PDA

Xem đầy đủ chức năng : Yêu bản thân chính là yêu người ấy thật sự

AyE
04-05-2010, 09:30 PM
Bạn hãy học cách yêu chính bản thân mình bởi nhiều khi điều đó thể hiện bạn rất yêu người ấy.

1. Nâng cao thực lực của bản thân

So với việc lao tâm khổ tứ về vấn đề tình cảm, tốt nhất là bạn nên tìm cách làm tăng sức hấp dẫn của bản thân. Đàn ông không xem trọng vấn đề tình cảm như phụ nữ. Sức hấp dẫn của bạn lớn thì không thể có người phụ nữ nào khác quyến rũ anh ấy được nữa, cho dù người ấy có rời xa bạn thì các anh chàng vẫn xếp hàng dài để đến với bạn mà.

2. Việc gì cần làm phải làm ngay, không trì hoãn

Bạn nên làm thỏa mãn những nhu cầu của bản thân, không nên vì tình yêu mà hy sinh sự nghiệp, học hành, bạn bè, người thân, danh dự một cách mù quáng. Khi những nhu cầu khác được thỏa mãn, tâm lý của bạn sẽ ổn định hơn và bạn xử lý công việc sẽ hợp lý hơn.

3. Có cách thức để tạo cho mình một con đường lui an toàn

Đàn ông ngoài miệng thì hay than thở, trách móc nhưng kỳ thực thì muốn tốt với bạn hơn nữa vì anh ấy sợ mất bạn. Điều bạn tạo cho anh ấy một cảm giác nguy cơ bị mất bạn là rất quan trọng, có thể làm cho anh ấy thay đổi một số hành vi theo hướng tốt hơn.

4. Hiểu rõ nhu cầu của anh ấy

Quan hệ giữa hai người phải ổn định, điều này có nghĩa là có thể làm thỏa mãn nhu cầu của nhau và chiếm ưu thế hơn những đối tượng khác trong lòng người ấy. Hiểu rõ nhu cầu của người ấy là rất quan trọng để có thể thỏa mãn những nhu cầu chính đáng của người ấy.

5. Đừng tạo cho mình cảm giác anh ấy sẽ phản bội

Đàn ông khi muốn phản bội thì cũng phải trả giá rất lớn, mất nhiều thời gian cũng như tiền bạc, độ mạo hiểm cũng rất lớn. Vì thế bạn đừng nên lo lắng anh ấy sẽ phản bội bạn. Nếu bạn tạo cho mình sức hấp dẫn và làm cho anh ấy có cảm giác hài lòng thì anh ấy sẽ không bao giờ phản bội bạn.

Vân Anh ( Socola.vn )

cactushb
05-05-2010, 02:48 AM
khi mình đã yêu thì mình yêu người đó còn hơn chính bản thân mình nữa