PDA

Xem đầy đủ chức năng : "Danh Ngôn" Tự Xuất Của Chính Bạn !!!

THIÊN TỬ
13-05-2010, 11:22 AM
Do đâu mà có Danh Ngôn? Do ai cho nó là Danh Ngôn?:1_question:

Danh Ngôn cũng chỉ là do con người trong mỗi chúng ta đặt ra và được chấp nhận khi câu nói của người đó được lập đi lập lại nhiều lần và được nhiều người chấp nhận và thế là câu nói của họ được nổi tiếng và trở thành Danh Ngôn nhỉ? :D.

Vì vậy để thay đổi không khí cho room sao lại không lập một topic do chính chúng mình tự nói ra những câu "Danh Ngôn" biết đâu sau này những câu nói của chúng ta lại được lưu truyền nhỉ? :5: Danh ngôn về tình bạn, tình yêu, cuộc sống...đều được hoan nghệnh:clap:

Topic này chỉ nên dành riêng cho những câu nói mà các bạn cho là hay và do chính các bạn tự sáng tác hay tự suy nghĩ nên. Không phải copy từ những câu Danh Ngôn bất hủ...

p/s Mong rằng các bạn có thể chân thật với chính bản thân của các bạn.Vì mình không thể nào biết hết những câu Danh Ngôn để biết sự thật nó có phải là do các bạn tự suy nghĩ hay là copy nên nếu là của các bạn thì xin post ở đây và mình rất hoan nghênh, nhưng nếu không phải thì xin post 1 topic riêng cho nó ở room nhé

Mong nhận được những câu "Danh Ngôn" từ các bạn tham gia

HHT's Team

THIÊN TỬ
13-05-2010, 11:31 AM
Tại Sao Khi Quyết Định Yêu Là Phải Chuẫn Bị Tinh Thần Để Chịu Đau.? Trong Khi Tình Yêu Không Chỉ Có Đau Mà Còn Có Hạnh Phúc!

Why should we set our mind ready for a heartbreak when engaging in a relationship? Meanwhile, Love is not only heartbreaking, but also Happiness!

<TT 11/15/09>

Câu nói do' là mình làm cũng khá lâu rồi nhưng muốn dùng nó xung phong post để mở hàng cho cái topic này. {Mong là nó không phải đốt phong long:so_funny:]

tocduoiga
14-05-2010, 02:02 AM
Yêu là để được yêu, đó là nguyên lý căn bản của yêu thương. Tuy nhiên, không phải lúc nào nguyên lý này cũng đúng.

Con người ta gặp nhau nhờ duyên, yêu nhau qua nợ, và chia tay do phận.

tocduoiga - Nguyệt Thiên

THIÊN TỬ
14-05-2010, 05:47 PM
Yêu là để được yêu, đó là nguyên lý căn bản của yêu thương. Tuy nhiên, không phải lúc nào nguyên lý này cũng đúng.

Con người ta gặp nhau nhờ duyên, yêu nhau qua nợ, và chia tay do phận.

tocduoiga - Nguyệt Thiên

@tocduoiga: WHOA, 56 người đọc nhưng bạn là người đầu tiên ủng hộ topic này. Thanks nhá tocduoiga mong đọc được những lời ý nghĩa nữa:clap:

:D hôm nay TT mới nghĩ ra được câu này nữa

Nếu nụ cười của tôi đem lại ánh sáng đến cho bạn, thì tôi sẽ làm nụ cười ấy rạng ngời thêm!

If my smiles could bring you happiness, then I will makesure to make it brighter.

TT-5/14/2010

Chắc sẽ không ai đọc lời giải thích của câu nói này đâu nhưng TT vẫn muốn giải thích tí để sau này có lúc đọc lại thì TT cũng không bị quên:D bà con thông cảm nghen.

Câu nói trên là TT nghĩ được khi lái xe trên đường, lúc ấy nghĩ tới những người bạn mà TT đã từng quen biết và từng chia sẻ những vui buồn (bạn online hay bạn ngoài đời).

giải thích:

Có rất nhiều bạn đã tâm sự với TT và tìm lời khuyên mỗi khi có chuyện và có bạn đã từng hỏi TT "sao TT hay cười thế?"

TT đã trả lời " Thì chỉ khi có nụ cười mới giúp bạn cảm thấy yêu đời hơn và làm cho người nói chuyện với mình cảm giác thân thiện hơn":5:

Vì thế nên câu nói trên của TT hàm ý "đem lại niềm vui cho bạn của mình trong lúc các bạn ấy cần đến"

ThienThienAnh
15-05-2010, 04:17 AM
- Hỏi một đầu bếp nổi tiếng nhất về gia vị của cuộc sống. Câu trả lời ko phải muối, ớt, đường... mà chính là Tình Yêu.

- Tình yêu có phần của duyên số, của tình cờ. Nhưng không phải lúc nào duyên số cũng tới đúng lúc. Cứ yêu thương khi còn có thể.

THIÊN TỬ
15-05-2010, 09:42 AM
- Hỏi một đầu bếp nổi tiếng nhất về gia vị của cuộc sống. Câu trả lời ko phải muối, ớt, đường... mà chính là Tình Yêu.

- Tình yêu có phần của duyên số, của tình cờ. Nhưng không phải lúc nào duyên số cũng tới đúng lúc. Cứ yêu thương khi còn có thể.

yoooo hooo, lại thêm được một bạn tham gia nữa.:clap: welcome bạn đến với danh ngôn tự xuất. thank you:5:

Đừng ngại nếu có lần bạn phải bước đi một mình trong bóng tối, vì hãy nhớ rằng luôn có tôi, một người bạn trong tưởng tượng luôn đi bên bạn để sẻ chia.

Don't be afraid to walk alone with troubleness, just remember that your imagination friend, it me, will be by yourside to support you along the way

http://images.dpchallenge.com/images_challenge/1000-1999/1007/800/Copyrighted_Image_Reuse_Prohibited_774197.jpg

TT 5/15/2010

Giải thích:

Bóng tối ở đây không phải là bóng tối của màn đêm mà là sự ngụ ý cho "vấp ngã", và mỗi khi bạn của TT có vấn ngã thì hãy nhớ rằng TT luôn luôn ủng hộ tinh thần cho các bạn đứng lên dù rằng không có TT ở bên cạnh thật sự.:hug:

THIÊN TỬ
19-05-2010, 10:23 AM
Trái đất có còn quay hay không thì tôi cũng mặc kệ, vì tôi đang muốn được sống trong đam mê...

I could careless whether the Earth is spinning or not, all I want to do is to live up my life:timup:

TT 5/19/10

Giải thích:
Cuộc sống có đôi khi làm cho chúng ta bị stress và phải suy nghĩ rất nhiều. Nhức đầu, khó chịu, cảm thấy không chống nỗi nữa nên đã có lần TT cũng muốn gục vì những sự kiện xung quanh mình. Nhưng thay vì gục ngã thì TT đã bỏ mặc những muộn phiền và đã học cách làm sao sống một cuộc sống muôn màu hơn trước.:timup:

THIÊN TỬ
27-05-2010, 06:38 AM
Chán ghét cuộc sống không phải là lối thoát, học cách yêu cuộc đời mới là thượng sách.

Hating life is not the answer; learn to love our life is the ultimate best result of all

TT 5/27/10

giải thích:
Cuộc sống đôi khi cũng có những điều làm mình chán ngán, nhưng nếu cứ mãi suy nghĩ và buồn chán về nó thì mình sẽ không có thoát được chính bản thân của mình. Hãy tự tạo niềm vui và học cách sống tốt đẹp hơn, yêu đời hơn thì bạn sẽ thấy được "cuộc đời vẫn còn mỉm cười với bạn"

THIÊN TỬ
29-05-2010, 03:29 PM
lol coi như là topic này một mình mình tự xử roài:sr: đốt phong long thoai bà con ơi:chayle:

Đừng chỉ gọi tôi khi bạn vui mà hãy chia sẻ niềm vui đó với người kia kìa.Nhưng nếu khi bạn đang thật buồn mà không ai chia sẻ thì bạn đừng quên gọi nhiều, thật nhiều cho tôi biết bạn nhé.

Don't just call me when you are happy, share it with someone else too. However, if nobody come to share the depressive moment of your life, remember to call me. Call me as many time as you want alright my friends.

TT 5/28/2010

giải thích "cái này là riêng tư của TT" :dien: :

Có những khi bạn đang vui vẻ thì đừng chỉ chia sẻ nó với mình tôi mà quên chia sẻ niềm vui đó với người kia, nhất là người mà đang rất mong muốn nhận được một nhắn tin hay một cú gọi của bạn đó vì Tôi biết người đó đang rất mong chờ khoảnh khắc đó.:rain:

Nhưng nếu có lần bạn đang buồn tủi và chán nản thì đừng quên gọi cho tôi, gọi nhiều hơn bình thường nữa là đằng khác, dù không ai ngồi nghe bạn tâm sự thì vẫn có tôi đây.

Sẽ cho bạn mượn bờ vai rắng chắc của tôi để bạn gục lên mà tâm sự. Yêu thương bạn tôi không nói những hành động của tôi chắc rằng bạn sẽ thấy hiểu.

THIÊN TỬ
30-05-2010, 12:40 PM
Đừng bao giờ ngừng mơ mộng, hãy cứ mơ mơ mơ mơ mơ mơ mơ ...Nhưng nhớ phải có thực hành với ước mơ của chính mình.

Don't ever stop dreaming, keep on dreaming dreaming dreaming dreaming dreaming dreaming dreaming...;however, don't forget to put your dedication to make it real.

http://api.ning.com/files/3tqAg0R8vt-TWzMMPOZpWf85aNhiPENCf7CSEE5YZLOkQhrZwpCnh55jQrKN5 BQ9nEJY0Vos3tTV4in5cEvg3h98-1agxTvF/dream_a_z.jpg

TT 5/29/2010

Giải thích:

có nhiều người dám mơ nhưng lại không dám làm, không ai trách kẻ mộng mơ nhưng đừng mơ mộng mà không thực hành. Hãy cứ mơ nhưng ước mơ ấy cũng phải logic một chút, những ước mơ mà mình biết mình có thể với tới được để mà ráng công thực hành để nó được trở thành hiện thực chứ đừng mơ những giấc mơ mà quá xa tầm tay với, để rồi khi không có được giấc mơ ấy thì lại nuối tiếc:sr:

p/s giống như có người hay mơ sao cho trúng số, nhưng lại không dám bỏ tiền ra mua một tấm vé số thì làm sao mà trúng số nhỉ? chắc chỉ có chờ canh người nào trúng rồi đi giật giải thưởng của người đó quá:so_funny:

ThienThienAnh
03-06-2010, 04:24 AM
- Một khắc đôi khi gọi về cả quá khứ.

- Khi nhắc về một câu chuyện tình người ta thường kể về những gì đã mất. Nhưng đôi khi một cái ấm đủ làm nên mùa gió. Cười một cái để luôn nhớ rằng có ngày mai. *cười*

PS: "sai chỗ" chứ Lớn. :)

THIÊN TỬ
03-06-2010, 11:43 AM
Tìm trong quá khứ để rút ra một bài học, vương tới tương lai để tránh lập lại quá khứ :5:

Learned a lesson from the past and try not to make the same mistake in the future

TT 6/2/2010

Giải thích:

Nhìn về quá khứ thì không có gì là xấu cả, có những sự kiện quá khứ giúp mình rút lấy kinh nghiệm nhưng đừng vì quá khứ mà một mình ôm ấp cái không nên ôm ấp. Mà hãy nhìn về phía trước kìa, tương lai còn dài đó, cuộc đời rất ngắn ngủi để chỉ dậm chân và dừng lại nơi quá khứ đó. Hãy tiến lên trong cuộc sống, tránh vấp ngã lại con đường cũ mà mình đã từng vấp.

THIÊN TỬ
17-06-2010, 05:33 PM
Đừng hỏi tại sao tôi không nhìn vào đôi mắt bạn khi nói chuyện, vì tôi biết tôi sẽ yêu đôi mắt ấy gia diết khó nguôi:timup:

Don't ever ask me why I never look at your eyes while talking, cause I know I will be melted if I do:timup:

http://static2.thrivesmart.com/uploaded_images/business_images/0003/4105/Eyes_slide_show.jpg

TT 6/17/2010

Giải thích:

Khi mới qua bên này, TT không biết là khi nói chuyện thì phải nhìn thẳng vào mắt người Mỹ mà nói chuyện để tỏ sự tôn trọng với họ.

Vì TT cứ theo cái kiểu VN, nói chuyện không dám nhìn vào mắt, không phải là mình nhút nhát mà điều đó lại là sự tôn trọng đối với người VN.

Mà người VN cũng có cái đúng với lý lẻ khi nói chuyện ít khi nhìn vào mắt nhau.

Không biết các bạn sao chứ TT thấy nói chuyện mà nhìn vào mắt người đẹp là bị ú ớ ngay.

Không phải không biết nói mà là không cần nói cũng tự biết mình yêu cái đôi mắt ấy mất tiêu:so_funny:

enjoyable
23-06-2010, 07:29 AM
Tình Yêu không đủ lớn Thời Gian khi bên Người trôi qua thật chậm...!?
Thời Gian trôi nhanh khi cạnh Ta là một Tình Yêu lớn...!?

THIÊN TỬ
24-06-2010, 06:41 PM
Thank you bạn enjoy đã tăng thêm hương vị cho topic này:clap:

Chìm vào giấc ngủ để tim quên quá khứ, nhưng phải mở mắt một đời để học hỏi ở tương lai.

You could forget the past within your sleep, but you have to open your eyes for the rest of your life just to learn the journey of life ahead.

http://www.countryuniverse.net/wp-content/uploads/2009/03/life-journey-poster1

TT 6/23/2010

Giải Thích:

:lol: có người bảo với TT rằng " không biết làm sao để mà quên được người đó, để mà quên đi chuyện đó"

Nhưng qua ngày hôm sau TT hỏi lại thì bảo là không còn nhớ gì nữa:thatall: cái đó là sao ta? có phải bị bịnh lãng trí không:so_funny:

Riêng về phần TT thì TT thấy, nếu như đã là quá khứ thì nếu mình không nghĩ đến nó nhiều thì tự dưng bộ não sẽ không còn lưu trữ những ấn tượng của quá khứ nữa trừ những quá khứ có trường hợp đặc biệt :)

Nhưng mà làm sao thì làm, đừng bao giờ cho mình là giỏi nhất, thông mình nhất, biết hết tất cả, vì các bạn nên nhớ rằng, cuộc sống luôn luôn thay đổi mới xung quanh ta.

Hãy để ý mà học hỏi theo, có khi bạn dùng cả đời mình mà vẫn chưa thể học hết được hai chữ "Cuộc Đời" đấy các bạn ạ

THIÊN TỬ
28-06-2010, 06:29 PM
Đừng hỏi tại sao tôi biết rõ về bạn, không phải tôi tám, mà đơn giản vì tôi lo lắng cho bạn.

Don't ask me how I know you so well. I'm not noisy. It is just simply cause I care about you.:timup:

TT 6/28/2010

Giải Thích:

Có nhiều người rất ngạc nhiên khi họ không hiểu rõ thông tin về TT nhưng TT lại thấu hiểu họ như ban ngày. Đơn giản thôi, nếu họ chịu bỏ thời gian ra để mà tìm hiểu thì sẽ biết thôi. Mỗi Ngày bỏ tí thời gian ra để trò chuyện, có lẽ mỗi người trong chúng ta sẽ được hãnh diện với chính mình hơn khi đã làm thêm một điều ý nghĩa với người xung quanh.dù điều đó chỉ nhỏ nhoi vòn vẹn vài ba câu hỏi thăm:hug:

tocduoiga
14-07-2010, 10:54 PM
Con đường tình yêu:

Có gian nan, có trắc trở

Có diệu dàng, có ngọt ngào

Có đau thương, có nước mắt

Có niềm vui, có nụ cười

con đường tình yêu, trong vị ngọt còn có đắng...

...cái đó gọi là ngọt đắng.

tocduoiga - Nguyệt Thiên

THIÊN TỬ
28-08-2010, 05:26 PM
Wow, cũng đã lâu rồi không có thời gian nghĩ đến "ranh ngôn" để post chia sẻ với mọi người. Mong mọi người thông cảm nhá vì dạo này bận rộn tí.

Tôi luôn muốn làm người đầu tiên trong tất cả điều gì liên quan đến em. Nhưng tôi lại muốn làm người cuối cùng trong tình yêu của em.

I had always wanted to be the first person you share about whatever come across your life. However, I would only want to be the last lover in your life.

http://2.bp.blogspot.com/_7dY8XclhOs0/TDylzoHlzrI/AAAAAAAAAEw/KkbC5oQjRg8/s1600/thing-called-love.jpg

TT 8/28/2010

Giải Thích :

Những điều trong cuộc sống này, có đôi khi làm em vui, có những lúc làm em buồn nhưng những lúc ấy, em hãy nhớ đến tôi, vì tôi luôn luôn nhớ để dành cho em một bờ vai.

Tôi luôn muốn làm người đầu tiên được nghe niềm vui của em chia sẻ, được nâng niu giọt nước mắt mỗi khi nó muốn rơi.

Nhưng em ơi em nhớ nhé, dù tình cảm của mình không được như ý muốn. Tôi vẫn sẻ đứng đằng sau em, Chờ cho em vượt qua bản thân mình, gia đình và xã hội.

chờ cho em đi ngang hết bao nhiêu đời người khác.

Và đến một lúc nào đó nếu em đã mệt mỏi, thì tình yêu này dành cho em tôi vẫn còn và sẽ là người cuối cùng nâng đỡ em dù lúc đó em đã gục ngã không dậy nỗi:huglove:

THIÊN TỬ
09-09-2010, 10:23 AM
Đừng trách tôi là người kì lạ khi đầu óc bạn chưa đủ lớn để hiểu. Chính nhờ có những người quái lạ như tôi thì bư'c tranh cuộc sống mới đông đầy đấy bạn ạ.

Don't ever accuse me being a wierdo when you were never old enough to understand its value. My differences are meant to fulfill the art of life.

http://fc02.deviantart.net/fs11/f/2007/119/d/9/Dare_to_be_different_by_digitalgod.jpg

TT 9/9/2010

Giải thích:

Có nhiều người đã trách tại sao bạn lại không làm như thế này, tại sao bạn lại không chịu nghĩ như thế nọ, tại sao bạn không có giống tôi tí nào cả?

Có những người có trí thức nhưng đã không có ý thức khi đặt ra những câu hỏi ấy với tôi và với cả bạn nữa! vâng, tôi đang nói bạn đó, bạn đã bao giờ nghe những câu hỏi như thế chưa? Chắc chắn là có rồi nhỉ?

Nhưng mà bạn ơi, mình cứ mặc kệ người ta muốn nghĩ sao, muốn nói gì.

Hãy cứ là chính mình, vì bạn không giống ai và chắc chắn một điều là cũng không ai có thể giống bạn hoàn toàn 100%.

Nên nhớ nhé, hãy hãnh diện vì bạn là bạn.

Dù đẹp hay xấu, thông minh hay ngốc nghếch, hòa đồng hay thinh lặng thì mỗi điều mà bạn làm đều có ý nghĩa. Dù không là ai nhưng cũng không ai là mình, nên hãy nhớ Mình là chính MÌnh

Dù không là nhất nhưng bạn là người duy nhất, độc nhất.:clap:

THIÊN TỬ
11-10-2010, 10:13 AM
Tình yêu em đủ lớn để chia sẻ, nhưng xin lỗi tình yêu tôi ích kỷ nên chỉ dành riêng em!

Your love is big enough to share for others; I'm a selfish, I only have enough love for you only!

http://www.funkygrad.com/think/images/relationships/selfish01.jpg

TT 10/11/2010

Giải Thích:

Nói câu này cho nó tí lãng mạng thế thôi nhưng thật sự đang buồn :lol: Đang cố gắng chấm dứt hết, để em có thể bước đi riêng.

Mình quen biết nhau là cái duyên nhưng rất tiếc mình không có cái nợ của nhau nên giờ đây thì mình nên dừng lại.

Nhường em đó, còn đường phía trước. Chắc chắn thằng bạn của tôi sẽ làm cho em có thêm nhiều nụ cười và hạnh phúc.

Nếu như có một lúc nào em nhớ tới tôi thì không cần gì nhiều đâu, chỉ một cái text để hỏi thăm cũng đủ để tôi cười trong hạnh phúc.

huongduongxanh
14-10-2010, 08:56 AM
Cái gì cũng có cái giá của nó và tình yêu cũng vậy.

p/s: TT vất vả quá, im góp chút ít, níu k đc cứ vjêc thẳng tay, hôm sau e lại vào :sr:

OldCat
13-11-2010, 08:15 PM
Ai biết tôi, nhìn ra tôi và hiểu tôi, người đó bị câm, mù và điếc.

THIÊN TỬ
14-12-2010, 10:10 AM
@hươngduongxanh & oldcat: Thank you các bạn đã ủng hộ topic nhé. Coi bộ theo chiều hướng mà TT thấy thì số người xem thì nhiều nhưng người viết ra thì ít. hihihi:D

Lâu rồi bận rộn không có thời gian để vặn đầu. Hôm nay thi final, thấy tinh thần stress nhưng thi được một môn thấy thoải mái tí rồi, nên nảy sinh ra câu nói này mới mong chia sẻ cùng các bạn nào yêu "ranh ngôn":cungly:

Yêu mà không cần giải thích mới là yêu thật sự. Đừng hỏi vì sao tôi yêu bạn mà hãy hỏi bạn đã làm gì để tôi yêu. :timup:

Love without explainations is true love. Don't ever ask me why I'm in love with you, just give a thought of what i could be in love with.

http://keturahweathers.theworldrace.org/blogphotos/theworldrace/keturahweathers/love1.jpg

TT 12/14/10

Giải Thích:
người ta nói yêu là mù quáng, mà thật sự TT thấy là đúng vậy, chỉ có tình yêu mù quáng thì mới là tình yêu chân thật đến từ 1 con người.

Có người nói, khi yêu là phải cân nhắc, phải dùng lý trí nhưng có mấy ai làm được điều ấy khi họ đã rơi vào "vực thẩm của tình yêu"? heeeee

Nếu trong tình yêu có chắc trở, đừng ngại mà ngồi nói chuyện với nhau để tỏ bày tâm sự, chẳng ai đọc được câu hỏi trong đầu của bạn đâu, trừ khi bạn thổ lộ ra nó. Nhưng nhớ là đừng có hỏi câu hỏi tại sao lại yêu tôi? vì câu hỏi đó không cần thiết nữa nếu như hai người đã là "của nhau".

Câu hỏi đó khó trả lời lắm, vì nếu phải suy nghĩ ra tại sao yêu người ta thì có lẽ là bạn yêu người ta bằng "tính toán" bởi chỉ có tính toán thì mới biết vì sao, còn tình yêu chân thật thì sẽ chỉ "hiến dâng" mà không hề đòi hỏi "lợi nhuận". Cố gắng nhé, hãy yêu cho thật lòng.

THIÊN TỬ
16-12-2010, 01:03 PM
Thi xong finals tự nhiên thấy khoẻ re :rock: Moi cái đầu thêm được một câu :cr:

Khuất mắc không tự nhiên nó đến hoặc đi, trừ khi có lý do cho sự hiện diện của nó.

Conflicts can't be self-motivate to stay or go, unless there is a reason for its appearance.

http://cache2.allpostersimages.com/p/LRG/36/3633/L2MEF00Z/posters/stevenson-jeanne-literary-devices-conflict.jpg
TT 12/17/10

Giải Thích:
Có đôi khi những mâu thuẫn, khuất mắc cứ tới tiếp tục, một người thì thích im lặng không giải thích, còn người khác thì cứ thích "giận hờn vu vơ" nhưng có cớ của sự giận hờn đó.

Nhiều khi mâu thuẫn đến nhưng là vô tình nó đến chứ không có cố ý. Nếu không nói ra cho nhau hay để sau này tránh thì mâu thuẫn cứ mỗi ngày lớn dần rồi từ từ nó cũng sẽ làm cho tình cảm giữa hai người như cái hình "trái tim rách" kia.

Cố gắng nhé, tránh làm tổn thương nhau trong cuộc sống giữa tình người và người cũng thế không chỉ trong tình yêu

THIÊN TỬ
21-01-2011, 10:53 AM
Tiếp tục exercise đầu óc tí:cr:

Không dám hứa sẽ yêu người mãi mãi, nhưng sẽ mãi mãi cố gắng sống thật với tình yêu!

I will never dare promising to love you forever, but I will forever trying to be honest with our love life!

http://www.studentsoftheworld.info/sites/sport/img/35693_Friends_Forever_(17).jpg

TT 1/21/2011

Giải Thích:

Trong tình yêu của người và người hay là tình cảm thân thiết của tình bạn và gia đình, Không cần ai phải hứa với nhau 2 từ "mãi mãi" bởi vì đối với TT thì 2 từ đó nó xa xỉ lắm.

Ai dám dơ tay nói rằng mình sẽ sống đời đời với người đó, ai dám đảm bảo rằng mình là người thật thà 100% để không sống giả dối trong tình yêu, trong cuộc sống?

Có những cặp tình nhân dù yêu nhau lắm cũng sẽ có 1 lúc nào đó dối lòng để cho người khác vui, người khác được hạnh phúc.

Trong gia đình thì có những lúc phải dối nhau để đôi bên không phải chạnh lòng vì một chuyện nhỏ nhặt.

Không dám hứa hai từ "mãi mãi" nhưng bạn có thể tự nói với lòng mình rằng, sẽ cố gắng sống thật với bản chất và tình yêu của người dành cho mình. Điều đó không khó lắm đâu chỉ cần bạn bớt dối gian 1 ít mỗi ngày thì từ từ bạn sẽ tiến hóa mình theo lối sống "chân thật"

Đó là điều TT muốn nói. Got to go to class. See you all in a later time. Phải đi học roài hẹn gặp lại các bạn trong câu "ranh ngôn" kỳ tới.:bighug:

heo con con
19-03-2011, 09:51 PM
nói thì dễ làm thì khó. Bảo thay đổi mà chẳng thay đổi đươc. Thui đành chấp nhận để tiếp tục con đường cũ tốt đẹp hơn. TRY TRY TRY

ღ♥†.LoanLady.†♥ღ
20-03-2011, 09:26 PM
Yêu là đem t/c dành trao. Nếu yêu là mong muốn được nhận lại thì t.y là vô nghĩa. :D
bịa đấy :so_funny:

THIÊN TỬ
07-05-2011, 09:21 AM
Từ khi "Nước" nằm trong lòng "Biển" thì Trái tim của "Biển" đã không thuộc về "Biển", vì nó được điều khiển bởi niềm vui và nỗi buồn của "Nước".

Since the day, You and I are unify, My heart is no longer belong to me cause it was controled by your happiness and your sadness.

TT 5/7/11

Giải Thích:

Trong một chuyện tình, khi ở cạnh bên nhau, đã cùng nhau chia sẻ niềm vui nỗi buồn và hằng ngày cứ như thế theo một thói quen. Nhưng nếu sau này có cách trở và không còn thuộc về nhau nữa, thì trái tim của cả hai đều đã thay đổi, không như lúc đầu. Nó không được bình yên và thanh thản như khi chưa từng biết yêu. Nó cũng vẫn vui khi người yêu cũ vui, nó sẽ thấy buồn khi người yêu cũ buồn. Bởi thế cứ sống sao cho mình không cảm thấy có lỗi là được rồi, không cần cố chỉ để quên đi hoặc giữ lại một điều gì đó ở tiềm thức.

Kisaky
09-05-2011, 03:45 AM
Không có gì là không thể vượt qua,nguyên tố tất yếu để vượt qua khó khăn trong cuộc sống là sự nỗ lực của chính mình.
(kisaky)

Kisaky
09-05-2011, 03:53 AM
Tình yêu làm cho trái tim của mỗi con người có hơi ấm,hãy trân trọng những khoảnh khắc bên người yêu thương và đừng để trái tim tắt đi hơi ấm.
(kisaky)