PDA

Xem đầy đủ chức năng : Dành cho mẹ,mẹ của con!

bienvamua
01-04-2010, 10:40 AM
Mẹ Yêu ... :love:

Lòng của mẹ rộng lớn như đại dương,
Ôm trọn vẹn tình thương cho con đó,
Trái tim mẹ dạt dào con sóng nhỏ
Rất nhẹ nhàng thức dậy trái tim con!

Mẹ sẵn sàng chịu khổ một năm tròn,
Để cho con trọn một giờ hạnh phúc!
Cuộc đời mẹ chịu biết bao khổ cực,
Mọi sướng vui cho con hết cả rồi.

Lòng mẹ yêu ấm áp đến tuyệt vời,
Con an lành trong lời ru êm ả.
Mỗi khi buồn và mỗi khi vấp ngã
Con lại về tìm hơi ấm mẹ yêu!

Sà lòng mẹ để được mẹ cưng chiều,
Ôm chặt mẹ tìm bình yên, che chở.
Con an lòng khi lắng nghe hơi thở,
Thật nhẹ nhàng đã xoa dịu tim con.

Ngày bé thơ khi còn bé lon ton,
Con cảm nhận tình yêu thương non nớt.
Nhiều lúc con giận hờn, đôi mắt ướt...
Trước roi, đòn dữ dội của mẹ yêu!

Giờ lớn lên con lại nhớ nó nhiều,
Giá như mẹ cứ bên con mãi nhỉ!
Rồi khi buồn,mẹ lại ôm thủ thỉ,
Mẹ vỗ về bằng cử chỉ yêu thương.

Cứ sáng sáng mẹ lại dắt đến trường,
Dặn dò con nhớ từng li từng tí,
Cái ngày ấy,cái ngày con bé tí
Nhớ lại mà thấy ấm áp biết bao!

Mẹ ơi mẹ,lòng mẹ rộng thế nào?
Mà tại sao nhiều yêu thương đến thế!
Ôi! Tình yêu mà ngàn đời vẫn kể,
Những hy sinh mang giá trị muôn đời!

.........Biển và Mưa.............

P/S :
Con viết bài thơ này để Dành tặng riêng cho mẹ yêu của con.Chúc mẹ luôn mạnh khỏe và thật hạnh phúc.Chúc mẹ luôn thành công trong cuộc sống và thành công hơn nữa trong công việc cũng như sự nghiệp trồng người của mẹ.

Mẹ thân yêu của con ak`!
Con xin lỗi mẹ yêu của con nhé!
Có lẽ con lại khiến mẹ phải buồn và thất vọng rồi.Con hư lắm phải ko mẹ.
Ở một nơi nào đó trên bước đường mà con lựa chọn,con đã đánh rơi một điều gì đó tưởng chừng như vô hình nhưng chính nó lại cứa nhé vào trái tim con và cả những ai đó nữa.
Đường đời dài và rộng quá,đứa con bé nhỏ của mẹ lại vấp ngã mất rồi.
Chắc tại bởi con quá kém kỏi phải ko mẹ.Con đã ko cố gắng hết mình đề rồi lại vấp ngã.Cú ngã có lẽ là đau nhất đối với con.Con đã đc ấp ôm trong vòng tay yêu thg của mẹ từ nhỏ đến giờ cũng bởi vậy mà con đã ko hiểu ra wa' nhiều điều trong cuộc sống.Những j` mẹ phải vất vả,lo lắng,chấp nhận hy sinh để dành hạnh phúc,nụ cười vui vẻ trong con.
Con chỉ nói xin lỗi chắc cũng chẳng để làm j` phải ko mẹ.
Tất cả là tại con ko ngoan,con đã ko cố gắng,ko biết thương mẹ,nghe lời mẹ.Con Xin Lỗi!!!
Mẹ ko mắng con cũng chẳng nói vs con một lời nặng nào.Mẹ động viên con,mẹ vẫn cười,nhưng nhìn trong đôi mắt mẹ con hiểu,con biết là mẹ đang rất bùn.Tại sao mẹ lại yêu,thương và lo lắng cho con nhiều đến thế.Con gái của mẹ hư lắm mà.

Mẹ nói với con "mọi chuyện rồi cũng sẽ trôi qua,điều quan trọng là con phải biết tự đứng lên chính tại nơi con ngã,bc đi bằng chính sức lực của mình.Con hãy lấy sự thất bại mà con gặp phải để làm bàn đạp và lực đẩy cho tương lai của con.Nếu con ngĩ là mình có thể thì mình sẽ có thể,còn nếu như con nghĩ là mình ko thể thì con đã đánh mất đi cơ hội để mình có thê,Con hãy tự tin lên."
Cuộc sống đôi lúc vẫn vậy phải ko mẹ.Con xin lỗi mẹ,ng` mẹ tuyệt vời nhất của con,mẹ luôn là nguồn động lực lớn nhất để con tiến bước,con sẽ ko ngoái nhìn quá lâu về quá khứ nữa mẹ ah`,Con bjết là mẹ đặt rất nhiều niềm tin và hy vọng vào con.Con sẽ cố gắng,cố gắng hơn thật nhiều mẹ ạ,bởi con hiểu một điều mẹ rất yêu con và con cũng vậy.Con yêu mẹ rất nhiều...!!! CÁM ƠN MẸ CỦA CON...!
CON YÊU MẸ...
VÀ CON MUỐN NÓI LỜI XIN LỖI MẸ.

HÃY CHO CON NẮM CHẶT LẤY BÀN TAY MẸ ĐỂ CON CÓ THÊM SỨC MẠNH,Ý TRÍ VÀ NGHỊ LỰC.MẸ YÊU NHÉ!

Con của mẹ!