PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tớ ko hiểu đc con người tớ...!

notme
13-01-2010, 12:47 AM
Tớ vz bạn ấy.....ko hẳn là người yêu của nhau....vì cả hai chưa ai nói ra 3 câu "tao yêu mày" cả....nhưng hai đứa tớ vẫn hay đi chơi vz nhau....cùng nhau giải quyết khó khăn....và cũng đã hôn nhau....Nhưng tớ....tuy tớ rất muốn đc cậu ấy ôm vào lòng....đc cậu ấy hôn....nhưng tớ lại cố đẩy ra ko thôi....cậu ấy bảo tớ khó hiểu.....bảo tớ kì lạ.....
Rồi 1 ngày cậu ấy nói với tớ :...."Nếu sau này tao có bạn gái mày có buồn hông "....tớ trả lời ngay :"Có thì có đi...tùy mày thôi....tao có buồn hay ko mặc tao....mày ko cần biết"....cậu ấy lặng đi 1 hồi rồi nói "Mày ko buồn hả...vậy tao wen bạn gái nhaz"....nghe nói vậy...bỗng nhiên tớ thấy lòng nhói đau lên...khó tả...tớ nói"...Ừm....mày cứ wen bạn gái đi.....tao sẽ tự biến mất khỏi cuộc đời mày...nhanh chóng"......Cậu ấy cười nhẹ"...Vậy sau này tao có rủ đi chơi mày đừng đi nữa.....dù tao có năn nỉ mày cũng đừng đi.....".....Tuy ko mún vậy nhưng tớ vẫn "Ừ".....về đến nhà....tớ suy nghĩ rất nhiều...r` nước mắt cứ chảy....chảy mãi....tớ khóc suốt đêm đến sưng cả mắt.....tim tớ thắt đau...Tớ nhắn tin cho cậu ấy "Ê! tự nhiên tao thấy pùn kì lạ ....hok lẽ tao thix mày ".....rồi sau đó bỗng nhiên tớ lại nhắn típ 1 tin "Mà chắc ko phải đâu ...thôi mệt....tùm lum quá ....nhức đầu" .....Cậu ấy k trả lời lại tớ .....tớ như kon khùng mất hết bình tĩnh vậy ....chỉ còn mấy tháng gần nhau nữa thôi ...mà tớ lại tự tay buông ra....
Hôm nay cậu ấy vi phạm nội quy nhà trường.....thường ngày cậu ấy ko như vậy....cậu ấy học rất giỏi....đa số giáo viên đều thích cậu ấy.....nếu cậu ấy ko chịu hạ mình đi xin lỗi và hứa sửa chữa thì cậu ấy có nguy cơ bị cấm thi tốt nghiệp....Tớ rất mún đi an ủi cậu ấy.....tớ nghĩ tớ có thể khuyên cậu ấy đc....vì bao nhiêu niềm vui nỗi buồn cậu ấy đều tâm sự cho tớ....tớ hiểu kon người cậu ấy.....nhưng mà....tớ.....tớ ko hiểu nữa....sáng h` tớ cứ phân vân.....tớ là loại người gì đây....sao tớ ko bao h` làm đc theo ý muốn của mình.....tại tớ nhát chăng?

vuaanmay
13-01-2010, 05:09 AM
Vô topic đọc anh đoán chắc 2 đứa là học sinh sắp ngã ngũ của thời bao cấp ah quên cấp III.
Trước tiên anh muốn nói một câu wen wen là:" Khi yêu con người ta thường như điên " một ngày có 24 tiếng, 1440 phút, 86.400 giây thì điên điên khùng khùng một vài phút hay một vài giờ cũng hok sao :so_funny:
Anh hok dám tự nhận rằng mình hiểu về tình yêu, nhưng có một điều anh biết : Tình yêu hok đơn giản chỉ được nói = lời đâu em ah, nó còn được thể hiện rất tế nhị qua những hành động bình thường nữa. Khi yêu ai cũng muốn được hạnh phúc, cũng muốn được nâng liu chân trọng tình cảm đó. Nhưng lại rất ít người có thể giữ được nó. Và hai em cũng thế. liệu khi bước khỏi nưỡng cửa cấp III rồi , sau 1 năm , 2 năm , rồi anh đi ngành nghề thì cũng mất 4 , 5 năm đại học nữa, nó không dài nhưng cũng chẳng ngắn so với 2 người " nếu gọi là yêu nhau ". Nhưng hiện bây giờ thì :
Đừng ngần ngại nói ra những gì mình nghĩ cho đối phương nghe ( Ở đây 2 em lại rất chi là gần gữi rồi <=== Nhưng anh cũng nghĩ nên có một giới hạn nhất định vì trước mắt các em còn cả một chặng đường dài nữa mà )
Đừng quá tự cao vì đó là điều sẽ chia cách 2 đứa.
Cậu trai kia là một học sinh ngoan , học giỏi nhưng thánh còn có lúc sai lầm hok ngoại lệ được. nhưng em cũng nên tâm sự cùng bạn để coi điều ấy bắt đầu vô tình hay cố ý và lỗi do ai ...... thế nhé. Đừng để mấy chuyện hàng tôm hàng cá ảnh hưởng tới chuyện học hành em ah.
Trăm năm học để làm người
Mười năm đèn sách để người (Đời ) nhìn theo
Đừng để chuyện nhỏ làm keo
Dính chân tại chỗ hok trèo được cao.

Yêu ừ ! thì đã làm sao
Yêu mù yêu quáng hok cào ( ra ăn ) được đâu
Học thì cũng chỉ làm giầu
Nhưng mà không học làm trâu.............. mệt người lắm em ah.

[p]É...[g]À
13-01-2010, 05:41 AM
ôi........... 2 ng đã hun nhau rùi............ tới mức đó rùi mà vẫn tính trẻ con như thế seo.......... vẫn tao tao mày mày........ vẫn giả vờ thờ ơ trước mọi chuyện liên wan đến đối phương........ theo mình nghĩ là bạn đã iu ng đó và ng đó cũng iu bạn nhưng........... cả 2 ng vẫn chưa có can đảm để cho đối phương bít tc của mình......... bạn hãy làm 1 cái j` đó........ đừng để sau này phải hối hận và nuối tiếc.........

notme
13-01-2010, 10:24 PM
@vuaaanmay:Cám ơn anh....tụi em đều là những học sinh chăm học....tụi em chưa bao h` lơ là việc học:D
@pé gà :....cám ơn bạn....tớ cũng biết...và tớ cũng nhận ra tớ yêu bạn ấy.....tớ cũng mún giữ bạn ấy cho riêng mình....nhưng thôi cứ để thời gian trả lời....:|