PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nếu thực sự bạn rất thích, rất thích một người

AyE
12-05-2010, 12:53 AM
Nếu thực sự bạn rất thích, rất thích một người, bạn hãy đọc một số lời khuyên và tâm sự dành cho bạn nhé!

1. Nếu thực sự bạn rất thích, rất thích một người, hãy duy trì quan hệ bạn bè với người ấy là đủ bởi hai người sẽ làm bạn mãi mãi. Nếu để mối quan hệ tiến xa hơn, có thể bạn sẽ mất người ấy mãi mãi.

2. Trong vô số những người bị mất ngủ vào đêm, tôi tin rằng có rất nhiều người có thói quen nhắm mắt lại và yên lặng nghĩ đến một người, nhớ đến một gương mặt nào đó. Trong lòng họ, có một người để nhớ nhung là đủ.

3. Nếu thực sự bạn rất thích, rất thích một người và có thể ở bên cạnh người đó thì đó quả là một điều tuyệt vời, thế giới này sẽ không còn bi kịch nào tồn tại nữa.

4. Rất nhiều điều bạn không thể nắm bắt và khống chế được, đặc biệt là trong tình cảm, cho dù cô đơn hay buồn thế nào đi nữa thì bạn vẫn phải tiếp tục bước đi, không được phép dừng lại hay quay đầu.

5. Những điều quá tốt đẹp không phù hợp với những trải nghiệm, bởi trải nghiệm là những điều nuối tiếc không bao giờ có thể quên được.

6. Khi bạn suy nghĩ quá nhiều, bạn sẽ rơi vào trạng thái hết sức nặng nề. Cách tốt nhất là bạn nên tìm lấy một ai đó để giãi bày tâm sự, tìm được một đôi tai tốt sẽ giúp tâm lý bạn được thoải mái hơn.

7. Có một số người, không thể đến gần nên đành rời xa, có một số điều không thể chờ đợi nên đành phải từ bỏ, có những điều đã qua, cho dù là hạnh phúc hay đau khổ, bạn vẫn phải giữ trong lòng. Trong hiện tại và tương lai, bạn cần phải học cách để lãng quên.

8. Cuộc sống luôn lấy thắng bại để kết luận anh hùng, vì thế bạn cần phải làm một người mạnh mẽ. Cho dù đường có xa thì nếu bạn cố gắng, chắc chắn có ngày bạn sẽ nhìn thấy đích.

9. Mặc dù “mãi mãi” là một từ rất ngắn nhưng không ai có thể hiểu hết được mãi mãi là bao lâu, Chỉ có lòng người mới biết được, cho dù trời đất có thể đổi thay, con người có thể già nhưng trái tim sẽ không bao giờ thay đổi.

10. Rất nhiều lúc chúng ta giả vờ như cuộc sống của chúng ta thật hạnh phúc và đầy đủ nhưng sự thật không phải thế, điều quan trọng là bạn phải biết sống sao cho cảm thấy hạnh phúc thật sự.

Vân Anh ( Socola.vn )

.nhoh2t.
12-05-2010, 02:26 AM
Có thể nhueng sao lại không thể tiến xa hơn nhỉ???????
Nếu cả 2 đều muốn thế thì tại sao lại klhông tạo nên một mối quan hệ tốt hơn??????

cactushb
12-05-2010, 09:04 AM
thế cậu có nghe câu này chưa " hãy nói yêu thôi đừng nói yêu mãi mãi " vì thật tế ra tình yêu rất hiếm khi từ " mãi mãi " tồn tại

.nhoh2t.
12-05-2010, 06:19 PM
hjx........nhưng vẫn có đúng không??????????
Chỉ là hiếm tồn tại thui nhưng nó vẫn tồn tại xung quanh ta mà, chẳng qua là khong fải ai cũng coá thui !!!!!!!!!!!

miu_xinh_tt
12-05-2010, 07:05 PM
Nếu như thật sự thích ng` ấy tại sao konois ra chứ, biết ddaaau ng` ấy cũng thích mình

số đào hoa
12-05-2010, 07:28 PM
Nếu như thật sự thích ng` ấy tại sao konois ra chứ, biết ddaaau ng` ấy cũng thích mình

Uhm .......nhưng nếu ng ta không thích mình thì sao???? nỏia thì mất tình bạn đó, phải chắc chắn đã chứ !!!!!!!!!!!:step::ex8:

bebadboy87
12-05-2010, 09:36 PM
2. Trong vô số những người bị mất ngủ vào đêm, tôi tin rằng có rất nhiều người có thói quen nhắm mắt lại và yên lặng nghĩ đến một người, nhớ đến một gương mặt nào đó. Trong lòng họ, có một người để nhớ nhung là đủ.

Trong lòng họ, có một người để nhớ nhung là đủ.....

Nhỏ Bạc Hà
13-05-2010, 01:13 AM
đôi khi chỉ cần có bên cạnh nhau là đủ
không ở gần được người mình thích mới là buồn nhất

thick gái Xjnh
13-05-2010, 01:49 AM
Nếu có thực sự yêu 1 ng thì sao?
chỉ dừng ở thích thỳ chưa đủ

Ga_Bông
13-05-2010, 04:01 AM
À thế bạn hiểu yêu một người là như thế nào?
Hay là cứ thích thì sẽ yêu,đó là điều sĩ nhiên
Thôi,nói vậy chứ mình nghĩ bạn chắc cũng không nghĩ như vây.
Bài viết này hay.Cảm ơn người viết nhiều.

shjtshjt
13-05-2010, 06:17 AM
bài viết rất hay!!! " Nếu thực sự bạn rất thích, rất thích một người và có thể ở bên cạnh người đó thì đó quả là một điều tuyệt vời, thế giới này sẽ không còn bi kịch nào tồn tại nữa." =>I like this!

cactushb
13-05-2010, 08:31 AM
hjx........nhưng vẫn có đúng không??????????
Chỉ là hiếm tồn tại thui nhưng nó vẫn tồn tại xung quanh ta mà, chẳng qua là khong fải ai cũng coá thui !!!!!!!!!!!

vì nó hiếm nên mới không có lòng tin nó sẽ xảy ra. thế thôi