PDA

Xem đầy đủ chức năng : em sẽ buông tay anh ra.....để anh được hạnh phúc...!!

p3_ni
23-03-2010, 07:30 PM
Yêu một người là chấp nhận buông tay người ấy ra khi người ấy muốn nắm chặt lấy một bàn tay khác..........

..........Vậy em buông tay anh ra nhé !!!

...: Anh àk ...em buông tay anh ra nhé !
...: Anh thì không sao nhưng em thì...buông tay anh ra em sẽ mất đà và ngã đấy ...Em sẽ đau đấy....
.........
...: Sao cả 2 lại cùng ngã thế này hả anh? Anh không sao chứ ? Anh đứng lên đi.
...: Em đau không, nắm lấy tay anh và đứng dậy nào, nhanh lên....
...: Không đâu, em sẽ tự đứng đậy được, em buông tay anh ra rùi đấy, anh đi đi.
...: Nhưng mà em vẫn chưa đứng dậy.
...: Em giả vờ ngã để xem anh có thương không thôi. Lát nữa anh đi rồi thì em sẽ đứng dậy, tin em đi mà.
...: Vậy thì anh đi thật đấy, em phải đứng lên nhá !
.........
...: Sao em còn chưa đứng lên ?
...: Vậy sao anh còn quay lại ?
...: Quay lại để chờ em đứng lên rồi sẽ đi.
...: Anh đi đi...không là sẽ không bao giờ anh đi được nữa đâu.
...: Anh không đi nữa nhé !
...: Không được còn nhiều thứ đang chờ anh, anh cứ đi đi....
...: Còn em ?
...: Em không sao, tin em một lần nữa đi mà.
............
Em sẽ không bao giờ đứng dậy được đâu nhưng em buộc phải buông anh ra thôi, để cho anh tự do trên con đường của mình, để không còn phải lo lắng cho em nữa. Anh àk, không ai thay thế được anh trong trái tim này của em đâu. Chúc anh đạt được những gì mà anh mong muốn, đừng quên em anh nhé !

Anh àk ! Anh biết không ....em đang đứng bên bờ vực thẳm......sâu quá.....Em không biết khi em trượt chân ngã xuống ... anh có kéo chặt tay em lại không ?
Hay anh àk.......buông tay em ra nhé ...để em rơi xuống......Để em ở dưới đó mãi mãi ...và không bao giờ gặp lại anh nữa !
Em chôn kín tình cảm này lại nhé....em mang theo tình yêu em dành cho anh xuống bờ vực ấy anh nhé !
............
Em nhắm mắt lại và em không nhìn thấy gì đâu.......
Em sẽ không thấy anh ở đâu cả.... và cũng không thể chạy đi kiếm anh như lúc xưa.
Mình đánh mất nhau phải không anh ?
Tình cảm đôi ta sao mơ hồ quá vậy ?
Anh có thực sự cần em không ?
Em chẳng thể chắc chắn điều gì......em chỉ biết em yêu anh ! Yêu thật sự và không dối trá !
Em đau quá......nhưng biết nói thế nào đây cho anh hiểu........
Em buông tay.....em chấp nhận mất anh.....để anh hạnh phúc !
Em xin lỗi nhé....chỉ vì em quá yếu đuối ....em quá sợ mất anh..Nhưng thôi, lần này em chấp nhận mà...để anh có thể tìm được một hạnh phúc riêng cho anh và xứng đáng với anh.
..........
Còn em , em xin lỗi....nhưng hãy cứ để tình cảm của em được chôn chặt ....và được yêu anh trong lòng em ...như thế... là đã đủ.
Em yếu đuối quá....cứ mỗi lần đối diện với anh...em chỉ muốn anh ôm em thật chặt....Để em biết anh vẫn còn cần đến em và...vẫn còn yêu em rất nhìu như ngày nào....Nhưng không thể phải không anh ?
Em xin lỗi nhưng em yêu anh.....
Em đã cố nén lại.....không khóc nữa.....em làm được mà......nhưng em đau lắm....đau ở đây.....ở trong lòng em này.....
Em đã cố chờ đợi anh....như mọi ngày....như mọi ngày anh vẫn đến bên em.........Em đã tự nhủ không dựa dẫm vào anh mãi thế...nhưng em vẫn mún đi tìm anh....Em đã cố không nghĩ về anh nữa, nghĩ cho em nhìu hơn một chút ....nhưng em không sao ngăn được nước mắt đang rơi....
Em muốn vượt qua thời gian này quá....thời gian không có anh bên cạnh em ....buổi sáng...buổi trưa.....buổi tối ...và cả màn đêm lạnh lẽo nữa.....
Em đang cố gắng tập sống không có anh như thế....mà sao em lại thấy đau quá....em mún khóc thét lên....nhưng em không thể.....em khóc quá nhìu rùi.....mắt em sưng lên mất và em sẽ xấu xí đi mất, phải thế không anh ?
Em sẽ ổn mà.....rồi dần dần em sẽ không khóc nhìu như thế nữa....
Em buông tay anh , anh nhé .....để anh cảm thấy hạnh phúc và thoải mái hơn....
Em biết điều đó quá khó khăn với em và em cũng không chắc chắn, em có thể vượt qua hay không.....nhưng em làm thế anh nhé...nếu thế thì anh sẽ không buồn nữa phải không anh ?
Ừ thì ....em buông tay anh nhé ...!
............
Em là người buông tay anh ra nhưng em lại hận anh. Anh đã nắm chặt tay em .....rồi lại còn nắm tay người khác.....để tuột tay em.....em đứng lặng.....rồi anh quay lại cứ như vô tình tuột mất tay em....
Anh lại giữ chặt tay em....kéo em chạy theo anh......nhưng rồi lại để lỏng tay em...để bây giờ em đứng lặng nhìn anh đi mất.....Sao anh ác thế ....đã biết không thể nắm tay em thật chặt thì sao còn quay lại.....sao còn cố giữ lấy em ....vì sao ...vì sao vậy anh ???

Mình.......
Ngừng yêu nhau anh nhé !
Mình ngừng yêu nhau anh nhé ...để một ngày nào đó em được thấy anh cười.....
Mình ngừng yêu nhau anh nhé.....để anh không lảng tránh em như thế nữa.....
Mình ngừng yêu nhau anh nhé.....để anh không phải buồn phiền mãi nữa.....
Mình ngừng yêu nhau anh nhé......để anh không mất tự do như thế nữa......
Mình ngừng yêu nhau anh nhé.....để anh có thể kiếm ai đó quan tâm anh hơn em......

chesnut
23-03-2010, 08:03 PM
Hãy tin tưởng ở tương lai
Mình hi vọng bn sẽ hạnh phúc, mọi chuyện rồi sẽ ổn
"khi con người ta hạnh phúc, người ta luôn sống tốt nhưng khi sống tốt ko phải lúc nào con người cũng hạnh phúc"

tjeuthu_bc
23-03-2010, 09:37 PM
Uh thì sẽ buông tay... anh sẽ là ng hạnh phúc nhất thế giới để em còn là ng hạnh phúc sau anh...

Cứng rắn lên bạn nhé ... đau thật đấy nhưng rùi thời gian sẽ làm nhoà quá khứ sẽ xoa dịu nỗi đau... đứng lên vững vàng và bước tiếp. Good luck

nhim_pretty
24-03-2010, 05:44 AM
tâm trạng của bạn rất giống mình hiện tai. MÌnh cũng đã yêu 1 người, rất yêu, và có thể sẽ ko bao h quên dc người đó. Nhưng mình sẽ cố, cố ko nghĩ đến họ, mặc dù rất đau. Mình tin bạn cũng sẽ vượt qua được. đàn ông là thế mà. trong cuộc sống, họ luôn là kẻ tham lam..

cactushb
24-03-2010, 08:51 AM
mình đã từng buông tay dù trước đó mình nghĩ mình sẽ chẳng thể rời khỏi bàn tay đó

p3_ni
24-03-2010, 07:55 PM
tâm trạng của bạn rất giống mình hiện tai. MÌnh cũng đã yêu 1 người, rất yêu, và có thể sẽ ko bao h quên dc người đó. Nhưng mình sẽ cố, cố ko nghĩ đến họ, mặc dù rất đau. Mình tin bạn cũng sẽ vượt qua được. đàn ông là thế mà. trong cuộc sống, họ luôn là kẻ tham lam..

mình đang cố gắng để quên người đó một cách nhanh nhất đây ....bạn củng cố gắng nhá.....có lẻ iu là đâu khổ chăng

buông tay là cách tốt nhất cho cả 2 người.....thà buông tay để đau 1 lần còn hơn cứ nắm gĩư bàn tay đó hoài thì càng đâu nhìu thêm

chesnut : cảm ơn bạn nha
tieuthu_bc : tk bạn luôn

...bj...
26-03-2010, 01:02 AM
m cũng đang cố quên đi 1 người ... rồi sẽ ổn thôi, thời gian sẽ xóa đi tất cả. Chúc bạn sẽ sớm hp

Mắt ướt_31
27-03-2010, 06:17 AM
Nữa năm trước mình nghe bài nì.....đã khóc rất nhiều, nữa năm sau nghe lại nước mắt vẫn trộm rơi. Trăm ngàn câu hỏi tự mình giải đáp. Tất cả đã qua nhưng nỗi đau thì vẫn âm ỉ, vẫn nhói lòng mỗi khi nhớ đến anh.

Buông tay để cả 2 tìm lại nụ cười, buông tay để giải thoát.....cho cả hai!!!!!!!, buông tay để biết rằng mình yêu anh biết bao.

Điều mình học được là đừng cố quên đi người ta đã từng yêu hết lòng, đừng cố quên đi những kỉ niệm. Vẫn nhớ vẫn đối diện mỗi khi chúng ùa về, nước mắt sẽ rơi sẽ đau. Nhưng rồi ta sẽ nhận ra rằng, ta đã quên qua những lần nhớ đó.

p3_ni
29-03-2010, 06:53 PM
không có nổi buồn nào khó quên như nỗi buồn này......:((:((:((

miu_xinh_tt
29-03-2010, 07:18 PM
Mình cũng đã từng như bạn ,vì thế mình hiểu tâm trạng của bạn lúc nạy Nhưng buông tay ra là sự lựa chọn đúng đắn , như thế sẽ tốt hơn cho cả 2 ban. Chúc bạn quên được nỗi đau và sớm tìm dược 1 hạnh phúc mới

p3_ni
30-03-2010, 06:50 AM
Mình cũng đã từng như bạn ,vì thế mình hiểu tâm trạng của bạn lúc nạy Nhưng buông tay ra là sự lựa chọn đúng đắn , như thế sẽ tốt hơn cho cả 2 ban. Chúc bạn quên được nỗi đau và sớm tìm dược 1 hạnh phúc mới

qua được nổi đâu này và đứng vững dậy thì mình đả cảm thấy hp lắm rồi.....mình chẳng mong tìm được thêm một hạnh phúc nào nửa

Flower.hoa
30-03-2010, 09:16 PM
Mình cũng đã từng trong tâm trạng như vậy nhưng mình đã buông tay, không phải vì anh ấy hết yêu mình mà vì mình biết tiếp tục cũng không đi đến đâu, rồi lại rơi vào bế tắc ,mình cũng biết cả hai phải đau khổ nhưng thà vậy còn hơn là bất hạnh.
Mình vẫn được là cô em gái nhỏ của anh trước mặt mọi người.
Vẫn là cô bé ngoan của anh.
Thế là đủ.
Biết tình cảm này không được ai chấp thuận cũng đành phải lìa xa nó mà thôi.

dust_in_the_wind
31-03-2010, 08:57 PM
vậy thì buông tay anh nhé! để em bình yên nhỏ lệ sau nụ cười anh. uhm thì buông tay nhé! để anh biết ngày mai không còn em nơi đây nữa. người yêu mình đã lựa chọn buông tay mình vì mong mình thật sự được hp nhưng có 1 đièu người đó không hiểu. người đó mới chính là hạnh phúc của mình. Đã tưởng sẽ gục ngã , tưởng không thể đứng lên nhưng h mình vẫn ổn. TÌnh yêu đó như 1 vết thương nhen nhói trong lòng nhưng tất cả đã qua. Hãy để đó là những hồi ức bạn nhé. rồi 1 lúc nào đó nhìn lại bạn sẽ mỉm cười. BUông tay anh em tự bước đi thôi!