PDA

Xem đầy đủ chức năng : Có nên hy vọng?

hương phù sa
12-01-2010, 08:17 AM
Nếu đành mất đi một ai đó vô cùng quan trọng (vì khoảng cách) thì có nên hy vọng sẽ có lại được trong tương lai?
HPS và anh chia tay đã quá lâu rồi, chắc gì anh còn nhớ tên mình nữa :( Nhưng đối với mình anh quan trọng lắm, biết nói thế nào nhỉ...đơn giản là suốt ba năm nay sau khi ko còn liên lạc nữa, HPS vẫn chỉ nghĩ về mình anh thôi. Giờ anh có bạn gái rồi, chị ấy ở gần anh. Vậy theo mọi người mình có nên hy vọng anh ấy trở về bên mình ko, vì 2 năm nữa có lẽ mình sẽ tới thành phố nơi anh sống để học.
Mình có nên tìm lại không?

zen_luv
12-01-2010, 10:19 AM
Đối với bạn anh ấy quan trọng, nhưng bạn không nói với anh ấy bạn ở vị trí nào? như vậy rất khó. Khoảng cách thật sự rất đáng sợ nhưng nó ko phải là tất cả. Nhưng anh ấy đã có người yêu thì đúng là bạn để mất ngta thật rồi. Nếu như anh ấy yêu chị kia thật lòng thì mình nghĩ bạn ko có cơ hội đâu. 2 năm nữa cơ mà bạn. hihi mình chỉ nói vậy thôi. đừng bi quan nhé, biết đâu 1 ngày nào đó hạnh phúc sẽ trở về bên bạn. :D

Mr_Chuột
12-01-2010, 10:27 AM
Hằng à , Hằng ở trong trái tim của người ta là ở vị trí nào...
1 người bạn , 1 người em gái hay là người yêu?:)
Nếu em để lại nhưng ấn tượng khó phai trong quá khứ thì chắc cả đời anh ấy cũng chẳng quên em đâu...
Nhưng dù gì anh ta đã có người yêu rồi....anh nghĩ em nên suy xét lại và coi anh ta như là anh trai hoặc là bạn đi em à :(

*:Ngây_Thơ:*
12-01-2010, 10:48 AM
Bà ơi ! ja nghĩ 2 năm nữa thì có nhiều thay đổi lắm bà... Bà có chờ đc 2 năm nữa tới tp của anh ấy rồi quay lại với nhau ko? với lại bây h ng ta có người yêu rồi ! Chính bà cũng ko biết rõ tc của ngươi ta dzành cho mình mà ! nên tui nghĩ chả có hy vọng đâu bà à ^^

boybuon
12-01-2010, 07:03 PM
Có lẽ không nên mong chờ vào điều j` đâu bạn ạ. Khoảng thời gian 3 năm mà không còn liên lạc với nhau nữa thì.........Đối với bạn thì vẫn còn nhưng liệu anh ta có còn với bạn không. (chưa nói là anh ta đã có người mới rồi)
Đó chỉ là ý kiến của mình, nhưng quyết định vẫn là của bạn
Good luck!

casper
13-01-2010, 06:14 AM
nếu anh ý còn dành tình cảm cho em thì mới có hi vọng , đằng nay đã có người yêu rùi thì nên tìm cho mình hạnh phúc mới em ah :hug:

vuaanmay
13-01-2010, 06:29 AM
Bạn biết hok? " Hok nên chờ đợi chuyến xe bus đã qua và một người đã ra đi "
Khoảng cách hok phải là tất cả khiến bạn mất anh ấy <=== bạn nên nhớ điều đó.
Và một người dễ thay lòng thì đừng mong đợi quá nhiều về điều ngược lại nhất là đối với con trai (mình cũng là một thằng con trai nhưng mình cũng hok ngại nói nên điều này).
Điều quan trọng bây giờ là con đường bạn đang đi mà thôi. Bạn đừng quan trọng là có anh ấy? hay hok có anh ấy? bạn sẽ thế nào? Bí quyết của mình là một nụ cười và viết tất cả tâm sự của bạn ra một tờ giấy và gấp lại gọn gàng cho vào ngăn bàn học (nếu bạ là một học sinh ) hoặc là ngăn bàn làm việc hoặc bất cứ nơi nào đó chỉ riêng bạn biết. Và tiếp tục cuộc sống và công việc của bạn. Khi nào bạn cảm thấy chuyện này làm bạn vướng tâm thì hãy lôi tờ giấy đó ra đọc , bạn sẽ thấy được một điều thật bất ngờ đó (Nhớ là đọc xong lại gấp ngây ngắn và cho nó vào chỗ cũ nhé ) ^^
Chúc bạn vui vẻ và hạnh phúc trong cs.

hương phù sa
13-01-2010, 09:54 AM
cảm ơn mọi người
vậy em sẽ ko hy vọng và mơ mộng nữa nhé :(
3 năm rồi, chẳng biết em có làm được ko nữa :( em bt ng ta quên em rồi :(

Hằng à , Hằng ở trong trái tim của người ta là ở vị trí nào...
1 người bạn , 1 người em gái hay là người yêu?:)
Nếu em để lại nhưng ấn tượng khó phai trong quá khứ thì chắc cả đời anh ấy cũng chẳng quên em đâu...
Nhưng dù gì anh ta đã có người yêu rồi....anh nghĩ em nên suy xét lại và coi anh ta như là anh trai hoặc là bạn đi em à :(
anh ơi lâu quá rồi, ng ta chắc gì đã còn nhớ em là ai. Mai mốt chẳng bt có còn gặp lại :(

Bạn biết hok? " Hok nên chờ đợi chuyến xe bus đã qua và một người đã ra đi "
Khoảng cách hok phải là tất cả khiến bạn mất anh ấy <=== bạn nên nhớ điều đó.
Và một người dễ thay lòng thì đừng mong đợi quá nhiều về điều ngược lại nhất là đối với con trai (mình cũng là một thằng con trai nhưng mình cũng hok ngại nói nên điều này).
Điều quan trọng bây giờ là con đường bạn đang đi mà thôi. Bạn đừng quan trọng là có anh ấy? hay hok có anh ấy? bạn sẽ thế nào? Bí quyết của mình là một nụ cười và viết tất cả tâm sự của bạn ra một tờ giấy và gấp lại gọn gàng cho vào ngăn bàn học (nếu bạ là một học sinh ) hoặc là ngăn bàn làm việc hoặc bất cứ nơi nào đó chỉ riêng bạn biết. Và tiếp tục cuộc sống và công việc của bạn. Khi nào bạn cảm thấy chuyện này làm bạn vướng tâm thì hãy lôi tờ giấy đó ra đọc , bạn sẽ thấy được một điều thật bất ngờ đó (Nhớ là đọc xong lại gấp ngây ngắn và cho nó vào chỗ cũ nhé ) ^^
Chúc bạn vui vẻ và hạnh phúc trong cs.

cảm ơn bạn, để H thử nha :)

Lãng tử cô đơn
26-01-2010, 07:23 AM
Hãy cho anh ấy biết, anh ấy quan trọng đến thế nào với bạn. Hãy cho anh ấy biết, anh ấy là tất cả đối với bạn. Hãy cho anh ấy biết, bạn vẫn đang yêu anh ấy. Chắc gì cô gái kia đã là người yêu của anh ấy. Con trai thường có nhiều bạn gái, nhưng người yêu thì chỉ có một. Đôi khi mọi việc đảo lộn hết chỉ vì hiểu nhầm. Chỉ khi nói ra tình cảm thật của lòng mình rồi bạn sẽ biết có nên hy vọng hay không.

hallohp
26-01-2010, 09:13 PM
Nếu đành mất đi một ai đó vô cùng quan trọng (vì khoảng cách) thì có nên hy vọng sẽ có lại được trong tương lai?
HPS và anh chia tay đã quá lâu rồi, chắc gì anh còn nhớ tên mình nữa :( Nhưng đối với mình anh quan trọng lắm, biết nói thế nào nhỉ...đơn giản là suốt ba năm nay sau khi ko còn liên lạc nữa, HPS vẫn chỉ nghĩ về mình anh thôi. Giờ anh có bạn gái rồi, chị ấy ở gần anh. Vậy theo mọi người mình có nên hy vọng anh ấy trở về bên mình ko, vì 2 năm nữa có lẽ mình sẽ tới thành phố nơi anh sống để học.
Mình có nên tìm lại không?

"Tình cũ ko rủ mà tới !"
Trong thực tế thì chia tay sau 1 quãng tgian dài 1 năm , 3 năm ,5 năm... hay thậm chí 10 năm cũng ko quyết định được việc 2 ng có thể hay ko thể trở lại với nhau. Đúng như mọi ng đã nói ở trên ,điều quan trọng là tình cảm của 2 người có thể trỗi dậy và vượt qua giới hạn nữa hay ko.Điều này xảy ra là do nhiều nguyên nhân lắm ,có thể là do những kỉ niệm về 2 người quá nhiều và quá lớn ,hay khi gặp lại cả 2 người vẫn đang cô đơn hoặc ko cảm thấy hạnh phúc với cuộc sống hiện tại........nói tóm lại là yếu tố tâm lí.
............Có thể việc quay lại được dư luận chấp nhận ,nhưng cũng có những trường hợp đi ngược lại với khuôn phép đạo đức ,khi đó sẽ bị nhiều người lên án.
..............Với trường hợp của bạn ,sau 3 năm ko liên lạc bạn biết ng ấy có ng yêu mới ,nếu bạn còn tình cảm với ng ta hãy thầm mong cho ng ta hạnh phúc thay vì đeo đuổi những ý nghĩ viển vông.Đó ko phải là niềm hi vọng như bạn nghĩ đâu nhé.T biết nói thế có thể bạn sẽ phật ý ,nhưng cơ hội mới dành cho bạn sẽ có tỉ lệ thành công cao hơn nhiều so với những gì bạn đang nghĩ đó.
..............Sớm quyết định nha bạn !

VeeMumMim
27-01-2010, 11:49 PM
cái gì của mình rùi cũng trở về bên mình, nếu ko phải thì sẽ chẳng bao h có lại đc.....cứ bình thường, rùi cái gì tới sẽ tới