PDA

Xem đầy đủ chức năng : 18h30 ngày 21/6, Bồ Đào Nha vs CHDCND Triều Tiên: Đẳng cấp lên tiếng

Noisy*
21-06-2010, 12:08 AM
(TinTheThao.com.vn) - Bồ Đào Nha sẽ phải đánh bại CHDCND Triều Tiên trong trận đấu sắp tới nếu như muốn mang lợi thế trong cuộc đua giành vé đi tiếp về phía mình trước khi bước vào lượt đấu cuối cùng. Sẽ không còn chỗ cho sự chậm trễ, Ronaldo và các đồng đội sẽ phải làm tất cả để khẳng định đẳng cấp của mình và không cho phép người Triều Tiên viết nên bất cứ câu chuyện cổ tích nào...

CHDCND Triều Tiên đã để lại khá nhiều ấn tượng trong trận đấu với Brazil, thế nhưng những yếu điểm của đội bóng này phần nào đã bị bộc lộ và rõ ràng là sức mạnh tinh thần không phải lúc nào cũng có thể giúp cho họ duy trì được sự an toàn cho khung thành của mình.

http://www2.bongda.com.vn/Data/Image/2010/Thang06/09/Ronaldo1.jpg

Hai khoảnh khắc Brazil có được bàn thắng trong trận đấu với Triều Tiên đều là khi đội bóng đến từ Châu Á thể hiện sự non yếu về mặt kinh nghiệm trong các tình huống phối hợp ở trạng thái đỉnh cao mà Brazil thể hiện. Cú sút ở góc hẹp của Maicon và đường kiến tạo xé nát lớp bê-tông của Robinho chính là những điều mà Bồ Đào Nha cần phải làm theo để hướng tới chiến thắng trong trận đấu sắp tới.

CHDCND Triều Tiên sẽ bối rối trước những đường tấn công biến ảo và có tốc độ cao. Đây lại chính là điểm mạnh của Ronaldo cùng các đồng đội. Bồ Đào Nha sẽ được sử dụng sở trường của mình để tìm kiếm chiến thắng và điều mà họ cần quan tâm lúc này chính là phải làm sao để tận dụng một cách tối đa và nhanh chóng các cơ hội dứt điểm. Sớm có bàn thắng, Bồ Đào Nha sẽ khiến nhuệ khí của Triều Tiên thuyên giảm và không phải đối mặt với những pha bóng quá bốc lửa của đội bóng Châu Á.

Bồ Đào Nha buộc phải giành chiến thắng bằng mọi giá trong trận đấu tới bởi chỉ có như vậy họ mới có thể tự tin đối mặt với Brazil ở lượt đấu cuối cùng đồng thời có đủ lợi thế trong cuộc đua giành vé đi tiếp. Với đẳng cấp vượt trội so với CHDCND Triều Tiên thì Bồ Đào Nha hoàn toàn có đủ khả năng để thực hiện mục tiêu giành trọn vẹn 3 điểm.

Đội hình dự kiến:

Bồ Đào Nha: Eduardo, Bruno Alves, Ferreira, Carvalho, Coentrao, Danny, Mendes, Meireles, Ronaldo, Simao, Leidson

CHDCND Triều Tiên: Myong-Guk, Jong-Hyok, Chol-Jin , Jun-**, Kwang-Chon, Yun-Nam, Nam-Chol, In-Guk, Yong-Hak, Yong-Jo, Tea-Se

Kèo: Bồ Đào Nha vs CHDCND Triều Tiên --- 0 : 1 1/4
(BĐN chấp 1 trái 1 trái rưỡi)

Lãng tử cô đơn
21-06-2010, 02:41 AM
He he he ! Triều Tiên cũng không phải khó nuốt đâu !
Đi Triều 2k ! :sr:

Chết thật ! Banking không cho vay 2k ! Hic ! Vậy chơi 1k thôi nhé ! ^^"

chyp_alone
21-06-2010, 04:06 AM
Triều Tiên: 3k

Đánh hộ nào! :)

Phong Linh
21-06-2010, 04:32 AM
Triều, 3K
về muộn quá

Ksatchiya Duong
21-06-2010, 05:15 AM
Trìu 1k :rain:

Phong Linh
21-06-2010, 05:55 AM
Thôi xong, các bạn Triều vỡ trận rồi ^^"

Ozhi
21-06-2010, 06:00 AM
Ya, đậm đà mùi vị thất bại :sr:

Jack
21-06-2010, 06:33 AM
7-0 , tiếc quá... mình đặt cửa Bố Đào Nhà có phải giàu rồi ko.... :((

Noisy*
21-06-2010, 06:50 AM
Mình cũng không ngờ tỷ số cao vậy nữa... ^^~

Bắt gió
21-06-2010, 05:56 PM
Thật là tội cho các bạn Triều, vào ngay cái bảng toàn......

DuongKid
21-06-2010, 07:11 PM
Đặt Bồ có 100k :(..
Hic =.=...
Dù sao mình ghét CR7 nên ghét luôn Bồ :so_funny:

Ozhi
21-06-2010, 08:41 PM
@nối bạn last:...toàn trâu bò :so_funny: