PDA

Xem đầy đủ chức năng : mày và tao

Nghèo tình
09-01-2010, 08:24 AM
câu truyện này vừa xẩy ra vài ngày trước của người bạn thân (con gái) của mình.l chuyện hơi dài các

cố gắng đọc và cho mình lời khuyên nha !!!!!!!!!!!

đang h ra chơi, đang dọn dẹp sách vở để "chạy bàn"

- Tiến !!! tiếng nó vọng từ cửa lớp vào. có chuyền gì nữa đây - tôi tự hỏi (thường thì nó kêu tôi ra

chẳng việc gì ngoài "hôm nay học cái gì?" hay đại loại là "mày có đem sbt Anh ko? cho tao mượn)

tôi thủng thỉnh bước ra, chưa kịp hỏi gì nó lôi tôi đi và nói

- mày đi xuông dưới chơi với tao !!! - lạ thiệt có bao h nó rủ tôi đi chơi đâu. trên đường xuống sân tôi c

cũng hiểu dc lý do. Mẹ nó đang họp với thầy nó ở dưới phòng giám thị. tôi vô tình không nhận ra nét

mặt lo sợ của nó, tay nó xiết chặc tay tôi khi hai đứa đi ngang cữa phòng giám thị và tôi chỉ nghỉ đó là

một hành động rất bt

Hai đứa ngồi trên chiếc ghế đá bên hông phòng giám thi và nó kể về chuyện kết quả học tập nó (nó vốn học rất giỏi) không được tốt , nó cố gửi một thông điệp trong từng lời kể - nó sợ !!! sợ mẹ nó sẽ la n

nó, nó không muốn đối mặt, nó không muốn về nhà... Nhưng có lẽ sự chú ý của bà cô giám thị, cùng lũ

bạn trên lầu hí ha hí hởn nhiều chuyện, tôi đã không đánh giá dc sự nghiêm trọng của sự việc và chỉ

đưa nó những lời khuyên động viên.

chuông reo , hai đứa lon ton lên lớp. trong lớp, tôi không thể nào chú tâm vào bài học và chợt nhận

ra thông điệp mà nó gửi cho tôi. tôi chỉ mong chuông reo thật nhanh để tôi gặp nó. lần này nó buồn

hơn trược tôi đề nghị đưa nó về - vì tôi cảm thấy điều chẳng lành sẽ xẩy ra nếu tôi không đưa nó về

trên đường về hai đưa dừng lại nói chuyên. nó kể rất nhiều về gia đình , bạn bè , tình cảm của nó -

nó khóc nhiều nhiều lắm mà tôi không thể là gì ngoài nhìn. nó và mẹ nó không hợp nhau, từ nhỏ tới h

nó rất sợ mẹ nó - mẹ nó rất độc đoán luôn kiểm soát từng chuyện riêng của nó ( bạn bè, học tâp, tình

cảm) nó không dc đi chơi không dc kết bạn, suốt ngày nó chỉ có biết học và học... hầu như nó không

sống vì nó, nó sống vì bố mẹ gia đình của nó. bây h nó không làm việc mà nó nghỉ phải làm dc bằng

mọi giá kể cả không sức khoẻ của mình ( nó bị đau bao tử nhưng không dám nói với ai và nó cũng

không điều trị vì nó sợ ảnh hưởng đến việc học) , nó nói " tao h chằng còn gì nữa TIẾN ơi !!! tao ko

biết tao đang sông vì cái j nữa ) nghe đến đó tôi lạnh cả gáy. tôi cố khuyên nhủ nhưng có lẽ như vây là

chưa đủ.

cuộc trò chuyện cũng kết thúc sau hơn 30' , tôi đưa nó về tận nhà, nhìn nó hai mắt đỏ hoe bước vào

tôi biết nó đang đối mặt với một điều rât khủng khiếp. tôi phóng xe nhanh trong vô thức khi mà những

lời nó nói với tôi đã chiếm hết lý trí . cả đêm tôi khong thể ngủ vì không biết điều gì đang xẩy ra với nó. sáng hôm sau tôi

xuống sân trường chờ nó. mãi đến chuông reo nó mới vào với vẻ mặt buồn rười rượi , thân hình nó gày

nhom, tôi thấy thương nó quá. nó vẫn chưa an sáng tôi phải đổi bịt sữa có đường thành không đường

với thằng bạn để cho nó.

trong lớp học thêm ngày hôm đó tôi nhận ra những vết cắn trên hai bàn tay bé nhỏ của nó chắc là

cố cắn vào tay để khóc không lên tiếng. tôi muốn cầm tay và ôm chặc nó vào lòng để nó có thể khóc

cách thoải mái, nhưng không thể vì sao tôi cũng không biết. tôi chỉ biết dùng chân chạm nhẹ vào chân

nó và nó cũng hiểu thông điệp động viên nhỏ đó của tôi, nó vẫn cố cười để tôi không lo lắng. tôi chở nó

về , tay nó đặt lên lưng tôi. chắc nó rất cần một bờ vai che chở tôi vẫn vờ đi như không bít vì tôi không

muốn có những quyết định sai lầm trong lúc này

h mình không biết phải làm sao? để cô ấy vượt qua nổi buồn này các bạn cho mình lời khuyên với

Mắt ướt_31
09-01-2010, 10:42 PM
Cô ấy đang rất cần 1 người ở bên, chia sẽ động viên những lúc như thế này. Và bạn là người cô ấy cảm thấy có thể tin tưởng để tâm sự. Đừng nghĩ gì sâu xa trong này, đơn giản chỉ là bạn bè quan tâm lẫn nhau có thể làm bạn bớt lo nghĩ hơn, nếu bạn không muốn thừa nước đục thả câu :so_funny: thì bạn nên xác định rõ như thế và cảm thấy cần thì nói rõ cho ấy biết cũng được. Bên cô ấy những lúc cô ấy buồn, nói chuyện với ấy nhiều hơn. Cuối tuần có thể đi đâu chơi để ấy giải toả tâm lí bớt.
Cảm thấy mọi chuyện trầm trọng hơn, bạn có thể nói chuyện với mẹ của ấy, cho mẹ ấy biết tâm trạng hiện tại của ấy.