PDA

Xem đầy đủ chức năng : *Những bài học của cuộc sống

xuantaigl
28-05-2010, 02:09 AM
1/ Thành công không chỉ là kiếm được nhiều tiền.=> Thành công có nghĩ là đạt được kết quả tốt nhất với những gì ta đang có.
2/ Người hiểu biết không phải là người tìm cách hơn người khác,mà là người biết sống thế nào là hạnh phúc.
3/ Hãy đón nhận những khó khăn,bất hạnh như là một phần tất yếu của cuộc sống,hãy ngẫn cao đầu,nhìn thẳng vào nó,vài nói “ta sẽ mạnh hơn ngươi,ngươi không thể thắng đc ta.”
4/ “Bạn có thể làm đc tất cả,nếu như bạn không bao giờ bỏ cuộc”
5/ Nếu tôi có thể làm đc thì bạn có thể làm đc.Hãy bắt đầu từ hôm nay.
6/ Đừng lo sợ rằng mọi chuyện sẽ kết thúc,hãy luôn tâm niệm rằng tất cả chỉ mới bắt đầu.
7/ Con người không bao giờ để mất hy vọng.
8/ Đừng bao giờ nghĩ rằng mình đã biết hết mọi thứ.
9/ Suy nghĩ tích cực giúp chúng ta nhận biết vị trí của mình và định hướng một tương lai ta hằng mong đợi.
10/ Hãy đối xữ với người khác theo cách mà bạn muốn họ đối xữ với mình.
11/ Một khi bạn có một đam mê,một khác vộng cháy bỏng – Bạn sẽ thành công.
12/ Biết hướng tới của mục đích thì người chậm chạp nhất cũng tiến nhanh hơn bất cứ kẻ nào nhanh nhẹn mà không có mục đích.
13/ Đừng sợ thất bại.Hãy rút kinh nghiệm từ thất bại và tiếp tục đương đầu vớ thách thức mới.Nếu không thất bại bạn sẽ không trưởng thành.
14/ Con người sẽ khó tìm thấy những hạnh phúc đích thực khi họ vẫn chưa hiểu đc một số quy tắc đơn giản của cuộc sống.
15/ Hãy cho đi những điều tối đẹp bằng mọi cách mà bạn có thể.
16/ Can đảm là dám nói “vâng” với cuộc sống cho dù nó khắc nghiệt đến mức nào. Can đảm là biết mĩn cười dùi số phận có trớ trêu thế nào đi nữa…
17/ “Hãy có thái độ sống tích cực” trong bất cứ trường hợp nào.Hãy có thái độ lạc quan và luôn biết ơn cuộc sống.
18/ “Hãy xây dựng cuộc sống của bạn trên nền tảng của lòng tôn trọng”. Hãy yêu quý người thân,bè bạn và tử tế với mọi người.Hãy nhìn vào những điều tốt đẹp nhất ở mọi người,trong đó có bản thân mình.
19/ “Hãy lấy chính trực làm nền tảng của cuộc sống”.Hãy sống với những quy tắc công bằng và trung thực trong mọi hoàn cảnh.
20/ “Hãy chấp nhận khó khăn và thách thức của cuộc sống”.Hãy làm việc chăm chỉ mỗi khi bắt tay vào bất cứ việc gì.Nếu thất bại,hãy dũng cảm bắt tay làm lại.
21/ “Hãy say mê học tập”.Bạn càng khám phá nhiều về cuộc sống và thế giới chừng nào,càng tốt cho bạn từng nấy.Hãy coi đó là môt quy trình cho sự trải nghiệm của chính bạn.
22/ “Hãy sống vui vẽ”.Bạn hãy nhớ rằng một cuộc sống hạnh phúc không thể thiếu vắng niềm vui và nụ cười.
23/ Trong cuộc sống,mỗi con người ai cũng có sự cố gắng để đạt đc những kết quả tốt nhất.Đừng nghĩ xấu về người khác nếu như bạn chưa đc những kêt quả đó.Hãy nghĩ về mình thử xem mình chưa đc những gì để rút ra kinh nghiệm,lần sau sẽ tốt hơn.Cũng có lẽ là mình không đc may mắn như họ.
24/ Hãy là một kho tàn kiến thức:Nếu bạn luôn nổ lực thu nhập kiến thức,làm giàu vốn sống,tích lũy tri thức và sẵn sàng chia sẽ với bằng hữu,đồng nghiệp thì thanh danh của bạn sẽ đc nhiều người biết đến.Nhưng nếu lúc nào bạn cũng tỏ ra mình “cái gì” cũng sành thì chắc chắn là bạn đã mua cho mình không ít người ganh ghét bạn.
25/ “Có ước mơ và có quyết tâm thực hiện ước mơ thì cái gì cũng có”.
26/ “Không vấp ngã trong cuộc sống thì rất tôt. Nhưng ngã rồi mà đứng dậy đc thì còn tốt hơn”.
27/ “Hãy suy nghĩ tất cả những gì bạn nói. Nhưng đừng nói tất cả những gì bạn suy nghĩ”
28/ “Những gì tốt đẹp của ngày mai, chính là sự cố gắng của ngày hôm nay”.

tuongvy219
28-05-2010, 09:32 AM
bài viết hay lắm bạn ah. mình thik nhiều câu nói trong bài viết của bạn lắm như câu 2 ,4 , 26 , 27 hay ghê. ý quên thanks bạn nữa nè.