PDA

Xem đầy đủ chức năng : Yêu xa

Dâu Tây
27-04-2010, 04:30 AM
YÊU XA
và những nỗi niềm ở khóe mắt

Yêu ... Xa 2 từ thật đơn giản. Dường như quá đơn giản và lặng lẽ so với những Tình Yêu Cao Thượng hay Tình Yêu Hy Sinh ... Thế mà mọi thứ chưa bao giờ đơn giản bạn nhỉ.

Tối thứ bảy, đi giữa lòng thành phố ngập tràn lá gió, trên những con đường lung linh ánh sáng, bên những cửa hàng dành riêng cho các cặp tình nhân, có ai là không ao ước được cùng người mình yêu thương dạo bước. Thế nhưng bất chợt ta nhận ra, người ấy đang cách chúng ta hàng ngàn cây số. Cảm giác trống vắng lại ùa về
Yêu xa là trông ngóng. Yêu xa là nhớ đến mỏi mòn. Yêu xa là những khoảnh khắc tủi thân và òa khóc vì cần một bờ vai nhưng không thấy. Yêu xa là những lúc yêu thương nghẹn lòng mà không thể sẻ chia. Yêu xa chỉ là những bức thư kể chuyện, bên này nắng ấm, bên kia mưa rào; bên này đang thu, bên kia tuyết phủ; không dám nhắc đến những nhớ thương, sợ nhớ thương trào thành nước mắt. Yêu xa là xa những cái nắm tay, xa những vòng ôm, xa môi hôn ngọt ngào và xa cái nồng nàn của mùi hương quen thuộc. Và yêu xa là những đêm trống vắng với nỗi nhớ đong đầy cùng tiếng nấc Hẹn gặp trong mơ người nhé, rất chân thành.
Biết bao giờ đến ngày gặp lại. Thế nên mới có những lời thề thốt, những lời hứa hẹn, những lời yêu xa. Đâu đó còn có những lời trách yêu, lời nhắc nhở, và đọng lại sau cùng cũng là sâu sắc nhất, vẫn là nỗi nhớ. Có bài hát nào diễn tả được tột cùng cảm giác ấy như Lời yêu xa. Chỉ có ta hiểu bao kỷ niệm sẽ đong đầy/Và trong mắt anh sẽ luôn có bóng hình em. Cũng thật lạ, người ngoài cuộc cảm thấy bài hát thật buồn, thế mà những đôi xa nhau lại thấy ấm lòng

Nhiều lúc em không nghĩ mình đủ dũng cảm để tiếp tục, nhiều lúc em nghĩ mình không đủ tự tin để đi tiếp. Nhiều lúc em nghĩ mình không đủ nhớ, đủ thương để gửi về nơi xa. Đã rất nhiều lần, em hoảng hốt trước hai chữ “buông tay”, rất nhiều lần em giật mình khi đọc ở đâu đó hai từ “quên lãng”. Lâu lắm rồi em không thấy mình buồn quá, hay vui quá. Những cảm xúc nhàn nhạt cứ thoáng qua, chỉ có nỗi nhớ là đầy lên. Còn nhớ không anh, có lần em đã hỏi anh sẽ trở về vào mùa nào. Và em cũng nói rằng em mong anh trở về kịp lúc Thu sang. Nên khi tháng 8 bước chân qua ngưỡng cửa, em trông ngóng đỏ mắt dù biết rằng, anh vẫn chưa về. Giờ sắp là mùa ngâu, Ngưu Lang sắp nắm được bàn tay Chức Nữ. Còn anh, bao giờ anh mới về để mình siết chặt tay nhau, để em Đón anh trong dòng người rạng ngời khi nhìn nhau.

tuongvy219
28-04-2010, 09:05 AM
nỗi nhớ chợt đến rồi chợt đi chỉ để lại nỗi bùn tê dại cho lòng người mà thôi đúng k bạn.