PDA

Xem đầy đủ chức năng : Em à! Anh nhớ em...

time_l0ve
19-01-2010, 08:02 PM
Một năm đã trôi qua , đó không phải là 1 thời gian dài nhưng nó đủ làm trai tim anh có thêm nhìu vết hằng mới. Bên kia thế giới em đang làm gì? Có vui và hạnh phúc không? Mùa đông đến rồi em à! Từng cơn gió đầu mùa như xát vào trái tim anh. Nó lạnh hơn khj vắng bóng em. Nó như thiếu hơi ấm và anh cũng đã dần mất đi cảm giác ấm áp ngày nào em vẫn truyền cho anh. Nụ cười , đôi mắt của em làm cho mùa đông trong con người anh ấm áp hơn trong những mùa đông trước kia. Anh nhớ lần đầu gặp em tại quán kem trên 1 con phố cổ rất lãng mạng. Chính con người của em đã lôi cuốn sự tò mò của anh. MÙa đông lạnh lém nhưng lại xuất hiện 1 cô nhóc trong quán kem vắng người. Từng cử chỉ trên khuôn mặt của nhóc làm cho anh cảm nhận được kem là 1 thứ tuyệt vời như thế nào đối với nhóc. Vẻ mặt vui tươi khj được cảm nhận cái cảm giác tê tê của khí lạnh và vị ngọt lịm của kem đang tan chảy dần trong miệng nhóc. Chính nó làm anh càng chú ý hơn đến 1 nhóc con xa lạ như em. Khj đó tại sao anh lại có đủ dũng cảm để đến trước mặt em và đặt nhìu câu hỏi khj em là khách hàng của anh nhỉ. Điều làm anh càng ứng tượng là cách trả lời thiếu đầu thiếu đuôi của em. Chính nó làm anh thích em hơn. Nhưng cuộc gặp đó rồi cũng đến lúc phải chia tay. Bóng em khuất dần trong đám đông kia để lại cho anh biết bao nhiu là câu hỏi. Anh vẫn tiếp tục công việc của mình và chỉ mong có thể gặp em một lần nữa. Mỗi ngày anh vẫn phải đi làm và phải đi 1 mình trên con đường dài của phố cổ. Anh vẫn nhớ nét mặt vui tươi khj em ăn kem. Anh đã mỉm cười 1 mình trên con đường dài ấy và chỉ mong 1 ngày nào đó người đi bên cạnh anh là em. Cóa lẽ anh ngốc vì quá mơ mộng, em chỉ là 1 cơn gió đông bay qua mang hơi lạnh đến cho anh mà thôi. Nhưng anh vẫn mong 1 ngày nào đó được gặp lại em và ngày đó đã đến. Hôm đó là 1 ngày rét , rét hơn cả ngày đầu tiên anh gặp em. Nhờ sự gặp gỡ thứ 2 này mà anh có thể biết thêm nhiều về em. Em thích ăn kem còn anh là người phục vụ cứ thế anh và em đã có thể làm bạn của nhau. Thời gian trôi qua anh không còn là người phục vụ nữa mà anh đã có thể nắm tay em đi trên phố cổ đến quán kem quen thuộc kia. Con đường mà trước kia chỉ có bóng anh bây giờ bóng anh đã có em cùng sánh bước rồi. Ngày anh nói câu yêu em trên con đường này và anh vẫn mãi nhớ câu trả lời của em rằng :" Em cũng yêu anh và trái tim em sẽ mãi dành cho anh đến khj em không còn trên cõi đời này nữa ". Lời nói đó còn vang trong anh mà bây giời em ở nơi đâu , em có còn nhớ hay không. Hôm đó là 1 ngày nắng ấm chứ không phải lạnh như bây giờ. 6 tháng trôi qua , thời gian ta ở bên nhau đã để lại biết bao yêu thương bao kỉ niệm luôn ghj nhớ trong anh. Nhưng tất cả đã trở về điểm xuất phát khj em nói rằng :" mình chia tay anh nhé ! Mong rằng anh sẽ không khóc khi em ra đi, mong rằng anh sẽ cười khi không có em. Tạm biệt anh...........". Dường như bầu trời trong anh đã sụp đổ , bóng tối đã hiện lên và dần che khuất trái tim anh. Anh không thể trách em mà chỉ cố trách chính bản thân mình không thể giữ em lại. Rồi em bước đi cùng người con trai khác trên con đường xưa kia in dấu chân anh và em. Bóng em khuất dần với ai kia để lại anh và 1 con tim đã chết. Anh bật khóc và tự trách mình sao quá ngu ngốc vì đã quá tin vào tình yêu mà em dành cho anh. Em đã mang niềm vui của anh đi mãi rồi. Em à ! em có biết những ngày tháng trôi qua thiếu vắng em nóa dài như thế nào không??? Mùa đông lại đến nó làm trái tim anh buốt giá và nó làm anh căm hận. Anh không còn thích nó nữa chính nó mang em đến bên anh nhưng cũng chính nó đã mang em đi không còn xuất hiện trước mặt anh nữa. Anh đã rất hận em , trách em thật nhìu để rồi 1 ngày khi anh biết được tin em đã ra đi mãi mãi vì căn bệnh ung thư quái ác kia. Anh đã gục ngã và nổi hận anh dành cho em bây giờ là nỗi hận dành cho chính bản thân anh. Anh đã hỉu vì sao ngày đó em lại rời bỏ anh ra đi. Tại sao em lại không cho anh biết lý do em xa anh?? Tại sao em lại chịu đau khổ 1 mình?? Bây giờ anh đang đứng nấm mộ xanh mà em đang nằm dưới kia nhưng anh lại không cảm nhận được hơi ấm xưa kia của em mà thay vào đó là sự lạnh giá. Nhưng anh vẫn cảm nhận được em mãi bên anh cho dù em đã ra đi. Nhưng em à ! hãy ra đi 1 cách thanh thãn nhé anh sẽ không buồn nữa đâu vì anh biết em mãi ở bên anh mãi ở trong trái tim của anh. Em đã thật hiện được lời hứa của mình rằng :" trái tim em sẽ mãi dành cho anh đến khi em rời xa khỏi cõi đời này ". Và anh sẽ như em , anh sẽ yêu em như em đã yêu anh. Anh sẽ không thể yêu thêm một ai khác ngoài em đâu em à!
Anh sẽ không bao giờ yêu nữa..... trái tim ơi ngủ đi nhé từ khoảng khắc này mày sẽ không còn cảm thấy cô đơn hay lạnh lẽo nữa đâu..................
Và để rồi trái tim anh nói rằng :" I don't cry anh not crazy ".....
trích trong blog thoigian_xyn

Bài viết có rất nhiều ý nghĩa nhưng cách dùng từ rất dễ gây phản cảm cho người đọc: Cóa, đóa, thik, bik ... Hy vọng lần sau dù có copy từ nguồn nào đi nữa bạn cũng sẽ sửa chữa lại nhé! Cảm ơn bạn nhiều!

giangphuongdong227
14-02-2010, 03:12 AM
Đúng là sức mạnh của tình yêu !!! ^^ Tuyệt đấy !

Quycongtu_tn93
14-02-2010, 03:21 AM
Moi nguoi dang yeu hay sao ma xuot muot the. Toi dang that tinh nez! Muon khoc qua ma khong co nuoc mat.Huhu....