PDA

Xem đầy đủ chức năng : có nên cho a 1 cơ hội

hat buj thoj` gjan
21-01-2010, 11:26 PM
chja tay rồi thì có thể quay lại đc ko? Anh ấy muốn quay lại...a ấy bảo là ko thể thiếu mjh` trog cuộc sống của a ấy....vậy mih` phải làm sao đây? Em có nên tha thứ cho a 1 lần ko đây? e vẫn còn ju a a ah`? Nhưng e sợ a sẽ lại bỏ rơi e và 1 lần nữa e sẽ phải khóc, đau khổ khj ko có a? Em rất phân vân? MỌI NGƯỜI ƠI , GIÚP VỚI !!!!

loveyouloveme_yt
22-01-2010, 04:11 AM
có chứ.Bạn nên mở long đon nhận tình cảm của người ta. trừ khi bạn không còn love người ta nữa. hãy hành động theo những j trái tim ban nói

hallohp
22-01-2010, 06:30 AM
Đôi khi con người ta cần phải buông tay thay vì nắm quá chặt để cảm nhận giá trị hiện tại mình đang nắm giữ.Bạn nên tranh thủ dịp này để cảm nhận lại tình cảm của mình và đưa ra quyết định cuối cùng.Chúc cho quyết định đó là đúng đắn !

3Duy
22-01-2010, 06:44 AM
chja tay rồi thì có thể quay lại đc ko?<== Tuỳ vào hoàn cảnh chia tay Anh ấy muốn quay lại...a ấy bảo là ko thể thiếu mjh` trog cuộc sống của a ấy <== trước đó vì sao chia tay?....vậy mih` phải làm sao đây? Em có nên tha thứ cho a 1 lần ko đây? e vẫn còn ju a a ah`? Nhưng e sợ a sẽ lại bỏ rơi e và 1 lần nữa e sẽ phải khóc, đau khổ khj ko có a? Em rất phân vân? MỌI NGƯỜI ƠI , GIÚP VỚI !!!!

Thực ra thì trong mỗi chuyện tình vẫn thường xảy ra những cãi vã, giận hờn vu vơ, và 2 người hok ai chịu nhường ai thì sẽ dẫn đến chuyện chia tay. Rồi sau đó họ nhận ra rằng "chẳng lẽ tình cảm của họ hok sâu đạm hơn sự giận hờn vu vơ đó sao /?" nên họ cũng đã quay lại với nhau (cần sự rộng lượng tha thứ từ cả 2 bên). Nhưng cũng có những đôi họ chia tay vì họ thấy đối phương hok phải là người thick hợp hoặc cũng có thể là do......... phản bội từ 1 phía nào đó. Quan trọng là ở tình cảm của 2 em và lý do chia tay (để tránh quay lại rồi lại chia tay).

hat buj thoj` gjan
22-01-2010, 11:21 PM
lúc trước chja tay vì anh ấy bảo là "anh ko thể mang lại hp cho e", a ấy nói câu này làm e rất pun`...

Jeny Q
22-01-2010, 11:30 PM
thế em hỏi anh ấy xem "bi giờ quay lại là anh ấy bảo đảm sẽ mang hạnh phúc đến cho em được không "
chia tay ko một lí do chính đáng chỉ có nói 1 câu lãng xẹt <sorry> như thế sau này nếu bạn quay lại ai dám đảm bảo là anh ta lại ko nói lại câu đó 1 lần nữa !
suy nghĩ ki nha bạn

kink_kan
23-01-2010, 12:27 AM
Nếu còn yu thì hãy cho nhau 1 cơ hội bạn ak.Có 3 thứ khi đã mất đi rồi sẽ k thể lấy lại đc.Đó là thời gian đã qua,lời đã nói và tình yu đã mất

...:*Vô*:...
23-01-2010, 03:28 AM
bạn pải kể rõ ra là lý ra chia tay nữa ><'
bởi có thể đung là anh ta yêu bạn thật , cũng có thể chỉ là vui đùa ><'
người ngoài như tụi mình ko thể biết được
bạn nên nghe con tim mình mách bảo :rain:

Lonely1308
23-01-2010, 04:12 AM
lúc trước chja tay vì anh ấy bảo là "anh ko thể mang lại hp cho e", a ấy nói câu này làm e rất pun`...

Bạn ơi, hãy nói rõ cho anh ấy biết, bạn cũng cần anh ấy, và bên anh ấy bạn cảm thấy như thế nào! Nếu chỉ vì koh thể mang lại cho bạn hp thì bạn cần nói rõ hơn cho người ấy biết. Hãy mở rộng trái tim ra, đừng khép kín quá nha bạn!

hat buj thoj` gjan
23-01-2010, 06:58 AM
em đã hỏi anh ấy "vậy khj muốn quay lại với e anh có hối hận ko? "A ấy bảo rằng ko , a ấy nói : "a sẽ làm cho e luôn hạnh phúc , a thật ngốc khj trước kja đã nói ra những lời đó, a sẽ ko để e phải pùn, phải khóc vì a nữa, a hứa đó "

hoahongxula
23-01-2010, 04:47 PM
gương vỡ thì làm sao có thể lành? bạn nên tự xem xét lại nếu tình cảm của bạn và anh ấy có thật sự là sâu đậm để vượt qua ko, hay chỉ là một phút yếu lòng bạn và anh ấy cảm thấy cần nhau, nếu như vậy thì bạn nên vững lòng để vượt qua những phút ấy thì tốt hơn, chứ quay lại thì sẽ còn đau hơn nếu đổ vỡ 1 lần nữa, nếu thật sự đã ko là của nhau, kết thúc sớm sẽ tốt cho cả 2

hallohp
24-01-2010, 10:20 AM

Nếu chia tay chỉ vì cái lí do "sến " đó thì quay lại rồi cũng chẳng có gì để đảm bảo được cả.T chắc ng kia có cảm giác thiếu vắng ng tâm sự nên mới ngỏ lời quay lại với bạn thôi.
=======> T ủng hộ cả 2 tay nếu bạn quyết định chấm dứt !