tưởng nó nở và tàn hết rồi , ocy nói nó chưa nở , chẳng biết đúng không mà mình vẫn tin chắc là thế , nhỉ !

Chẳng hiểu sao dạo này lại quay về cái ý định muốn mở 1 quán ca fe nho nhỏ hay hay - khi nghĩ đến những điều đó mình lại nhớ những câu chữ mà Phan An đã viết :
Ngồi trong quán ấm áp, nghĩ bao giờ về sẽ mở quán cà phê của mình. Hình như ai đó trong đời cũng một lần muốn mở quán cà phê của mình – như thể là chỗ để tự thể hiện. Nhìn những phù điêu đồng treo trên tường, tôi bảo bao giờ mở quán, quán của mình cũng sẽ treo phù điêu đồng như thế…
Ý tưởng về quán cà phê cũng như thể một mặt trời sưởi ấm trong tôi trong những tháng mùa đông.

Uh , dường như ai cũng 1 lần từng mơ sẽ mở một cái quán ca fê của riêng mình hoặc cùng bạn bè - nhỏ Hương thì đến tận bây giờ vẫn còn âm ỉ ước mơ muốn có một cái quán riêng màu xanh lá và thật nhiều cây leo quanh tường và cửa sổ....
Mình cũng từng mơ như thế.....

Chẳng biết còn mưa không nhỉ
Chiếc đt vừa rung, 1 mess :....neu bay jo ng ta xuat hien trươc mat thi se lam gi...
Uhmm.....
reply rồi !

.March
26-10-2008, 04:00 AM
HN mưa....rất lâu lâu rồi mới lại có cái cảm giác thích viết một cái gì đó - nhưng vẫn fải nói rằng cái mớ cảm xúc hỗn tạp trong đàu mình lúc này rất rát khác ngày xưa. Nếu như ngày xưa có thể dễ dàng viết những dòng thơ mỗi khi buồn thì bây giờ nó là điều ngược lại.....

Sáng ngủ đến 8h30 thì bị đánh thức bởi 1 người. Nhiều khi tự hỏi ko hiểu con người ta có cái gọi là số phận ko nữa. Ngay lúc mình muốn quên đi nhất, ngay lúc mình quyết tâm nhất thì những quan tâm, nhữg hỏi han, những câu chuyện - như chưa có gì cảy ra - lại được sống dậy. Họ vẫn vui vẻ, vẫn hỏi han , vẫn cười, vẫn nói - mặc dù mình đã rất rất bình thường, thậm chí còn trả lời nhát gừng và giật cục. Nhưng những lúc thế này mình lại có cảm giác như mọi tội lỗi là do mình, liệu mình có quan trọng hoá vấn đề ko? rằng mình cứ coi như chưa có chuyện gì xảy ra để mọi thứ lại trở về guồng quay vốn có của mìh - ko hiểu mọi chuyện rồi sẽ thế nào.....

1 năm có lẻ rồi. đáng lẽ với bản chất của mình thì mình sẽ viết một điều gì đó cho người - nhưng rồi lại ko thể viết được. ĐÚng - chưa đủ quen để thành người xa lạ - vẫn chống chếnh vô cùng. Mà có lẽ ko fải ko viết được. viết nhưng vẫn còn dang dở, chỉ lưu máy mà thôi....

Người vẫn nhớ cái ngày quen nhau, vẫn nhớ để gọi điện.... vậy có fải là do mình đã làm mọi thứ trở nên nghiêm trọng? Phải chăng người có suy nghĩ cực giản đơn?

......

đang nghe ước gì - một ngày mưa !

---------------------------

ké nhờ miếng đất vì tự nhiên ko muốn viết ở nhà Tép nữa,lượn sang đây vậy. CÒn nợ bạn cái dây đeo điện thoại hình lá may mắn nhá. Tháng này bạn đủ đen đủi rồi , cũng muốn may mắn hơn đây ^^

Lost.
28-10-2008, 09:18 AM
Hôm qua sẽ là ngày cuối cùng mình quyết định nhậu nhẹt - sẽ không tái diễn nữa - nhân danh cha con và tất tần tật chư vị thánh thần - sẽ không tái phạm hành vi tệ nạn như thế nữa =))
Cũng chính vì thế mà hôm qua không onl muộn đc - trèo lên giường ngủ rõ sớm =))
Căn bản là dạo này thấy già cả rồi , hay đau dầu.....chút là đau đầu chút là đau đầu, không lại đc với các bé teen nữa rồi - khổ thế !!!

Dạo này lại yêu đời - yêu người - mỗi tội hôm nay....... làm vỡ cái kính để đồ trong nhà tắm =)) bị bố tạc cho một trận rất chi là êm nhẹ , con bé chẳng cãi câu nào cứ cười cười rất chi là thiểu =))
Căn bản là mất điện - thắp nến trong phòng tắm rồi gội đầu - hơi nóng nó bốc lên cái khay để đồ bằng kim loại nên là nó......=))
Công nhận - mình thỉnh thoảng....cũng thiểu năng chẳng kém ai =))

---------------

Mấy ngày nay thời tiết man mát - stt ngoài yahoo Gin để câu "hoa sữa nở đợt 2. đang lướt oép dưới chân chúa, ai muốn trà đá củ đậu thì đến đây với chúng tớ"

Thế là hoa sữa nở đợt 2 - mình vẫn chưa ngửi thấy , lão anh cũng vừa nói xong: hôm nay hoa sữa nở cuối mùa hay sao ấy, thơm lắm

Uhm có một cái hẹn với Ocy là đợt 2 này hoa sữa nở sẽ vi vu lên Mỹ đình - thiết kế sớm sủa cái hẹn thôi kẻo hết mùa mất ^^

Đầu Gấu
28-10-2008, 09:29 AM
Rồi mua thu xôn xao lá úa
Tóc mây buồn phủ kín hồn tôi

muốn viết những dòng lưu lại một thời mà chẳng biết viết gì

Ngày mai trở lại sau bao ngày cách xa

Nhưng sao bước chân lại khác so với những ngày xưa

Thầy giáo rồi đây

Được đứng trên bục giảng .... bục giảng ngày xưa khi đứng trả bài

Thầy cô ơi.... con đã trở về sau hai mươi năm ... ai còn ai mất????

Lost.
29-10-2008, 05:34 AM
Sắp hallween rồi ^^ http://i45.photobucket.com/albums/f83/vanmit/hallo.jpg

Lại vừa kiếm đc thêm mấy cái hình con mít ngố nhìn rất chi là....ngu - căn bản đang nghịch gì chẳng nhớ , hứng lên thay ava, rồi lại hứng tập 2 kiếm hình hal có con mít ngố , nhìn thấy nó thì lại chẳng thể kiềm chế tiếp tục mò thêm nữa, rồi lại thêm tí nữa...hic hic...
Khổ thân mình - cái tội cái nợ đây mà :|

Cái leg keg nó toàn bản con mít ngố như mình :| hx

------
Sắp tới chắc cũng lười đi chơi đàn đúm rồi

Hôm trước Hương cũng kêu có kế hoạch gì chưa , tụi này ới là có mặt nhá , mình ậm ừ, cũng chẳng biết nữa...
Tưởng có một cái hẹn với 1 người - nhưng có lẽ cũng không thành...

ÔI những cuộc hẹn hò , những lần gặp nhau.....
Có lẽ đến cả cuộc hẹn hoa sữa chắc lẽ là cũng không thành rồi ! uh thôi vậy, cũng không sao , trước giờ thì nó cũng không nằm trong thói quen của mình mà , vì thế mọi thứ cũng đơn giản!

-----

Mệt từ sáng , đau bụng , uể oải và lười nhác , trời thì lại mưa nữa chứ - khó chịu thế !
Lại loay hoay với tụi mít chắc là sẽ thấy thoải mái hơn....

Lost.
29-10-2008, 09:19 AM
http://i45.photobucket.com/albums/f83/vanmit/AAA.jpg <<~~~ tụi dở hơi :rang:

Muốn hét , đạp phá và đại loại
Cái quỉ hâm nó muôn đời cứ chọt mình như thế đấy :ex7:

Nói chuyện với kem cám hấp - mụ ta làm mình buồn cười quá , cứ nói ra vào vài câu rồi lại.....=)) :gian:

Còn nói chiện với mèo tèo nữa chứ - cầm mèo tèo cười - bắt ngậm tăm úp mặt vào tường, ai bảo cười nham nhở lúc mình đang hét - nhưng mà thực tế là..... chắc chắn là tèo cũng đang ôm ruột cười thật =)) :gian:

Nhưng dzù dzư lào thì mình vẫn muốn hét :|:|:|:|:|

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
AAAAAAAAAAAAAAAAA
AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA

Lost.
30-10-2008, 02:07 AM
Ướt hết , từ trong ra ngoài , từ ngoài vào trong , thay quần áo rồi...vẫn ướt =)) thế mới điên =))

Vừa nói với mẹ xong là trời mưa mưa đường hơi ướt ướt nhìn giống đợt tết, man mát thích thích , thế rồi xong mưa nó đổ sầm sập cho - đẹp !
Điên tiết thế chứ!

Cái đt cũng hãm tài nốt , gửi mãi mà tin nó cứ bị báo giả lại, Ocy dở hơi , từ hôm qua đã làm điên tiết rồi , giờ cáu nữa chẳng nhắn nhiếc gì hết !
Cơ mà hoh nhắn đc thì buộc phải gọi , căn bản cái sim lởm , gọi cho hết tiền rồi là mình sẽ băm nó ra thành sữa thì thôi, cáu !

Sao mà dạo này khó chịu thế nhờ !
Trời lại mưa rồi - thần kinh.

Tối nay đi sang bên cái Hương xem tụi nhỏ làm cái gì, con nhỏ vừa gọi kêu sáng nt sao không reply, lại phải giải thích cái đt của ta nó bị điên thích được gọi không thích nhắn tin nên nt không đến.
Tụi nhỏ tổ chức gì ăn uống gì đó , nhận lời tối sang rồi - ở nhà chắc cũng dở hơi thêm quá - tối nay sang quậy tới bến cho nó bõ đời :rang:

Giờ thì đi tắm thay quần áo , không ốm chết - ngẫm ra thì mình vẫn còn yêu đời :chayle:

Lost.
30-10-2008, 09:45 PM
Chưa bao giờ nhà mình bị nước tràn vào nhà như thế này , cơn mưa kinh hoàng thật :rain:
Ngó xuống đường ôi mênh mông là nước - thỉnh thoảng xe nó phóng qua ì ì nghe như là sóng biển

Cả đêm qua không ngủ vì mưa to , khoảng 2 năm gần đây mới có cái tâm lý bất ổn khi mưa đêm như thế , hic , chẳng biết dạo này mình bị làm sao.
Đêm không ngủ nổi , nghĩ sáng trời tạnh mưa rồi sẽ...ngủ bù, ai dè , sáng còn mưa to hơn , mưa mãi như thể chẳng bao giờ dứt được í , mưa như kiểu nước từ khắp nơi khắp các thành phố dồn về hà nội, mưa như dở hơi :rain:

Ghét thế !

Ngày hôm qua mình lên kế hoạch cho bao nhiêu là bao nhiêu chuyện , thế mà bị cơn mưa làm co ướt oẹp nhớp nháp hết cả rồi - cả cái vụ sang Quán Quen xem Hoạ Bì, và ăn chè bí ngô cho ngày halloween nữa chứ, thôi thì ở nhà bắt cá vậy nhá :|

May là hôm qua sang với tụi nhỏ nên là vẫn còn một chút không khí

hic lại mưa to rồi :cry: sợ quá đi mất thôi :cry: :cry:

gọi nc với Ocy vậy :khocnhe:

kem dâu mút
30-10-2008, 10:06 PM
Cho ké miếng đất nhá! Vì thực chất là nhấn chìm cái kia luôn rồi :)

===

SG mấy hôm nay cứ sụt sùi như bị sổ mũi, đang hanh hanh nắng thì lại mưa, mưa rỉ rỉ cứ như là thằn lằn "ấy" ế, đến là nản. Sáng nay trời rõ là đẹp, đến trưa thì lại mưa. Thôi kệ mưa cho mát.

Mua mấy cái đồ trên 5s, bị lừa đảo rồi, đồ chẳng mới tẹo nào mà bảo 99%, ức, cạch chẳng thèm mua lần nữa. Dzưng được cái áo với cái quần suỵc tông đen, thích, lại có cái hình đầu lâu nữa, càng thích.

====

3 - 4 hôm liền nằm mơ thấy họ quay trở về, ấm tân xương tuỷ, ấm cả bàn tay, cả trái tim và khối óc. Nhưng đấy cũng chỉ là mơ, vì mơ có cả 3 tháng liền thì vậy vẫn cứ là vậy, vẫn cứ tiếp tục cho hành trình thật dài, biết khi nào là điểm dừng chân, biết khi nào thì tới đích...?

Sáng mới vô công ty đã bù đầu bù cổ với đống hoá đơn, ông sếp đày đoạ mình quá, mình nào có phải siêu nhân gao đâu, cũng chỉ có 2 tay, 2 chân với cái đầu thôi mà bắt xoay như chong chóng thế kia, ừ....thì biết là culi, nhưng cũng phải cho culi làm đúng việc phụ nữ thôi chứ, gì mà....:banghead:

:( Thấy nick A sáng, thật lạ, cứ như 1 phép lạ. Sau bao nhiêu lâu lại thấy nick sáng, hy vọng A sẽ đọc được tất cả mười mấy cái mail mình gửi đi. Vì chỉ có việc gửi mail là cách liên lạc duy nhất và lúc này là có khả quan hơn hẳn. Kêu gào, van xin trong im lặng (vì chỉ có gõ) cũng chỉ trả lời 2 câu:
- A đây
- Nhớ E nhiều.

Thế thôi, ừ thì thế thôi, sẽ bấu víu vào đấy để có thêm sức mạnh mà chờ đợi. Vẫn đợi mà, đừng ép phải từ bỏ mọi thứ!!!

Miền Trung đang lũ lụt, Người nhớ giữ gìn sức khoẻ!

====

SG vẫn còn rả rích mưa...

kem dâu mút
31-10-2008, 01:30 AM
Hà Nội lần đầu tiên có mưa to thế, cứ như thể là bị lụt ấy, nhưng trong mớ ảnh thời sự lại thích nhất tấm này Ú ơi. Nom hay hay mà lại thèm thuồng, mong muốn, ao ước... :rain:

:nhi: :nhi: :nhi:

:rain:

Lost.
31-10-2008, 05:59 AM
Bao giờ mưa nó mới dứt đây , nghe tiếng mưa mà sốt hết cả ruột gan , bao giờ trời nó mới tạnh mưa hử dzời - bố bảo trên trời nó bị vỡ cái bọc nước nên là nó đổ ào ào xuống - :|nghe dỗ cứ như mình mới lên U3 ý nhờ :|

=((

Lúc sáng nước nó vào nhà có khoảng mấy centi thôi , mà mỗi lần ô tô qua thì sóng nó mới oánh qua 2 lớp cửa mới trào vào nhà 1 chút.
Thế mà ngủ một lúc buổi trưa ,lơ mơ thấy bố mẹ í éo gì dưới nhà , mò xuống thấy nước mênh sờ mông ,bố đi làm về từ bao giờ ,cả 2 đang lôị bì bõm khiêng mấy thứ lên trên bàn , con bé đứng sững sờ nhìn , chưa bao vờ thấy nhà mình bị ngập dã man thế này.
Nước mấp mé đến mắt cá chân cơ mà , mà nhà mình là thuộc dạng cao rồi đấy, í ới hỏi với sang nhà bé Ti hàng xóm , hỏi nó nhà ngập đến đâu, nó đang lội kêu nhà em vào đến đấu gối rồi - nói xong 2 anh em nó lại tiếp tục nghịch nước như thể nước ngập ấy sạch lắm í, hic hic...đến là sợ - thế mới biết đc nỗi khổ của dân cư miền lũ lụt hic hic..

Bao giờ nó mới ngớt mưa , nói như bố là nó vỡ cái bọc nước thì cũng phải đến lúc hết nước chứ nhờ :|
Mưa suốt từ ngày hôm qua đến trọn vẹn ngày hôm nay rồi còn gì nữa......chết mất thôi :rain:

Tụi học sinh đi học về , được dịp lội nước , đùa nhau ẫm ĩ hết cả phố , chắc bọn nó tưởng nước sạch lắm không bằng !!!
Tiếng xe chết máy cứ ì ì cố đi qua đoạn ngập, được vài mét sặc sặc nước rồi đứng im, thế là cuối cùng lại xuống mà dắt bộ thôi !!!
Có cái xe nào mà khoẻ một tí thì đi nhanh qua cũng vớt vát đc hết đoạn đường , chỉ mỗi tội phóng nhanh là nước nó sẽ bị bắn bị tát, thế rồi thay vì không bị chết máy thì bị các chị các mẹ chửi í ới phía sau vì hắt hết nước vào quần áo các người đang rón rén đi bộ =)) đến là đau ruột !!!

Cơ mà
bao giờ nó mới cạn nước cho , nó mới tạnh mưa cho đây

hà nội lại thành hà lội mênh mông rồi - tin tức báo chí khắp nơi nước là nước
=(( =(( =((

Cầu mong là không bị mất điện :plz: chắc chết thật luôn quá :plz:

mr dzời ơi :icon_slap:

.March
31-10-2008, 07:39 AM
CHị nhập viện từ ngày hôm qua, mổ - vậy mà cho đến bây giờ mình vẫn chưa vào viện được. Công việc - muốn vứt hết để vào , để được bế cháu mà ko dám. Vui - nhưng cũng lo , vì nghe mẹ nói là mổ thì phải 1 tuần nữa mới vềnhà được. HN mưa lớn ngập lụt hết cả , mình sẽ nhớ để sau này có dịp sẽ kể với con bé cháu :hihi:

Trần Phương Linh - là tên con bé. Ai cũng vui ra mặt. Bố hôm nay khoe tờ lịch ngày hôm qua, bảo rằng hômqua chị sinh em bé nên bố giữ lại tờ lịch. Mặt sau còn ghi rõ dòng chữ " ngày sinh cháu " 13h30p, 2.7 kg.

Nghe anh Tuấn nói rằng tóc con bé dài lắm, mà đen nữa. Giờ chỉ muốn chạy ngay đến đó để bế nó thôi ^^. Nhất định thứ 7, CN này mình sẽ ở viện cả ngày mới được ^^

ùi, nhiều đièu muốn kể quá mà chẳng biết bắt đầu từ đâu. 1 tuần rồi mới có thời gian rảnh để onl. Mình sắp xa rời thế giới mạng này rồi. 1ngày nào đó mình sẽ ko còn tồn tại ở thế giới này nữa - ko biết có ai còn nhớ mình ko nhỉ ^^ :D

--------------------------------------------

Lại gọi ! Mình vẫn bị phân tâm.....Lỗi tại mình ư?

Lost.
01-11-2008, 12:34 AM
Hình như ngoài kia nó đã được mặc định mưa, đã được lập trình chỉ mỗi mưa mà thôi hay sao ấy ....
Như chẳng bao giờ dứt đc, chẳng bao giờ ngớt nổi !
Hà Nội quả thật là đang hờn đấy , như một cô gái õng ẹo và kiêu kỳ - chẳng thể dỗ dành nổi , và rồi cứ khóc mãi ...

2 ngày tròn cứ mưa như thế, bất giác thành thói quen , chẳng còn cảm giác sốt ruột nữa, độc mồm độc miệng nguyền rủa : ờ cứ mưa nữa đi mưa mãi mãi đi , mưa nữa vào ...
Và nó cũng cứ mưa thật , càng lớn càng lâu hơn!!!
Nguyền rủa !
Ờ nhà thì thôi cứ hễ ra ngoài là ướt ,bất kể áo mưa trong ngoài , mũ, nón, ô hay gì gì đi nữa thì vẫn cứ ướt như bt thôi .

Đứng trên nhìn xuống đường , phố ọp ẹp uể oải sũng sượi , mà thương !

---

Đó là cảnh , tức cảnh sinh tình mà thôi - cần đôi lời góp vui cho thoả cái khó chịu !
Một vài tin nhắn , uh thì tạm vui cho cơn mưa bớt phần đáng ghét .

Kể cả những người mong đợi , nhắn nhiều nói nhiều ....nhưng sao vẫn thấy mình bị lênh đênh với nước mưa , vẫn thấy mình vắng vẻ lạ lùng !

Rồi lại miên man ,nhớ đến những người không đáng nhớ nữa, rồi lại nghĩ đến những chuyện cũ kỹ và rũ mục với bao nhiêu mùa mưa rồi !

Hiện tại sao xa lạ thế !
Vẫn nghĩ hiện tại đủ để bù đắp được những khoảng trống kiểu này , mà sao khó khăn nhỉ.
Để mỗi lần cơn mưa ầm ào đổ về qua lại hiện lên những nguyên vẹn của ngày xưa - có phải tại mình ?
Chẳng phải - chỉ bởi lòng người chưa bắt nhịp được với nhau
Tại cơn mưa !

Lost.
01-11-2008, 10:59 AM
Lại mưa rồi , mưa to và mình lại đang cảm thấy sợ....
Thật dở hơi.

Vừa thấy nick cái tím out sau khi vào đọc nk của con bé , định viết ké điều gì đấy , mà lại thôi - để con bé [AN]....về đây đóng cửa hét vậy !
Thế mà lúc sau đã thấy con bé nhắn tin kêu "....ngủ đi định thức tát nứơc à" - biết thế mình vào nhà nó quậy tới bến luôn >.,<

Ngủ không nổi , thấy sợ sợ vì những cơn mưa đêm chết tiệt !!!

-----------

Thật ra lúc tn của cái tím đến mình đã tưởng là Ocy - nhưng không phải !
Thật ra thì cũng chờ thật , muốn nghe xem có muốn nói điều gì không , nhưng không có - ngay từ lúc những tn mà mình đã nhắn sáng nay , ah không phải mà là từ đêm qua....từ lúc nói chuyện !

Không chờ nữa - chắc lẽ cơn mưa lần này lớn quá , mọi cố gắng đều đã bị nứơc làm mục rỗng và gãy đổ ....Đã trôi qua biết bao nhiêu cơ hội , đã phải cố gắng làm lại biết bao nhiêu lần rồi , nhưng những bàn tay đã chẳng thể nắm chặt chẳng thể giữ nổi - đành thôi !

Mình biết mọi thứ đang diễn ra như thế nào từ lúc nào , đủ nhạy cảm để nhìn được mọi thứ biến đổi !

Tháng 11 rồi !