PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tiếp tục hay kết thúc?

congchuahongtra
18-01-2010, 01:55 AM
" that long anh ko dam hua voi em chuyen gi ca anh thay em co tinh cam voi anh ma anh ko the nao don nhan dc anh cung buon lam anh chi co dieu nay co the noi voi em,em hoc ngoan de vao Dai hoc nhe luc do roi ra sao se biet anh ko cho em nhung anh cung chua co yeu ai.Em cung dung co hi vong
nhieu vao anh nhe vi khong noi truoc dc ma em,khi nao em co ban trai thi noi cho anh biet nhe anh se dup em lua chon nguoi nhu y dc hem nao"
Đây là tn người ấy gửi cho em,thật lòng mà nói em cũng chẳng biết phải làm sao nữa,chỉ cảm thấy mệt mỏi vô cùng thôi.Em và anh quen nhau cũng chính trên cái 4rum này,tụi em chính thức quen nhau đã hơn 1 năm rồi,anh bảo có tình cảm với em,thường xuyên gọi điện cho em (anh ấy đang o korea) nhưng sau lần 2 đứa cãi nhau thì tình cảm giữa em và anh ko còn được như xưa nữa.Em ko còn hiểu được anh nữa rồi,lúc xưa anh nói với em muốn cả 2 cố gắng để đến với nhau nhưng bây h chỉ còn mình em cố gắng mà thôi...Giờ đây em ko còn nghĩ được j nữa,em ko muốn chuyện tình cảm làm mất thời gian vô ích.Cũng đã có nhiều người ngỏ lời với em nhưng em lại cảm thấy vô cảm trước họ em ko nghĩ được ai khác ngòai anh,có lúc em muốn buông xuôi tất cả nhưng mỗi khi nhớ lại quãng thời gian em và anh nc cùng nhau em lại thấy vui và hp,nó giúp em cố gắng hơn.Nhưng thời gian của em còn lại ko nhiều,e ko thể vì chuyện tc mà làm mất tg học được,anh luôn động viên em nhắc nhở em,anh ở quá xa em,khỏang cách giữa anh và em sẽ làm em mất ít tg hơn.Cuộc sống của em đã có quá nhiều điều khiến em phải lo lắng,phải suy nghĩ,em ko muốn phải suy nghĩ thêm vì chuyện tc nữa.Em nghĩ trải qua bao nhiêu chuyện em đã ko còn cảm giác j với chuyện tc nữa,nhưng anh đến và mang về cái cảm giác tưởng chừng như đã hóa đá ấy trở lại với em.
Cả nhà hãy giúp em đi đúng con đường mà em cần đi nhé,người ngoài lúc nào cũng sáng suốt hơn mà!Thank cả nhà nhiều!!!

Nhỏ Bạc Hà
18-01-2010, 02:15 AM
thôi thì bạn cứ cố gắng học đi đã
anh chàng đó có còn xem bạn quan trọng như trước nữa không, thời gian sẽ chứng minh thôi.

Jeny Q
18-01-2010, 02:17 AM
Người ta đã nói rồi mà bạn. Cố gắng học hành để mà dành lấy 1 suất trong đại học nữa chứ
Có thể bạn có tc vời người đó vì cả hai nói chuyện hợp nhau nhưng để mà nói đến ty và chờ đợi thì vẫn còn hơi xa nếu như mình ko muốn nói là bạn đang cố gắng đuổi hình băt bóng bởi vì hai bạn ở cách xa nhau và chắc cũng chưa 1 lần gặp mặt

3Duy
18-01-2010, 02:33 AM
" that long anh ko dam hua voi em chuyen gi ca <=== Câu này được chấm điểm nè
anh thay em co tinh cam voi anh ma anh ko the nao don nhan dc anh cung buon lam anh chi co dieu nay co the noi voi em,em hoc ngoan de vao Dai hoc nhe <== một ngưởi biết lo cho mai sau

luc do roi ra sao se biet anh ko cho em nhung anh cung chua co yeu ai (Câu này là biện minh)
.Em cung dung co hi vong <== Dùng kéo hoặ dao cho nhanh

nhieu vao anh nhe vi khong noi truoc dc ma em,khi nao em co ban trai thi noi cho anh biet nhe anh se dup em lua chon nguoi nhu y dc hem nao" <=== Tình cảm..... hok thể giúp , hộ , hay thay thế.
Đây là tn người ấy gửi cho em,thật lòng mà nói em cũng chẳng biết phải làm sao nữa,chỉ cảm thấy mệt mỏi vô cùng thôi.Em và anh quen nhau cũng chính trên cái 4rum này,tụi em chính thức quen nhau đã hơn 1 năm rồi,anh bảo có tình cảm với em,thường xuyên gọi điện cho em (anh ấy đang o korea) nhưng sau lần 2 đứa cãi nhau thì tình cảm giữa em và anh ko còn được như xưa nữa.Em ko còn hiểu được anh nữa rồi,lúc xưa anh nói với em muốn cả 2 cố gắng để đến với nhau nhưng bây h chỉ còn mình em cố gắng mà thôi...Giờ đây em ko còn nghĩ được j nữa,em ko muốn chuyện tình cảm làm mất thời gian vô ích.Cũng đã có nhiều người ngỏ lời với em nhưng em lại cảm thấy vô cảm trước họ em ko nghĩ được ai khác ngòai anh,có lúc em muốn buông xuôi tất cả nhưng mỗi khi nhớ lại quãng thời gian em và anh nc cùng nhau em lại thấy vui và hp,nó giúp em cố gắng hơn.Nhưng thời gian của em còn lại ko nhiều,e ko thể vì chuyện tc mà làm mất tg học được,anh luôn động viên em nhắc nhở em,anh ở quá xa em,khỏang cách giữa anh và em sẽ làm em mất ít tg hơn.Cuộc sống của em đã có quá nhiều điều khiến em phải lo lắng,phải suy nghĩ,em ko muốn phải suy nghĩ thêm vì chuyện tc nữa.Em nghĩ trải qua bao nhiêu chuyện em đã ko còn cảm giác j với chuyện tc nữa,nhưng anh đến và mang về cái cảm giác tưởng chừng như đã hóa đá ấy trở lại với em.
Cả nhà hãy giúp em đi đúng con đường mà em cần đi nhé,người ngoài lúc nào cũng sáng suốt hơn mà!Thank cả nhà nhiều!!!

Chuyện tình yêu đau đầu thì nhiều , mật ngọt thì ít lắm em ah.

em ko muốn chuyện tình cảm làm mất thời gian vô ích
Chắc điều người con trai kia nói về em là đúng. Nhưng tại sao em biết được chuyện tình cảm đó làm em mất time vô ich mà em hok thể tự mình tìm được bước đi của chính mình nhỉ?
Anh hok dám đưa ra nhận xét về chuyện tình cảm của bọn em. Nhưng cũng là con trai nên anh có một vài ý kiến như thế này :
- Ai cũng thế trong cuộc sống đều cố tìm cho mình một điểm tựa. Nhưng cũng chính điều này đã khiến chúng ta phải đau đầu.

(anh ấy đang o korea) em đã bao giờ nghĩ tới khoảng cách này chưa?
Anh đoán là 2 người cũng mới chỉ nc vs nhau qua đt hoặc hơn thế nữa cũng chỉ mới nhìn thấy nhau qua Webcam hay những tấm hình thôi chứ chưa hề có gặp gỡ đúng hok? <== nó hok phải là tất cả nhưng cũng góp phần khá lớn.
Một người xa nhà, sống trong một xã hội xa lạ <== thiếu thốn tình cảm gia đình là một điều hok thể tránh.
Anh hok dám nói 2 chữ " Lừa gạt " hay " giả dôi' ở đây nhưng giả dụ như anh bây giờ. Cũng cuộc sống xa nhà + thường xuyên online để buôn dưa lê cho bớt nỗi buồn. Anh quen em và chúng mình nói chuyện , qua vài lần anh cảm thấy mình nói chuyện cũng có vẻ hợp nhau và anh cũng có những lời tựa như là có ý với em. Và rồi time trôi qua biết đâu một ngày nào đó anh lại gặp một người khác , ở đó anh tìm thấy sự quan tâm chia se, một niềm vui mới ,...... <=== điều đó cũng sẽ xảy ra.
Đôi chân của em là do em bước, con đường là do em chọn, đừng kì vọng vào điều xa xôi nhưng cũng đừng để lòng mình mất hy vọng. Việc học còn dài, hơn nữa em cũng đã thấy đó là điều quan trọng.
Em hãy thử đọc lại những dòng tim nhắn của cậu con trai đó. Từ đó anh nghĩ em sẽ có bước đi đúng đắn thôi.
"Khi yêu ai chẳng muốn đem lại cho người mình yêu tất cả những điều tốt đẹp nhất " Phải hok em.

Mắt ướt_31
18-01-2010, 03:03 AM
" that long anh ko dam hua voi em chuyen gi ca anh thay em co tinh cam voi anh ma anh ko the nao don nhan dc anh cung buon lam anh chi co dieu nay co the noi voi em,em hoc ngoan de vao Dai hoc nhe luc do roi ra sao se biet anh ko cho em nhung anh cung chua co yeu ai.Em cung dung co hi vong
nhieu vao anh nhe vi khong noi truoc dc ma em,khi nao em co ban trai thi noi cho anh biet nhe anh se dup em lua chon nguoi nhu y dc hem nao"

Anh ấy đã nói rõ thế rồi bạn ah. Lúc này bạn không thể buông xuôi được. Tương lai là của bạn nằm trong tay bạn. Nếu còn yêu anh ấy thì hãy làm điều anh ấy muốn đi, kiếm 1 suất vào ĐH. Chuyện tình cảm nếu không giúp cho bạn thêm động lực đi lên thì đừng lấy nó làm đà tuột dốc, bạn nhé.

cobevotu89
18-01-2010, 03:20 AM
ban oi theo minh nghi thi b nen co gang hoc di, va khi da dau roi thi b mn gap ngươi ta cung de ma.
neu ngươi do cua b thi se la cua b ma
neu b va ngươi do co duyen thi nhat dinh se gap ma

phonglinh709
19-01-2010, 02:57 AM
một người tuyệt vời đó em > trong cuộc sống không chỉ có tình yêu mafconfcos trác nhiệm nữa em ah cố gắng lên nào hãy tin người đó sẽ luôn ở bên em khi em vui cungxnhuw buồn mọi thứ hãy chờ thời gian nhé em hãy còn đi học mà đâu cần vội có thể người ta không còn yêu em nhưng khong muốn thấy em buồn

congchuahongtra
26-01-2010, 11:37 PM
tất nhiên em vẫn ko quên nhiệm vụ chính của mình dù có thế nào đi nữa bởi với em chuyện tình cảm chỉ đứng thứ 5,sau gia đình,danh dự,sự nghiệp va bạn bè.Em ko phải là đứa ngốc,khờ đến mức vứt bỏ tương lai của mình chỉ vì chuyện tình cảm,em là người lý trí.Điều em muốn nói ở đây là em ko biết em có thể tiếp tục chờ đợi tình yêu ấy hay ko hay em nên dừng lại???

ruzy
27-01-2010, 12:03 AM
Nếu bn thật nak ng`lí trí thj` từ bõ sẽ nak kon đườg bn chon.Như thế để khỏi đau bn ak`
Trong cd aj hem 1 lần saj lầm.Từ bõ wa' khứ để tìm thấy h/f trong tuuoog laj,như thế sẽ tốt hôn cho bn &ng` ấy.Vì
" Em ko phải là đứa ngốc,khờ đến mức vứt bỏ tương lai của mình chỉ vì chuyện tình cảm,em là người lý trí."

Nhỏ Bạc Hà
27-01-2010, 01:09 AM
Stop thui:rain::bay::bay::rain:

hoasaobien
28-01-2010, 01:55 AM
๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥♥•´¯) ๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ hãy cố gắng xem xét thật kĩ chứ ki kết thúc rồi thì có hối hân kthif đã không kiệp nữa rồi
Đừng đẻ người mình yêu thương rơi lệ và khi đã kết thúc rồi thì đừng có nêu giữ làm gì
Ta dặn lòng cố quên là sẽ nhớ
Nên dặn lòng cố nhớ để ma quên
http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=358841

hoasaobien
28-01-2010, 02:03 AM
Hãy giữ lẫy những gì của mình đừng để vụt mất rồi hối tiếc

congchuahongtra
29-01-2010, 03:06 AM
dù sao thì cũng thank cả nhà nhìu!!

aveterit
29-01-2010, 03:39 AM
theo mình anh ấy đã nói những điều cần nói
Đó là những lời nói 1 cách cầm chừng nhưng rất chân thực bạn hiểu mà phải không
Mà con đường sẽ là do bạn chọn chứ không thể là người khác chọn cho bạn được

congchuahongtra
30-01-2010, 02:05 AM
uh,thật ra thì mình đã suy nghĩ rất nhiều về việc này,cũng đã đưa ra quyết định nhưng chỉ là ko nói ra thôi,mình hiểu con đường mình đi là của mình,là do mình tự quyết định lấy và ko thể nhờ ai,ko thể phụ thuộc vào ai.Thời gian wa mình đã cố gắng rất nhiều,cố gắng để tốt hơn,cố gắng để ko làm anh phiền lòng,mình chỉ biết cố gắng và cố gắng,vậy mà...Mình sẽ đợi nhưng sẽ ko hy vọng gì từ anh nữa,mình sẽ lấy đó làm niềm tin,ít ra thì bây giờ mình cần có 1 cái gì đó để làm động lực giúp mình tiếp tục cố gắng đi tiếp.Thank mọi người nhiều nhé

heoheo_mapmap
30-01-2010, 06:25 AM
pạn ak! mìn kũng đag ở trong tình trạng giống pạn nè:ow: mìn kũng mệt mỏi lém ak nhưng mìn vẫn đag cố gắng sống thạt vui vẻ sống thật tôt hjhj :slider: panj hãy cố gắng lên na