PDA

Xem đầy đủ chức năng : tình bạn muôn năm !

nuhoang_gialanh_ht
03-09-2005, 02:49 AM
Tình bạn là gì nhỉ ? . Tôi chắc chắn rằng đã có rất nhiều người đặt ra câu hỏi này . Nhung đã có mấy ai trả lời được câu hỏi đó. Tôi cũng chẳng hiểu tình bạn thật sự nó là như thế nào . Nhưng gần đây tôi mới trải qua một việc mà tôi thấy có những người bạn thật là tuyệt . Tôi chẳng bao giờ nghĩ được rằng người những người bạn thân của tôi lại có thể làm tất cả vì tôi . Chuyện đó xảy ra không lâu lắm , có thể sẽ chẳng bao giờ tôi quên được . Lần đó tôi lỡ tay làm vỡ mất cái lọ thủy tinh của ông chủ quán hàng lưu niệm . Theo như lời ông ta nói thì đó là cái lọ rất quý giá . ông ta đã bắt tôi phải bồi thường , nhưng tôi thì làm gì co tiền . Tôi đã van xin ông ta mà không được , thế là tôi xin ông ta cho tôi ở lại làm việc cho ông ta để lấy tiền bồi thường cho ông . Và cùng lúc đó tôi thật không ngờ những người bạn thân của tôi cũng đang cố hết sức tìm việc làm thêm để kiếm tiền giúp tôi . Đến lúc họ đưa cho tôi khoản tiền đó thì tôi quả thật không thể kìm nổi lòng mình nữa . Chẳng biết làm gì tôi chỉ biết ôm họ mà khóc thôi . Đến bây giờ tôi mới cảm thấy được niềm hạnh phúc của tình bạn , sụ ngọt ngào và sư ca đắng của nó . Tôi vui khi có những người bạn như thế . Các bạn ơi hãy mãi luôn ở beeb mình nha .

các bạn thấy bài này thế nào . Có thể đối với các bạn sẽ rất nhàm chán nhưng đối với mình nó là một kỉ niệm rất đẹp

♥ NieNie ♥
03-09-2005, 03:10 AM
ban rat' hanh phu'c đấy .chúc mừng nha.tui ghen tị với bạn đấy:)

jerry00
03-09-2005, 04:34 AM
tình bạn....??? hix

keto_minhhiep
03-09-2005, 07:25 AM
thật đúng là một tình bạn cao quý.Mình mong rằng mình cũng có được một tình ban như vậy.mình cũng chúc bạn giữ mãi được tình bạn đó.

darksky nolonger
03-09-2005, 05:08 PM
mình có 1 tình bạn 15 năm và năm nay mình 17 tuổi với cô bạn nhà bên và 2 đứa đang học chung với nhau suốt 12 năm rùi ( năm nay mình học 12)

nhim soc
04-09-2005, 02:08 AM
theo tôi thì cái gì cũng có hai mặt của nó cả mà tình bạn cũng như vậy đó bạn ah !tôi thì rất ít bạn tốt họ chỉ thân với tôi khi tôi có lợi cho họ mà thôi ! nhưng tôi cũng thấy tình bạn là thứ không thể thiếu trong cuộc sống của mỗi chúng ta !

girl_thichdua_172004
04-09-2005, 03:16 AM
tình bạn là một thứ quý giá mà con người ta không thể thiếu được khi sống trên đời này phải không các ban, sống mà không có bạn thì cuộc đời này thật nhàm chán. Tuy có thể là nhũng thứ nhỏ nhặt thôi, nhưng có bạn chia sẻ ta vẫn thấy rằng cuộc đời này còn có ý nghĩa.

CoNTrAi_KiEu89
04-09-2005, 05:42 AM
Tình bạn thật là mọt tình cảm đáng được trân trọng
Nhưng hình như mình cảm thấy trong cuộc đời mình chưa có một người bạn nào thấu hiểu mình
Hầu như họ chỉ chơi với mình một thời gian.Không biết có phải mình đáng ghét lắm hay không nữa

Tình bạn thật là một tình cảm đẹp
Nhưng hình như từ bé đến giờ mình chưa gặp được một người bạn thấu hiểu mình
HỌ chỉ chơi vơi mình một thời gian rồi nghỉ. không biết có phải mình đáng ghét không nữa