PDA

Xem đầy đủ chức năng : 1h30 ngày 24/6, Đức vs Ghana: Không có chỗ cho những niềm đau

Noisy*
22-06-2010, 11:41 PM
(TinTheThao.com.vn) - Trận thua bất ngờ trước Serbia khiến người Đức rơi vào thế khó bởi họ hoàn toàn có thể bị loại nếu như không chắc chắn có được một chiến thắng khi đọ sức với Ghana ở lượt đấu cuối cùng. Đây chính là lúc để bản lĩnh cũng như đẳng cấp thực sự lên tiếng và bất ngờ là điều không được phép xảy ra trong tâm trí của Joachim Low cùng các học trò...

Chiến thắng trước Australia ở ngày ra quân tạo ra một hình ảnh mới đầy lãng mạn của người Đức nhưng rồi chiếc thẻ đỏ của Klose trong trận đấu với Serbia khiến cho quá nhiều rắc rối nảy sinh. Người Đức mới chỉ thu về trong tay vỏn vẹn 3 điểm sau hai lần ra sân và có thể bị loại nếu như không đánh bại được Ghana trong khi Serbia giành chiến thắng trước Australia. Đó là một kịch bản đáng sợ dành cho những ai tôn thờ những giá trị truyền thống của bóng đá.

http://www1.bongda.com.vn/data/Image/2010/Thang06/14/0-Duc-01.jpg

Sau khi Pháp đã bị loại, bóng đá Châu Âu sẽ thực sự đón nhận sự hổ thẹn lớn nếu như điều tương tự xảy ra với người Đức. Nhiệm vụ của Đức lúc này không chỉ là giành thắng lợi cho riêng mình và còn phải là động lực cho phần còn lại của Lục địa già trong những cuộc đua căng thẳng ở lượt cuối vòng đấu bảng. Nam Mỹ, Châu Á đã để lại những ấn tượng đầy tích cực nhưng điều đó chưa xảy ra với nơi vẫn tự coi mình là trung tâm của bóng đá thế giới.

Xét về mặt đẳng cấp, đội tuyển Đức hoàn toàn có đủ khả năng để đánh bại Ghana một cách dễ dàng nhưng đây là World Cup và không có chỗ cho bất cứ sự chủ quan nào. Đặc biệt là lúc này Đức sẽ không thể sử dụng Klose - chân sút kinh nghiệm nhất của mình do bị treo giò. Trách nhiệm rất lớn được đặt lên vai Schweinsteiger, Oezil, Muller và đặc biệt là Podoski, những gương mặt này cần phải biết thể hiện sự lạnh lùng để trở nên vô cảm trước những sức ép vào thời điểm này.

Người Ghana sẽ chơi với tâm lý chủ hòa bởi điều đó đồng nghĩa với việc họ sẽ chắc chắn đi tiếp vào vòng sau. Những bước tường khổng lồ mà Ngôi sao đen tạo ra sẽ là thử thách thực sự đối với những mũi nhọn trẻ tuổi của người Đức và chỉ khi nào xuyên thủng được nó thì Đức mới có thể bước tiếp trên con đường World Cup 2010 của mình.

Ngày hôm nay ở Johannesburg, sẽ không được phép xảy ra những niềm đau...

Đội hình dự kiến:

Đức: Neuer, Lahm, Freidrich, Mertesacker, Badstuber, Khedira, Oezil, Schweinsteiger, Muller, Cacau, Podolski

Ghana: Kingson, Pantsil, Mensah, Vorsah, Sarpei, Annan, Boateng, Ayew, Asamoah, Gyan

Kèo: Đức vs Ghana --- 0 : 1
(Đức chấp 1 trái)

1h30 ngày 24/6, Serbia vs Australia: Giấc mơ chiến thắng

(TinTheThao.com.vn) - Cục diện của bảng D lúc này khiến cả Serbia và Australia đều cùng hướng tới một thắng lợi để có thể giành vé đi tiếp. Dù "màu sắc" mà giấc mơ chiến thắng của hai đội là rất khác nhau nhưng rõ ràng là họ không còn con đường nào khác là phải quyết một trận sống còn với nhau để tìm cho mình cơ hội.

Serbia cần đánh bại Australia với một tỷ số bất kỳ để giành vé vào vòng hai mà không phải quan tâm tới kết quả của trận đấu giữa Đức và Ghana. Trong khi đó, với hiệu số bàn thắng bại đang là -4 thì Australia phải đánh bại Serbia đồng thời chờ mong điều tương tự đến với Ghana ở trận gặp Đức.

Trong trường hợp, Đức và Ghana chia điểm thì Australia cần phải vượt qua Serbia với khoảng cách lên tới 7 bàn. Nếu như Đức đánh bại Ghana thì nhiệm vụ của Australia "nhẹ nhàng" đi đôi chút khi "chỉ" phải vượt qua đối thủ với khoảng cách 5 bàn.

Dĩ nhiên, chỉ 1% vẫn được coi là hy vọng và khi còn được quyền mơ mộng thì người ta phải chiến đấu và cố gắng hoàn thành giấc mơ của mình, và khi ấy dẫu có thất bại thì người ta cũng có thể tự hào rằng mình đã làm tất cả những gì có thể. Australia chắc chắn sẽ lâm trận với tâm lý như vậy và gây ra rất nhiều khó khăn với Serbia.

Serbia được đánh giá cao hơn đôi chút nhờ vị thế hiện tại ở bảng D và một đội hình chất lượng hơn. Tuy nhiên, chưa thể sớm khẳng định điều gì bởi Australia không chỉ chiến đấu để níu kéo phần nào hy vọng mà còn là để xả bớt những căm phẫn sau khi liên tiếp bị các trọng tài "làm khó" trong hai trận đấu trước của mình. Một thế trận tấn công sẽ được Serbia tạo ra nhưng để có thể ghi được bàn thắng và giành chiến thắng chắc chắn sẽ là cả một chặng đường rất dài.

Dẫu sao, một kết quả thắng thua rõ ràng cũng là điều mà cả hai đội hướng tới trong cuộc đọ sức này. Chỉ có giành trọn vẹn 3 điểm tuyệt đối thì một trong hai đội mới có quyền hy vọng và hãy tin rằng đây sẽ là một trận đấu cống hiến thực sự và sẽ không còn nhiều toan tính...

Đội hình dự kiến:

Serbia: Stojkovic, Vidic, Subotic, Koralov, Ivanovic, Stankovic, Kacar, Kuzmanovic, Krasic, Jovanovic, Zigic

Australia: Schwarzer, Wilshire, Beauchamp, Neill, Carney, Culina, Valeri, Emerton, Cahill, Chipperfield, Kenedy

Kèo: Serbia vs Úc --- 0 : 1/2
(Serbia chấp nửa trái)

chyp_alone
23-06-2010, 12:29 AM
Đức 5k
Úc 5k...........................

Noisy*
23-06-2010, 12:48 AM
Đã nhận của chyp_alone.

P.s: các bạn chú ý, khi chuyển $ cược vào nick của mình, các bạn nhớ ghi lí do chuyển là " Tên của đội bạn chọn - số $ đặt cược " nhé! Ví dụ: Đức - 5000$

Jack
23-06-2010, 03:02 AM
Đức : 35$ :D: ( ta sẽ đi lên từ 2 bàn tay trắng :phu: )

Lãng tử cô đơn
23-06-2010, 04:02 AM
Đức : 35$ :D: ( ta sẽ đi lên từ 2 bàn tay trắng :phu: )

Lại một người nữa giống như tôi ! :laugh1:
Chuẩn bị có người bán thân thứ 2 rồi bà con ơi ! :so_funny:

Buzz
23-06-2010, 06:49 AM
Đức - 1300

Thua Buzz chịu, thắng Phong Linh hưởng :D :D

kaivn
23-06-2010, 07:01 AM
Đức 5k :D.

Lãng tử cô đơn
23-06-2010, 07:01 AM
Ý chài ! Sao thắng PL hưởng dzị ta? PL có sức hút mãnh liệt thế sao? :O
Đức 1k ! :D

Phong Linh
23-06-2010, 07:04 AM
Sao dám mãnh liệt bằng bạn 20K :cr:

Lãng tử cô đơn
23-06-2010, 07:06 AM
20k nào? Lấy đâu ra 20k? :sr:

Noisy*
23-06-2010, 07:15 AM
Đã nhận của các bạn.

P.s: tối nay dưới thắng nữa là mình ôm trọn...

Phong Linh
23-06-2010, 07:17 AM
@ Lang~ : Bạn tập trung chuyên môn ếm bọn England đây :meo: :meo:

( Bạn bít xem tv = máy tính rồi :blushing: Nhưng... là do bạn bất chợt nhớ ra trong phòng có cái thu phát kỹ thuật số gì đó bấy lâu nay để mèo chơi, cắm cắm lại mấy cái giắc lại ngon lành :") )

Lãng tử cô đơn
23-06-2010, 07:24 AM
PL: Hớ ! Lại có cả thu phát kỹ thuật số dùng cho máy tính nữa cơ à? :tsk: Bạn úm thoải mái đi. Hôm nay nhất định mình phải ăn độ mới được. :haha:
Noisy: Không thả mồi à? :5:

Hớ hớ hớ ! 1 - 0 rồi ! Defoe nhá ! Thấy chưa? :so_funny:

Phong Linh
23-06-2010, 07:56 AM
haizzz, mấy cái từ ngữ ngày mình dùng ko quen, đến nỗi HD là gì mình còn phải hỏi bạn Lang~ nữa là :so_funny: Mình đã từng gọi cái wcam là... cái đèn :|

Lampard là đồ ngốc ngốc ngốc !!! Bóng đến chân mà ko biết đàng sút >.<

Phong Linh
23-06-2010, 12:23 PM
Hic, An ơi trận này ghê quá, cả h1 ko dám đi pha cf nữa...

Noisy*
23-06-2010, 01:32 PM
Các bạn chọn Đức thì cũng huề $ luôn. Đã chuyển xong hết cho các bạn nhé!

anny N
23-06-2010, 04:24 PM
Hic, An ơi trận này ghê quá, cả h1 ko dám đi pha cf nữa...

Ực may là đi thực tập chuồn về sớm còn kịp xem hiệp 2 :rang:Thắng rồi,nhưng thấy chật vật mãi mới đc 1 quả của Özil ,haizzzz chả biết thế nào , thấy vẫn lo cho đức quá:timvo: Trận này thấy Podolski im hơi lặng tiếng nhể:so_funny:

Phong Linh
23-06-2010, 09:11 PM
Bạn Özil hiệp 1 bỏ lỡ mất 1 bàn khi 1 mình 1 bóng đối diện với thủ môn, vô duyên hết sức :rain: May sao sau đó anh ta biết còn biết lập công ^^ Ghana hôm qua mà có chân sút và phong độ anh thủ môn Đức ko tốt thì dễ mà...vào lưới nhặt bóng mấy phát rồi :rain: Lúc đó lão Klose chỉ có nước ôm hận >.<

Đùa chứ các bạn Đức này phong độ chẳng biết đâu mà lần :mecry: Cả đội trong h1 có lần 11 tên kéo hêt về nửa sân bên kia, mặc anh áo đỏ đứng chơ lơ phải chạy ra ngoài vòng 16m50 phá bóng. Xem mà giật mình thay cho các bạn ấy :| :|

Bạn Pol hiệp 1 thi đấu rất quyết tâm, nhưng mấy lần sút hỏng :D Nói chung là các bạn Đức chơi khác hoàn toàn với trận đầu tiên. Cứ thế này mà gặp Anh ko biết có ăn được ko :|

Lãng tử cô đơn
24-06-2010, 06:51 AM
Ài ! Cuối cùng thì hòa cả làng !
Mình biết mà ! Anh và Đức gặp nhau ! Hờ hờ hờ ! :sr: